ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8422
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 04:47
[RE: [spoil endgame] รับได้มั้ยครับถ้า marvel phase4 เป็นแบบนี้]
เป็นไปได้อยู่นะครับ เห็น list หนังใน phase 4 คร่าวๆแล้ว ยิ่งใน comic มีจักรวาล ultimate ด้วย จะได้ใส่ตัวละครใหม่ๆตัวร้ายใหม่ๆอีกจักรวาลนึงง่ายขึ้น ไม่ต้องกังวลจะมีผลกับจักรวาลเก่า เพราะถึงจะเอา gem กลับคืนไปยังไงกาลอวกาศก็ได้แตกแขนงออกไปแล้ว เป็น event Secret War ต่อด้วย Incursion

เนื้อเรื่องเกือบทันใน comic นี่ก็ไล่เหตุการณ์สำคัญๆจาก comic นู่นนิดนั่นหน่อยมาตลอด

เห็นแว้บๆว่ามี Spider-Man Secret War กับ Dark Avenger จบ phase 4 อยู่ถ้าข้อมูลถูกต้องนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 05:10
[RE: [spoil endgame] รับได้มั้ยครับถ้า marvel phase4 เป็นแบบนี้]
รอ what if เถอะแบบนั้น
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 05:13
jackiiez พิมพ์ว่า:
excaliburruz พิมพ์ว่า:
ขอถามในนี้ครับ ทำไมกัปตันถึงใช้ค้อนของเทพธอร์ได้อะ แล้วหลังจากนี้ marvel จะทำหนังออกมาอีกมั้ยครับ  

ผมโคตรเสียดายแทนแฟนๆที่ไม่รู้ข้อนี้เลยนะ คือโรงผมเหมือนจะมีแฟนมาร์เวลเยอะมากที่รู้ว่า แคปในคอมมิคใช้ค้อนได้ ง่ายๆเลยเพราะ คู่ควร นั่นแหล่ะ

มนต์ที่โอดินร่ายไว้บอกแค่ว่าใครที่คู่ควร จะใช้พลังของธอร์ได้ แคปเหมาะสมทุกประการ เผลอๆจะเหมาะกว่าตัวธอร์เองด้วยซ้ำ

ในโรงผมซีนนี้เป็นซีนที่ ทั้งโรงปลดปล่อยมากๆ ด้วยการปรบมือลั่น คือหนังมันกดดันจริงๆนะ มันสิ้นหวังมากๆ เพราะธานอสแม่งเก่งเหลือเกิน

แต่แฟนผมกับเพื่อนที่ไปดูด้วยกันและอีกหลายคนก็คือ จะฟินกับซีนนี้ แต่ฟินไม่สุด เพราะเกิดคำถามในหัวว่า ทำไมอะะะะะ

ส่วนแฟนๆมาร์เวลที่ไม่มีข้อสงสัยคือเหมือนปลดปล่อยเลยครับซีนนี้ ได้ฟินกันจนสุดหลอด ได้เฮกันดังๆเลย ผมนี่คว้าแขนแฟนแน่นเลย ตอนที่โยเนียร์มันขยับเองได้ รู้เลยว่าใช่ แล้วท่าแคปแม่งโคตรเท่

ตายสถานเดียวครับซีนนี้สำหรับแฟน MCU

ส่วนหนัง MCU ยังมีต่อครับ เรื่อง สไปเดอร์แมน โฮมคัมมิ่ง จะเป็นหนังที่ตบท้ายปิดหนังยี่สิบกว่าเรื่องของมาร์เวล ตรงนี้แหล่ะ ผมหวังว่าจะมีอะไรมาเยียวยาจิตใจแฟนๆที่สูญเสียกับการจากไปของโทนี่แบบผมได้บ้าง

ส่วนเรื่องอื่นๆที่ค่อนข้างจะชัวร์ๆ ก็ ดร สเตร้นจ์ ทีมการ์เดี้ยน(+ธอร์) แบลค แพนเตอร์(ฝ่าบาท อีบอมเบ้) กัปตันมาร์เวล

ส่วนโปรเจกต์ที่เหลือๆยังไม่คอนเฟิร์มครับ ลุ้นว่าอีเว้นท์ใหญ่ต่อไปหลังจากจบ อินฟินิตี้ซาก้าแล้ว จะเป็นอะไร และจะยิ่งใหญ่ได้เท่านี้มั้ย ส่วนตัวคงคิดว่าไม่ละแหล่ะครับ นี่น่าจะที่สุดแล้วจริงๆ แต่อะไรก็ยังไม่แน่ ตราบใดที่มันยังเป็น MCU  

เดี๋ยว ฟาร์ ฟอร์ม โฮม ไม่ใช่หรอท่าน

ปล. ขอแก้อีกนิดเรามองว่า อะไรก็ยังไม่แน่ ตราบใดที่ยังมี ไฟกี้
แก้ไขล่าสุดโดย Fumiki48 เมื่อ Fri Apr 26, 2019 05:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: อย่าโลกสวยขอร้อง !!
ตอบ: 12110
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 06:28
ดูสัมพาษ ของสอง ผกก. เค้าบอกอยากทำ secret war
0
0
Chelsea FC เข้าใจตรงกันนะ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 08:40
ดูจากการที่เอา Far from home เป็นหนังปิด phrase
คาดว่า Spiderman จะเป็นจุดศูนย์กลางของทีมยุคใหม่ครับ เช่นเดียวกับ Dr และ Blackpanther ที่ภาคใหม่ก็กำลังมา ส่วน Denvers น่าจะนานๆมาที

0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 09:01
excaliburruz พิมพ์ว่า:
ขอถามในนี้ครับ ทำไมกัปตันถึงใช้ค้อนของเทพธอร์ได้อะ แล้วหลังจากนี้ marvel จะทำหนังออกมาอีกมั้ยครับ  

ค้อนโยเนียร์ ลงอาคมไว้โดยโอดิน ให้ผู้ที่เหมาะสมเท่านั้นใช้ได้ แต่สตรอมเบรคเกอร์ ใช้ได้ทุกคน เพราะไม่มีอาคม
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27369
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 09:46
มาร์เวลไม่ฆ่าตัวตาย แบบนั้นแน่นอนครับ

เพราะถ้าทำแบบนั้น. ตลอด10ปีที่ผ่านมา. จะถือว่าศูนย์เปล่าเลย. คือคนมันอินกับสิ่งที่ผ่านมาและคอยดูว่าอนาคตจากนี้จะเป็นอย่างไร. ถ้าไปเล่าเรื่องโลกคู่ขนานแทน. มันเหมือนต้องเริ่มต้นกับตัวละครใหม่แทบทั้งหมดเลย

แต่ถ้าดึงบางตัวละครในจักรวาลคู่ขนานมาร่วมในจักรวาลหลัก. อันนี้มีโอกาสเป็นไปได้สูงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Fri Apr 26, 2019 09:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
<___คนธรรมดา___>
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 7667
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:18
ผมว่าตอนจบ Spiderman Far from home จะมี Hero ตัวใหม่ออกมาแน่นอน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel