ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2727
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 00:46
[RE: (สปอย) Endgame vs Infinity war ภาคไหนสุดกว่ากัน]
ตัวหนัง Endgame สมบูรณ์กว่าในทุกๆอย่าง
เสียอย่างเดียว Super ปี ค.ศ. เห้มาก

ดึงหลายๆอย่างใน comic มาใช้ได้สนุกสนานมาก
ใครจะคิดว่าจะได้เห็นแคป เฮลไฮดร้า
เห็นแคปควงค้อนโยเนียร์ นิวแอสการ์ด
ผมว่าแฟน comic กรี๊ดเยี่ยวราดอ่ะ

มีคนบอกว่า thor ดูกระจอกมาก
ซึ่งเหมือนในคอมมิคมากกกกกกก หลังจากเสียค้อน เสียสูญสุดๆเลยน่ะ

Avenger Assemble นี่ไม่มีใครกล่าวคำนี้ได้ทรงพลังเท่านี้อีกแล้ว

infinity ผมว่า editing ห่วยมากกกกก
เบื่อฉากดราม่าธานอส กาโมร่า นี่ย้อนกลับไปดูบิ้วท์ก่อน endgame ยังง่วงๆเลย
แต่ thor เท่มากอันนี้
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 240
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 00:46
(สปอย) Endgame vs Infinity war ภาคไหนสุดกว่ากัน
กลับกันกับหลายคน ผมกลับชอบ end game มากกว่า
infinity wars มันเหมือนทางผ่านมาภาคนี้ไปเลยพอมี end game
อีกอย่าง บทธานอสรวบอัญมณีสี่ห้าเม็ดได้ครบในภาคเดียวผมว่ามันรวบไปหน่อยกับบทสรุปหนังสิบปี ละธานอส+อัญมณีครบมัน op สุดๆ ไม่มีทางชนะอยู่แล้ว ผมว่ามาจบในภาคนี้ก็สวยงามแล้ว
ส่วนเรื่องธอร์ ผมโอเคนะ เป็นอะไรที่ไม่คิดมาก่อน เซอไพรส์มากๆ ซึ่งก็สมเหตุสมผลดีจากเหตุการณ์ที่แกเจอรัวๆ (มันทำให้มิติของตัวละครลึกขึ้นด้วย ไม่ใช่แค่ไอกล้ามนักบู๊ทั่วๆไป พลังสุดยอดตบใครร่วงไปหมด คหสต)

ถ้าชอบฉากบู๊ สาดแสงสี ใส่พลัง อาจจะไม่ชอบภาคนี้ แต่สำหรับผมถ้ามองว่ามันคือบทสรุปสิบปีของคนๆนึงในฐานะฮีโร่ ผมว่ามันทำดีมากๆ ส่งท้ายได้ดีมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Netwalker07 เมื่อ Fri Apr 26, 2019 00:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18072
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 00:47
[RE: (สปอย) Endgame vs Infinity war ภาคไหนสุดกว่ากัน]
Endgame ครับส่วนตัวผมว่านั่งดูไปเลยตั้งแต่แรกยัน Endgame จะฟินมาก เดี๋ยวจะรอเก็บคอลเลคชั่นเลย

ผมไปดูรอบแรกเสียงไทย เดี๋ยวว่าจะไปดูซ้ำ จะไปดูเสียง Eng เพราะรู้สึกว่ามันเข้าถึงอารมณ์มากกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย สังกะสี เมื่อ Fri Apr 26, 2019 00:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 6159
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 00:47
(สปอย) Endgame vs Infinity war ภาคไหนสุดกว่ากัน
ชอบ Infinity war มันดูเรียลสมเหตุสมผลกว่า ทั้งฝ่ายอเวนเจอรส ฝ่ายธานอส มีบทบาทพอกัน และมีเหตุผลในการกระทำ จนสามารถทำให้คนดูแตกเป็นสองฝ่ายได้

ส่วน Endgame ฝ่ายดีฝ่ายร้ายแยกชัดเจน พระเอกปล่อยของเอาใจแฟนๆ
วนลูปหนังซุปเปอร์ฮีโร่ แต่ก็เรียบเรียงได้ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 01:09
มันเหมือนหนังเรื่อเดียวกันอะผมว่า
อินฟิปูเรื่องมาดีนะ แต่ฉากมันรวบรัด ตัดไปตัดมาแบบแปลกๆ ผมไม่ชอบตรงนี้
แต่คาแรคเตอร์แต่ละตัวอะดี ธานอสก็ดี สมุนธานอสก็ไม่แย่มาก
แต่ด้วยความที่ผมคิดว่า เวลาหนังมันสั้นไปหน่อยเลยมีขัดใจนิดๆ

ส่วนเอ็นเกมส์พอมีอินฟิปูมาดีแล้วผมว่า มันสุดในทุกแง่นะ
ต้นเรื่องถ้านึกว่าดูต่อจากอินฟิมันก็โอเคอยู่ ยิ่งฉากท้ายคือสุดแบบสุดจริงๆ
จุดที่ไม่ชอบก็กลางเรื่อง มีขัดๆ แล้วก็ธอร์ กับกัปตันมาเวลที่น้อยไปหน่อย

เทียบกันโดยรวมผมชอบเอ็นเกมส์มากกว่า แต่ถ้าอินฟิมีเวลาฉายเท่าเอ็นเกมส์
ผมว่าอินฟิอาจจะดีในแบบของมันชนิดที่ว่า พอๆกับเอ็นเกมส์เลย
เอ็นเกมส์มันสุดตรงฉากตายด้วยนี่แหละ อินฟิมันมีฉากแบบนั้นไม่ได้ ไม่งั้นเอ็นเกมส์ไม่เกิด
แต่ถ้าไปเล่นแง่อื่นประเด็นอื่น ผมว่าดี

สรุปผมให้ อินฟิ 8 เอ็นเกมส์ผมให้ 8.5 อันนี้แบบส่วนตัวนะครับ
แต่ถ้าบวกความที่เป็นแฟนคลับอยู่แล้ว ผมให้เต็มหมด
เพราะมันเหมือนเรื่องเดียวกัน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1044
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 01:44
ถูกแบนแล้ว
CFCKs พิมพ์ว่า:
YIKES!!! พิมพ์ว่า:
แคป ใช้ค้อนเก่งกว่าธอร์อีกภาคนี้ 5555  

ร้องไห้มั้ย  
มีภูมิต้านทานจากซีรี่ย์ซึ้งๆ อยู่มากมายว่ะ โทษที + กับไม่ได้ผูกพันกับตัวละครขนาดนั้น 55555  

โถ่ เย็นชาจังเลยวะ เอ้ย จังเลยครับพี่
เออ แต่ผมก็เข้าใจนะ ดูเอาสนุก นักแสดงตัวจริงก็ยังอยู่ ไม่เห็นจะต้องคิดมากกับหนังเลย555
ไหนภูมิต้านทาน แนะนำซีรีดรามาดีๆผมหน่อย เอาเท่าที่พอจะพิมมาให้ได้นะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 12345
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 01:48
ชอบพอๆกันแต่ให้เอ็นเกมเฉือนไปเพราะเป็นบทสรุปที่รอมานาน

แค่ฉากบู๊ไม่เยอะ เทียบกับอินฟินิตี้อันนั้นแทบจะสู้ทั้งเรื่อง ฮีโร่แต่ละคนได้มีซีนปล่อยของเต็มที่ต่างกับเอ็นเกมได้โชว์ไม่กี่คน

แต่ถึงมีน้อยแต่ผมโครตชอบเลย มันยิ่งใหญ่สมเป็นสงครามจักรวาล และสำหรับผมมันไม่มั่วเลยลื่นไหลดี ตอนดูนี่โครตฟิน

ตอนนี้ก็ลุ้นเรื่องรายได้อยากให้แซงไททานิคได้พอใจละ แต่ด้วยความที่ภาคนี้เน้นดราม่าคลายปมเยอะกว่าฉากบู๊

เลยเสียวๆเหมือนกันว่าอาจจะไม่แม้แต่แซงอินฟิได้

ปล.แต่ผิดหวังธอร์จริง คือเข้าใจว่าจำเป็นต้องเนิฟไม่งั้นพลังฝั่งฮีโร่จะโกงไป แต่อย่างน้อยขอแต่งตัวหรือฉากเท่ๆบ้างเหอะ
แก้ไขล่าสุดโดย หยวน ๆ เมื่อ Fri Apr 26, 2019 01:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1347
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 01:54
Thor เอาจริงๆกากลงผมเข้าใจนะ คือในบรรดาทุกคนนั้นThorโดนนักสุดละ คนอื่นยังพอเหลือคนใกล้ตัวบ้าง

แม่ตาย พ่อตาย ดาวระเบิดไม่มีบ้าน น้องปรับความเข้าใจกันได้แล้วแท้ๆก็ตาย แถมประชาชนตัวเองตายไปเยอะจนแทบไม่เหลืออีก ภาค Infinityที่สู้ได้นั่นคือแรงแค้นล้วนๆ แบบก่อนดีดนิ้วคือยังไงต้องสู้แก้แค้นให้โลกิ+ไม่ให้ทานอสดีดนิ้ว หลังดีดนิ้วคือยังต้องสู้ต่อเพราะมันยังเห็นหนทางแก้เรื่องราวทุกอย่างได้ แต่พอรู้ว่าไม่มีถุงมือแล้วมันก็หมดใจจะทำอะไรต่อละ

ส่วนหนังเอนเกมฉากแคปตะโกนคือที่สุดแล้วครับ โมเม้นแบบสิบปีที่ผ่านมามันเอ่อล้นออกมาสุดๆทันทีที่แคปพูด เสียดายฉากบู๊น้อยไปหน่อย
1
0
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38699
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 02:13
แคป ใช้ค้อนเก่งกว่าธอร์อีกภาคนี้ 5555  

ร้องไห้มั้ย  
มีภูมิต้านทานจากซีรี่ย์ซึ้งๆ อยู่มากมายว่ะ โทษที + กับไม่ได้ผูกพันกับตัวละครขนาดนั้น 55555  

หมายถึงร้องล่าง ตอนเห็นนมวันด้า
Spoil

2
0

facebook.com/ProgSurround
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 02:37

ร้องไห้มั้ย  

หมายถึงร้องล่าง ตอนเห็นนมวันด้า
Spoil

เราไม่ใช่นายนะ คนอะไรร้องล่างตอนเห็นกระหม่อมเนบิวล่า
1
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 02:47
loveclash พิมพ์ว่า:

ร้องไห้มั้ย  

โถ่ เย็นชาจังเลยวะ เอ้ย จังเลยครับพี่
เออ แต่ผมก็เข้าใจนะ ดูเอาสนุก นักแสดงตัวจริงก็ยังอยู่ ไม่เห็นจะต้องคิดมากกับหนังเลย555
ไหนภูมิต้านทาน แนะนำซีรีดรามาดีๆผมหน่อย เอาเท่าที่พอจะพิมมาให้ได้นะครับ  
ปกติดูใน VIU ครับ เลือกหมวดโรแมนติก กับ หมวดครอบครัว ส่วนมากก็จะซึ้งๆ อยู่นะครับ ผมชอบพวก Reply, While you were sleeping, Your house helper, W two worlds .. ประมาณนี้ครับ

กำลังไล่เก็บไปเรื่อยๆ เพราะใช้เน็ตฟลิกซ์ กับ ไอฟลิกซ์ ด้วย

กว่าจะดูหมดคงอีกนาน แนะนำไรมากไม่ได้ แนะนำลองไล่อ่านใน pantip เอาก็ได้ครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 3191
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 02:49
[RE](สปอย) Endgame vs Infinity war ภาคไหนสุดกว่ากัน
ผมให้ Endgame ครับ หนังเรื่องนี้ให้ทุกรสชาติกับผม สุข เศร้า ฮา ฮึกเหิม เต็มอิ่มจริงๆกับภาคจบของ infinity saga
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย kim_barca เมื่อ Fri Apr 26, 2019 02:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 03:38
กึ่งยิงกึ่งผ่าน พิมพ์ว่า:
ผมคงแปลกคนแฮะ ผมยกให้ Infinity war

ผมรู้สึกว่ามันระทึกกว่าตึงมือกว่าอเวนเจอภาคไหนๆและฟีลหนังหม่นมาก
อเวนเจอเจองานยากและเจอของจริงเข้าให้แล้ว

คิดเหมือนผมเด้ะ มันว้าวกว่าเรียลกว่า

ภาคนี้มีหลายฉากที่มันดูไม่เรียลอะครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2009
ตอบ: 4734
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 03:39
ผมชอบ infinity อะ เกลียดที่โทนี่ต้องมาตายตัวละครที่ผูกพันธ์แต่เด็ก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5210
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 04:46
เรื่องธอร์ผมรับได้นะ เป็นไปตามบริบท ไม่ได้รู้สึกว่าเนิร์ฟเพราะอวยแคปกับโทนี่เลย

ลองคิดดู ธอร์สูญเสียทุกอย่าง ครอบครัว บ้านเกิด ทุกคนที่รู้จักมาตั้งแต่เด็กจนโต เป็นพันๆปี ตายจากเค้าไปหมดแล้ว

สิ่งสุดท้ายที่เค้าทำคือการสับหัวธานอสผู้ที่ทำให้เค้าเรียกว่า สูญเสียทุกสิ่งอย่าง อย่างแท้จริง หลังจากนั้นมันหมดแล้วจริงๆ

ลองดูสีหน้าของธอร์ตอนที่แบนเนอร์พูดคำว่า ธานอส ที่บ้านธอร์ดูครับ ซีนนั้นมันสุดจริงๆ แค่นั้นก็บอกทุกอย่างแล้วว่าห้าปีที่ผ่านมาธอร์รู้สึกยังไงมาก่อน

แล้วระยะเวลามัน ห้าปีนะ ที่เค้าจมกับความสูญเสีย กับการทิ้งทุกสิ่ง คือผมมองว่า ก็คือคนเสียศูนย์หนักๆคนนึงอะ ซึ่งจากเรื่องที่เค้าเจอมาทั้งหมด ผมว่ามันเหมาะสมแล้วอะ ที่เค้าจะเป็นแบบนั้น

ถึงจะเสียดาย แต่รับได้ ลองคิดดู ถ้าธอร์ยังสภาพฟิตเต็มถัง ธานอสมา อย่าว่าแต่จะมาดีดนิ้วเลย โดนธอร์สับหัวหลุดตั้งแต่มาแล้วครับ สภาพเจ็มครบ ยังต้านพลังธอร์กับสตอร์มเบรคเกอร์ไม่อยู่เลย เนิร์ฟแบบนี้แหล่ะดีแล้ว

ทีมงานคงคิดยากอยู่นะ เรื่องสเกลพลัง เพราะคงคิดกันแล้วว่า ธานอสมาจะทำอะไรได้ ลำพังธอร์คนเดียวก็เอาชนะมาได้แล้วรอบนึง แถมรอบนี้มาแบบตัวเปล่าไม่มีของเทพมาด้วย จะเอาอะไรไปสู้

ปล ถ้าไม่ชอบธอร์ภาคนี้ ภาคแรคนาร้อคนี่ ไม่เฟี้ยงแผ่นทิ้งเลยเหรอครับ ธอร์ตัวนั้นปัญญาอ่อนของแท้เลยนะ 5555555 เทพเจ้าสายฟ้า แต่โดนเครื่องชอตไฟฟ้าควบคุม บ้าบอคอแตก
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel