ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 04:39
[RE]พอแพ้ก็มาด่าผีเฉย !
มีการก็อปมาเม้นใหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status: แฟนผีแดง,ตราไก่ ไม่อีแอบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3586
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 04:40
[RE: พอแพ้ก็มาด่าผีเฉย !]
ถ้าเป็นแฟนแมนยู หรืออย่างน้อยพวกคนที่ติดตามข่าวสารทีมอื่นบ้าง จะรู้ว่าฟอร์มทีมของผีสวนทางกับเรืออย่างชัดเจน

โอกาสที่จะมาชนะหรือยันเสมอก็แทบจะยากแล้ว เขารู้กันดี

บอกสมเพชก็คงเกินไป เอาเป็นว่าผมตลกคนที่คิดแบบจริงจังมากกว่าว่าผีจะหยุดเรือได้
0
0
ใครว่าคนที่ไม่เคยหมดหวังจะไม่แพ้
ก็ในเมื่อเรายังไม่หมดหวังกับรักของเรา เรายังแพ้เลย..
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34017
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 04:41
ลองอ่านข้างบนสิ เค้ามีเหตุผลอันชอบธรรมในการแช่งคนอื่นนะ

แต่ถ้าคนอื่นแช่งเค้าเป็นพวกขี้อิจฉานะ
6
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1041
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 04:45
พิมพ์ว่า:
ขอแสดงความยินดี​กับแฟนแมนยูที่ดีใจกับทีมตัวเอง​แพ้​ด้วยครับ
เล่นแบบนี้ยูโรป้าก็ไม่สมควรไป  

ขอโควท มาคนนึงละกัน ดูความร้อน

เอฟยังแพ้ 4-0 แล้วนี้แมนซิตี้
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13834
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 04:47
เห็นแต่คนด่ากราดลิเวอร์พูลเนี่ย เห็นเป็นเดือดเป็นร้อนแทนสเปอกับแมนยูอันนี้เรียกเห็บเหมือนกันนะถ้าตามตรรกะนั้น
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15973
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 04:52
เออ แฟนซิตี้ในนี้น้อยนะ แต่เอาจริงๆก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน งงชิบหาย เป็นทีมตามหลังจะให้ไปเชียร์ทีมที่นำเราอยู่หรือไง แฟนลิเวอร์โคดให้เครดิตซิตี้เลยนะจริงๆ มาเจอเหน็บแบบนี้งงแดกเหมือนกัน
4
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7955
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 04:55
kimikase พิมพ์ว่า:
เห็นแต่คนด่ากราดลิเวอร์พูลเนี่ย เห็นเป็นเดือดเป็นร้อนแทนสเปอกับแมนยูอันนี้เรียกเห็บเหมือนกันนะถ้าตามตรรกะนั้น  

ไม่ได้เดือดร้อนแทน และไม่ได้เป็นเห็บไล่เกาะทีมอื่นด้วยครับ แค่รำคาญลูกตามากกกก
- ต้นฤดูกาลตอนซิตี้ไม่แพ้เลยก็มาเย้วๆ ใครจะหยุดซิตี้
- พอผ่านมกราซิตี้พลาดแพ้ 3 นัดติด ลิเวอร์นำ 7 แต้ม ก็ออกมาชูคอจะแห่ถ้วยแชมป์กันละ
- พอผ่านเมษามาตามตูด 1 แต้มก็ไล่ไปเกาะทีมอื่นไปทั่ว พอเค้าชนะไม่ได้ ก็ไปว่าไปด่าไปถากถางเค้า

...เห็นแล้วน่าสมเพช ถ้าเจ๋งจริงอย่างที่ปากโม้กัน ตอนนี้คงไม่ต้องมาเย้วๆ ฝากความหวังไว้กันใครแล้วครับ

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34017
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:00
carloskop พิมพ์ว่า:
เออ แฟนซิตี้ในนี้น้อยนะ แต่เอาจริงๆก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน งงชิบหาย เป็นทีมตามหลังจะให้ไปเชียร์ทีมที่นำเราอยู่หรือไง แฟนลิเวอร์โคดให้เครดิตซิตี้เลยนะจริงๆ มาเจอเหน็บแบบนี้งงแดกเหมือนกัน  

เอิ่มคุณ ผมว่าเค้าคงไม่ได้อยากให้เชียร์มั้ง คงไม่ได้ห้ามไม่ให้มาแช่งด้วย เค้าแค่อยากให้สงบปากสงบคำ ออกตัวได้แต่ให้มันพอดีรึป่าว?

ไม่มั่นใจนักนะ คิดในแง่เวลาเป็นทีมตัวเองโดนแช่งอะ ผมไม่คิดว่าต้องไปห้ามไม่ให้ใครแช่งอยู่แล้ว
7
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:00
ดูจากชื่อเก่าน่าจะมีประวัติอยู่ เมื่อก่อนเหมือนจะสายวอร์กับแมนยูมั้งครับ มองเป็นเฮียเล้า v.แมนซิ ไปละกัน
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:03
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
kimikase พิมพ์ว่า:

ไม่ได้เดือดร้อนแทน และไม่ได้เป็นเห็บไล่เกาะทีมอื่นด้วยครับ แค่รำคาญลูกตามากกกก
- ต้นฤดูกาลตอนซิตี้ไม่แพ้เลยก็มาเย้วๆ ใครจะหยุดซิตี้
- พอผ่านมกราซิตี้พลาดแพ้ 3 นัดติด ลิเวอร์นำ 7 แต้ม ก็ออกมาชูคอจะแห่ถ้วยแชมป์กันละ
- พอผ่านเมษามาตามตูด 1 แต้มก็ไล่ไปเกาะทีมอื่นไปทั่ว พอเค้าชนะไม่ได้ ก็ไปว่าไปด่าไปถากถางเค้า

...เห็นแล้วน่าสมเพช ถ้าเจ๋งจริงอย่างที่ปากโม้กัน ตอนนี้คงไม่ต้องมาเย้วๆ ฝากความหวังไว้กันใครแล้วครับ

ใครหรอครับที่คุณพูดถึงระบุมาครับแต่ถ้าเอาความเห็นคนไม่กี่คนมาด่ากราดนี่ผมว่าขาดสติมากนะ นี่ขนาดไม่เดือดร้อนแทนแต่มาใส่ใหญ่เลยด่ากราดไปทั่วแบบนี้ไม่รู้จะบรรยายยังไงเหมือนกัน 555555
5
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15973
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:08
46คือรัก พิมพ์ว่า:

เอิ่มคุณ ผมว่าเค้าคงไม่ได้อยากให้เชียร์มั้ง คงไม่ได้ห้ามไม่ให้มาแช่งด้วย เค้าแค่อยากให้สงบปากสงบคำ ออกตัวได้แต่ให้มันพอดีรึป่าว?

ไม่มั่นใจนักนะ คิดในแง่เวลาเป็นทีมตัวเองโดนแช่งอะ ผมไม่คิดว่าต้องไปห้ามไม่ให้ใครแช่งอยู่แล้ว  

ผมว่าเรื่องปกติโคดๆเลยนะ มันเป็นไปตามวิธีทางของสถานะแต่ละทีมในลีคตอนนี้เลย เอาจริงๆ เพียงแค่จำนวนแฟนหงส์มันเยอะแค่นั้นแหละ มันเลยดูขัดหูขัดตาหรือป่าว แล้วผมแทบไม่เห็นแฟนหงส์ไปอะไรกับทีมซิตี้เลยนะ เลยงงว่าแฟนซิตี้จะมาเหน็บแฟนหงส์ทำไม อันนี้งงสุด
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54932
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:11
มู้แพ้แต่ไม่รู้สึกเสียใจ มาก่อนอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:12
46คือรัก พิมพ์ว่า:

ผมว่าเรื่องปกติโคดๆเลยนะ มันเป็นไปตามวิธีทางของสถานะแต่ละทีมในลีคตอนนี้เลย เอาจริงๆ เพียงแค่จำนวนแฟนหงส์มันเยอะแค่นั้นแหละ มันเลยดูขัดหูขัดตาหรือป่าว แล้วผมแทบไม่เห็นแฟนหงส์ไปอะไรกับทีมซิตี้เลยนะ เลยงงว่าแฟนซิตี้จะมาเหน็บแฟนหงส์ทำไม อันนี้งงสุด  
จริงนะตอนลิเวอร์นำแฟนแมนซิตี้ยังมานั่งแช่งเลยผมเห็นก็เฮฮากันปกติ อย่าว่าแต่ซิตี้เลยแมนยู เชลซี อาเซน่อล เสปอนี่เจอมาหมดและมันก็เรื่องธรรมดา พวกเจ้าคิดเจ้าแค้นด่ากราดนี่หนักกว่าอีกไม่รู้มีความคิดไหม
ปล.อย่างจขกท.นี่ก็ปั่นเกินทำยังแฟนลิเวอร์พูลทุกคนด่ากราด แล้วดูพวกตามน้ำไม่สนใจอะไรหรอกด่าอย่างเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย kimikase เมื่อ Thu Apr 25, 2019 05:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:17
แฟนหงส์ที่ไหนไปด่าแมนยูกันเยอะแยะเหรอ เปิดหาหลายกระทู้ละไม่เห็นจะเจอเท่าไหร่
2
0
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13268
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2019 05:21
EFCth พิมพ์ว่า:
เคยนำเรือ 10 แต้ม
ถ้าไม่อ่อนเอง ก็ไม่ต้องมาคอย
เชียร์ทีมอื่นดึกๆดื่นๆ แบบนี้

พอผลไม่ได้อย่างใจ ก็ดีดดิ้น
โทษทีมอื่น 55  

เท่าที่ผมจำได้ รูึสึกว่า 7 คะแนน

แล้วตอนนำ 7 แต้ม หงส์ มาเจอ เรือ แล้วหงส์แพ้เรือ ก็เลยเหลือ 4 แต้ม แต่ถ้าสมมุติชนะก็10 แต้ม สมมุตินะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel