ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: Always United
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 17:26
[RE: พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ]
ขโมยซีน พิมพ์ว่า:
ก็แค่เรื่องส่วนตัว เอาออกมาป่าวประกาศ หาพวกโจมตีอีกฝ่ายเท่านั้นแหละครับ  

คุณข้างไข่ ก. หรือ จ.น. หรอครับ อยากรู้จังถ้าผมไปดูดปากแฟนคุณในบ้านคุณ คุณจะทำยังไงหรอครับ คุณจะยินดีได้หรอครับ เค้าเป็นโรคซึมเศร้าก็แย่พอแล้ว ยังมาดูดปากในบ้านแฟนหรือแฟนเก่าเนี่ยนะ โตเป็นควายแล้วเลิกกันก็ออกมา ไอ ก. อีกตัว เค้ามีพระคุณขนาดไหนก็ควรสำเหนียกตัวเองว่า จะทำอะไรก็คิดบ้างเหอะ โตเป็นควายแระ แล้ว จน. อีกคนนะ ด่าคนอื่นไม่มีการศึกษา ไม่มีวุฒิภาวะบ้างอะ ไม่อยากด่ากลัวพ่อคุณ โมโห ถ้าผมเป็นพ่อคุณนะ ผมจะไม่โกรธคนที่เข้ามาด่าเลยเพราะลูกตัวเองทำอะไรไปก็รู้ดี ผมไม่รู้หรอกว่า คุณ จน. จะจบอะไรก็ตาม ผมบอกเลยผมก็เป็นคนมีการศึกษานะ มีวุฒิภาวะพอที่จะรู้ว่า อะไรควรทำในบ้านแฟนหรือแฟนเก่าก็ตามแหละ ผมอยากถามจริงๆว่าคุณอะ โตมายังไงถึงทำแบบนัั้นได้ แก่กว่าผมแต่ไม่คิดอะไรฉลาดๆเลย อ้างแต่เหล้าๆ ไม่ดีก็ไม่ต้องกิน กินแล้วควบคุมตัวเองก็ไม่ต้องกิน ไม่อยากจะตอบกระทู้เลย แต่อดใจไม่ได้จริงๆ เด็กไม่รู้จักโตชอบมาโชว์โง่จริงๆ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15374
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 18:11
[RE: พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ]
Haffiness พิมพ์ว่า:
ก็แค่เรื่องส่วนตัว เอาออกมาป่าวประกาศ หาพวกโจมตีอีกฝ่ายเท่านั้นแหละครับ  

คุณข้างไข่ ก. หรือ จ.น. หรอครับ อยากรู้จังถ้าผมไปดูดปากแฟนคุณในบ้านคุณ คุณจะทำยังไงหรอครับ คุณจะยินดีได้หรอครับ เค้าเป็นโรคซึมเศร้าก็แย่พอแล้ว ยังมาดูดปากในบ้านแฟนหรือแฟนเก่าเนี่ยนะ โตเป็นควายแล้วเลิกกันก็ออกมา ไอ ก. อีกตัว เค้ามีพระคุณขนาดไหนก็ควรสำเหนียกตัวเองว่า จะทำอะไรก็คิดบ้างเหอะ โตเป็นควายแระ แล้ว จน. อีกคนนะ ด่าคนอื่นไม่มีการศึกษา ไม่มีวุฒิภาวะบ้างอะ ไม่อยากด่ากลัวพ่อคุณ โมโห ถ้าผมเป็นพ่อคุณนะ ผมจะไม่โกรธคนที่เข้ามาด่าเลยเพราะลูกตัวเองทำอะไรไปก็รู้ดี ผมไม่รู้หรอกว่า คุณ จน. จะจบอะไรก็ตาม ผมบอกเลยผมก็เป็นคนมีการศึกษานะ มีวุฒิภาวะพอที่จะรู้ว่า อะไรควรทำในบ้านแฟนหรือแฟนเก่าก็ตามแหละ ผมอยากถามจริงๆว่าคุณอะ โตมายังไงถึงทำแบบนัั้นได้ แก่กว่าผมแต่ไม่คิดอะไรฉลาดๆเลย อ้างแต่เหล้าๆ ไม่ดีก็ไม่ต้องกิน กินแล้วควบคุมตัวเองก็ไม่ต้องกิน ไม่อยากจะตอบกระทู้เลย แต่อดใจไม่ได้จริงๆ เด็กไม่รู้จักโตชอบมาโชว์โง่จริงๆ  

ถ้าเค้าประกาศคงประกาศตั้งแต่เกิดเรื่องแล้ว ไม่ยื้อจนถึงสงกรานหรอกครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 18:23
ตรวจพบขยะ 2 ea ดับไปละ 1 ก็เพราะแบบนี้ละ เลยโดนเหมาว่าเป็นบอร์ดขยะ บอร์ดตลาดล่าง

แต่ที่ผมอยากพูดก็คือ เรื่องมันก็ผ่านๆไปละครับ ตั้งมู้วนไปมันดูจุดประเด็นยังไงไม่รู้นะ หาอ่านย้อนหลังเอาก็ได้ได้มีทุก ep ในส่วนของ 2 คนนั้น ผมทำตามเจตนารมณ์พี่ ว นะ เห็นใจคนป่วย ก็ไม่ไปด่าไม่ไปป่วนอะไร ในช่องเขา แต่ส่วนตัวไม่ดูไม่ติดตามอยู่แล้วครับ แบนถาวร ไม่ชอบลีลา การสตรีมเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว + ทำแบบนี้ก็ตามนั้นครับ

ส่วนในเรื่องของพี่ ว ทุกคนคงทราบแล้วเนอะ ว่าเขาเป็นซึมเศร้าอยู่ ถึงได้ออกมาเผยเรื่องนี้ จะพิมอะไรพาดพิงถึงแก หรือคนที่แกรัก ก็เกรงๆใจกันนิดนึงเนอะ คนในทีมเขาก็อ่าน ss เยอะอยู่ เจ็ทโกยก็หนึ่งในนั้น เมื่อคืนนั่งอ่านกระทู้เก่าจนจบเลย ไม่ใช่ว่าแตะต้องอะไรไม่ได้นะ ไอ้ 2 คนนั้น อยากจะด่าอะไรก็จัดเต็มกันไปเลย แต่ในกรณีของพี่ ว กับคนอื่นๆที่เขาไม่เกี่ยวข้องด้วยเท่าไหร่ ถ้าไม่รู้จริงก็อย่าพูดไปครับ ผิดขึ้นมาเขาด่ารวมเอานะ เห็นใจคนป่วย และคนในทีมมาอ่าน เขาคงรู้สึกแย่ถ้ามาเจอ พูดกันแบบนี้ ด่าเอามันส์ไม่มีมูลเนี้ย

ไม่อยากโดนเรียกเป็นบอร์ดขยะ ก็อย่าไปทำครับ ใส่กันมาหลายกระทู้ละ น่าจะพอใจกันแล้วมั้ง
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 18:42
ถูกแบนแล้ว

แล้วคุณไข่ข้างไหนหรอครับ ผมก็อยากรู้ เห็นด่าคนอื่นควายบ้างโง่บ้าง พ่อคนดีย์
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2014
ตอบ: 3356
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 18:50
[RE]พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ
ซัดกันเองอีกแล้วโว้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14111
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 18:57
Morzor นี่ รอวันโดนหลายคดีเลยนะ ช่วงแข่ง โปรลีค ROV พี่แกดูถูกมีมแข่งสารพัด แต่เพราะเป็นกระทู้ Live เลยไม่มีเรื้อน มากระทู้ปกติ พยายามพิมพ์แบบซอร์ฟๆ แต่รอบนี้ไม่รอดแหะ 555
2
0
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:04
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Morzor นี่ รอวันโดนหลายคดีเลยนะ ช่วงแข่ง โปรลีค ROV พี่แกดูถูกมีมแข่งสารพัด แต่เพราะเป็นกระทู้ Live เลยไม่มีเรื้อน มากระทู้ปกติ พยายามพิมพ์แบบซอร์ฟๆ แต่รอบนี้ไม่รอดแหะ 555  

เห็นลีลาตั้งแต่แข่ง pubg ละ วันนี้ไม่รอด
0
0

โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:04
กำ เบิ้ล
แก้ไขล่าสุดโดย ปมต. เมื่อ Wed Apr 24, 2019 19:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 1911
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:06
mongkoltot พิมพ์ว่า:
Acamannon พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ตามหรือเป็นแฟนทีมนี้นะ

อ่านๆดู นาย บ. เนี่ย ไม่เหมาะกับการเป็นหัวหน้าทีมเลย

แมน ไม่แมน ไม่แน่ใจ อาจจะแมนจริง จนยอมแบกโลกไว้ที่ตัวเอง หรือ อาจจะแค่ ไม่เด็ดขาดจนไม่กล้าตัดสินใจอะไร

แต่ที่แน่ๆ ไม่เด็ดขาด เป็นผู้นำไม่ได้เลย ฐานะในทีมก็เหมือน ลูกไล่ ให้ลูกน้องเหยียบหัว ด่าเป็นตัวตลก

เป็นโรคซึมเศร้าจนต้องระบายยออกมาเนี่ย ผมเข้าใจ แต่บอกว่า ทำไม 2 คนนั้นยังดูมีความสุข ส่วนตัวเองต้องทนเจ็บ

ผมไม่เข้าใจตรงนี้แหละ แกต้องการให้ 2 คนนั้นรู้สึกผิดเอง หรือยังไง ทำไมต้องถามว่า 2 คนนั้นแฮปปี้

ถ้าแกแมนจริง แกต้องปล่อยวางได้แล้ว แฟนเก่ามีความสุข เราควรจะยินดี

ถ้าไม่ยินดี อย่างน้อยก็ไม่ยินร้าย ถ้าเบื้องลึกรู้ว่า 2 คนนั้นแอบคบกันลับหลังตัวเอง ตอน บ กับ จน คบกัน

หรือมาคบกันตอนหลังตัวเองเลิก แล้วทนมองภาพบาดตาไม่ได้ ก็ควรจะขอแยกทีมกับ 2 คนนั้นซะ

ต่างกันต่างอยู่ จบ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องแย่ๆกัน ให้มันจบไป นี่ไม่ทำอะไรซักอย่าง จนกระทบความสัมพันธ์ในทีมโดนรวม

บรรยากาศในทีมก็เสีย นาย บ. อาจจะสงสาร คนรักเก่า หรืออะไรก็แล้วแต่ กลัวไม่มีที่ทำกิน รายได้หาย

แต่แกไม่สงสารเพื่อนร่วมบริษัท ลูกน้อง ลูกทีม คนอื่นมั่งเลย ไม่มีมาตรการจัดการอะไรสักอย่าง

ปล. อ่านจากที่ตามมา ใครมีข้อชี้แจงอื่นๆ มาโควตหน่อยครับ ผมแค่รู้สึกเรื่องมันบานปลายเพราะความไม่เด็ดขาดของนาย บ. เนี่ยแหละ

ปล2. 2 คนนั้นก็นะ ละไว้ที่เข้าใจ โดยเฉพาะ นาย ก.

1. บ. แกบอกว่ายังไม่เลิก
2. ถ้าอยู่ๆแยกทีมกับจน. ทั้งๆที่ตอนนั้นยังไม่เปิดเผยว่าเป็นแฟนกัน เป็นแค่พี่น้อง จะเอาเหตุผลอะไรมารองรับ ?
กับก.นี่ไล่ออกจากทีม (เห็นว่ากันว่าเป็นกรณีแรก) เพราะไปต่อยปากน้องในทีม ซึ่งมันเกินไปอยู่แล้วถึงไล่
3. แล้วไล่จน.ออกทีม(โดยไม่เปิดเผยสาเหตุ)ขณะที่ช่วงหลังๆเหมือนจะเป็นแกนหลักของบ.นี่ บรรยากาศในสังกัดจะดีขึ้นเหรอครับ ? คนอื่นๆก็จะมองว่าผู้นำคนนี้แม่งอะไรวะ ? อีกแหละ ซึ่งการปล่อยแบบ let it be อะ มันถึงได้สงบแล้วเดินหน้าต่อได้ขนาดนั้น

อีกอย่างคนมันคนละคนกัน มีหลักการต่างกันอยู่แล้ว ซึ่งบ.แกมีคาแรคเตอร์ผู้ใหญ่ใจดีเป็น owner ไม่ได้เป็น team captain เลยดูเป็นผู้ให้ที่มีแต่พระคุณมากกว่า  

งั้นผมว่า อย่างน้อย นาย บ. ถ้าไม่ไหวแล้วจริงๆ ควรบอกแค่คนในทีม มากกว่าประกาศให้โลกรู้อ่ะ

แบบนี้มีแต่ เสีย กับ เสีย

น่าเห็นใจ นาย บ. เหมือนกัน เจอคนด้านแบบนี้ กลืนไม่าเข้าคายไม่ออก จนสุดท้ายทนไม่ไหวระเบิด

1. สรุปคือตอนนั้นยังไม่เลิกเหรอครับ เห็นโควตอื่นบอก จูบปาก ก. ที่บ้านแฟนเก่า ผมเลยนึกว่าเลิกแล้ว
2. ไม่ใช่คนในทีมรู้เหรอครับ อ่านเจอว่ามีอดีตสมาชิก Mith เคยออกมาแฉนานแล้วว่า บ กับ จน เป็นแฟนกัน
3. ผมว่า คนในทีมน่าจะเข้าใจนะ ถ้าคนในทีมรู้ แต่ถ้าไม่รู้ ขอแยกกันอยู่ เจอแค่ตอนทำงานหลัก น่าจะดีกว่า

ปล. จน กับ บ. เลิกกันเพราะอะไรครับ เพราะจับได้ว่า จน. จูบปากเหรอ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11834
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:11
Spoil
ผมไม่ได้ตามหรือเป็นแฟนทีมนี้นะ

อ่านๆดู นาย บ. เนี่ย ไม่เหมาะกับการเป็นหัวหน้าทีมเลย

แมน ไม่แมน ไม่แน่ใจ อาจจะแมนจริง จนยอมแบกโลกไว้ที่ตัวเอง หรือ อาจจะแค่ ไม่เด็ดขาดจนไม่กล้าตัดสินใจอะไร

แต่ที่แน่ๆ ไม่เด็ดขาด เป็นผู้นำไม่ได้เลย ฐานะในทีมก็เหมือน ลูกไล่ ให้ลูกน้องเหยียบหัว ด่าเป็นตัวตลก

เป็นโรคซึมเศร้าจนต้องระบายยออกมาเนี่ย ผมเข้าใจ แต่บอกว่า ทำไม 2 คนนั้นยังดูมีความสุข ส่วนตัวเองต้องทนเจ็บ

ผมไม่เข้าใจตรงนี้แหละ แกต้องการให้ 2 คนนั้นรู้สึกผิดเอง หรือยังไง ทำไมต้องถามว่า 2 คนนั้นแฮปปี้

ถ้าแกแมนจริง แกต้องปล่อยวางได้แล้ว แฟนเก่ามีความสุข เราควรจะยินดี

ถ้าไม่ยินดี อย่างน้อยก็ไม่ยินร้าย ถ้าเบื้องลึกรู้ว่า 2 คนนั้นแอบคบกันลับหลังตัวเอง ตอน บ กับ จน คบกัน

หรือมาคบกันตอนหลังตัวเองเลิก แล้วทนมองภาพบาดตาไม่ได้ ก็ควรจะขอแยกทีมกับ 2 คนนั้นซะ

ต่างกันต่างอยู่ จบ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องแย่ๆกัน ให้มันจบไป นี่ไม่ทำอะไรซักอย่าง จนกระทบความสัมพันธ์ในทีมโดนรวม

บรรยากาศในทีมก็เสีย นาย บ. อาจจะสงสาร คนรักเก่า หรืออะไรก็แล้วแต่ กลัวไม่มีที่ทำกิน รายได้หาย

แต่แกไม่สงสารเพื่อนร่วมบริษัท ลูกน้อง ลูกทีม คนอื่นมั่งเลย ไม่มีมาตรการจัดการอะไรสักอย่าง

ปล. อ่านจากที่ตามมา ใครมีข้อชี้แจงอื่นๆ มาโควตหน่อยครับ ผมแค่รู้สึกเรื่องมันบานปลายเพราะความไม่เด็ดขาดของนาย บ. เนี่ยแหละ

ปล2. 2 คนนั้นก็นะ ละไว้ที่เข้าใจ โดยเฉพาะ นาย ก.

2. ถ้าอยู่ๆแยกทีมกับจน. ทั้งๆที่ตอนนั้นยังไม่เปิดเผยว่าเป็นแฟนกัน เป็นแค่พี่น้อง จะเอาเหตุผลอะไรมารองรับ ?
กับก.นี่ไล่ออกจากทีม (เห็นว่ากันว่าเป็นกรณีแรก) เพราะไปต่อยปากน้องในทีม ซึ่งมันเกินไปอยู่แล้วถึงไล่
3. แล้วไล่จน.ออกทีม(โดยไม่เปิดเผยสาเหตุ)ขณะที่ช่วงหลังๆเหมือนจะเป็นแกนหลักของบ.นี่ บรรยากาศในสังกัดจะดีขึ้นเหรอครับ ? คนอื่นๆก็จะมองว่าผู้นำคนนี้แม่งอะไรวะ ? อีกแหละ ซึ่งการปล่อยแบบ let it be อะ มันถึงได้สงบแล้วเดินหน้าต่อได้ขนาดนั้น

อีกอย่างคนมันคนละคนกัน มีหลักการต่างกันอยู่แล้ว ซึ่งบ.แกมีคาแรคเตอร์ผู้ใหญ่ใจดีเป็น owner ไม่ได้เป็น team captain เลยดูเป็นผู้ให้ที่มีแต่พระคุณมากกว่า  

งั้นผมว่า อย่างน้อย นาย บ. ถ้าไม่ไหวแล้วจริงๆ ควรบอกแค่คนในทีม มากกว่าประกาศให้โลกรู้อ่ะ

น่าเห็นใจ นาย บ. เหมือนกัน เจอคนด้านแบบนี้ กลืนไม่าเข้าคายไม่ออก จนสุดท้ายทนไม่ไหวระเบิด

1. สรุปคือตอนนั้นยังไม่เลิกเหรอครับ เห็นโควตอื่นบอก จูบปาก ก. ที่บ้านแฟนเก่า ผมเลยนึกว่าเลิกแล้ว
2. ไม่ใช่คนในทีมรู้เหรอครับ อ่านเจอว่ามีอดีตสมาชิก Mith เคยออกมาแฉนานแล้วว่า บ กับ จน เป็นแฟนกัน
3. ผมว่า คนในทีมน่าจะเข้าใจนะ ถ้าคนในทีมรู้ แต่ถ้าไม่รู้ ขอแยกกันอยู่ เจอแค่ตอนทำงานหลัก น่าจะดีกว่า

ปล. จน กับ บ. เลิกกันเพราะอะไรครับ เพราะจับได้ว่า จน. จูบปากเหรอ  

1. ที่พี่บ. แกไลฟ์ตอนแรกคือบอกว่าเป็นแฟนตัวเอง แต่จน.บอกว่าเลิกแล้ว ครับ
2. คนในทีมบางคนก็รู้ครับ แต่ไม่เปิดเผยให้คนนอกรู้ แต่อยู่ๆไล่จน.ออกทีมคนนอกจะมองยังไงถ้าไม่มีเหตุผลรองรับ
3. จน.แยกบ้านมาอยู่ได้สิบกว่าวันแล้วครับ ส่วนเรื่องดูดปากนี่คนในทีมน่าจะยังไม่รู้เพราะพี่บ.แกบอกว่าตอนนั้นคนอื่นกลับบ้านไปหมดแล้ว แกหิวน้ำเลยลงมากินน้ำแต่ดันมาเจอเข้าพอดี

edit เพิ่ม: ที่จน.เข้าใจว่าจน.เลิกกับบ.แล้ว ทางฝั่งบ.แกบอกว่าแกซีเรียสกับงาน + โรคซึมเศร้า + ไบโพล่าร์ ทำให้แกเหวี่ยงใส่คนใกล้ตัว ซึ่งบ.อาจจะเข้าใจว่าแกทะเลาะกับจน.อยู่ แค่นั้น แต่จน.มองว่าตัวเองเลิกกับบ.แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย mongkoltot เมื่อ Wed Apr 24, 2019 19:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11834
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:15
โพสต์ดักไว้ก่อนนะเผื่อมอซอจะแถ อ้างว่าเห็นคอมเม้นต์ที่ผมสงสัยในมู้ก่อนเลยเอามาเม้นบ้าง

อันนี้ผมต้องโพสต์ขอโทษเจ้าตัวคร.ที่หน้า 31 rep 13 แล้วนะ
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: Always United
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:42
Tee Thekop พิมพ์ว่า:

แล้วคุณไข่ข้างไหนหรอครับ ผมก็อยากรู้ เห็นด่าคนอื่นควายบ้างโง่บ้าง พ่อคนดีย์  

ผมไม่ข้างไข่ใครหรอกครับ พี่ บ. ก็ใจดีจนคนเค้าเอาเปรียบก็ไม่ทำอะไร ผมก็เป็นโรคซึมเศร้านะ เข้าใจฟิลพี่บาสเวลาต้องลงมาชั้น1 ภาพมันก็ย้อนกลับมาให้นึกถึง ผมก็กินยาเหมือนพี่บาสนะ เช้า เม็ด เย็น เม็ด สุดท้ายมันก็ไม่มีทางลืมอดีตหรอกครับ มีแต่อยู่กับมันแล้วก้าวผ่าน อีกสองคนที่ก่อเรื่องก็อยากให้สำนึกผิดกับสิ่งที่ทำแค่นัั้น ผมไม่อยากให้เลิกสตรีมหรืออะไรหรอกครับ อาชีพเค้า รายได้ดีจะตายเยอะกว่าคนทั่วไปจะหาได้อีก แต่อย่างที่พี่บ.บอก วงการสตรีมมันโตไว เห็นออกรถ ซื้อของฟุ่มเฟือย ผมก็อิจฉานะ บางอย่างทั้งชีวิตผมยังหาไม่ได้เท่าเค้าเลย แต่นั้นแหละ โอกาสที่เค้าทำได้ ผมก็ยินดี แต่ผมอยากให้ทั้งสองคนนั้น สำนึกกับสิ่งที่ทำไปว่าได้สร้างหลุมดำในชีวิต คนคนนึงขี้นมานะครับ ถ้าคุณยังเป็นคนดีอยู่นะ อยากให้ออกมาขอโทษกับสิ่งที่ทำกับคนที่โดนกระทำมากกว่า ไม่ใช่มาขอโทษผู้ชม หรือเพื่อนๆ แล้วอีกอย่างพูดออกมาได้นะครับว่าไม่ไล่ก็ไม่ออก ถ้าคุณเป็นคนที่รักพี่ บ. จริงๆ เลิกกันก็ต้องออกมานานแล้วครับ ไม่ต้องอ้างหรอกว่าอยู่ดูแล คนนึงสตรีมอีกคนนอน คนนึงนอนอีกคนสตรีม เรียกว่าดูแลหรอครับ เค้าเรียกอยู่เพื่อผลประโยชน์ ไม่ได้ว่า จน. ว่าเกาะหรอกครับ เค้าก็มีฐานแฟนคลับเค้าอยู่ ผมก็ไม่ได้FC ใครเป็นพิเศษหรอก แค่อยากให้คนได้รับผลของการกระทำบ้าง ไม่ใช่ลอยหน้าลอยตาในสังคม แล้วก็ไม่ได้อยากให้กดจนจมหรอกครับ สังคมบ้านเรา แปปเดียวก็ลืมแล้ว มีเรื่องใหม่ก็ตามเผือกไปเรื่อย แค่เรื่องนี้มันไม่เคลียร์ในสังคมเท่านั้นเอง
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6047
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:44
มอมอ คดีบ่อยขนาดนี้ ยังกลับมาได้เรื่อยๆ อีกแฮะ เหนื่อยใจ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17857
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:45
ชิบหาย มาไม่เคยทันเลยว่ะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 1911
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 19:47
Spoil

1. ที่พี่บ. แกไลฟ์ตอนแรกคือบอกว่าเป็นแฟนตัวเอง แต่จน.บอกว่าเลิกแล้ว ครับ
2. คนในทีมบางคนก็รู้ครับ แต่ไม่เปิดเผยให้คนนอกรู้ แต่อยู่ๆไล่จน.ออกทีมคนนอกจะมองยังไงถ้าไม่มีเหตุผลรองรับ
3. จน.แยกบ้านมาอยู่ได้สิบกว่าวันแล้วครับ ส่วนเรื่องดูดปากนี่คนในทีมน่าจะยังไม่รู้เพราะพี่บ.แกบอกว่าตอนนั้นคนอื่นกลับบ้านไปหมดแล้ว แกหิวน้ำเลยลงมากินน้ำแต่ดันมาเจอเข้าพอดี

edit เพิ่ม: ที่จน.เข้าใจว่าจน.เลิกกับบ.แล้ว ทางฝั่งบ.แกบอกว่าแกซีเรียสกับงาน + โรคซึมเศร้า + ไบโพล่าร์ ทำให้แกเหวี่ยงใส่คนใกล้ตัว ซึ่งบ.อาจจะเข้าใจว่าแกทะเลาะกับจน.อยู่ แค่นั้น แต่จน.มองว่าตัวเองเลิกกับบ.แล้ว  

สรุปก็คือไม่เคยมีการบอกเลิกกันเป็นทางการ แต่ จน. คิดเองว่า เลิกแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel