ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6724
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:00
[RE: พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ]
เรื่องเลิกกันแล้วไม่ได้นอกใจนี่โครตไร้สาระ คุณเลิกกับเขาแล้วยังอยู่บ้านเขาแค่นี้มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าตัวคุณเองนั่นแหละไม่ชัดเจนด้วยอย่าไปโทษพี่บ.ว่ายังไม่ขาดฝ่ายเดียว บอกว่าอยู่ดูแลตอนผมดูสตรีมผมเห็นจะดูแลตรงไหน พี่บ.หาข้าวหาน้ำให้บ่อยกว่าด้วยซ้ำ ส่วนเรื่องไล่ไม่ไล่มันก็แล้วแต่ความเด็ดขาดนั่นแหละ แต่ไล่ไปด้วยเหตุผลอะไรนี่แหละมันเรื่องส่วนตัว ถ้าเป็นที่อื่นบินแน่ แต่ไม่ต้องไล่ออกหรอกคนรู้ขนาดนี้หน้าไม่หนาจริงออกไปเองแล้ว
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: unfriend
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 2290
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:06
[RE: พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ]
Spoil
mongkoltot พิมพ์ว่า:
PunKidd พิมพ์ว่า:
TMDz พิมพ์ว่า:
AboJaMa พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:
- พี่แว่น คบกับจินนี่มา 7 ปี รู้แค่เฉพาะคนใกล้ตัว
- ปลายปีที่แล้วมีปาร์ตี้ที่บ้านพี่แว่น พี่แว่นขึ้นไปนอนก่อน
แต่ดันหิวน้ำเลยจะลงมากินที่ชั้นล่าง ลงมาเจอไกด์ กับ จินนี่กอดจูบกันอยู่

ไม่ได้อะไรนะครับ ผมว่าน่าจะมากกว่านี้แล้วล่ะ
สงสารก็แต่พี่ บ. เป็นคนดีแท้ๆ สงสัยทำคุณคนไม่ขึ้นจริงๆ

ในเคสนี้ที่ จากที่ผมสอบถามคนที่ติดตามคือพวกแฟนคลับ mith
เค้าไม่เหมือนเดิมกันนานแล้ว แต่ยังทำงานด้วยกันอยู่
ผมคิดว่ามันคือคนที่อกหักคนนึง มันเจ็บอยู่แล้ว
ไม่ผมว่าไมควรเอามาเล่าอะไรแบบนี้ให้คนอื่นฟังโดยที่มีคนนึงเสียหาย

หรือว่าชีวิตจริงผมเจอมามากกว่านี้อีก ยังไม่เห้นต้องไลฟ์บอกคนอื่นเลย
ผมไม่ได้ชอบจินนี่อะไรนะครับ
ผมแค่รุ้สึกว่าการทำแบบนี้โครตไม่แมน  

ที่คุณบอกไม่แมนนี่คือรู้ใช่มั้ยครับว่าพี่ บ เป็นโรคซึมเศร้า หรือไม่รู้มาก่อน  

คนอกหักที่คบกันมาหลายปี ทุ่มทั้งชีวิตไปแล้ว รวมถึงตัวผม เป็นโรคซึมเศร้า ระยะแรกๆหมดครับ รวมถึตัวผมต้องไปหาหมอจิตเวช แต่ผมมี LEO กับหง ทำให้มันผ่านไปได้

พี่เค้าเป็นโรคซึมเศ้รา เพราะเรื่องที่เลิกกันจริง ทุกคนต้องช่วยให้กำลังใจนะ ให้ผ่านไปได้

แต่เหมือนเค้าจะดึงให้คนอีกสองคนลงไปกับเค้าด้วย ถึงแม้เค้าจะเลวร้ายจริงๆก็เถอะ
ขออภัยน่ะครับถ้าความคิดส่วนตัวของผมทำให้คนอื่นที่สนับสนุนไม่พอใจ  

อันนี้แค่สงสัยจากที่อ่านมานะ คุณเป็นซึมเศร้าแต่ผ่านมาด้วยแอลกอฮอล์นี่ จ้อจี้รึเปล่า

ลองคิดสภาพคนที่ติดกับภาพเดิมๆมาตลอด 4 เดือนทุกครั้งที่อยู่คนเดียวดูครับ แกบอกว่าตอนนั้นแกทำงานอย่างเดียวให้มันไม่ว่างมาคิดฟุ้งซ่านถึงเรื่องนี้ แล้วตอนนั้นด้วยการกินยารักษาซึมเศร้า & ไบโพล่าก่อนนอน ทำให้อารมณ์แกดาวน์หนัก (ยาเช้าทำให้แกดีด ยาเย็นทำให้แกดาวน์ เก็ทนะ ?) นั่นแหละแกถึงหลุดเรื่องนี้ออกมา  

เกือบเสียการเสียเงินเลยแหละครับ
ช่วงนั้น เข้าไปนอนในคุกสองรอบ
คิดแล้วตลกดี วิ่งหนีตำรวจออกมาจากสน สุดท้ายโดนอุ้มขึ้นกระบะกลับไปเหมือนเดิม ๕๕๕๕๕๕
แต่ช่วงนั้นมันไม่ตลกเลย
ทุกคนเคยมีปันหาครับ ผมอภัยด้วยที่เอาความคิดตัวเองไปคิดแทนคนอื่น
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11836
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:09
Spoil
mongkoltot พิมพ์ว่า:
TMDz พิมพ์ว่า:
AboJaMa พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:
- พี่แว่น คบกับจินนี่มา 7 ปี รู้แค่เฉพาะคนใกล้ตัว
- ปลายปีที่แล้วมีปาร์ตี้ที่บ้านพี่แว่น พี่แว่นขึ้นไปนอนก่อน
แต่ดันหิวน้ำเลยจะลงมากินที่ชั้นล่าง ลงมาเจอไกด์ กับ จินนี่กอดจูบกันอยู่

ไม่ได้อะไรนะครับ ผมว่าน่าจะมากกว่านี้แล้วล่ะ
สงสารก็แต่พี่ บ. เป็นคนดีแท้ๆ สงสัยทำคุณคนไม่ขึ้นจริงๆ

ในเคสนี้ที่ จากที่ผมสอบถามคนที่ติดตามคือพวกแฟนคลับ mith
เค้าไม่เหมือนเดิมกันนานแล้ว แต่ยังทำงานด้วยกันอยู่
ผมคิดว่ามันคือคนที่อกหักคนนึง มันเจ็บอยู่แล้ว
ไม่ผมว่าไมควรเอามาเล่าอะไรแบบนี้ให้คนอื่นฟังโดยที่มีคนนึงเสียหาย

หรือว่าชีวิตจริงผมเจอมามากกว่านี้อีก ยังไม่เห้นต้องไลฟ์บอกคนอื่นเลย
ผมไม่ได้ชอบจินนี่อะไรนะครับ
ผมแค่รุ้สึกว่าการทำแบบนี้โครตไม่แมน  

ที่คุณบอกไม่แมนนี่คือรู้ใช่มั้ยครับว่าพี่ บ เป็นโรคซึมเศร้า หรือไม่รู้มาก่อน  

คนอกหักที่คบกันมาหลายปี ทุ่มทั้งชีวิตไปแล้ว รวมถึงตัวผม เป็นโรคซึมเศร้า ระยะแรกๆหมดครับ รวมถึตัวผมต้องไปหาหมอจิตเวช แต่ผมมี LEO กับหง ทำให้มันผ่านไปได้

พี่เค้าเป็นโรคซึมเศ้รา เพราะเรื่องที่เลิกกันจริง ทุกคนต้องช่วยให้กำลังใจนะ ให้ผ่านไปได้

แต่เหมือนเค้าจะดึงให้คนอีกสองคนลงไปกับเค้าด้วย ถึงแม้เค้าจะเลวร้ายจริงๆก็เถอะ
ขออภัยน่ะครับถ้าความคิดส่วนตัวของผมทำให้คนอื่นที่สนับสนุนไม่พอใจ  

อันนี้แค่สงสัยจากที่อ่านมานะ คุณเป็นซึมเศร้าแต่ผ่านมาด้วยแอลกอฮอล์นี่ จ้อจี้รึเปล่า

ลองคิดสภาพคนที่ติดกับภาพเดิมๆมาตลอด 4 เดือนทุกครั้งที่อยู่คนเดียวดูครับ แกบอกว่าตอนนั้นแกทำงานอย่างเดียวให้มันไม่ว่างมาคิดฟุ้งซ่านถึงเรื่องนี้ แล้วตอนนั้นด้วยการกินยารักษาซึมเศร้า & ไบโพล่าก่อนนอน ทำให้อารมณ์แกดาวน์หนัก (ยาเช้าทำให้แกดีด ยาเย็นทำให้แกดาวน์ เก็ทนะ ?) นั่นแหละแกถึงหลุดเรื่องนี้ออกมา  

เกือบเสียการเสียเงินเลยแหละครับ
ช่วงนั้น เข้าไปนอนในคุกสองรอบ
คิดแล้วตลกดี วิ่งหนีตำรวจออกมาจากสน สุดท้ายโดนอุ้มขึ้นกระบะกลับไปเหมือนเดิม ๕๕๕๕๕๕
แต่ช่วงนั้นมันไม่ตลกเลย
ทุกคนเคยมีปันหาครับ ผมอภัยด้วยที่เอาความคิดตัวเองไปคิดแทนคนอื่น  

ผมไม่ได้ว่าตำหนิอะไรเลยนะครับแค่สงสัย แล้วก็เอาประเด็นที่ฟังมาจากพี่บ.แกพูดมาพิมพ์ให้ท่านได้รับรู้เฉยๆครับ
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15374
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:13
ไอคนที่บอก ถ้าพี่ บ. ไม่มีเงิน คร. ตีตัวออกห่างไปแล้ว ขอหลักฐานด้วยครับ เพราะว่าเค้าด่า เค้าด่าทั้งss รบกวนแปะหลักฐานด้วยครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18020
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:24
เหยดเข้มีนักเลงโชว์เซียน อย่างกับ คร มาคอมเม้นเอง กุเขียม
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1088
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:27
ถ้าเป็นคนดีไม่ได้ ก็ไม่ต้องไปพยายามเป็น รักตัวเองไม่เป็นจะโทษใครได้
ผมเห็นผู้ชายสายแสนดี จะเส้นทางประมาณนี้ซะส่วนใหญ่
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16406
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:30
ชื่อนี้ การันตีเรื่องวินวอค
1
0
Do you hear the people sing ?
แข้งลีกเอิง
Status: คิคิ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 11105
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:31
ไม่มีหลักฐาน เอาไป 7 แผล่บ
0
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6503
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:33
รอฟังคำตอบ ประเด็น คร อย่ามาปั่น ซุย แล้วหาย

ทำตัวเป็นเด็กน้อย ขี้มโน แล้วกล่าวหาคนอื่น
0
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 753
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:39
รอฟังประเด็น คร. ด้วยเหมือนกัน
มั่นใจ หรือ มโน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 369
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:41
ถูกแบนแล้ว
MorZor พิมพ์ว่า:
ใน บ. ของ บ. คนที่นับถือแกจริงๆมีน้อยมากขนาด คร ถ้าเงินตรงนี้ไม่ดีย้ายออกไปนานละ เหมือนทนอยู่ทำงานไปงั้นๆ  

ผมเรื้อนให้ละกัน เห็นเพื่อนๆสมาชิกสอบถามให้ชี้แจง ก็เงียบหายนะ ผมก็รออ่านอยู่ ถ้าไม่มีหลักฐานหรือเอาเรื่องพวกนี้มาปั่น มันทำให้เสียกันทั้งบอร์ด แถมมีคนถามดีๆกลับตอบกวนใส่เค้าอีก ผมไม่ได้รู้จักคุณนะครับ แต่ผมรู้ว่าเราควรปฏิบัติตัวยังไงเวลาคุยกับเพื่อนสมาชิกในบอร์ดที่เราเล่น มันเป็นมารยาทพื้นฐานที่พึงมีครับ
12
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:44
ถูกแบนแล้ว
ทำเซียนเหมือนอยู่ใน บริษัทเขาอะ

คร เนี่ยนะจะอยู่เพราะเงิน ที่ดังขึ้นมาได้ไม่ใช่ว่าเพราะอยู่ FPS หรอ ลองให้ออกไปทำเองจะทำได้ดีเหมือนอยู่ในสังกัดนี้มั้ย

เหมือนไอไกด์นั่นแหละ ถ้ามันไม่ได้เข้า mith มา ใครจะรู้จักมันบ้าง

คร. เป็นคนมีความสามารถนะ แล้วผมก็ยังเชื่อว่าแกมีความภักดีต่อ FPS ห่วงใยพี่บาสมากกว่าไอพวกเซียนคีย์บอร์ดจอมมโนทั้งหลายแหล่แน่นอน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8164
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:49
จะไปแขวะเขาดันไม่มีหลักฐาน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:50
[RE]พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ
มันโยงไปเรื่อง คร ได้ไงวะ หลักฐานอะไรก็ไม่มี งงจัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2019 14:50
พี่แว่น จินนี่ ไกด์ เค้ามีดรามาอะไรกันครับ
ก็แค่เรื่องส่วนตัว เอาออกมาป่าวประกาศ หาพวกโจมตีอีกฝ่ายเท่านั้นแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
8
หากโดน 32 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel