ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39832
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:39
[RE: ทำไมเอ็ด มันไม่ตั้ง dof สักที]
blackhunter พิมพ์ว่า:
ความจริงแมนยูควรทำทีมได้ง่ายกว่านี้หรือเปล่า

เพราะแมนยูรายได้เยอะมาก เป็นอันดับต้นๆของโลกเลย ไม่สลับขึ้นลงไม่เกินอันดับ 1-3

แบบนี้อยากทุ่มก็จัดได้เต็มที่เลย ไม่ต้องกลัวงบเกินกฎแฟร์เพลย์  

ทุ่มไปมั่วๆ รายจ่ายจะทะลุจอเอานะท่าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:40
[RE: ทำไมเอ็ด มันไม่ตั้ง dof สักที]
pb1234 พิมพ์ว่า:
ถ้าจะตั้งคงตั้งไปนานละครับ ยิ่งถ้าบอกว่าจะมาตั้งหลังจบฤดูกาลแล้วลงตลาดเลยยิ่งเป็นไปไม่ได้ ตำแหน่งนี้คือทำงานร่วมกับผจกทีมเพื่อหาผู้เล่นให้เข้าระบบมากที่สุด แต่นี่ระบบการเล่นยังไม่มี ตั้งไปก็เท่านั้น กำไรสโมสรก็ยังดีอยู่ สโมสรคงไม่รีบตั้งขึ้นมาหรอก ต้องรอทีมแย่จริงๆ จมดิ่งไปกลางตารางหลายๆไป แฟนบอลลดลง กำไรลดลง พอแย่มากๆแล้วหวังว่าคงคิดได้ ว่าสโมสรฟุตบอล ต้องลงทุนกับความสำเร็จในด้านฟุตบอล ไม่ใช่ทำแต่การตลาดขายแบรนด์ไปวันๆ  

คิดภาพตามแล้ว โคตรอนาจใจ
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:43
Vitas พิมพ์ว่า:
สเปอร์ไม่มีเพราะพอชขออำนาจเต็ม จริงๆมันแล้วแต่ทีม
อย่างเป็ปชอบให้มีผิว.กีฬาเพราะจะได้โฟกัสแต่เรื่องในสนาม  

ผมว่าไก่ อำนาจเต็มน่าจะอยู่ที่ เลวี่ นะ แต่รายนี้ก็เก่งจริง ดูค่าเหนื่อยนักเตะไก่สิ

โอ้โหเลย

ส่วนเป๊ป นี่ชัดเลย มีบอร์ดหนุนเต็มที่ เหมือนมีอำนจเต็มก็ว่าได้ แถมเก่งอีก

ทางนี้ ผจก ไม่ได้มีอำนาจเต็มนะสิท่าน ฝีมือ ผจก ก็ไม่ได้ขนาดนั้น

ผมคิดว่ามันจำเป้นหรือเปล่าที่ต้องมี dof มาช่วยเรื่องทิศทางทีม

0
0

โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:45
JoOz พิมพ์ว่า:
ลิเวอร์ก็ไม่ใช้ dof ตัดสินอำนาจเด็ดขาดแล้วนะ เปลี่ยนมาเป็นโค้ชแล้วเหมือนกัน หามาให้โค้ชแนะนำถ้าโค้ชโอเคก็ดีลได้เลย เปลี่ยนมาตั้งแต่ยุคปลายของ BR ละ  

แต่ก็มีคนช่วย เรื่องซื้อขายตัวใช่ไหมละ คุมค่าเหนื่อย ต่อสัญญา

โอเค คลอปอาจจะเป็นคนเลือกนักเตะเข้าทีม แต่ผมไม่รู้ว่าคลอปบริหารตัวเลขพวกค่าเหนื่อย พวกสัญญานักเตะเองด้วยไหม
0
0

โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:46
P2INCE พิมพ์ว่า:
ผมก็ว่าเอ๊ดคงไม่ตั้งอะ มันลดอำนาจตัวเอง

แต่ถามว่าจำเป็นมั้ย ก็จำเป็นมากกกกกกกกก

เอ๊ดใช้เงิน/หาเงินเก่งนะ แต่ในแง่ธุรกิจเท่านั้นแหละ  

นั่นนะสิ
0
0

โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:47
boontahax พิมพ์ว่า:
หมดเล็กซี้ด ใช่ว่าจะหมด เหลือ
มาเที่ยวตามข่าว 200000-250000
ป็อก ต่อใหม่ประมาณ 300000
แรช ขอ 200000-250000
ตู้เย็น 200000
เด ตามข่าว 350000-400000
ตอนนี้ถ้าเซ็นนักแตะใหม่ คงเรียกเรตเดียวกับพวกข้างบน ค่าเหนื่อยทะลุจอ  

แต่หมดเล็กซิส คงคุมไว้ได้แค่ 300

ไอ้ป้อกต่อใหม่ผมว่าทะลุ 300 อ่ะ อาจจะ 350 ผมว่ากำลังสวย

แต่ต้องปล่อยเล็กซิสออกไปก่อน
0
0

โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:48
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
รอปิดฤดูกาล หรืออย่างช้าต้นเดือน กค. ถ้าไม่ตั้งก็คงไม่ตั้งแล้วในยุคเจ้าของตระกูลนี้

หรือตั้งใครที่สามารถคอนโทรลได้แบบ ตั้งๆไปลดกระแสกดดัน

ที่สุดคืออยากเห็นเปลี่ยนเจ้าของทีมไปเลย  

บางที เจ้าของไม่ต้องรวยก็ได้นะ

ผมว่าเอาคนบริหารเป็นแล้วรักฟุตบอลมาทำทีมน่าจะดีกว่านี้
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:48
ถูกแบนแล้ว
บอกแต่แรกแล้ว อวยไอ้เอ็ดกันจังเลย ตอนนี้ยังพังไม่เยอะ แต่ปีหน้าถ้าไม่ได้ไป UCL บอกเลย เละแน่นอน
เงินที่ไอ้เอ็ดหามาได้เพราะบารมีสโมสรทั้งนั้นไม่ได้ฝีมืออะไรเลย เห้ออ นี่เดาว่าปีหน้าหุ้นร่วงยาวแน่นอน เอ็ดเค่!
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:54
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
รอปิดฤดูกาล หรืออย่างช้าต้นเดือน กค. ถ้าไม่ตั้งก็คงไม่ตั้งแล้วในยุคเจ้าของตระกูลนี้

หรือตั้งใครที่สามารถคอนโทรลได้แบบ ตั้งๆไปลดกระแสกดดัน

ที่สุดคืออยากเห็นเปลี่ยนเจ้าของทีมไปเลย  

บางที เจ้าของไม่ต้องรวยก็ได้นะ

ผมว่าเอาคนบริหารเป็นแล้วรักฟุตบอลมาทำทีมน่าจะดีกว่านี้  

ใช่ครับ

ตระกูลนี้มันชัดเจนแล้วตั้งแต่เข้าแล้วโอนหนี้มาที่ทีม
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:57
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
ผมว่าตำแหน่งนี้ยังไง Man U ก็ไม่ตั้งหรอกครับ ตราบใดที่ยังมี ตระกูลเกลเซอร์และลูกรักอย่างเอ็ด ดำรงตำแหน่งต่อไปอะนะ  
ไม่ตั้ง แต่ไม่แก้ปัญหาเลย

ผลกระทบมันก็น่าจะเห็นอยู่แล้ว ทำไมมันปล่อยให้เป็นแบบนี้น้้อ  

ผมเข้าใจท่านนะ แต่เค้ามาทำกำไรอ่ะคับ ทีมสำเร็จก็ได้กำไรแต่ถึงไม่ประสบความสำเร็จแต่ได้กำไรก็โอเคนะ

ฟังแล้วคล้ายๆกัน แต่ไม่เหมือนกับแฟนบอลหรอก ไม่งั้นจะจ้างฟาลกัล กับน้ามูมาทำไม เน้นถ้วยไว้ก่อนจริงๆ 5555
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 20:58
ลิเวอร์ก็ไม่ใช้ dof ตัดสินอำนาจเด็ดขาดแล้วนะ เปลี่ยนมาเป็นโค้ชแล้วเหมือนกัน หามาให้โค้ชแนะนำถ้าโค้ชโอเคก็ดีลได้เลย เปลี่ยนมาตั้งแต่ยุคปลายของ BR ละ  

แต่ก็มีคนช่วย เรื่องซื้อขายตัวใช่ไหมละ คุมค่าเหนื่อย ต่อสัญญา

โอเค คลอปอาจจะเป็นคนเลือกนักเตะเข้าทีม แต่ผมไม่รู้ว่าคลอปบริหารตัวเลขพวกค่าเหนื่อย พวกสัญญานักเตะเองด้วยไหม  

แมนยูก็มี เอ็ดวู๊ดไม่ใช่หรอครับ ที่คอยจัดหางบ กับ นักเตะ ตามที่ผจท. ต้องการ รวมถึงค่าเหนื่อย

สองอย่างนี้ก็ต้องทำควบคู่กับผจท. รึป่าว

แต่ผมก็ไม่รู้ว่า เอ็ดวู๊ดทำหน้าที่อะไรบ้าง ผมว่าลักษณะมันก็คล้าย ไมเคิล เอ็ดเวิด ของลิเวอร์พูลรึป่าว แต่เอ็ดวู๊ดจะเน้นไปทางหาสปอนเซอร์เป็นหลักด้วย

แต่ผมว่าปัญหาแมนยู ไม่ใช่อยู่การซื้อตัวนะ การเฟ้นหานักเตะ ผมว่าน่อล สเปอร์ หนักกว่าแมนยูเยอะ

นักเตะที่แมนยูได้ช่วงสามสี่ปีหลัง ผมยังอิจฉาเลย(ก่อนย้าย) แต่ไม่รู้ว่ามันเกิดปัญหาไร ทำไมถึงโชว์ฟอร์มคนละทิศคนละทางจากทีมเก่าเลย

แต่ Dof ของลิเวอร์จะดีหน่อย ไมเคิล เอ็ดเวิด รับหน้าที่การวิเคราะห์นักเตะให้คล็อปพิจารณาด้วย ก่อนจะส่งแมวมองต้องไปดูอย่างน้อย 15-20 เกม ถึงจะดีลกันจริงๆ

ผมมองว่า ผจท. เป็นหลักมากกว่า แล้วอันนี้ที่ผมมองนะ
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Thu Apr 18, 2019 21:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 21:04
สเปอร์ไม่มีเพราะพอชขออำนาจเต็ม จริงๆมันแล้วแต่ทีม
อย่างเป็ปชอบให้มีผิว.กีฬาเพราะจะได้โฟกัสแต่เรื่องในสนาม  

ผมว่าไก่ อำนาจเต็มน่าจะอยู่ที่ เลวี่ นะ แต่รายนี้ก็เก่งจริง ดูค่าเหนื่อยนักเตะไก่สิ

โอ้โหเลย

ส่วนเป๊ป นี่ชัดเลย มีบอร์ดหนุนเต็มที่ เหมือนมีอำนจเต็มก็ว่าได้ แถมเก่งอีก

ทางนี้ ผจก ไม่ได้มีอำนาจเต็มนะสิท่าน ฝีมือ ผจก ก็ไม่ได้ขนาดนั้น

ผมคิดว่ามันจำเป้นหรือเปล่าที่ต้องมี dof มาช่วยเรื่องทิศทางทีม

ตอนนี้อยู่ที่พอชแล้วครับ เป็นเงื่อนไขสำคัญในการต่อสัญญา
ของพอชครั้งล่าสุดเลย ที่พอชยังยอมอยู่กับสเปอร์ส
เพราะเลวี่ทำตามสัญญาข้อนี้ พอชเคยเจอเลวี่ย์ยัดนักเตะให้
มาแล้ว สเปอร์สยุคพอชนี่ล้างบางหปเยอะมากๆ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 21:07

แมนยูก็มี เอ็ดวู๊ดไม่ใช่หรอครับ ที่คอยจัดหางบ กับ นักเตะ ตามที่ผจท. ต้องการ รวมถึงค่าเหนื่อย

สองอย่างนี้ก็ต้องทำควบคู่กับผจท. รึป่าว

แต่ผมก็ไม่รู้ว่า เอ็ดวู๊ดทำหน้าที่อะไรบ้าง ผมว่าลักษณะมันก็คล้าย ไมเคิล เอ็ดเวิด ของลิเวอร์พูลรึป่าว แต่เอ็ดวู๊ดจะเน้นไปทางหาสปอนเซอร์เป็นหลักด้วย

แต่ผมว่าปัญหาแมนยู ไม่ใช่อยู่การซื้อตัวนะ การเฟ้นหานักเตะ ผมว่าน่อล สเปอร์ หนักกว่าแมนยูเยอะ

นักเตะที่แมนยูได้ช่วงสามสี่ปีหลัง ผมยังอิจฉาเลย(ก่อนย้าย) แต่ไม่รู้ว่ามันเกิดปัญหาไร ทำไมถึงโชว์ฟอร์มคนละทิศคนละทางจากทีมเก่าเลย

แต่ Dof ของลิเวอร์จะดีหน่อย ไมเคิล เอ็ดเวิด รับหน้าที่การวิเคราะห์นักเตะให้คล็อปพิจารณาด้วย ก่อนจะส่งแมวมองต้องไปดูอย่างน้อย 15-20 เกม ถึงจะดีลกันจริงๆ

ผมมองว่า ผจท. เป็นหลักมากกว่า แล้วอันนี้ที่ผมมองนะ  

ไอ้เอ๊ดของแมนยูมันทำหมดทุกอย่างครับ เป็นคนตัดสินใจสุดท้าย

ทุกๆ อย่างที่เกี่ยวกับเงิน - -

มันเก่งมากๆ เรื่องหาเงินเข้าสโมสร แต่ถ้าลองดูการใช้เงินของสโมสรแล้ว ผมว่ามันแบบมั่วๆ ไร้ทิศทาง

ผจก ก็เป็นส่วนนึงของปัญหาของทีมแหละครับ แต่ ผจก ของแมนยุ ไม่มีอำนาจเด็ดขาด

ก่อนจะมาเละเทะที่เล็กซิส ผมก็ว่าแมนยูซื้อตัวดีเหมือนท่านว่า แต่ซัมเมอร์ที่แล้วเริ่มมีปัญหา

และปัญหามันยิ่งชัดเลยเรื่องการต่อสัญญานักเตะเนี่ยแหละครับ
1
0

โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 21:14
fw_converse พิมพ์ว่า:
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
ผมว่าตำแหน่งนี้ยังไง Man U ก็ไม่ตั้งหรอกครับ ตราบใดที่ยังมี ตระกูลเกลเซอร์และลูกรักอย่างเอ็ด ดำรงตำแหน่งต่อไปอะนะ  
ไม่ตั้ง แต่ไม่แก้ปัญหาเลย

ผลกระทบมันก็น่าจะเห็นอยู่แล้ว ทำไมมันปล่อยให้เป็นแบบนี้น้้อ  

ผมเข้าใจท่านนะ แต่เค้ามาทำกำไรอ่ะคับ ทีมสำเร็จก็ได้กำไรแต่ถึงไม่ประสบความสำเร็จแต่ได้กำไรก็โอเคนะ

ฟังแล้วคล้ายๆกัน แต่ไม่เหมือนกับแฟนบอลหรอก ไม่งั้นจะจ้างฟาลกัล กับน้ามูมาทำไม เน้นถ้วยไว้ก่อนจริงๆ 5555  

เขามาทำกำไรแหละท่าน

ผมก็คิดว่าเขามองเห็นแน่ๆ แหละ เรื่อง คชจ จะพุ่งเรื่องการต่อสัญญานักเตะเนี่ย

เพราะ คชจ หลักๆ ของงบการเงินทีมก็คือค่าเหนื่อยนักเตะที่พุ่งกระฉูดเนี่ยแหละท่าน

ผมก็ไม่เข้าใจทำไม มันไม่แก้ไข
0
0

โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2019 21:15

โอ้โหเลย

ตอนนี้อยู่ที่พอชแล้วครับ เป็นเงื่อนไขสำคัญในการต่อสัญญา
ของพอชครั้งล่าสุดเลย ที่พอชยังยอมอยู่กับสเปอร์ส
เพราะเลวี่ทำตามสัญญาข้อนี้ พอชเคยเจอเลวี่ย์ยัดนักเตะให้
มาแล้ว สเปอร์สยุคพอชนี่ล้างบางหปเยอะมากๆ  

ขอบคุณครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel