ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46480
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 00:04
[RE: [BNK48 x IDOL Live] 16/04/19 คิง เพาเวอร์ รางน้ำนครา 2562 “เขษมสงกรานต์”]
กะละต้องเป็นเรื่อง
จริงๆกับแค่ไอดอลไปซื้อเขียง
ก็ไปมโนว่าเค้าจะเอาไปยำ
ปวดหัวกับพวกมันจริงๆ

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 00:17
[RE: [BNK48 x IDOL Live] 16/04/19 คิง เพาเวอร์ รางน้ำนครา 2562 “เขษมสงกรานต์”]
Genisys พิมพ์ว่า:
ปมต. พิมพ์ว่า:
ไอ้นวยก็มาแจม เรื่องไมร่าอีก แล้วตอนนี้น้อง แก้ด้วยการ บล๊อคพวกนี้ที่ไปเม้น รูปนก หน้าเฟสหลักอยู่ ไม่รู้ว่าน้องทำ หรือ แอดมินทำ แต่กลายเป็นไปยั่วไอ้พวกนี้หนักๆเลย จะรอดไหมเนี้ย ถ้าไม่จริง อฟช ควรออกมาทำไรได้ละนะ เละเทะไปหมดละ  

ไมร่ามีประเด็นไรหรอครับ เหมือนผมตกข่าวไรไป มีที่มาข่าวมั้ยครับ  

https://pantip.com/topic/38769089  

ไอ้เพจเดิมอีกละ  

ตัวเดิมไม่เท่าไหร่ ตอนนี้มันยกพวกไปเล่นงานน้อง ที่หน้าเพจหลักเลยนี่ละ แล้วน้องดันใช้วิธีลบเม้นเอา

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 5876
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 00:20
ไอ้นวยก็มาแจม เรื่องไมร่าอีก แล้วตอนนี้น้อง แก้ด้วยการ บล๊อคพวกนี้ที่ไปเม้น รูปนก หน้าเฟสหลักอยู่ ไม่รู้ว่าน้องทำ หรือ แอดมินทำ แต่กลายเป็นไปยั่วไอ้พวกนี้หนักๆเลย จะรอดไหมเนี้ย ถ้าไม่จริง อฟช ควรออกมาทำไรได้ละนะ เละเทะไปหมดละ  

ไมร่ามีประเด็นไรหรอครับ เหมือนผมตกข่าวไรไป มีที่มาข่าวมั้ยครับ  

https://pantip.com/topic/38769089  

ตัวเดิมไม่เท่าไหร่ ตอนนี้มันยกพวกไปเล่นงานน้อง ที่หน้าเพจหลักเลยนี่ละ แล้วน้องดันใช้วิธีลบเม้นเอา  

ตอนแรกผมคิดว่า อฟซ จะจัดการได้ตั้งแต่เรื่องเชอร์ปรางแล้วซะอีก สุดท้ายก็เหมือนเดิม
ลองเลื่อนอ่าน content page ดูแล้วโคตรน่ารังเกียจเลย

ซุปตาร์ยูโร
Status: บอดี้การ์ดอีจีอึน
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 14632
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 00:25

มะอิระอ่านทุกเม้นด้วยดิ ชอบมาไลค์ในไอจีบ่อยๆ ต้องหาหนังให้น้องดูละ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4631
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 00:39
pяaewa พิมพ์ว่า:
wilshere พิมพ์ว่า:
Spoil
McGallaCher พิมพ์ว่า:
งานที่คพว.ตอนเช้าสตาฟงานเขากันพื้นที่ไว้ให้ส่วนหนึ่งสำหรับตากล้องที่มีบันไดยืนในพื้นที่ๆนึง ที่นี้ตอนงานกำลังจะเริ่มดันเปิดพื้นที่ด้านหลังตากล้องซึ่งเป็นส่วนที่ตากล้องบังแน่นอนให้คนไปยืน พองานเริ่มคนด้านหลังก็ตะโกนให้ตากล้องลงบันได สตาฟก็มาดึงให้ลงบันได แต่คือข้างหน้ากล้องก็มีคนยืน อารมณ์ตู้ปลาเลย มันเลยลงบันไดไม่ได้เพราะตากล้องก็โดนบัง ก็เถียงไปเถียงมา สุดท้ายก็เป็นพวกผมที่อยู่หลังๆนี่ละที่ลงส่งนพวกข้างหน้าก็ยืนบันไดต่อ จบงานมีคนมาตะโกนตรงพื้นที่กล้องว่า ไม่แปลกใจทำไมคนเขาด่าพวกมรึง ผมก็แบบอ่าว นี่เขาจัดพื้นที่ให้พวกกรูแล้วนะ จะมาบ่นอะไรกันอีก  

สอบถามหน่อยว่าโซนทีแรกที่จัดนี่อยู่หลังสุดหรือเปล่า ?
และตอนที่สต้าฟให้มาลงนี่เขาไปให้ถ่ายตรงอื่นหรือไม่ให้ถ่ายเลย ?  

KR!T พิมพ์ว่า:
งานที่คพว.ตอนเช้าสตาฟงานเขากันพื้นที่ไว้ให้ส่วนหนึ่งสำหรับตากล้องที่มีบันไดยืนในพื้นที่ๆนึง ที่นี้ตอนงานกำลังจะเริ่มดันเปิดพื้นที่ด้านหลังตากล้องซึ่งเป็นส่วนที่ตากล้องบังแน่นอนให้คนไปยืน พองานเริ่มคนด้านหลังก็ตะโกนให้ตากล้องลงบันได สตาฟก็มาดึงให้ลงบันได แต่คือข้างหน้ากล้องก็มีคนยืน อารมณ์ตู้ปลาเลย มันเลยลงบันไดไม่ได้เพราะตากล้องก็โดนบัง ก็เถียงไปเถียงมา สุดท้ายก็เป็นพวกผมที่อยู่หลังๆนี่ละที่ลงส่งนพวกข้างหน้าก็ยืนบันไดต่อ จบงานมีคนมาตะโกนตรงพื้นที่กล้องว่า ไม่แปลกใจทำไมคนเขาด่าพวกมรึง ผมก็แบบอ่าว นี่เขาจัดพื้นที่ให้พวกกรูแล้วนะ จะมาบ่นอะไรกันอีก  

สตาฟที่มาสกิดเค้าได้จัดที่ใหม่ให้ไหมอะ
ปกติทีมตากล้องน่าจะอยู่หลังสุดนะ ทำไมไปอยู่ที่นั่นได้หละ  

โทดทีครับเพิ่งถึงบ้าน

จริงๆตอนแรกมันก็คือหลังสุดนะ เพราะหลังกล้องคือทางเดินที่ห้ามยืน แต่พองานใกล้เริ่ม 2ชม. อยู่ดีๆเปิดพื้นที่เพิ่ม คือที่ที่ตอนแรกปิดห้ามยืน ทีนี้พวกข้างหลังก็ไม่พอใจสิเพราะกล้องอยู่ข้างหน้าอะ แต่พื้นที่กล้องมันคือแค่โซนๆเดียว (ตามทวิตข้างบน) แต่เวทีมัน360องศา คุณจะไปยืนตรงไหนก็ได้อ่ะเอาจริงๆเพราะนอกโซนนี้ไม่มีบันได  

ที่ผมรู้สึกนะคือตากล้อง ควรจะไปอยู่หน้าประตูกระจกเลยหรือเปล่า (เพราะหน้าประตูกระจกก็มีโซนให้คนยืนดูอยู่นะ) ต่อให้อยู่โซนหลังสุดของโซนในคลิป มันก็ไปบังโซนหน้าประตูกระจกอยู่ดี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ไม่ทราบเรื่องที่สต๊าฟจัดอะไรไว้ให้นะ

ก็เห็นใจนะว่าถ้าลงก็คงไม่ได้รูป หรือพื้นที่มันเต็มจนลงไม่ได้ ไม่รู้สิ ถ้ามันเปิดพื้นที่เพิ่ม ถ้าผมเป็นตากล้องนะ ผมแลกที่ถอยมาหลังสุดแทนดีกว่า อย่างน้อยติดรั้วเป็นคนสุดท้ายก็ไม่น่าเกลียดนะ อารมณ์แบบคุณตัวสูงแต่คนอยู่หลังคุณตัวเล็ก ให้คนตัวเล็กไปอยู่ด้านหน้าแทนดีกว่า อะไรแบบนี้

รอดูต่อไปครับว่า ปัญหานี้จะมีที่ไหนแก้ไขได้บ้าง ที่พัทยางาน 7-11 ผมว่า เค้าจัดสรรโอเคเลยนะ ผมเห็นตากล้องบันได อยู่เป็นโซนๆ แถมโซนที่เค้าอยู่ก็ไม่ได้บังใครด้วย (แต่ก่อนหน้านั้นเหมือนจะมีปัญหากันนิดๆ)  

ก็โซนหน้าประตูกระจกอะครับคือโซนที่ตอนแรกปิดห้ามคนอยู่ มันเป็นพื้นที่ของสตาฟแจกสติ๊กเกอร์ และทางสตาฟเขาจัดพื้นที่ให้สำหรับตากล้องแล้วครับคือโซนพื้นที่สีเหลือง ยืนร่วมกับ ฺOB ของงาน และสตาฟในตอนเช้าบอกว่าถ้าใครมีบันได ให้มาอยู่ในโซนสีเหลืองนี้เท่านั้น และ ยืนได้ แต่พอถึงเวลางานก็มีปัญหาบังคนข้างหลังตามนั้น  

ถ้าตามนั้น งานนี้ก็จัดว่าซวยจริงๆ ครับ คงต้องออกมาแถลงให้ฝั่งที่ไม่รู้ทราบแล้ว เพราะอย่างผมก็คิดว่า ฝั่งหน้าประตูกระจกยืนได้แต่แรก

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 01:02
ดับร้อน ก่อนบอลมา

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 01:12

ช่วยดับร้อนครับ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4631
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 01:15
เรื่องมัยร่านี่คือไม่รู้ดิ มันก็ขยั๊นขยันไปหาภาพมาจัง ไม่รู้ว่าจริงหรือตัดต่อหรือสร้างอะไรมา แต่โดนรวมคือไอเจ็ดนี่ดูเป็นคนขยันทำมาหากินจริงๆ ถ้าสมมุติเป็นเรื่องจริง ยอมรับเลยนะว่า เอ็งคือเพจ The Dark Knight ฝั่ง BNK เลย

สืบสวน วิเคราะห์ทุกอย่างเฉียบขาดจริงๆ แต่ถ้าเป็นเรื่องหลอก เอ็งก็เก่งแหล่ะ จินตนาการโคตรล้ำเลิศ เห็นนู่น เห็นนิด เห็นหน่อย หยิบมาจับเป็นเรื่องราวได้ นี่คือคุณสมบัติของนักเขียนนิยายขั้นดีเลยนะ อนาคต JK ประเทศไทยแหง่มๆ

ปล.ถึงมัยร่า บททดสอบสำคัญของหนูเลยลูก ผ่านเรื่องนี้ได้ก็คงไม่มีอะไรแย่กว่านี้แล้ว ดูคุณไข่เป็นตัวอย่างละกัน

นักบอลถ้วย ง.
Status: (●´ω`●)
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 5575
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2019 02:51
เข้ามาพักใจ
Manchester United - BNK48 - CGM48 - AKB48 - HKT48 - BABYMETAL
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel