ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3275
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 10:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: L I V E #NBAPlayoffs]
สะพานนำครึ่งแรกขนาดนี้ ครึ่งหลัง คริปมาแน่ ถ้าเอาสำรองลงนะ สำรองสะพานให้ห่วยสุดในทุกทีม nbaเลย
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2008
ตอบ: 9920
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 10:56
Spoil
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
melwood พิมพ์ว่า:
โทไบอัส แฮริส นี่เด็กโหดบรรลัย คลิปเปอร์เทรดเพื่อ?  

https://bleacherreport.com/articles/2819566-biggest-winners-and-losers-from-76ers-clippers-tobias-harris-trade

ดีลนี้ LAC โคตรคุ้มเลยนะเพราะ 76 ก็ทุ่มสุดตัวเพื่อแชมป์สาย

Landry Shamet เพื่ออนาคตใช้ได้ยาวๆ Mike Muscala ก็เทรดอีกต่อได้ Ivica Zubac มา  

ส่วนตัวมองไงก็ไม่คุ้มครับ

เทียบๆเลย โบบัน กับ แฮริส โหดกว่าชัดๆ

แต่เข้าใจที่เทรดทิ้ง ทั้งๆเด็กที่มันแบกทีมเข้าเพลออฟนะ เพราะเข้าไปก็โดน GSW ตบอยู่ดี

ดีที่ยังเก็บ Harrell ไว้ อายุ 25 ยังใช้ได้อีกนาน แถมโคตรพีคตอนนี้  

Los Angeles Clippers Receive: Wilson Chandler, Mike Muscala, Landry Shamet, 2020 first-round pick (lottery protection), 2021 first-round pick (unprotected from Miami, via Philadelphia), 2021 second-round pick (from Detroit, via Philadelphia), 2023 second-round pick (from Detroit, via Philadelphia)

Philadelphia 76ers Receive: Tobias Harris, Boban Marjanovic, Mike Scott

เทรดตัวที่จะหมดสัญญาปีนี้พร้อมเคลียร์แคปเตรียมดึง Star FA มายังไม่คุ้มอีกหรอ Jerry West นี่ไม่ไหวเลย

หลังออลสตาร์เกมแล้วผลงานดีกว่าเดิมเยอะ แฮริสแบกทีมเข้าเพลย์ออฟ?
https://www.basketball-reference.com/teams/LAC/2019_games.html  

ไม่ได้พูดเรื่องเคลียแคปนะ ผมวัดแค่ที่ท่านบอกได้ Landry Shamet Ivica Zubac

เทียบกับฝีมือ Harris กับ Boban ยังไงผมก็ให้สองคนหลังมากกว่า หรือว่ายังไง ?

ก็มารอดูกันว่าจะสู้ GSW ได้กี่เกมส์  

ตัดสิทธิ์ดราฟท์ออกไปเลยก็ได้ไหนๆก็ไม่พูดถึงแล้ว Shamet นี่ไปถึงระดับ J.J. Redick ได้แน่ๆ Zubac ช่วงท้ายกับ LAL ใช้ได้เลยดูดีมีอนาคต Boban อยู่ LAC ต่อก็แทบไม่ได้ลงส่วน Harris ไม่มีความเห็นครับแต่ผลงานทีมดีขึ้นแล้วจะบอกว่าไม่คุ้มหรอ เอ๊ะหรือท่านจะบอกว่า Harris อยู่จะได้เกมจาก GSW 2-3 เกม?
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 3053
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 10:58
แต่ GSW น่าเป็นห่วงอยู่นะ ถ้าไปเจอจรวจ สภาพนี้

คือสำรองห่วยมาก ตัวจริงเล่นไม่ออก ไม่มี 6th man ดีๆเลย

จรวจสภาพชุดใหญ่ อาจจะไม่สู้ แต่ถ้าสำรองชนกันผมว่ามีแต้มนำช่วงนั้นอ่ะ  

ใช่ครับ สำรองสู้ไม่ได้ซักตัว มีแต่แก่จะเลิกเล่น กับ เด็กเอ๋อลนลาน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 3053
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:16
แต้มขาดละ

Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34554
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:25
Spoil
โทไบอัส แฮริส นี่เด็กโหดบรรลัย คลิปเปอร์เทรดเพื่อ?  

https://bleacherreport.com/articles/2819566-biggest-winners-and-losers-from-76ers-clippers-tobias-harris-trade

ดีลนี้ LAC โคตรคุ้มเลยนะเพราะ 76 ก็ทุ่มสุดตัวเพื่อแชมป์สาย

Landry Shamet เพื่ออนาคตใช้ได้ยาวๆ Mike Muscala ก็เทรดอีกต่อได้ Ivica Zubac มา  

ส่วนตัวมองไงก็ไม่คุ้มครับ

เทียบๆเลย โบบัน กับ แฮริส โหดกว่าชัดๆ

แต่เข้าใจที่เทรดทิ้ง ทั้งๆเด็กที่มันแบกทีมเข้าเพลออฟนะ เพราะเข้าไปก็โดน GSW ตบอยู่ดี

ดีที่ยังเก็บ Harrell ไว้ อายุ 25 ยังใช้ได้อีกนาน แถมโคตรพีคตอนนี้  

Los Angeles Clippers Receive: Wilson Chandler, Mike Muscala, Landry Shamet, 2020 first-round pick (lottery protection), 2021 first-round pick (unprotected from Miami, via Philadelphia), 2021 second-round pick (from Detroit, via Philadelphia), 2023 second-round pick (from Detroit, via Philadelphia)

Philadelphia 76ers Receive: Tobias Harris, Boban Marjanovic, Mike Scott

เทรดตัวที่จะหมดสัญญาปีนี้พร้อมเคลียร์แคปเตรียมดึง Star FA มายังไม่คุ้มอีกหรอ Jerry West นี่ไม่ไหวเลย

หลังออลสตาร์เกมแล้วผลงานดีกว่าเดิมเยอะ แฮริสแบกทีมเข้าเพลย์ออฟ?
https://www.basketball-reference.com/teams/LAC/2019_games.html  

ไม่ได้พูดเรื่องเคลียแคปนะ ผมวัดแค่ที่ท่านบอกได้ Landry Shamet Ivica Zubac

เทียบกับฝีมือ Harris กับ Boban ยังไงผมก็ให้สองคนหลังมากกว่า หรือว่ายังไง ?

ก็มารอดูกันว่าจะสู้ GSW ได้กี่เกมส์  

ตัดสิทธิ์ดราฟท์ออกไปเลยก็ได้ไหนๆก็ไม่พูดถึงแล้ว Shamet นี่ไปถึงระดับ J.J. Redick ได้แน่ๆ Zubac ช่วงท้ายกับ LAL ใช้ได้เลยดูดีมีอนาคต Boban อยู่ LAC ต่อก็แทบไม่ได้ลงส่วน Harris ไม่มีความเห็นครับแต่ผลงานทีมดีขึ้นแล้วจะบอกว่าไม่คุ้มหรอ เอ๊ะหรือท่านจะบอกว่า Harris อยู่จะได้เกมจาก GSW 2-3 เกม?  

ไม่มีปัญญาสักเกมส์หรอกครับ ขนาด Cavs ยังไม่ได้สักเกมส์เลย 555

แต่ถ้ามีแฮริสยังไงก็ไม่แพ้เกิน 15 แต้มทุกเกมส์แน่ๆอ่ะ ในสายตาผม

ผมไม่มองถึงอนาคตอ่ะ ในสายตาผมเข้าเพลออฟปีนี้ จะไปมองปีหน้าทำไม มองปีนี้ก่อน

ถ้าจะมองปีหน้าอย่างเดียว จะเข้าเพลออฟมาทำไม ก็แท้งๆไปเลย จบ

ตอนนี้ยังวัดอะไรไม่ได้ เราต่างเชื่อในคนของเรา

ไว้ 76ers vs LAC ปีหน้า ค่อยมาดีเบตกันใหม่ครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่แปะมาครับ บางอย่างผมก็ไม่รู้ เช่นในดีล
แก้ไขล่าสุดโดย ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ เมื่อ Tue Apr 16, 2019 11:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

Engineer
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:26
sasane12 พิมพ์ว่า:
แต้มขาดละ  

ตามคาดแหละครับ สภาพทีมทุเรศแบบนี้ แพ้ไม่เกิน 20 แต้มก็เป็นบุญแล้วครับ

คืองงนะ ถ้าจะเทรดทิ้งเพื่อสร้างทีมมันจะเข้าเพลออฟมาให้เสียหมาทำไม

คิดแต่เรื่องเงินนั่นแหละ ไม่มีอะไรหรอก 55
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 5460
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:30
งงว่าสำรองสะพาน มันกากขนาดนั้นเลยหรอ ทำไมมีแต่คนด่า ผมว่าผมก็ตามดูแทบทุกนัด มันก็เล่นใช้ได้นะ cook looney นี่พัฒนาขึ้นเยอะ แล้วพวก ลิฟวิงตัน อิ๊กกี้ พวกนี้ได้ลูกประสบการณ์ ช่วยได้เยอะแน่ในเพลออฟ แต่แปลก ทำไมมีแต่คนด่า ผมว่ายึดติดกับผลงานตัวจริงมากไปรึปล่าว มันเลยดูห่างชั้นกันเกิน

Engineer
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:40
Harrel นี่สุด ท็อป 3 Center แน่ๆภายใน 2 - 3 ปีนีั

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 4109
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:42
FernandezSuso พิมพ์ว่า:
งงว่าสำรองสะพาน มันกากขนาดนั้นเลยหรอ ทำไมมีแต่คนด่า ผมว่าผมก็ตามดูแทบทุกนัด มันก็เล่นใช้ได้นะ cook looney นี่พัฒนาขึ้นเยอะ แล้วพวก ลิฟวิงตัน อิ๊กกี้ พวกนี้ได้ลูกประสบการณ์ ช่วยได้เยอะแน่ในเพลออฟ แต่แปลก ทำไมมีแต่คนด่า ผมว่ายึดติดกับผลงานตัวจริงมากไปรึปล่าว มันเลยดูห่างชั้นกันเกิน  

จริง looney นี่พัฒนาขึ้นเยอะมาก วันนี้ทำ career high ด้วย คนไปยึดติดกับผลงานตัวจริงที่มันเถื่อนเกินไป
ในความฝันผมเป็น"ราชา"

ผมตื่นขึ้นมาก็ยังคงเป็น"ราชา"

...King Henry...
Engineer
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:45
พอเอาสำรองมาลงผสมปุ๊ป จาก 28 แต้ม เหลือ 14

ขนาดเอา Green มายืนช่วยแล้วนะ

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:46
ถูกแบนแล้ว
แต้มขาดละ  

ตามคาดแหละครับ สภาพทีมทุเรศแบบนี้ แพ้ไม่เกิน 20 แต้มก็เป็นบุญแล้วครับ

คืองงนะ ถ้าจะเทรดทิ้งเพื่อสร้างทีมมันจะเข้าเพลออฟมาให้เสียหมาทำไม

คิดแต่เรื่องเงินนั่นแหละ ไม่มีอะไรหรอก 55  

14นี่ขาดละหรอ
Engineer
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:46
LAC แบกทีมโดย 6th man และ Center บันเทิงจริงๆ 55

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
เกาะไปเรื่อยๆนะคลิปเปอร์.
รอง23.5
Engineer
MorZor พิมพ์ว่า:
แต้มขาดละ  

ผมพิมพ์ตอน นำ 28 แต้มนะครับ 555

แล้วอีกอย่างโดนไล่แต้ม เพราะเปลี่ยนสำรองลงด้วย

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2019 11:49
ถูกแบนแล้ว
MorZor พิมพ์ว่า:
แต้มขาดละ  

ผมพิมพ์ตอน นำ 28 แต้มนะครับ 555

แล้วอีกอย่างโดนไล่แต้ม เพราะเปลี่ยนสำรองลงด้วย  

แต้มขาดไม่ขาด ให้ดูจบควอ ไม่ได้ดูในเวลาเล่น
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel