ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: ดช.ถั่ว
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:00
[หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง
แฟนหงส์เชียร์ผีให้ชนะเรือ

แฟนผีเชียร์ทีมตัวเองให้แพ้เรือซะงั้น

โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:33
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: [หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง]
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
demo3339 พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆถ้าเป็นผม ผมไม่มีสันเชียร์ทีมตัวเองให้แพ้ครับ มันเป็นสิ่งที่นักกีฬาที่ดีควรมีรรับ คือสปิริต  

แหม คุณแฟนหงส์ก็พูดได้ การเชียร์บอล มันเพื่ออะไร เพื่อสปิริตหรอ

สำหรับผมอะไรที่มันเห็นแล้วมันรู้สึกดี ก็ต้องตามนั้น เพื่อความรู้สึกของตัวเอง

เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ความสะใจอะไรก็ว่าไป

แต่ที่แน่ๆคือไม่ใช่เห็นหงส์ได้แชมป์แน่ๆอะ ไม่อยากเห็นหงส์ตกตํ่านะ

ไม่ขนาดนั้น ให้เฉียดแชมป์ไปแชมป์มาแบบนี้ไปเรื่อยๆ ผมมีความสุขแล้ว

แล้วการที่แมนซิตี้ชนะเพื่อให้ไปถึงแชมป์ ก็ถือว่าเป็นการเชียร์ที่ถูกแล้ว

เพราะผมว่าไม่มีแฟนผีหรือแฟนเอเวอร์ตัน อยากเห็นหงส์เป็นแชมป์หรอก

แล้วเอาจริงๆการเชียร์ให้แพ้ไม่ได้เกี่ยวไรกับสปิริตเลย หรือถ้ามีสปิริต

แล้วหงส์ได้แชมป์ มาคุยโม้ ทั้งปีทั้งชาติ ผมขอเป็นคนไม่มีสปิริตดีกว่า

ขนาดยังไม่ได้แชมป์ยังขนาดนี้ ได้แชมป์จะขนาดไหน อันนี้พูดตรงๆเลย

(อันนี้ผมพูดถึงแฟนหงส์ที่ผมเจอบ่อยๆนะ เพื่อนพี่ๆ โม้ชิบหายเลย ส่วนแฟนหงส์ดีๆเชียร์น่ารักอันนี้ต้องขออภัยด้วย)  

ผมว่าแฟนบอลที่โม้แม่งมีทุกทีมอะท่าน เพื่อนผมแฟนผีแม่งโม้ชิ้บหายก็เยอะแยะไปท่านอย่าใจแคบไปหน่อยเลย

แฟนปืนแฟนเรือแฟนไก่ขี้โม้มันมีหมดแหละแต่อยู่ที่จะเลือกใส่ใจหรือเปล่าแค่นั้นเอง

และผมก็ไม่เข้าใจนะพวกโม้เยอะๆนี่ขยันหาเท้าให้แฟนบอลดีๆแต่ละทีมจิงๆ
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:08
Top Comment [RE][หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง
เอาจริงๆถ้าเป็นผม ผมไม่มีสันเชียร์ทีมตัวเองให้แพ้ครับ มันเป็นสิ่งที่นักกีฬาที่ดีควรมีรรับ คือสปิริต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
i mania
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7838
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:05
Top Comment [RE: [หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง]

จริงๆ แฟนผี เห็นเรือเป็นแชมป์ก็เจ็บครับ
แต่ เห็นหงษ์เป็นแชมป์ ยิ่งเจ็บกว่าครับบ
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:05
[RE: [หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง]

จริงๆ แฟนผี เห็นเรือเป็นแชมป์ก็เจ็บครับ
แต่ เห็นหงษ์เป็นแชมป์ ยิ่งเจ็บกว่าครับบ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18741
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:06
[RE: [หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง]
สเปอร์ แมนยู นายคือความหวังของเรา ไปแบ่งแต้มมาก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งดัทช์ลีก
Status: ดช.ถั่ว
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:07
mashiplay พิมพ์ว่า:

เกิดเรือทะลึ่งแพ้ไก่ขึ้นมา แล้วผีแพ้เรืออดไปUCL

อันนี้หนักกว่านาาาาาา

พึ่งตัวเองเถอะ ชนะเลย เสมอก็ได้ please
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:08
[RE][หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง
i mania
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44481
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:16
ชนะสิงห์กับปืนให้แล้ว ไก่กับผีเอาหน่อยพรรคพวก
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: The RedShark
เข้าร่วม: 05 Jan 2010
ตอบ: 324
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:17
[RE][หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง
เหมือนเอฟเวอร์ตันดีใจที่ทีมแพ้เรือ
แต่สำหรับผมไม่ว่าสถานการณ์อย่างไร ผมไม่มีทางเชียร์ให้ทีมรักยอมแพ้เด็ดขาด
2
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:18
kathany พิมพ์ว่า:

เกิดเรือทะลึ่งแพ้ไก่ขึ้นมา แล้วผีแพ้เรืออดไปUCL

อันนี้หนักกว่านาาาาาา

พึ่งตัวเองเถอะ ชนะเลย เสมอก็ได้ please  

ก็หวังว่า จะชนะ หรือ เสมอ ครับ ตอนเจอเรือ ..
อาจจะยากหน่อย แต่ก็ดีกับทีมครับ

สำหรับหงษ์ อาจจะเจอทีมที่อ่อนกว่าแล้วทั้งสิ้น
โอกาสที่จะเก็บ3แต้มทุกนัดมีสูงมาก แต่อย่าลืมว่า
เจอทีมที่ใกล้ตกชั้นด้วย ทีมพวกนี้สู้ตายถวายหัวเลย
ยังไงก็เอาใจช่วยสำหรับบบ ทีมที่เจอกับหงษ์ครับ ..
หงษ์ก็เกินไปไม่พลาดเลยยยยย หากไม่เชียร์รองบ่อน

ก็ไม่สนุกใช่ม่าาา
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13907
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:19

แต่ถ้าหงส์เป็นแชมป์ผีอาจจะได้ไป UCL นะ

แต่ถ้าเรือแชมป์ ผมว่าไม่น่าจะได้ไป

สู้ๆแมนยู 55

0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:20
ทำเพื่อผลประโยชน์ของทีมเถอะ

ผลประโยชน์จาก UCL มันเยอะกว่าทีมที่ไม่ได้ไปมากอยู่นะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9593
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:20
ผมนี่แฟนผีตั้งแต่เกิดเลยครัช
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13907
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:22
Game_thekop พิมพ์ว่า:
ทำเพื่อผลประโยชน์ของทีมเถอะ

ผลประโยชน์จาก UCL มันเยอะกว่าทีมที่ไม่ได้ไปมากอยู่นะ  

อันนี้ผมเห็นด้วย

ถ้าไม่ได้ไป ucl

ป็อก เด นี่คิดหนักเลย

แล้วผมว่าแมนยูจะซื้อตัวยากด้วย
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6214
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:24
demo3339 พิมพ์ว่า:

แหม คุณแฟนหงส์ก็พูดได้ การเชียร์บอล มันเพื่ออะไร เพื่อสปิริตหรอ

สำหรับผมอะไรที่มันเห็นแล้วมันรู้สึกดี ก็ต้องตามนั้น เพื่อความรู้สึกของตัวเอง

เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ความสะใจอะไรก็ว่าไป

แต่ที่แน่ๆคือไม่ใช่เห็นหงส์ได้แชมป์แน่ๆอะ ไม่อยากเห็นหงส์ตกตํ่านะ

ไม่ขนาดนั้น ให้เฉียดแชมป์ไปแชมป์มาแบบนี้ไปเรื่อยๆ ผมมีความสุขแล้ว

แล้วการที่แมนซิตี้ชนะเพื่อให้ไปถึงแชมป์ ก็ถือว่าเป็นการเชียร์ที่ถูกแล้ว

เพราะผมว่าไม่มีแฟนผีหรือแฟนเอเวอร์ตัน อยากเห็นหงส์เป็นแชมป์หรอก

แล้วเอาจริงๆการเชียร์ให้แพ้ไม่ได้เกี่ยวไรกับสปิริตเลย หรือถ้ามีสปิริต

แล้วหงส์ได้แชมป์ มาคุยโม้ ทั้งปีทั้งชาติ ผมขอเป็นคนไม่มีสปิริตดีกว่า

ขนาดยังไม่ได้แชมป์ยังขนาดนี้ ได้แชมป์จะขนาดไหน อันนี้พูดตรงๆเลย

(อันนี้ผมพูดถึงแฟนหงส์ที่ผมเจอบ่อยๆนะ เพื่อนพี่ๆ โม้ชิบหายเลย ส่วนแฟนหงส์ดีๆเชียร์น่ารักอันนี้ต้องขออภัยด้วย)
แก้ไขล่าสุดโดย เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง เมื่อ Mon Apr 15, 2019 08:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
5
5
หากโดน 35 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11942
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:27
ถึงอยากจะเชียร์ให้ชนะซิตี้ขนาดไหนแต่ดูแล้วคงยาก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2013
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 08:29
ผมแฟนผี แต่ไม่เคยอยากให้ทีมตัวเองแพ้สักนัด ต่อให้นัดนั้นจะตัดสินแชมป์ลิเวอร์พูลก็เถอะ

แต่ผมจะลุ้นให้ลิเวอร์สะดุดเอง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel