ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 10:52
[RE: [หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง]
kkuuee พิมพ์ว่า:
ผมแฟนเรือนะ เท่าที่อ่านๆส่วนใหญ่แฟนลิเวอร์พูลยัดเยียดแฟนผีจังครับ อะไรจะขนาดนั้น ในความเป็นจริงมันก็เต็มที่กันหมดแหละ งงใจ  

เค้าพูดถึงแฟนผีที่คอมเม้นหน้าแรกครับ ไม่ได้ยัดเยียดถึงแฟนผีท่านอื่น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 10:57
[RE: [หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง]
ไร้สาระ พิมพ์ว่า:
แกรี่เนวิลพูดในรายการว่าผมไม่อยากให้ลิเวอร์พูลเป็นแชมป์ แต่ไม่อยากให้ซิตี้ได้สี่แชมป์มากกว่า

คนแมนเชสเตอร์จริงๆ เขาเกลียดกันเองมากกว่าเกลียดทีมคนละเมืองอย่างลิเวอพูลนะ แต่สำหรับบ้านเราก็เข้าใจได้ แฟนผีเองยังไม่อินกับแมนเชสเตอร์ดาบี้เลย  

คงอารมณ์คนรอบตัวบลัฟ แซวกัน บ้านเค้าคนร่วมเมืองมันเจอกันแทบทุกวัน ส่วนบ้านเราส่วนใหญ่เป็นแฟนผีกับหงส์ ความอินมันเลยต่างกัน 5555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2009
ตอบ: 1327
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:09
[RE][หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง
เคยเชียร์แมนยู สมัยเด็กๆเลย เชียร์มาก่อนบาร์ซ่านิดหน่อย จนมาตอนทำงานใหม่ๆ มีเพื่อนสองคน เชียร์แมนยูมาด้วยกัน มันมีคำพูดหนึ่งทำให้ผมโมโหแล้วเลิกติดตามแมนูไปเลย มึงไม่ต้องมาเชียร์แมนยูหรอก ประมาณนี้ จากที่เคยชอบพอนึกถึงคำพูดพวกมัน กลายเป็นเฉยๆเพราะไม่ติดตามอีก แล้วตอนนี้ คิดว่าตัวเองชอบบาร์ซ่าทีมเดียวพอแล้ว555 ปีหลังๆมาติดตามซิตี้เพราะมีเป๊บ ปีนี้อยากให้ได้แชมป์อีกปี แต่ถ้าหงษ์ได้ก็ไม่เป็นไรแค่โลกไม่สงบแค่นั้นเอง555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13732
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:19
* เอาจริงๆ คำตอบจากบุคคลท่านนึงในหน้าแรก ก็พอเห็นแนวคิดนะ

อย่างผมนี่ถึงให้เป็นอริยังไง แต่ทีมพวกตกต่ำบางนัดก็ยังนั่งดูฟอร์ม ให้กลับมา

นี่มีแต่จะทับทมแบบ ถ้าไม่ได้ดี ก็ไม่ต้องได้ดีไปแบบนี้อะไรเงี้ย มันไม่ใช่ละผมว่า

ถ้างั้นผมคิดกับทีมพวกคุณแบบนี้บ้างคงไม่เคืองกันเนอะ เหอะๆ

สุดท้ายท่านก็เชียร์แค่เอาอคติตัวเองมาเป็นที่ตั้งนั่นละครับ คือไม่ชอบก็ไม่อยากเห็นเค้าได้ดี กลัวสิ่งที่จะตามมาโน่นนี่นั่น งั้นท่านก็ต้องยอมรับปัจจุบันให้ได้เวลามีคนมาซัดทีมท่านเหมือนกัน แค่นั้นเอง

ถ้าคุณเลือกจะเป็นสายบลัฟ ก็ต้องรับให้ได้เวลาเค้าบลัฟคืนครับ
0
0
♥ LFC
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3302
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:25
ให้ตายผมก็ต้องเชียร์ผีให้ชนะทุกนัด

ไม่มีเหตุผลอะไรเลย ผมรักทีมมากกว่า

เกลียดคู่แข่ง

"นักรบฆ่าศัตรูที่อยู่เบื้องหน้าเพื่อคนที่อยู่เบื้องหลัง ไม่ใช่ศัตรูที่อยู่เบื้องหน้า"
1
0
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7594
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:44
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
demo3339 พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆถ้าเป็นผม ผมไม่มีสันเชียร์ทีมตัวเองให้แพ้ครับ มันเป็นสิ่งที่นักกีฬาที่ดีควรมีรรับ คือสปิริต  

แหม คุณแฟนหงส์ก็พูดได้ การเชียร์บอล มันเพื่ออะไร เพื่อสปิริตหรอ

สำหรับผมอะไรที่มันเห็นแล้วมันรู้สึกดี ก็ต้องตามนั้น เพื่อความรู้สึกของตัวเอง

เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ความสะใจอะไรก็ว่าไป

แต่ที่แน่ๆคือไม่ใช่เห็นหงส์ได้แชมป์แน่ๆอะ ไม่อยากเห็นหงส์ตกตํ่านะ

ไม่ขนาดนั้น ให้เฉียดแชมป์ไปแชมป์มาแบบนี้ไปเรื่อยๆ ผมมีความสุขแล้ว

แล้วการที่แมนซิตี้ชนะเพื่อให้ไปถึงแชมป์ ก็ถือว่าเป็นการเชียร์ที่ถูกแล้ว

เพราะผมว่าไม่มีแฟนผีหรือแฟนเอเวอร์ตัน อยากเห็นหงส์เป็นแชมป์หรอก

แล้วเอาจริงๆการเชียร์ให้แพ้ไม่ได้เกี่ยวไรกับสปิริตเลย หรือถ้ามีสปิริต

แล้วหงส์ได้แชมป์ มาคุยโม้ ทั้งปีทั้งชาติ ผมขอเป็นคนไม่มีสปิริตดีกว่า

ขนาดยังไม่ได้แชมป์ยังขนาดนี้ ได้แชมป์จะขนาดไหน อันนี้พูดตรงๆเลย

(อันนี้ผมพูดถึงแฟนหงส์ที่ผมเจอบ่อยๆนะ เพื่อนพี่ๆ โม้ชิบหายเลย ส่วนแฟนหงส์ดีๆเชียร์น่ารักอันนี้ต้องขออภัยด้วย)  

ตอนปีที่แบล็คเบิร์นได้แชมป์นัดสุดท้ายที่แอนฟิลด์ ลิเวอร์พูลทำให้เห็นแล้วว่าสปิริตเป็นยังไง (แต่ช่วยไม่ได้แมนยูสดุดขาตัวเองซะงั้น) คุณคิดว่าแฟนบอลในสนามแอนฟิลด์วันนั้น หรือแม้แต่นักบอลลิเวอร์พูลในสนามวันนั้นอยากเห็นแมนยูเป็นแชมป์เหรอถึงเอาชนะแบล็คเบิร์นได้ แต่ก็เพราะคำว่าสปิริตไง ทั้งนักบอลและแฟนบอลในสนามวันนั้น กีฬาสอนใจรู้จักน้ำใจนักกีฬา สปิริตนักกีฬาครับ คุณอาจจะเข้าไม่ถึง
0
0
i mania
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7594
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:45
izonteen พิมพ์ว่า:
ให้ตายผมก็ต้องเชียร์ผีให้ชนะทุกนัด

ไม่มีเหตุผลอะไรเลย ผมรักทีมมากกว่า

เกลียดคู่แข่ง

"นักรบฆ่าศัตรูที่อยู่เบื้องหน้าเพื่อคนที่อยู่เบื้องหลัง ไม่ใช่ศัตรูที่อยู่เบื้องหน้า"  

ตามนี้เลยครับ
0
0
i mania
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1474
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:52
ความคิดใคร ความคิดมันครับ จะเชียร์อะไรยังไงไม่มีผิดไม่มีถูกหรอก ร้อยพ่อพันแม่ ขนาดพ่อแม่เดียวกัน ยังมีความคิดเห็นต่างเลย 5555 พี่ชายผมแท้ๆ บอกว่า ถ้าให้เลือกผีไม่ได้ไป UCL แล้วทำให้หงส์ไม่ได้แชมป์พรีเมียร์ เขาบอกว่ายอมนะ ทำใจไม่ได้จริงๆ
ถ้าเห็นหงส์ชูถ้วยพรีเมียร์ ผมก็ได้แต่ยิ้มมุมปาก แล้วเปลี่ยนเรื่องคุย เดี๋ยวจะทะเลาะกันเปล่าๆ เอิ๊กๆๆๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2553
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:53
หลายนัดแล้วที่ผมเชียรแมนยูให้รักษาฟอรมเก่งเอาไว้
โคตรสับสนตัวเอง ถ้าฟอรมก่อนจะผผ่าน psg แมนซิคงไม่รอด แต่มาดูฟอรมหลัง มันไปกันไม่เป็นเลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2141
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 11:53
[RE][หงส์ผี] เรามาอยู่ในจุดนี้ได้ไง
แฟนเอฟเวอร์ตั้นหลังคาบ้านแทบติดแฟนหงส์ยังดีใจที่ซิตี้ชนะทีมตัวเอง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: หึหึ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11220
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 12:08
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
demo3339 พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆถ้าเป็นผม ผมไม่มีสันเชียร์ทีมตัวเองให้แพ้ครับ มันเป็นสิ่งที่นักกีฬาที่ดีควรมีรรับ คือสปิริต  

แหม คุณแฟนหงส์ก็พูดได้ การเชียร์บอล มันเพื่ออะไร เพื่อสปิริตหรอ

สำหรับผมอะไรที่มันเห็นแล้วมันรู้สึกดี ก็ต้องตามนั้น เพื่อความรู้สึกของตัวเอง

เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ความสะใจอะไรก็ว่าไป

แต่ที่แน่ๆคือไม่ใช่เห็นหงส์ได้แชมป์แน่ๆอะ ไม่อยากเห็นหงส์ตกตํ่านะ

ไม่ขนาดนั้น ให้เฉียดแชมป์ไปแชมป์มาแบบนี้ไปเรื่อยๆ ผมมีความสุขแล้ว

แล้วการที่แมนซิตี้ชนะเพื่อให้ไปถึงแชมป์ ก็ถือว่าเป็นการเชียร์ที่ถูกแล้ว

เพราะผมว่าไม่มีแฟนผีหรือแฟนเอเวอร์ตัน อยากเห็นหงส์เป็นแชมป์หรอก

แล้วเอาจริงๆการเชียร์ให้แพ้ไม่ได้เกี่ยวไรกับสปิริตเลย หรือถ้ามีสปิริต

แล้วหงส์ได้แชมป์ มาคุยโม้ ทั้งปีทั้งชาติ ผมขอเป็นคนไม่มีสปิริตดีกว่า

ขนาดยังไม่ได้แชมป์ยังขนาดนี้ ได้แชมป์จะขนาดไหน อันนี้พูดตรงๆเลย

(อันนี้ผมพูดถึงแฟนหงส์ที่ผมเจอบ่อยๆนะ เพื่อนพี่ๆ โม้ชิบหายเลย ส่วนแฟนหงส์ดีๆเชียร์น่ารักอันนี้ต้องขออภัยด้วย)  
ไม่ได้เชียร์ทีม แต่เชียไว้ข่ม ชาวบ้านหรอ แฟนขี้โม้ปากเหม็น มีทุกทีมแหล่ะ 55555 เรื้อนให้ แผล่บให้ละกัน
0
0
I am The Kop

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 12:33
ปล่อยให้โชคชะตาพาไป ใครจะแชมป์ก็เจ็บใจอยู่ดี
แต่ผมไม่เชียร์ทีมตัวเองให้แพ้แน่นอน แม้จะไม่อยากให้หงส์แชมป์ก็ตาม
1
0

#GLAZEROUT

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5306
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 13:14
ผมว่าแมนซิสี่แชมป์ เจ็บกว่าลิเวอพูลได้แชมป์ลีกนะ
แต่จริงๆเชียร์ให้ได้แชมป์สมัยเจอราดมากกว่า
0
0
Love at first sight ~
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6984
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 13:16
ถึงแฟนผีหลายๆคนจะแช่งทีมตัวเองให้แพ้ แต่นักเตะและสตาฟโค้ชต้องทำทุกอย่างให้ทีมชนะแน่นอน
0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16505
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2019 13:53
เคยแช่งให้แมนยูแพ้เพราะอยากให้มูโดนไล่ออก แต่ตอนนี้ ยังไงแมนยูก็ต้องทำให้ได้ดีมี่สุดเพื่อทีมตัวเอง จะไปแคร์ ทำไมหงส์หรือแมนซิจะได้แชมป์

ควรโฟกัสที่ทีมตัวเองดีกว่านะ ลุ้นติดที่สี่ ของแมนยู
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel