ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 10:10
[RE: "ทักษิณ" ฟ้องโลก! ซัด คสช. ทำทุกอย่างเพื่อสืบทอดอำนาจ สับ กกต.ไม่โปร่งใส]
Myd33n พิมพ์ว่า:
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
คนเกลียดทหาร เค้าก็ยังเกลียดเอ็งกันอยู่นะ  

เกลียด เพราะ ???
ฟังแปะลิ้ม กับ สุเทพ โครตโง่ ครับ  

เกลียดเพราะโกงชาติไงครับ ทำไมต้องถามหว่าแค่นี้น่าจะคิดเองได้
จะให้เกลียดเพราะอะไรอ่ะ เพราะหน้ามันเหลี่ยมหรอ

แล้วโคตรโง่นี่พูดถึงใครครับ
แก้ไขล่าสุดโดย NickyTheKop เมื่อ Tue Mar 26, 2019 10:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: คนกลัวเมีย
เข้าร่วม: 24 Aug 2008
ตอบ: 5416
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 10:16
[RE: "ทักษิณ" ฟ้องโลก! ซัด คสช. ทำทุกอย่างเพื่อสืบทอดอำนาจ สับ กกต.ไม่โปร่งใส]
อะไร
0
0
น่อลเมื่อไรจะกลับมาระเบิดฟอร์ม
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7596
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 10:49
ไม่มีทางที่จะสืบทอดอำนาจอะไรได้มากมายหรือยาวนานหรอก อะไรมันไม่ถูกไม่ควรก็ต้องล่มกันไปตามกาลเวลา -> แกล้งโง่ หรือเปล่าครับ 20ปี กับ รธ ? อันนี้ไม่ใช่สืบทอดหรือครับ

อะไรมันไม่ถูกไม่ควรก็ต้องล่มกันไปตามกาลเวลา ,ตามครรลองตรงไหนครับ รัฐประหาร 13 ครั้ง ?

- ประเด็นยุทธศาสตร์ชาติ 20 ปีกับรัฐธรรมนูญที่ไม่เป็นธรรม : ผมเรียนถามท่านจากใจจริงนะ ว่าท่านคิดว่า"มันรอดปลอดภัยจน 20 ปี"จริงหรือ? มุมมองส่วนตัว เรากำลังจะกลับมาสู่ระบบรัฐสภา ซึ่งมีฝ่ายค้านคอยตรวจสอบ
ท่านประยุทธ์ ต่อให้รับตำแหน่งนายกฯได้ ส่วนตัวมองว่ายังไงก็อยู่ไม่รอด ยิ่งนับเฉพาะคะแนนเสียงในสภาล่างก่ำกึ่งกันขนาดนั้นด้วย ถ้าเพื่อไทยจับมือกับอนาคตใหม่ได้ ในข้อแม้ว่าแค่เล่นการเมืองกันแบบสร้างสรรค์ ตรวจสอบให้เข้มข้น ไม่เล่นสาดโคลนหรืออะไรแบบที่เราๆทั้งหลายก็เห็นว่าการเมืองรุ่นเก่ามันเลวร้ายยังไง ผมมองว่าอนาคตอันใกล้ อาจจะปีหรือสองปี มียุบสภาแน่ๆ และเมื่อนั้นถ้าภาพพจน์ฝั่งเพื่อไทย-คุณสุดารัตน์ ฝั่งอนาคตใหม่-คุณธนาธร ทำเพื่อชาติเพื่อประชาชนเป็นอันดับแรกก่อน โอกาสรับเลือกตั้งด้วยเสียงข้างมาก และจัดตั้งรัฐบาลเอง มีสูงนะ นั่นแปลว่ารวมถึงกลับไปแก้ไขรัฐธรรมนูญและอะไรที่เขียนไว้ไม่เข้าท่าทั้งหลายด้วย

- 13 รัฐประหาร : ต่อเนื่องจากด้านบน จะบอกว่าผมมองโลกแง่ดีเกินไปก็ได้นะ แต่ถ้าทุกอย่างมุ่งไปในมุมที่สร้างสรรค์ ไม่เต้นตามเกมส์นอกสภาทั้งหลาย ไม่เปิดประเด็นมาให้จุดเติมเชื้อไฟกัน ทหารทั้งหลายก็หาอ้างความชอบธรรมที่จะออกมายาก ประชาชนไม่เอาด้วยแน่ ดูแนวโน้มจากการเลือกตั้งที่ผ่านมาก็พอจะมองเห็นแนวโน้มที่คาดหวังได้ครับ

แต่ประเด็นสำคัญ การมีพื้นฐานความคิดที่จะยัดเยียดให้คนอื่นที่มีมุมมองต่างจากตัวเองบ้างเป็น"คนโง่" "แกล้งโง่" พร้อมที่จะด่าจะแขวะคนที่คิดไม่เหมือนตัวเอง นี่ต่างหากคือมะเร็งร้ายต่อประเทศที่จะสร้างปัญหา พาประเทศเข้ารกเข้าพงแบบไม่มีที่สิ้นสุด
1
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19924
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 10:58
เบื่อตรงนี้แหละ เรื่องภายใน แต่ชอบชักศึกเข้าบ้าน บ้าบอ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1959
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 11:18
Noel Wong พิมพ์ว่า:
ทำไมเรายังไม่ก้าวข้าม"ท่านทักษิณ"?
คำถามนี้ ต้องการคำตอบมั๊ยครับ กับบทความนี้

ส่วนตัว การเมืองจะเลวร้ายยังไง
แต่เมื่อท่านเล่นเกมส์อยู่นอกประเทศ แล้วให้ลูกคู่มาเรียกร้องให้ก้าวข้ามท่านไป ทั้งๆที่ท่านไม่เคยปล่อยวางและก้าวข้ามคนอื่น บ้านเมืองไม่มีความปรกติสุขครับ

ทุกอย่างตรงนี้ ผมเชื่อนะ ว่าสภาล่มในเร็วๆนี้ ไม่มีทางที่จะสืบทอดอำนาจอะไรได้มากมายหรือยาวนานหรอก อะไรมันไม่ถูกไม่ควรก็ต้องล่มกันไปตามกาลเวลา
แต่ปัจจัยภายนอกที่เรียกร้องให้คนอื่นก้าวข้าม ทั้งๆที่ตัวเองยังไม่เคยปล่อยวาง มันก็ไม่พาอนาคตประเทศไปถึงไหนได้

ขอเถอะครับ
ท่านทำคุณให้ประเทศเยอะ ผมเคารพท่านนะ แต่ท่านก็ทำร้ายประเทศไม่น้อย
หยุดนิ่งๆซักพัก ให้คนเดินไปตามครรลอง ให้บ้านเมืองเดินไปตามสิ่งที่ควรจะเป็นซักพัก แล้วค่อยมาขยับมองดูความเป็นธรรมกันกับคดีท่าน ผมสนับสนุนนะ
ท่านไม่ได้เดือดร้อนอะไร แต่เมื่อสุมไฟกันไปเรื่อยๆแบบนี้ กลับแบบเท่ห์ๆที่หวังก็ยากขึ้นเรื่อยๆ...

ตราบเท่าที่ท่านไม่นิ่ง ประเทศก็ไม่สงบครับ  

ประเทศเราไม่ไปไหนเพราะมีนักการเมืองที่มีอยู่ หาดียากจริง ๆ
เมื่อไรประเทศจะหมดเวรหมดกรรมสักที..
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21649
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 11:36
purena พิมพ์ว่า:
nui_kmitl พิมพ์ว่า:
"ทักษิณ" นักการเมืองที่ประกาศวางมือทางการเมืองบ่อยครั้งที่สุดในโลก !! (โจ หมี)

http://www.tnews.co.th/contents/385878

สำหรับ การประกาศวางมือทางการเมืองทั้ง 8 ครั้งของทักษิณ มีดังนี้

=======================

ครั้งที่ 1 : 22 ตุลาคม 2549

"ภายหลังลาออกจากหัวหน้าพรรคไทยรักไทยแล้ว พ.ต.ท.ทักษิณ จะยุติบทบาททางการเมือง" นพดล ปัทมะ ระบุ

.

ครั้งที่ 2 : 1 มกราคม 2551

"ผมจะวางมือทางการเมือง 100 เปอร์เซ็นต์และจะคอยให้คำปรึกษาในฐานะผู้มีประสบการณ์เท่านั้น"

.

ครั้งที่ 3 :28 กุมภาพันธ์ 2551

" การกลับมาวันนี้ผมไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับการเมือง....ผมขอเป็นประชาชนคนไทย ใช้ชีวิตอยู่ในประเทศไทย ผมไปมาทั่วโลกไม่มีแผ่นดินไหนอบอุ่นเท่าเมืองไทย"

.

ครั้งที่ 4 : 22 กันยายน 2552

"หากผมไม่ถูกปฏิวัติก็จะอยู่ครบเทอมราวปลายปี 2552 ซึ่งตั้งใจว่าจะวางมือ เลิกเล่นการเมืองในช่วงเวลานั้น"

.

ครั้งที่ 5 : 12 พฤศจิกายน 2552

"ผมต้องการความยุติธรรม ผมไม่สนว่า จะต้องกลับไปสู่การเมืองหรือไม่ แต่หากคนส่วนใหญ่ต้องการให้ผมกลับไป อย่างนั้นผมก็ต้องกลับ"

.

ครั้งที่ 6 : 15 เมษายน 2555

"ไม่คิดเข้าสู่การเมือง น้องผมเป็นนายกฯ แล้ว มันหมดเจนเนอเรชั่นผมแล้ว"

.

ครั้งที่ 7 : 20 เมษายน 2557

"ถ้าทุกฝ่ายคืนความยุติธรรมให้ประเทศแล้วขอให้จบ จะให้คนตระกูลชินวัตรเลิกเล่นการเมืองก็พร้อม เพราะถ้าปล่อยไปอย่างนี้เรื่อย ๆ ก็เสี่ยงเกิดความรุนแรง"

"หากได้กลับมาเป็นนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง ก็ยังจะทำให้สิ่งที่เคยทำเหมือนเดิม"

23 กุมภาพันธ์ 2559 นายทักษิณ ให้สัมภาษณ์ อัลจาซีร่า ว่า ไม่เคยมีความพยายามพูดคุย หรือต่อรองเรื่องผลประโยชน์ หรือให้วางมือทางการเมืองโดยมองว่าไม่จำเป็น

.

29 กันยายน 2560 แหล่งข่าวจากพรรคเพื่อไทย ระบุว่า

"“บอกได้เลยว่า ถึงเจ็บก็ยังไม่จบ เป็นคนอื่นถอดใจ วางมือทางการเมืองไปแล้วเพราะถูกเล่นงานทั้งพี่ทั้งน้อง จนต้องออกไปอยู่ต่างประเทศ และกำลังจะเล่นงานลูกชาย นายพานทองแท้ อีกคน ซึ่งคนอย่างนายทักษิณ ไม่มีทางยอมแพ้วางมือ มีแต่จะเดินหน้าสู้ ๆ ๆ แต่จะสู้วิธีไหนบ้างก็ต้องคอยดูกัน"

=======================

ครั้งที่ 8 : 2 ธันวาคม 2560

พานทองแท้ ชินวัตร โพสลงเฟซบุ๊คว่า

"10 ปีผ่านมาจนถึงทุกวันนี้ ผมและทุกคนในครอบครัว ยังยืนยันคำเดิมว่า เราเพียงแต่ต้องการชีวิตครอบครัวที่อบอุ่นกลับคืนมา โดยที่ไม่มีคนหนึ่งคนใดในครอบครัว ต้องการที่จะเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับการเมืองอีกเลย..แม้แต่นิดเดียว ถ้าเป็นไปได้จริง จะเป็นของขวัญที่มีคุณค่ามากที่สุด สำหรับผมและครอบครัวครับ"

อภิสิทธิ์ ที่ว่า ลิ้นปลิ้นปล้อน

ยังแพ้พี่ทักกี้ เลยครับแหม่  

ต้องแฟนพันธุ์แท้นะ รวบรวมได้ขนาดนี้  

เหมาะเหมง เลย สลิ่มโง่ๆ กับ สำนักข่าว Tnews  

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 12:21
koonshy พิมพ์ว่า:
Noel Wong พิมพ์ว่า:
ทำไมเรายังไม่ก้าวข้าม"ท่านทักษิณ"?
คำถามนี้ ต้องการคำตอบมั๊ยครับ กับบทความนี้

ส่วนตัว การเมืองจะเลวร้ายยังไง
แต่เมื่อท่านเล่นเกมส์อยู่นอกประเทศ แล้วให้ลูกคู่มาเรียกร้องให้ก้าวข้ามท่านไป ทั้งๆที่ท่านไม่เคยปล่อยวางและก้าวข้ามคนอื่น บ้านเมืองไม่มีความปรกติสุขครับ

ทุกอย่างตรงนี้ ผมเชื่อนะ ว่าสภาล่มในเร็วๆนี้ ไม่มีทางที่จะสืบทอดอำนาจอะไรได้มากมายหรือยาวนานหรอก อะไรมันไม่ถูกไม่ควรก็ต้องล่มกันไปตามกาลเวลา
แต่ปัจจัยภายนอกที่เรียกร้องให้คนอื่นก้าวข้าม ทั้งๆที่ตัวเองยังไม่เคยปล่อยวาง มันก็ไม่พาอนาคตประเทศไปถึงไหนได้

ขอเถอะครับ
ท่านทำคุณให้ประเทศเยอะ ผมเคารพท่านนะ แต่ท่านก็ทำร้ายประเทศไม่น้อย
หยุดนิ่งๆซักพัก ให้คนเดินไปตามครรลอง ให้บ้านเมืองเดินไปตามสิ่งที่ควรจะเป็นซักพัก แล้วค่อยมาขยับมองดูความเป็นธรรมกันกับคดีท่าน ผมสนับสนุนนะ
ท่านไม่ได้เดือดร้อนอะไร แต่เมื่อสุมไฟกันไปเรื่อยๆแบบนี้ กลับแบบเท่ห์ๆที่หวังก็ยากขึ้นเรื่อยๆ...

ตราบเท่าที่ท่านไม่นิ่ง ประเทศก็ไม่สงบครับ  

ประเทศเราไม่ไปไหนเพราะมีนักการเมืองที่มีอยู่ หาดียากจริง ๆ
เมื่อไรประเทศจะหมดเวรหมดกรรมสักที..  

LOL มาแล้วตรรกะนักการเมืองเลว
ข้าราชการจระเข้ๆก็เพียบนะ แหม่ แถมไล่ออกไม่ได้ด้วย
ประเทศเราไม่ไปไหนก็เพราะ ไอข้าราชการรองเท่าบูท นี้แหละที่ฉุดประเทศอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย Myd33n เมื่อ Tue Mar 26, 2019 12:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 776
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 13:31
ถูกแบนแล้ว
คนเกลียดทหาร เค้าก็ยังเกลียดเอ็งกันอยู่นะ  

ฟังแปะลิ้ม กับ สุเทพ โครตโง่ ครับ  

เกลียดเพราะโกงชาติไงครับ ทำไมต้องถามหว่าแค่นี้น่าจะคิดเองได้
จะให้เกลียดเพราะอะไรอ่ะ เพราะหน้ามันเหลี่ยมหรอ

ตรรกะสลิ่ม โดนจูงจมูกง่าย ละถามต่อละปัจจุบันนี่มันไม่โกง ยิ่ง กว่าเเม้วอยู่อ่อ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2701
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 13:40
คือรำคาญไอ้เด็กกะโปกที่ออกมาหาเหมารวมว่าคนนู้นนี้ที่ไม่เห็นด้วยกับฝั่งทักกี้, ธนาธรว่าเป็นพวกแกล้งเป็นคนดี สลิ่ม บ้าบอ ร้อยแปด

สมงสมองมันคิดได้แค่นั้นเหรอวะครับ สมควรให้เรียกเด็กกะโปก แยกแยะอะไรไม่เป็น

อยากลองมั่งมั้ยหละ ถ้าให้ผมเหมารวมพวกชอบไปเรียกคนอื่นว่าสลิ่มนี่มีแต่พวกควายแดง ลองแบบนี้เป็นไง ถูกใจมั้ย
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 13:56
ถูกแบนแล้ว
ACTART พิมพ์ว่า:
T--BAG พิมพ์ว่า:
เหมือนโจร แจ้งจับตำรวจไห้จับโจร

เพ้อเจ้อ

หลังจากซื้อเรือดำน้ำไปรบกับ Aquaman

ต่อไป คงซื้อยานอวกาศ ไปรบกับ ทานอส

ไม่เสียดายภาษีบ้างหรอถามจริง????????????/  

ไม่เห็นหรอว่าด่าทั้งคู่ โจรแจ้งจับโจร

ติ่งมาดิ้นเฉย

ทำไมวะ ภาษี ก้อเสีย ทั้ง2ยุคอ่ะ ปัญญาอ่อนจริง

ถามยังกับยุคทักกี้ไม่ต้องเสียภาษี

สงสัยจะโกรธผม ที่ไปโควทแจ้งแบนเรื่องฉายา โดนแบนสินะ

จะบอกให้นะผมโควทไว้เฉยๆไม่ได้แจ้งแบน คนอื่นเห็นเค้าก็แจ้งแบนเอง

มาหาเรื่องผมเรื่องการเมืองซะงั้น

ไปตามอ่านกระทุ้เก่าๆ ดูผมเนี่ยด่าทั้ง2ฝั่ง  

ถ้าผมเป็นคุณเบน คงแบนซัก3เดือน

แค่เถียงกันเรื่องบอล

ถึงกับต้อง ดูถูกเหยียดหยาม เพื่อนสมาชิกขนาดนั้น

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 14:02
GuUnited พิมพ์ว่า:

ตรรกะสลิ่ม โดนจูงจมูกง่าย ละถามต่อละปัจจุบันนี่มันไม่โกง ยิ่ง กว่าเเม้วอยู่อ่อ  

ก่อนจะยัดเยียดให้คนอื่นเป็นสลิ่ม
ช่วยไปแหกตาดูเม้นอื่นๆผมด้วยครับว่าผมอยู่ฝั่งพท(อนาคตใหม่) ไม่ได้อยู่ฝั่งทหารครับ

ตอบคำถามที่ว่าปัจจุบันไม่โกงหรอ
ก็แหกตาดู บรรทัดแรกครับว่าเกลียดทั้งทักษิณทั้งทหารครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34069
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 16:39
เหมือนโจร แจ้งจับตำรวจไห้จับโจร

เพ้อเจ้อ

หลังจากซื้อเรือดำน้ำไปรบกับ Aquaman

ต่อไป คงซื้อยานอวกาศ ไปรบกับ ทานอส

ไม่เสียดายภาษีบ้างหรอถามจริง????????????/  

ไม่เห็นหรอว่าด่าทั้งคู่ โจรแจ้งจับโจร

ทำไมวะ ภาษี ก้อเสีย ทั้ง2ยุคอ่ะ ปัญญาอ่อนจริง

ถามยังกับยุคทักกี้ไม่ต้องเสียภาษี

สงสัยจะโกรธผม ที่ไปโควทแจ้งแบนเรื่องฉายา โดนแบนสินะ

จะบอกให้นะผมโควทไว้เฉยๆไม่ได้แจ้งแบน คนอื่นเห็นเค้าก็แจ้งแบนเอง

มาหาเรื่องผมเรื่องการเมืองซะงั้น

ไปตามอ่านกระทุ้เก่าๆ ดูผมเนี่ยด่าทั้ง2ฝั่ง  

ถ้าผมเป็นคุณเบน คงแบนซัก3เดือน

ถึงกับต้อง ดูถูกเหยียดหยาม เพื่อนสมาชิกขนาดนั้น

แค้นอะไรขนาดนั้น

ถึงกับแจ้งแบน กระทุ้ เก่าที่ผมกับ คู่กรณี รับโทษไปแล้ว

ผ่านไป4เดือนแล้ว โดนแบนไปแล้ว แจ้งแบนเพื่อ ?
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Dec 2009
ตอบ: 1630
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 17:37

เพ้อเจ้อ

เปิดดูคุกเล่นๆ อ้าว เจอนายอีกแล้ว

ปล. กรูฮาาาาาาา....
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Dec 2009
ตอบ: 1630
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2019 17:39

เพ้อเจ้อ

ถึงกับแจ้งแบน กระทุ้ เก่าที่ผมกับ คู่กรณี รับโทษไปแล้ว

ผ่านไป4เดือนแล้ว โดนแบนไปแล้ว แจ้งแบนเพื่อ ?  

ตานี่เค้าทะเลาะกับผมแล่ะ พอดีคุณไปโควท โดนแบนเลยฟาดงวงฟาดงา
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Wed Mar 27, 2019 23:06
ถูกแบนแล้ว

เพ้อเจ้อ

.
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel