ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:00
[Live] เพื่อไทย แถลงจุดยืน หลัง กกต. แถลง
BrainBread พิมพ์ว่า:
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
batihgoal พิมพ์ว่า:
tontriza พิมพ์ว่า:
ถ้ากลุ่มเพื่อไทย โหวตนายกไม่ผ่านคือได้ไม่เกิน 350 เสียง อะไรจะเกิดขึ้นครับ

ขั้นตอนถัดไปคืออะไร  

แก้ไขให้นะครับ ต้องได้ 376 เสียงถึงจะเลือกนายกได้แบบชิลๆ  

นั่นแหละๆ 376 แล้วไงต่อ สมมติสว 250 ไม่แตกแถวแล้วขั้นต่อไปเป็นอะไร

ถ้าเพื่อไทยจัดตั้งก่อนไม่สำเร็จ ก็เป็นพรรครองลงมาอย่างพลังประชารัฐจัดครับ  

งั้นแบบนี้ทางเดียวคือ ตลงกันมาก่อนทางบ้าน เอาให้ลงตัว ถ้าไม่ลงตัว

จบเลย

ใช่ครับ หญิงหน่อยถึงพร้อมรับทุกพรรค โดยไม่ยึดติดตำแหน่งนายกด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9159
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:02
[RE: เพื่อไทย แถลงจุดยืน หลัง กกต. แถลง]
อะไรของขนมปัง พิมพ์ลอยไปลอยมา

อยากเปิดประเด็นอะไรก็เปิดเลย ไม่ต้องแอ๊บรักชาติ แมนๆหน่อย
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 19000
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:02
[RE: เพื่อไทย แถลงจุดยืน หลัง กกต. แถลง]
หลังสน พิมพ์ว่า:
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
Heaven_K พิมพ์ว่า:
พท ใจๆหน่อยประกาศเลยจะไม่มีนิรโทษกรรมหัวหน้าพรรคเก่าที่ติดคดี ผมว่าได้คะแนนไปอีกเยอะ

อยากหลุดจากวงจรนี้ต้องตัดอันนี้ไปให้ได้ แล้วเน้นประชาธิปไตยจริงๆ ไม่งั้นก็เป็นเรื่องเกลียด กลัว กันเหมือนเดิม  

จริงๆเจ๊แกประกาศในดีเบทสุดท้ายไปแล้วว่าจะไม่ดันนิรโทษเพราะกลัวออกมาม็อบกันอีก  

ผมไม่ได้เชียร์ฝั่งใดนะครับ ท่านคิดหรอครับว่า กม.นิรโทษกรรมจะไม่เกิดขึ้น เพื่อไทยใครคือเจ้าของพรรค ลงทุนอะไรบ้างไม่หวังผลตอบแทน ผมจินตนาการคิดไม่ออกเลยว่าจะทำออกมาในรูปแบบไหน.  

ผมไม่รู้ครับว่าคิดจะทำมั้ย รู้แต่ว่าถ้าทำอีกก็เตรียมเจอแบบเดิม กล้าก็ลองดูละกัน

อีกอย่างถ้าตั้งรัฐบาลได้คราวนี้และต่อๆไป มันจะมีคนมาคานอำนาจ ไม่ได้จะทำได้ง่ายๆแบบเดิมหรอกครับ

ส่วนตัวผมว่ากรณีไทยรักษาชาติน่าจะเป็นลมหายใจเฮือกสุดท้ายของแม้วแล้วแหละกับความหวังนิรโทษกรรม

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43742
ถ้ากลุ่มเพื่อไทย โหวตนายกไม่ผ่านคือได้ไม่เกิน 350 เสียง อะไรจะเกิดขึ้นครับ

แก้ไขให้นะครับ ต้องได้ 376 เสียงถึงจะเลือกนายกได้แบบชิลๆ  

นั่นแหละๆ 376 แล้วไงต่อ สมมติสว 250 ไม่แตกแถวแล้วขั้นต่อไปเป็นอะไร

ถ้าไม่ถึง 376 ก็เลือกไม่ได้ไงครับ(กรณีสว.ยืนยันจะเอาลุงลูกเดียวไม่สนอะไรอื่น) ถ้าเลือกไม่ได้ ก็ค้างอยู่แบบนั้นเพราะรธน. ไม่มีระบุว่าต้องเลือกให้ได้ภายในกี่วันหรือกี่เดือน ก็คุยกันจนมันได้นั่นแหละไม่ได้ ลุงตู่ก็มีม.44 ทำหน้าที่ต่อไป สุดท้ายก็ต้องยอม เค้าเขียนมาดีครับ เว้นแต่สว.จะยอมแตกแถวเพราะเกิดสำนึกห่วงคนในชาติขึ้นมาก็อีกเรื่องนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Titan เมื่อ Mon Mar 25, 2019 16:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2009
ตอบ: 462
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:06
เสนอตำแหน่งรองนายกฯกับมท1. + กระทรวงหลักอีกสักกระทรวง ภูมิใจไทยจะไม่สนใจเหรอ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11999
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:06
ผมว่ายากอะนะ เอาจริงเขาน่าจะทำไปตามสิ่งที่ควรทำ พูดในสิ่งที่ควรพูด
ตอนนี้คะแนนยังไม่รู้จะหมู่หรือจ่าเลย นับคะแนนแม่มก็มั่วๆ ไม่รู้จะมีอิทธิฤทธิ์อะโผล่มาอีก

แล้วอีกอย่าง ถ้ามีคนที่อนุทินหรือพรรคปชป ไม่อาจจะปฎิเสธได้สั่งลงมา
คงยากครับ เขาเตรียมเกมนี้ไว้ไม่ได้ให้ประชาธิปไตยแท้ๆชนะอยู่แล้ว

เขาไม่พลาดหรอก แต่ พปชร ดันทุรังจะตั้งให้ได้ ก็ได้ไง แล้วเจอกันในสภา
มันไม่มีอะไรเสียครับ ขอให้มันอยู่ในระบบมีการถ่วงดุลย์ ตรวจสอบ แล้วให้บริบทและกลไกมันดำเนินไป ประชาธิปไตยต้องให้คนได้เรียนรู้เพื่อความเข้าที่เข้าทางครับ

ผมยังเชื่อในพลังคนรุ่นใหม่ในอนาคตด้วย การ propaganda และสื่อทางเดียว
มันใช้ไม่ได้แล้ว

ตอนนี้สิ่งที่ควรจะทำคือการ ขจัดข้อครหาในการเลือกตั้งครั้งนี้ก่อน อันดับแรกที่ควรทำคือการถอดถอนกกตชุดนี้ออกให้หมด ผลาญงบแผ่นดิน โดยไม่มีสามารถที่มากพอแบบนี้

ถ้าทุกอย่างมันออกมาแฟร์จริงๆต่อให้ พปชร ชนะ ผมก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยจริงๆ
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7386
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:09
พอไม่มีปัญญาใช้เหตุผลสู้กลับ ก็หนี ไปเปิดประเด็นกระทู้ใหม่ แล้วก็โดนตีใหม่
นักเตะตำบล
Status: I'AM TONWAZZA
เข้าร่วม: 29 Nov 2008
ตอบ: 2674
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:12
Titan พิมพ์ว่า:

ถ้าไม่ถึง 376 ก็เลือกไม่ได้ไงครับ(กรณีสว.ยืนยันจะเอาลุงลูกเดียวไม่สนอะไรอื่น) ถ้าเลือกไม่ได้ ก็ค้างอยู่แบบนั้นเพราะรธน. ไม่มีระบุว่าต้องเลือกให้ได้ภายในกี่วันหรือกี่เดือน ก็คุยกันจนมันได้นั่นแหละไม่ได้ ลุงตู่ก็มีม.44 ทำหน้าที่ต่อไป สุดท้ายก็ต้องยอม เค้าเขียนมาดีครับ เว้นแต่สว.จะยอมแตกแถวเพราะเกิดสำนึกห่วงคนในชาติขึ้นมาก็อีกเรื่องนะ  

ผมไปนั่งอ่านๆมา เห็นว่าถ้าคนจัดตั้งรัฐบาล ถ้าได้ที่นั่ง ส.ส. ไม่ถึง 251 เสียง เวลาโหวตอะไรก็ลำบาก เพราะ ส.ว. ไม่ได้มาโหวตด้วย (พวกงบประมาณ กฏหมาย ฯลฯ) ทำให้รัฐบาลอายุสั้นลง อาจจะอยู่ได้แค่ 1-2 ปี ไม่รู้ถูกต้องมั้ยนะครับ อ่านมาเข้าใจแบบนี้
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51677
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:12
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ผมว่ายากอะนะ เอาจริงเขาน่าจะทำไปตามสิ่งที่ควรทำ พูดในสิ่งที่ควรพูด
ตอนนี้คะแนนยังไม่รู้จะหมู่หรือจ่าเลย นับคะแนนแม่มก็มั่วๆ ไม่รู้จะมีอิทธิฤทธิ์อะโผล่มาอีก

แล้วอีกอย่าง ถ้ามีคนที่อนุทินหรือพรรคปชป ไม่อาจจะปฎิเสธได้สั่งลงมา
คงยากครับ เขาเตรียมเกมนี้ไว้ไม่ได้ให้ประชาธิปไตยแท้ๆชนะอยู่แล้ว

เขาไม่พลาดหรอก แต่ พปชร ดันทุรังจะตั้งให้ได้ ก็ได้ไง แล้วเจอกันในสภา
มันไม่มีอะไรเสียครับ ขอให้มันอยู่ในระบบมีการถ่วงดุลย์ ตรวจสอบ แล้วให้บริบทและกลไกมันดำเนินไป ประชาธิปไตยต้องให้คนได้เรียนรู้เพื่อความเข้าที่เข้าทางครับ

ผมยังเชื่อในพลังคนรุ่นใหม่ในอนาคตด้วย การ propaganda และสื่อทางเดียว

ตอนนี้สิ่งที่ควรจะทำคือการ ขจัดข้อครหาในการเลือกตั้งครั้งนี้ก่อน อันดับแรกที่ควรทำคือการถอดถอนกกตชุดนี้ออกให้หมด ผลาญงบแผ่นดิน โดยไม่มีสามารถที่มากพอแบบนี้

ถ้าทุกอย่างมันออกมาแฟร์จริงๆต่อให้ พปชร ชนะ ผมก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยจริงๆ  

ถ้าชนะด้วยการเลือกตั้งจริงๆ จะไม่มีอะไรค้านเลย แต่นี้ปัญหายาวเป็นหางว่าวเลย แล้วก็ไม่มีท่าที่จะอธิบายอะไรได้เลยทั้งสิ้น
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43742
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:16
Titan พิมพ์ว่า:

ผมไปนั่งอ่านๆมา เห็นว่าถ้าคนจัดตั้งรัฐบาล ถ้าได้ที่นั่ง ส.ส. ไม่ถึง 251 เสียง เวลาโหวตอะไรก็ลำบาก เพราะ ส.ว. ไม่ได้มาโหวตด้วย (พวกงบประมาณ กฏหมาย ฯลฯ) ทำให้รัฐบาลอายุสั้นลง อาจจะอยู่ได้แค่ 1-2 ปี ไม่รู้ถูกต้องมั้ยนะครับ อ่านมาเข้าใจแบบนี้  

ใช่ครับถ้าเสียงรวมได้ เฉียด 250 +- นิดหน่อย รบ.ขนาดเสถียรภาพครับ เพราะถ้าเกิดโหวตมติไม่ไว้วางใจ หรือผ่านอะไรต่างๆ มีงูเห่าหรือคนยกไม่ครบ นี่จบทันทีเลยนะครับ เพราะฉะนั้นเซฟคือต้องราวๆ 300 นี่คือเรื่องของสภาสส.
ส่วนเรื่องเลือกนายก ก็อย่างีท่ผมบอก ถ้าสว.จะดึงเกมส์นั้นจริงๆจังๆ ก็ต้องมีเสียงมากกว่า ทั้ง 2 สภารวมกัน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11999
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:16
Oom. พิมพ์ว่า:
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:

ถ้าชนะด้วยการเลือกตั้งจริงๆ จะไม่มีอะไรค้านเลย แต่นี้ปัญหายาวเป็นหางว่าวเลย แล้วก็ไม่มีท่าที่จะอธิบายอะไรได้เลยทั้งสิ้น  

จริงๆสู้ในกติกาโกงๆก็ยากจะรับได้ละนะ แต่ในเมื่อมันเลือกไม่ได้นิ
ก็สู้ในกติกาของมันแล้ว ยังอุตส่าไม่มีความชัดเจนและโปร่งใส ของการนับคะแนนอีก

สุดจริงๆ ระบอบพลังประชารัฐ ยังไม่ทันจะเดินพ้นประตู้เข้าไปก็โกงเขาแล้ว
ถ้าเข้าไปได้ จะกลายเป็นคนดีศรีสยามรักชาติรักแผ่นดิน คงยากจะเชื่อได้
แก้ไขล่าสุดโดย ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ เมื่อ Mon Mar 25, 2019 16:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23183
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:19
Spoil

ถ้าทุกอย่างมันออกมาแฟร์จริงๆต่อให้ พปชร ชนะ ผมก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยจริงๆ[/quote  
]

ถ้าการเลือกตั้งครั้งนี้โปร่งใส ผมจะยอมรับเลย แต่นี่ ตั้งแต่ยังไม่เริ่มเลยมั้ง

อสอหปรส.

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2009
ตอบ: 3100
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:22
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ความจริงต่อให้ พปชร จัดรัฐบาล แต่ดูคะแนนเสียงที่สูสีกันแบบนี้แล้ว ยังไงรัฐบาลขาดเสถียรภาพแน่ๆ... ไปได้ไม่ถึงปี เด่วก็ต้องยุบพรรค เลือกตั้งใหม่อยู่ดี

ปลิง. แต่ขอด่า กกต หน่อยเถอะ... เรื่องโกง ไม่โกงขอไม่พูดถึงนะ แต่การทำงานนี่ เข้าขั้นแย่มากๆ ชุ่ยสุดๆ กับเรื่องที่มีความสำคัญระดับนี้ ทำเหมือนเลือกตั้งประธานนักเรียน แย่มากๆๆๆๆๆๆ  
ห่วยจริงเขตผม มีคนลืมเซ็นชื่อด้วย
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:27
ใจจริง ผมอยากให้พปชร.จัดรัฐบาลได้ก่อนนะ

เหตุผล
1.คสช.+ม.44จะได้หมดไป คราวนี้จะทำอะไรก็ง่ายขึ้นละ
2.งูเห่า+ยุบพรรคเพื่อไทย ตามมาแน่
3.เพื่อไทยรวมเสียงไม่ถึง376แน่ๆ

ให้เพื่อไทยเป็นฝ่ายค้าน รวมเสียงไว้รอโหวตไม่ไว้วางใจ
เพราะยังไงฝ่ายไม่เอาประยุทธเสียงก็เกิน 245-249 อยู่แล้ว
เสียงปริ่มน้ำแบบนี้ เวลายกโหวตไม่ไว้วางใจถ้าสส.หายไปแค่ 2คน มีสิทธิแพ้ได้เลยนะ

ประยุทธที่ไม่มีม.44 ก็แค่อดีตนายพล คนธรรมดา ที่น่ากลัวคือผบ.ทบ.คนปัจุบันต่างหาก

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13876
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2019 16:36
มีคนร้อนหว่ะ ยังไงก็ได้ตอนนี้มีแต่ได้กับได้ ให้เข้าสภาเดี๋ยวก็โดนค้านจนเอ๋อแดกเองอ่ะ
ตอบคำถามอะไรไม่ได้หรอก อิอิ
Barca <3 TEAM NIGMA

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel