ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 09:37
ถูกแบนแล้ว
[RE: 'ทักษิณ' ประกาศกลางงานแต่งลูกสาว 'เราชนะแน่นอน']
Rustey พิมพ์ว่า:
Damascuz พิมพ์ว่า:
ขายชาติไปยังไม่อิ่มอีกเหรอ

ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ผิด ทำไมไม่กลับมาสู้

แก้ไข

สั่งเผาประเทศ ยังไม่สะใจอีกเหรอ

ทำร้ายกับประเทศขนาดนี้ ก็สมควรแล้วที่ยังเป็นแบบนี้  

ขายชาติ?? ขายอะไร ขายให้ใคร ในข่าวจริงๆ ไม่มีเลยหากูเกิ้ลมาก็ไม่มี ถ้าบอกว่าขายไทยคมให้เทมาเส็ก เอาจริงๆ ไทยคมก็ธุรกิจเค้าจะขายให้ใครไม่เห็นเป็นไร แต่มีคนไปตีว่าเป็นทรัพยากรชาติซะงั้น

ส่วนเรื่องเผาประเทศ มันเผากี่ที่ ทั้งประเทศมั้ย ศาลก็ยกฟ้องแล้ว อย่าเอาวาทะกรรมของสลิ่มมาอ้างเลย จำตอนสนธิปิดสนามบินได้มั้ย อันนั้นดูไม่รุนแรง แต่ส่งผลกับภาพลักษณ์ประเทศมากกว่าอีก เพราะการชุมนุมทั่วไปในโลกเค้าถือกฏว่าห้ามปิด สถานพยาบาล สถานศึกษา และสนามบิน สุดท้ายมีใครพูดถึงมั้ยก็ไม่ ติดภาพเผาโน่นเผานี่มากกว่าทั้งๆ ที่เสียหายน้อยกว่าอีก

ส่วนที่ว่าทำผิดมั้ยก็อาจจะผิด แต่เป็นข้อหาอื่น อย่างที่ดินรัชดาอะไรพวกนี้ ไอ้เรื่องขายชาติกับเผาประเทศเนี่ยฟังไม่ขึ้นครับ  

สลิ่มโตเต็มวัยก็งี้ละครับ ท่องมาแค่นี้ 55555555555555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2009
ตอบ: 902
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 09:50
[RE: 'ทักษิณ' ประกาศกลางงานแต่งลูกสาว 'เราชนะแน่นอน']
ปฏิเสธไม่ได้หรอกว่าทักษิณไม่ได้เกี่ยวกับพรรคเพื่อไทย คือเป็นแบ๊คอัพอยู่ด้านหลังอีกทีจริงๆ คือตอนนี้มันไม่ได้เกี่ยวกับการบริหารประเทศ มันคือการแบ่งขั้วอำนาจเพื่อผลประโยชน์

ไม่ได้มีใครดีกว่าใครมากมายนักหรอก
มีพวกคนไม่กี่คนที่ทำเพื่ออุดมการณ์จริงๆ ซึ่งตรงนั้นผมขอยกย่องนะ

อย่างลุงมิ่งถ้านับลุงแกคนเดียว คือคนคุณภาพอย่างแท้จริง
เราจะเห็นธาตุแท้คนตอนที่เขาได้มีอำนาจและเงินตราอยู่ในมือนะ

1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9788
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 09:55
Psaded พิมพ์ว่า:
niali พิมพ์ว่า:
เลิกยุ่งการเมืองซักทีเถอะเอ็งอะ
แค่กลับมาติเคุกยังไม่กล้าเลย  

ปากดีกับคนธรรมดาตลอด ไอ้บัง ไอ้ตู่ ไอ้ป้อม

พวกนี้ไม่เห็นคุณจะเรียกร้องให้พวกมันติดคุกเลย

เงียบๆไว้บ้างก็ได้นะกลัวคนไม่รู้ว่าเกลียดทักษิณหรอ

เกี่ยวอะไรกับบังตู่ป้อม ผมไม่ไดชอบพ
วกนั้นอยู่แล้ว แต่ไอแม้วนี่มันมีคดีติดตัวจิงๆ มันก็สมควรกลับมาติดคุกปะ ละดึงราชวงมาเกี่ยวข้อง อยากกลับประเทศจนตัวสั่นอะดิ แต่อยากกลับในฐานะคนได้นิรโทษสกัม ไม่ได้กลับมาแบบนักโทษ  

คดีติดตัวที่เกิดจากการรัฐประหารแล้วค่อยผิดเนี่ยนะ

เฮ้ย ไอ้ตู่ ไอ้ป้อม ไอ้บัง รัฐประหารฉีก รธน โทษคือประหาร

ไม่เห็นคุณจะเดือดร้อน

แล้วทักษิณนี่อยู่ในรัฐบาลพลเรือนไม่เห็นทำไรผิด พอรัฐประหารแล้วผิดทันที

ความคิดของพวกคุณ คนแบบพวกคุณมันน่าขยะแขยง ทั้งที่รู้ว่ารัฐประหารมันไม่มีความถูกต้องไม่มีความชอบธรรม

แต่ขอให้รัฐประหารแล้วทำให้คนที่พวกคุณเกลียดมีคดีได้ พวกคุณก็เอา

พอเค้าบอกจะให้กลับมาตัดสินคดีใหม่ในรัฐบาลพลเรือนพวกคุณก็ด่า

ถ้าคิดว่ามันผิดจริงจะกลัวการตัดสินใหม่ทำไม ประเทศไทยที่มันแบ่งออกเป็นฝั่งเป็นฝ่าย

ก็เพราะมีคนแบบพวกคุณนี่แหล่ะ ที่ไม่ยอมรับกติกาในระบอบประชาธิปไตย

ทุกวันนี้เผด็จการทำเรื่องเลวๆอะไรไว้บ้างถามว่าคุณรู้มั้ยหล่ะ เอาแค่การเลือกตั้งครั้งนี้

กกต สำนักผู้ตรวจการแผ่นดิน ทำเรื่องอะไรไปแล้วบ้างคุณรู้มั้ยหล่ะ

ในสมองพวกคุณมีแต่คำว่า "ทักษิณโกง" ส่วนคนอื่นโกงไม่เป็นไรเพราะไม่มีใครตัดสิน

ว่าผิด ว่าโกงนี่ ทั้งที่การกระทำมันคือการโกงเห็น โกงซึ่งหน้า โกงต่อหน้าต่อตา

แค่เพราะคนที่มีหน้าที่ต้องส่งเรื่องเข้ากระบวนการยุติธรรมบอกว่าไม่เป็นไรไม่ผิด

พวกคุณก็ไม่สนใจ อะไรจะทำตัวได้ทุเรศทุรับขนาดนี้

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 09:58

ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ผิด ทำไมไม่กลับมาสู้

แก้ไข

สั่งเผาประเทศ ยังไม่สะใจอีกเหรอ

ทำร้ายกับประเทศขนาดนี้ ก็สมควรแล้วที่ยังเป็นแบบนี้  

สลิ่มตัวเต็มวัยที่สมองโดนไอ้แป๊ะลิ้มและไอ้เทือกแดรกหมดแล้วก็จะตอบแบบนี้แหล่ะ

ไม่รู้ว่าคุณจะรู้หรือยังว่าศาสดาแป๊ะของคุณโกง KTB ไปหลายพันล้านเลยนะ

นั่นน่ะคดีอาญาเลยเชียวนะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 10:14

แก้ไข

สลิ่มตัวเต็มวัยที่สมองโดนไอ้แป๊ะลิ้มและไอ้เทือกแดรกหมดแล้วก็จะตอบแบบนี้แหล่ะ

ไม่รู้ว่าคุณจะรู้หรือยังว่าศาสดาแป๊ะของคุณโกง KTB ไปหลายพันล้านเลยนะ

นั่นน่ะคดีอาญาเลยเชียวนะ  

แป๊ะลิ้มมันโกง ก็อยู่ในคุกอยู่ทุกวันนี้ไงครับก็สมควรแล้ว สมน้ำหน้า
แต่ทักกี้หนีหัวซุกหัวซุนนะครับ โกงทั้งคู่แต่แป๊ะลิ้มยังดูมีภาษีกว่า
ที่ไม่หนีคดี
6
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: สยามประเทศ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1838
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 10:59
เลิกยุ่งการเมืองซักทีเถอะเอ็งอะ

ปากดีกับคนธรรมดาตลอด ไอ้บัง ไอ้ตู่ ไอ้ป้อม

พวกนี้ไม่เห็นคุณจะเรียกร้องให้พวกมันติดคุกเลย

เงียบๆไว้บ้างก็ได้นะกลัวคนไม่รู้ว่าเกลียดทักษิณหรอ

เกี่ยวอะไรกับบังตู่ป้อม ผมไม่ไดชอบพ
วกนั้นอยู่แล้ว แต่ไอแม้วนี่มันมีคดีติดตัวจิงๆ มันก็สมควรกลับมาติดคุกปะ ละดึงราชวงมาเกี่ยวข้อง อยากกลับประเทศจนตัวสั่นอะดิ แต่อยากกลับในฐานะคนได้นิรโทษสกัม ไม่ได้กลับมาแบบนักโทษ  

คดีติดตัวที่เกิดจากการรัฐประหารแล้วค่อยผิดเนี่ยนะ

เฮ้ย ไอ้ตู่ ไอ้ป้อม ไอ้บัง รัฐประหารฉีก รธน โทษคือประหาร

แล้วทักษิณนี่อยู่ในรัฐบาลพลเรือนไม่เห็นทำไรผิด พอรัฐประหารแล้วผิดทันที

ความคิดของพวกคุณ คนแบบพวกคุณมันน่าขยะแขยง ทั้งที่รู้ว่ารัฐประหารมันไม่มีความถูกต้องไม่มีความชอบธรรม

แต่ขอให้รัฐประหารแล้วทำให้คนที่พวกคุณเกลียดมีคดีได้ พวกคุณก็เอา

พอเค้าบอกจะให้กลับมาตัดสินคดีใหม่ในรัฐบาลพลเรือนพวกคุณก็ด่า

ถ้าคิดว่ามันผิดจริงจะกลัวการตัดสินใหม่ทำไม ประเทศไทยที่มันแบ่งออกเป็นฝั่งเป็นฝ่าย

ก็เพราะมีคนแบบพวกคุณนี่แหล่ะ ที่ไม่ยอมรับกติกาในระบอบประชาธิปไตย

ทุกวันนี้เผด็จการทำเรื่องเลวๆอะไรไว้บ้างถามว่าคุณรู้มั้ยหล่ะ เอาแค่การเลือกตั้งครั้งนี้

กกต สำนักผู้ตรวจการแผ่นดิน ทำเรื่องอะไรไปแล้วบ้างคุณรู้มั้ยหล่ะ

ในสมองพวกคุณมีแต่คำว่า "ทักษิณโกง" ส่วนคนอื่นโกงไม่เป็นไรเพราะไม่มีใครตัดสิน

ว่าผิด ว่าโกงนี่ ทั้งที่การกระทำมันคือการโกงเห็น โกงซึ่งหน้า โกงต่อหน้าต่อตา

แค่เพราะคนที่มีหน้าที่ต้องส่งเรื่องเข้ากระบวนการยุติธรรมบอกว่าไม่เป็นไรไม่ผิด

พวกคุณก็ไม่สนใจ อะไรจะทำตัวได้ทุเรศทุรับขนาดนี้

หนีคดี ปลุกระดม ดึงเจ้ามาเกี่ยวของการเมือง เพื่อนให้ตัวได้กลับประเทศ นี่คนดีหรอ?
4
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16031
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:12
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
เค้าก็เลือกเพื่อไทยกันเพราะทักษิณทั้งนั้นแหละ มีแต่พวกสลิ่มโง่ๆที่ทำเป็นรับไม่ได้  

ใช่เลยครับ เห็นด้วยสุดๆ ซึ่งมีแต่พวกเสื้อแดงเข้มๆ ที่ออกมาแถว่าพท กับคุณทักษิณ ไม่เกี่ยวข้องกัน
แก้ไขล่าสุดโดย batihgoal เมื่อ Sat Mar 23, 2019 11:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:14
batihgoal พิมพ์ว่า:
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
เค้าก็เลือกเพื่อไทยกันเพราะทักษิณทั้งนั้นแหละ มีแต่พวกสลิ่มโง่ๆที่ทำเป็นรับไม่ได้  

ใช่เลยครับ เห็นด้วยสุดๆ ซึ่งมีแต่....แดงโง่ๆ ที่ออกมาแถว่าพท กับคุณทักษิณ ไม่เกี่ยวข้องกัน  

แล้วก็วลีเท่ห์ๆ บอกไม่ก้าวข้ามทักษิณซักที ด่าคนอื่นโง่ ต่อไปนี้ใช้มุกนี้ไม่ได้แล้วนะ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:20
Chak Passing พิมพ์ว่า:
termotee พิมพ์ว่า:
Chak Passing พิมพ์ว่า:
ที่บอกไม่เกี่ยว ใครๆก็รู้น่า ว่าเกี่ยว555
อารมณ์เดียวกับมาร์คบอก ไม่จับกับทหาร แต่จับกับ สส พรรคทหาร นั่นแหละ555

พรรคทักกี้ จำนวน สส มาที่1แน่นอน แต่ได้เป็นรัฐบาลมั้ย ไม่รู้  

แถกันใหญ่ ทั้งออกตัวนำ ทั้งบ่ายเบี่ยง ขำจริงๆพวกเพื่อทักนี่  

แถ นี่หมายถึงผมหรอ
ผมว่า ผมไม่ได้ชอบพรรคทักกี้นะ ออกไปทางเกลียดด้วย
แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ชอบทหาร ผมเกลียดการบริหารงานของทหาร
และผมเลือกประชาธิปัตย์มาทุกสมัย
ยกเว้นครั้งแรกที่ได้เลือก ตอนปี1หรือ2นี่แหละ ที่เลือกไทยรักไทย ตั้งแต่โน้น

ผมหน่ะมองการเมืองเป็นการเมือง ไม่ได้มองแบบเป็นติ่งใคร
ผมมองว่าเสียงผมมีค่าเกินจะให้ใครจูงได้
ถ้าได้เคยอ่านความเห็นผมนะได้ จะรู้เลยว่าผมเอียงๆพรรคสีฟ้าด้วยซ้ำ
แต่ผมมองการเมืองเป็นการเมืองไง...  

ใจเย็นครับ ผมเข้าใจที่ท่านสื่อ ที่โคว้ทคือเห็นด้วยแล้ววิจารณ์ต่อว่ากลุ่มเพื่อทักเค้าพยายามหาทางลงให้เหนือหัวเค้าครับ 555
2
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 5906
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:24
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: One Love united .
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2373
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:26
ขยะแผ่นดิน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Glory, Glory Man Utd!
เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 1829
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:29
งานแต่งยังไม่เว้น
0
0
Manchester United
EPL 20 Times, UCL 3 Times, FA Cup 12 Times

แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:30

หนีคดี ปลุกระดม ดึงเจ้ามาเกี่ยวของการเมือง เพื่อนให้ตัวได้กลับประเทศ นี่คนดีหรอ?  

ตรงไหนที่ผมบอกว่าดี ไหนโควทมาสิ

หนีคดีที่เกิดขึ้นหลังมีการรัฐประหาร ผมคิดว่าถูกต้อง

ดึงสถาบันมาเกี่ยวข้องการเมือง อันนี้ไม่ทราบว่าคุณพูดถึงใครครับ เพราะถ้าคุณไม่โง่จน

เกินไปก็จะเห็นว่าไม่มีใครแม้แต่คนเดียวที่ไม่ดึงสถาบันลงมาในเกมการเมืองนี้

ปลุกระดมตรงไหนครับ ถ้าเป็นเรื่องตั้งแต่สมัยก่อนนู้นก่อนการรัฐประหารครั้งล่าสุดผมก็ว่ามันควรจบได้แล้วนะ

เพราะถ้าคุณไม่จบผมก็จะไล่ให้คุณไปเอาพวกทหารมาติดคุกให้ได้ก่อนค่อยมาพูดครับ

อันที่จริงผมจะเสียเวลามาคุยกับคนแบบคุณทำไม คนที่ไม่ได้ศรัทธาในระบอบประชาธิปไตย กับผมที่ศรัทธาในระบอบนี้เต็มร้อย มันไม่มีทางจะสื่อเหตุผลถึงกันได้อยู่แล้ว

0
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:34
ปลดปล่อยมันออกมาๆ รู้ว่าอัดอั้นกัน...
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: One Love united .
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2373
โพสเมื่อ: Sat Mar 23, 2019 11:35
ผิดๆซ้ำครับ
แก้ไขล่าสุดโดย หลังสน เมื่อ Sat Mar 23, 2019 11:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel