ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: すごい いたい
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 10189
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:14
[RE: เอาบัตรไปกาทั้งเล่ม ไม่ผิด - กกต]
บัดซบ ไปฟังเพลงหนักแผ่นดินไป๊
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: YNWA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Feb 2011
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 23:54
[RE: เอาบัตรไปกาทั้งเล่ม ไม่ผิด - กกต]
Xavi พิมพ์ว่า:
hellotommi พิมพ์ว่า:
umbrellazai พิมพ์ว่า:
มันเป็นบัตรเสียนะครับไม่ได้หย่อนหีบ
คือคนไม่รู้เรื่องไปลงคะแนนเสียง ถึงคิวที่เค้าจะรับบัตร แล้วกกต ที่จะฉีกบัตรให้ ตรงนั้นพอดีไปดูปัญหาตรงส่วนอื่น คนที่จะมาลงคะแนนเห็นบัตรวางอยู่ก็หยิบไปทั้งเล่มเลย แล้วก็เดินเข้าไปกาปกติเลย เดินออกมาจะหย่อนบัตร จนท. เห็นก็รีบเก็บมา ไม่ได้ให้หยีอนไปทั้งเล่ม

แล้ว กกต. เจตนาโกงตรงไหนครับนี่  

ขอเสริมนะครับ น่าจะเป็นเคสเดียวกับที่เป็นข่าวมีคนขโมยบัตรเลือกตั้ง

ก็อย่างที่ท่านเล่าครับ แต่น่าจะเป็นคนกาเอาเล่มมาคืนเองทั้งเล่ม เจ้าหน้าที่รับเล่มคืนมาพร้อมกับฉีกใบที่เค้ากาให้ไปหย่อนลงหีบ พอเจ้าหน้าที่แจกบัตรให้คนต่อไปถึงทราบว่าถูกกาไปแล้วทั้งเล่ม

จึงได้ดำเนินการตีเป็นบัตรเสียและส่งเล่มใหม่มาเปลี่ยน

กกต. จึงบอกว่าไม่ผิดเพราะไม่ได้มีเจตนาโกง เพราะเจ้าตัวเป็นคนนำเล่มกลับมาคืนเอง

บางท่านใจเย็นก็ได้ครับ ค่อยๆอ่านก่อน บางคนเล่นง้างมาหวดเอาๆ ไม่อ่านรายละเอียดเลย  

ถ้าคนเอาไปไม่ผิด ก็แสดงว่าผิดที่เจ้าหน้าทีที่ควบคุมการเลือกตั้ง ที่ไม่ดูแล กำกับ ควบคุม ให้การเลือกตั้งเป็นไปอย่างเรียบร้อย. ถึงขนาดเปิดโอกาสให้บัตรเลือกตั้งหายไปทั้งเล่มนี่ใช่เหรอครับ งานระดับประเทศแต่จัดแล้วมีปัญหาเยอะมาก คนเลยขาดความเชื่อมั่นใน กกต.ครับ  

ถ้าจะตำหนิในมุมนี้ผมเห็นด้วยครับ ผมแค่แย้งบางท่านที่ด่าถึงขนาดโกง หน้าด้าน

ปล. ผมไม่ใช่ติ่งทหารนะ แต่เรื่องบางเรื่องมันก็ต้องมีเหตุผลบ้าง หลายๆคนดูก็รู้ว่าอ่านแค่หัวข้อแล้วใส่เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel