ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: #SixTimes
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5112
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:19
เอาบัตรไปกาทั้งเล่ม ไม่ผิด - กกต
ถ้า คสช. ไม่ชนะเลือกตั้งจริงๆ ผมขอให้รัฐบาลจัดการพวกเฮียนี้ก่อนเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2005
ตอบ: 1466
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:22
[RE: เอาบัตรไปกาทั้งเล่ม ไม่ผิด - กกต]
พลิกขั้ว กกต. โดนเก็บแน่
ขี้ข้าทหารเอ้ย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เหมือนได้เกิดใหม่
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1353
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:24
[RE]เอาบัตรไปกาทั้งเล่ม ไม่ผิด - กกต
เท่าที่ผมเลือกตั้งล่วงหน้ามา ก่อนการหยอดบัตรใส่หีบ จะมีการเอาใบที่เรากาพับใส่ซองก่อน แล้วให้เจ้าหน้าที่คนสุดท้าย ติดเทปกาวที่ซองอีกรอบ

เพราะงั้นผมคิดว่า ในกรณีนี้ ตามขั้นตอนน่าจะลำบากถ้าคิดจะโกงจริงๆ โดยการเอาทั้งเล่มไปใส่หีบ คิดว่าเป็นไปได้ยาก

จากที่ผมไปเลือกตั้งที่หน่วยผมมาแล้วนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:29
[RE: เอาบัตรไปกาทั้งเล่ม ไม่ผิด - กกต]
TheBeatles29 พิมพ์ว่า:
55555555555555 ตรูทำไรได้มั่งนอกจากขำ  

ถ้าผมมั่นใจแล้วว่าไม่มีภาระอยู่ข้างหลัง ผมจะไปเป็น The arrow ไม่ก็ Catman

1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15072
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:31
Cafe1n พิมพ์ว่า:
ACM1899 พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องถามเลยว่ากาพรรคอะไร  

เพื่อไทย ?  

ถ้าเพื่อไทย วันรุ่งขึ้นคงโดนยุบพรรค
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:34
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2010
ตอบ: 4120
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:35
หลังวันที่24มีกลโกงอีกเยอะ รับรอง
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54131
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 18:41
รอดูมันจะโกงอะไรอีก
1
0
นักเตะอบจ.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 01 Feb 2011
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:02
umbrellazai พิมพ์ว่า:
มันเป็นบัตรเสียนะครับไม่ได้หย่อนหีบ
คือคนไม่รู้เรื่องไปลงคะแนนเสียง ถึงคิวที่เค้าจะรับบัตร แล้วกกต ที่จะฉีกบัตรให้ ตรงนั้นพอดีไปดูปัญหาตรงส่วนอื่น คนที่จะมาลงคะแนนเห็นบัตรวางอยู่ก็หยิบไปทั้งเล่มเลย แล้วก็เดินเข้าไปกาปกติเลย เดินออกมาจะหย่อนบัตร จนท. เห็นก็รีบเก็บมา ไม่ได้ให้หยีอนไปทั้งเล่ม

แล้ว กกต. เจตนาโกงตรงไหนครับนี่  

ขอเสริมนะครับ น่าจะเป็นเคสเดียวกับที่เป็นข่าวมีคนขโมยบัตรเลือกตั้ง

ก็อย่างที่ท่านเล่าครับ แต่น่าจะเป็นคนกาเอาเล่มมาคืนเองทั้งเล่ม เจ้าหน้าที่รับเล่มคืนมาพร้อมกับฉีกใบที่เค้ากาให้ไปหย่อนลงหีบ พอเจ้าหน้าที่แจกบัตรให้คนต่อไปถึงทราบว่าถูกกาไปแล้วทั้งเล่ม

จึงได้ดำเนินการตีเป็นบัตรเสียและส่งเล่มใหม่มาเปลี่ยน

กกต. จึงบอกว่าไม่ผิดเพราะไม่ได้มีเจตนาโกง เพราะเจ้าตัวเป็นคนนำเล่มกลับมาคืนเอง

บางท่านใจเย็นก็ได้ครับ ค่อยๆอ่านก่อน บางคนเล่นง้างมาหวดเอาๆ ไม่อ่านรายละเอียดเลย
4
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27352
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:16
Mirt3838 พิมพ์ว่า:
ไซ มึ้ง ซวย เสาะ พิมพ์ว่า:
คลิปพรรคลุงแจกเงิน เรื่องเงียบเลยนะ ยุคที่ประชาชนได้แต่อ้าปากค้าง...แต่ไม่สามารถทำอะไรกับคนกลุ่มนี้ได้เลย  

แบงค์ปลอมครับ ไม่ผิด  

แต่ใช้ชำระหนี้ตาทกฎหมายได้

1
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:47
hellotommi พิมพ์ว่า:
มันเป็นบัตรเสียนะครับไม่ได้หย่อนหีบ
คือคนไม่รู้เรื่องไปลงคะแนนเสียง ถึงคิวที่เค้าจะรับบัตร แล้วกกต ที่จะฉีกบัตรให้ ตรงนั้นพอดีไปดูปัญหาตรงส่วนอื่น คนที่จะมาลงคะแนนเห็นบัตรวางอยู่ก็หยิบไปทั้งเล่มเลย แล้วก็เดินเข้าไปกาปกติเลย เดินออกมาจะหย่อนบัตร จนท. เห็นก็รีบเก็บมา ไม่ได้ให้หยีอนไปทั้งเล่ม

แล้ว กกต. เจตนาโกงตรงไหนครับนี่  

ขอเสริมนะครับ น่าจะเป็นเคสเดียวกับที่เป็นข่าวมีคนขโมยบัตรเลือกตั้ง

ก็อย่างที่ท่านเล่าครับ แต่น่าจะเป็นคนกาเอาเล่มมาคืนเองทั้งเล่ม เจ้าหน้าที่รับเล่มคืนมาพร้อมกับฉีกใบที่เค้ากาให้ไปหย่อนลงหีบ พอเจ้าหน้าที่แจกบัตรให้คนต่อไปถึงทราบว่าถูกกาไปแล้วทั้งเล่ม

จึงได้ดำเนินการตีเป็นบัตรเสียและส่งเล่มใหม่มาเปลี่ยน

กกต. จึงบอกว่าไม่ผิดเพราะไม่ได้มีเจตนาโกง เพราะเจ้าตัวเป็นคนนำเล่มกลับมาคืนเอง

บางท่านใจเย็นก็ได้ครับ ค่อยๆอ่านก่อน บางคนเล่นง้างมาหวดเอาๆ ไม่อ่านรายละเอียดเลย  

มันก็ควรผิดฐานขโมยของราชการซิครับ ต่อให้เอามาคืนก็เถอะ กฏหมายไม่สามารถใช้คำว่าไม่รู้ได้ ยังไงก็ผิด แต่เขาบอกไม่ผิดก็เลยงงๆ

ถ้าจะบอกว่าโกงนั่นก็อาจจะเกินไปนิด แต่มันก็พอเป็นไปได้แต่ยังไม่เกิดผล
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ไม่ใช่คนที่ดีที่สุด แต่จะทำให้ดีที่สุด
เข้าร่วม: 12 Sep 2013
ตอบ: 2800
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:08
ล้างบาง กกต ปปช คสช
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16420
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:42
PO-Un-Pun* พิมพ์ว่า:
ผมขอสอบถามที่มาของ กกต ชุดนี้หน่อยครับ ทำไมหลายๆ เหตุการณ์ถึงดูเอื้อไปทางลุงหรอครับ  
คสช ตั้ง สนช สนช ตั้ง กกต ปปช และอื่นๆ
0
0
Do you hear the people sing ?
Kkt
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1127
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:10
[RE]เอาบัตรไปกาทั้งเล่ม ไม่ผิด - กกต
เริ่มหงุดหงิดกับคนพวกนี้มากขึ้นทุกวันๆ
รู้สึกอายเพื่อน อายลูก อายเพื่อนลูกมั่งมั๊ยว่ะ ที่ทำแบบนี้
รึรอบๆตัวก็มีแต่คนแบบนี้เหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 22:13
hellotommi พิมพ์ว่า:

ถ้าคนเอาไปไม่ผิด ก็แสดงว่าผิดที่เจ้าหน้าทีที่ควบคุมการเลือกตั้ง ที่ไม่ดูแล กำกับ ควบคุม ให้การเลือกตั้งเป็นไปอย่างเรียบร้อย. ถึงขนาดเปิดโอกาสให้บัตรเลือกตั้งหายไปทั้งเล่มนี่ใช่เหรอครับ งานระดับประเทศแต่จัดแล้วมีปัญหาเยอะมาก คนเลยขาดความเชื่อมั่นใน กกต.ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Xavi เมื่อ Thu Mar 21, 2019 22:15, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel