ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 4997
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:10
[Live] คลิปมาแล้ว ดีเบดช่อง3 ปชป Vs เพื่อไทย
blackhunter พิมพ์ว่า:
ทำไมสุดารัตน์ไม่เข้าใจคำตอบของประชาธิปัตย์

ขนาดผมยังเข้าใจเลย

คำตอบก็คือ ประชาธิปัตย์จะชูอภิสิทธิ์เป็นนายกเท่านั้น

และจะร่วมรัฐบาลกับพลังประชารัฐได้ก็ต่อเมื่อเค้ายอมชูอภิสิทธิ์เป็นนายกเหนือพลเอกประยุทธ์

ก็แค่นี้เอง  

ถ้า ปชป ไม่ทำตามคำพูดล่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2010
ตอบ: 358
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:11
[RE: คลิปมาแล้ว ดีเบดช่อง3 // Live Amarin ดีเบด ต่อ]
moonumber_8 พิมพ์ว่า:
batihgoal พิมพ์ว่า:
หลังสน พิมพ์ว่า:
ขอถามตรงนี้ครับ พวกท่านคิดว่า พท.ถ้าเกิดได้เป็นรัฐบาล จะแก้กฏหมายนิรโทษกรรมไหมครับ จะได้ประกอบการตัดสินใจเลือกครับ  

จะเหลือหรอ มีใครลงทุนไม่หวังผลตอบแทนบ้าง? แต่เชื่อว่าไม่ใช่ในปีแรกที่บริหารแน่ๆ คงต้องการความนิ่งของมวลชนก่อน  

ผมเชื่อว่าไม่เเก้ครับ ด้วยความที่รัฐธรรมนูญฉบับนี้ เป็นฉบับที่ออกเเบบมาต้องผสมรัฐบาล ทำให้เสียง ในการเเก้ไม่เป็นเอกฉันท์ เเบบตอนรอบที่นายกปูเป็นเเน่นอน เเละหัวเรือของเพื่อไทยรอบนี้ ไม่สุดโต่งขนาดชุดนั้น  

ยังไงก็ไม่แก้ บทเรียนมีไว้ให้จำ ไม่ใช่ทำอีก

Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2010
ตอบ: 358
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:12
[RE: คลิปมาแล้ว ดีเบดช่อง3 // Live Amarin ดีเบด ต่อ]
zasd พิมพ์ว่า:
หลายคนมองว่าถึงทางตัน

ผมเสนอทางเลือกใหม่

-นายกคนนอก-(คนที่อยู่นอกรายชื่อนายก)

ใช้เสียงโหวต 500 จาก 750

-หาคนกลางที่ทุกฝ่ายยอมรับมา ฝ่าทางตันตรงนี้ไปก่อน(ให้ลุงโดนตอน ม.44ก่อน)

หลังจากนั้นมาว่ากันอีกที  

แล้วคนนอกที่เอามานั้น จะทำยังไงให้ถูกคนทุกฝ่ายได้ครับ?

แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8192
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:21
OverAll พิมพ์ว่า:

-นายกคนนอก-(คนที่อยู่นอกรายชื่อนายก)

-หาคนกลางที่ทุกฝ่ายยอมรับมา ฝ่าทางตันตรงนี้ไปก่อน(ให้ลุงโดนตอน ม.44ก่อน)

แล้วคนนอกที่เอามานั้น จะทำยังไงให้ถูกคนทุกฝ่ายได้ครับ?  

ไม่มีถูกใจคนทุกฝ่ายครับ

มีแต่คนที่ได้รับโหวตเกิน 501 เสียงถึงจะได้เป็นนายก
(จะถูกใจใครไม่ถูกใจใครก็ต้องยอมรับแล้ว เพราะมันเป็นกติกาที่คสช.สร้างมา)

นี่คือวิถีของรธน.ฉบับนี้ครับ (เราทำอะไรไม่ได้แล้วครับ)

ให้พรรคที่มีเสียงเกิน 25เสียง เสนอรายชื่อมาพรรคละ 1ชื่อ

ใครได้โหวตถึง 501 ก็ได้เป็นนายก

ถ้ายังไม่ยอมรับกัน ก็ถึงทางตัน

ประยุทธจะยังคงเป็นนายกพร้อม ม.44 ในมือ

ถ้าหาไม่ได้ ประยุทธก็อยู่ต่อ 10 ปี 20 ปี 30ปี ไม่มีใครไปไล่แกได้
เพราะแกจะยังคงเป็น คสช.ตลอดไป จนกว่าจะมีการโปรดเกล้านายกคนใหม่
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8192
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:28
timematoom พิมพ์ว่า:

จะให้ย้อนกลับไปอยู่ยุคประชาธิปไตยครึ่งไป แบบที่สมัยเปรมได้เป็นนายกไปเรื่อยๆงั้นเหรอ?  

ถ้าไม่มีฝ่ายใดรวมเสียงได้เกิน 376

ประยุทธก็ยังคงเป็นนายก พร้อม ม.44 ในมือตลอดไปครับ

สิ่งที่ต้องทำอันดับแรกคือ

1.ยุบคสช.ออกไปก่อน
2.ยุบ ม.44 ให้ได้

ซึ่งทั้ง2อย่าง

จะทำได้หลังมีการโปรดเกล้าตำแหน่งนายกคนใหม่เท่านั้นครับ

ผมจึงเสนอว่า ถ้าเราไม่เอาประยุทธ ไม่เอาสุดารัตน์ ไม่เอามาร์ค แล้วเราจะทำอะไรได้ต่อไป

นั่นคือหานายกคนนอกจากพรรคการเมือง

ถ้าเราไม่หาทางออก เราก็จะอยู่กับประยุทธต่อไป ตลอดชีวิตครับ
เพราะ รธน.ไม่บังคับให้แกมีกำหนดเวลา
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1111
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:56
GD_The09 พิมพ์ว่า:
ทำไมสุดารัตน์ไม่เข้าใจคำตอบของประชาธิปัตย์

คำตอบก็คือ ประชาธิปัตย์จะชูอภิสิทธิ์เป็นนายกเท่านั้น

และจะร่วมรัฐบาลกับพลังประชารัฐได้ก็ต่อเมื่อเค้ายอมชูอภิสิทธิ์เป็นนายกเหนือพลเอกประยุทธ์

ก็แค่นี้เอง  

ถ้า ปชป ไม่ทำตามคำพูดล่ะครับ  

ไม่มีทางรู้จนกว่าจะเลือกครับ

เหมือนเลือก พท. ก็ไม่มีทางรู้ว่าจะพาคนไกลกลับมามั้ย

เหมือนเลือกอนาคตใหม่ที่ต้องลองว่าจะทำได้จริงมั้ย

ถ้าอยากรู้คงต้องเลือกครับ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11586
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 19:58
ไพบูลย์ นี้ เป็นผู้ฟังที่ดีเลยนะ คือ เวลาพูดก็พูดสุดพลัง
เเต่เวลาฟังคนอื่นไม่ขัดใครเลยนะ
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10291
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:04
PunchxTem พิมพ์ว่า:
ไพบูลย์ นี้ เป็นผู้ฟังที่ดีเลยนะ คือ เวลาพูดก็พูดสุดพลัง
เเต่เวลาฟังคนอื่นไม่ขัดใครเลยนะ  

ฟังหูซ้ายทะลุหูขวามั้งครับ คล้ายๆใครจะคิดยังไงกรูไม่สน แต่ผมขำมาก "ธนาธรเป็นคนเก่งมีความสามารถ แต่ลุงตู่เก่งกว่า"
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2009
ตอบ: 1436
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:17
หลังเลือกตั้งหวังว่าจะไม่ได้เห็น ไพบูลย์ในสภานะ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 5941
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:17
timematoom พิมพ์ว่า:

จะให้ย้อนกลับไปอยู่ยุคประชาธิปไตยครึ่งไป แบบที่สมัยเปรมได้เป็นนายกไปเรื่อยๆงั้นเหรอ?  

ถ้าไม่มีฝ่ายใดรวมเสียงได้เกิน 376

ประยุทธก็ยังคงเป็นนายก พร้อม ม.44 ในมือตลอดไปครับ

สิ่งที่ต้องทำอันดับแรกคือ

1.ยุบคสช.ออกไปก่อน
2.ยุบ ม.44 ให้ได้

ซึ่งทั้ง2อย่าง

จะทำได้หลังมีการโปรดเกล้าตำแหน่งนายกคนใหม่เท่านั้นครับ

ผมจึงเสนอว่า ถ้าเราไม่เอาประยุทธ ไม่เอาสุดารัตน์ ไม่เอามาร์ค แล้วเราจะทำอะไรได้ต่อไป

นั่นคือหานายกคนนอกจากพรรคการเมือง

ถ้าเราไม่หาทางออก เราก็จะอยู่กับประยุทธต่อไป ตลอดชีวิตครับ
เพราะ รธน.ไม่บังคับให้แกมีกำหนดเวลา

ลองแง้มๆ ชื่อในใจ คนนอกที่ท่านว่าสักชื่อสองชื่อได้ไหมครับ ที่ว่ากลางๆ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1111

ก็แค่นี้เอง  

ผมว่ามี 3 จำกลุ่มใหญ่ๆ สำหรับคนที่บอกว่าไม่เข้าใจ

1. คนที่ไม่แน่ใจว่า การที่อภิสิทธิ์เป็นนายกแล้วจะหยุดการสืบทอดอำนาจได้จริงมั้ย

2. คนที่เข้าใจ แต่ไม่ชอบใจ เพราะ ตัวเอง หรือ พรรคที่ตัวเองเชียร์อาจจะเสียประโยชน์ ไม่ได้เป็นตามที่คาด จากการรวมกันของ 2 พรรคนี้ ทั้งๆที่ ก็รู้อยู่เต็มกลืนว่า พรรคใหญ่ แต่เสียงไม่พอตั้งรัฐบาลก็จบนะ ไม่เกี่ยวกับประชาชนเลือกมามากกว่า มากกว่าแต่ไม่พออ่ะ ให้ทำไง

3. คนที่เข้าใจ แต่ไม่ยอมรับลงตู่ทั้งพรรคทั้งคน บวกกับไม่ชอบ ปชป เล็กน้อย ก็จะตีโพยวาาไม่เข้าใจ แต่จริงๆ แล้ว คือ แค่ไม่ชอบใจ และมีแนวโน้มอยากลองของใหม่ๆ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:31
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:
hulehaha พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่ายังไงการพาทักษิณกลับบ้านก็เป็นโปรเจ็คหลักของเพื่อไทย อยู่ที่ว่าจะเป็นวิธีใด  

ถ้างั้นก็เข้าลูปเดิมครับ วงจรอุบาทว์  

ได้ดูเปล่าเฮีย

คุณหญิงเขาประกาศแล้วว่าไม่ทำนิรโทษกรรม ไม่อยากให้เป็นเงื่อนไขในการเป่านกหวีดอีก

"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:34
ขอถามตรงนี้ครับ พวกท่านคิดว่า พท.ถ้าเกิดได้เป็นรัฐบาล จะแก้กฏหมายนิรโทษกรรมไหมครับ จะได้ประกอบการตัดสินใจเลือกครับ  

จะเหลือหรอ มีใครลงทุนไม่หวังผลตอบแทนบ้าง? แต่เชื่อว่าไม่ใช่ในปีแรกที่บริหารแน่ๆ คงต้องการความนิ่งของมวลชนก่อน  

คุณหญิงเขาประกาศแล้วว่าไม่ทำนิรโทษกรรม สรุปต่อให้ประกาศตรงๆก็ไม่เชื่อหรอ
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15951
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 20:46
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:

คุณหญิงเขาประกาศแล้วว่าไม่ทำนิรโทษกรรม สรุปต่อให้ประกาศตรงๆก็ไม่เชื่อหรอ

ถ้าประกาศกันตรงๆ ไม่อ้อมแอ้มเหมือนที่ผ่านมา ก็เชื่อครับ และรอดูผลงานตอนแม่ยายผมขึ้นเป็นนายกเลย ซึ่งหวังว่าจะเป็นนายกหญิงคนที่2 ของประเทศ ที่ทำได้ดีกว่าคนแรกมากๆๆๆๆ
รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 21:00
ปชป แม่มม ห่วยแตกกกกกกก ไหลไปเรื่อยอะ ตอบตรงคำถามมั่งไม๊อะ
I'm much more me when I'm with you

YNWA

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel