ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 23:44
ถูกแบนแล้ว
[RE: 'น้ามู'เล็งคัมแบ็คคุมทีมซัมเมอร์นี้-เผยปัดมา 3-4 ข้อเสนอแล้ว]
โชว์ผลงานกลบปากหน่อยครับพ่อมู
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YA GUNNER YA
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 521
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 23:47
[RE: 'น้ามู'เล็งคัมแบ็คคุมทีมซัมเมอร์นี้-เผยปัดมา 3-4 ข้อเสนอแล้ว]
อยากเห็นน้าคุมทีมที่ไม่ให้เงินใช้เหลือเกิน อยากจะเห็นฝีมือจริงๆมาก มีความสามารถดึงศักยภาพนักเตะออกมาไหม หรือแก้เกมเปลี่ยนรูปแบบเป็นเกมบุก อยากรู้จริงๆไม่ได้จะประชดนะ ที่บอกได้แชมป์โน้นนี้ถ้าไม่ได้ใช้เงินจะเหลือสักกี่แชมป์

เสือมันไปอยู่ที่ไหนมันก็คือเสือ ไม่ใช่เป็นเสือแค่ตอนมีเงินใช้
0
0
Model: Emily Ratajkowski
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2582
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 23:59
[RE]'น้ามู'เล็งคัมแบ็คคุมทีมซัมเมอร์นี้-เผยปัดมา 3-4 ข้อเสนอแล้ว
เชลซีป่ะวะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Hanoman Red Devil
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 00:00
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
เห็นธงโปรตุเกสหน้าข่าวก็นึกว่าจะไป เบนฟิกา หรือ ปอโต้ หรือทีมชาติโปรตุเกส

เอาแค่น้ามูเป็นคนโปรตุกรีส ก็ใส่ธรงโปรตุเกตุหรอ

เห็นด้วยครับ
ผมเองก็นึกว่าแกดีลกะสโมสรในโปรตุเกส
แบบนี้น่าใส่ธงอินเตอร์ในข่าวมากกว่า

แต่เคารพคนแปลข่าวลงครับ
เค้าคนทำงาน
แต่เห็นด้วยกับเม้นท์ท่าน
และผมคนอ่านข่าวรู้สึกแบบนั้น

ผิดถูกชี้แนะครับ
1
0

'Only true champions come out and show their worth after defeat and I expect us to do that.'Sir Alex Ferguson
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34581
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 00:04
sassyboy20 พิมพ์ว่า:
เห็นธงโปรตุเกสหน้าข่าวก็นึกว่าจะไป เบนฟิกา หรือ ปอโต้ หรือทีมชาติโปรตุเกส

เอาแค่น้ามูเป็นคนโปรตุกรีส ก็ใส่ธรงโปรตุเกตุหรอ

ผมเองก็นึกว่าแกดีลกะสโมสรในโปรตุเกส
แบบนี้น่าใส่ธงอินเตอร์ในข่าวมากกว่า

เค้าคนทำงาน

ผมไม่ได้แขวะอะไรเช่นดันครับ แซวเฉยๆ เพราะผมก็เข้าใจผิด

เอาจริงๆคนส่วนใหญ่เค้าไม่ค่อยอ่านเนื้อหาหรอก อ่านแค่หัวข้อมากกว่า

ใส่ธงแบบนี้มีเข้าใจผิดแน่นอน แก้ไขกันไปครับ

ผมแนะนำเฉยๆครับ ดีนะผมกดเข้ามาอ่า่นเล่นๆพอดี
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9431
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 00:12
ถูกแบนแล้ว
'น้ามู'เล็งคัมแบ็คคุมทีมซัมเมอร์นี้-เผยปัดมา 3-4 ข้อเสนอแล้ว
ถ้าไปอินเตอร์ผมจะตามเชียร์เลยเอา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กรรมกรข่าว
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2007
ตอบ: 608
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 00:40

เค้าคนทำงาน

ผมไม่ได้แขวะอะไรเช่นดันครับ แซวเฉยๆ เพราะผมก็เข้าใจผิด

เอาจริงๆคนส่วนใหญ่เค้าไม่ค่อยอ่านเนื้อหาหรอก อ่านแค่หัวข้อมากกว่า

ใส่ธงแบบนี้มีเข้าใจผิดแน่นอน แก้ไขกันไปครับ

ผมแนะนำเฉยๆครับ ดีนะผมกดเข้ามาอ่า่นเล่นๆพอดี  

ปกติจะเรียงความสำคัญตามลีกกับสโมสร ถ้าไม่เข้าข่ายพวกนั้นก็ใช้สัญชาติคนที่ถูกพูดถึง หรือถ้าไม่มีอีกของตัวคนพูด เป็นแบบนี้มาตลอดครับ

ก่อนหน้านี้ข่าวเวนเกอร์จะคัมแบ็คหรือข่าวคอนเต้ ก็ใช้ธงอิงตัวคนพูดเช่นกัน

ก็เข้าใจที่เข้าใจผิดนะครับ หลายคนจะชินเพราะส่วนใหญ่ใช้ในกรณีลีกกับสโมสร แต่ก็เป็นการใช้ตามปกติ
3
0

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 02:08
ทีมชาติมั้ย จะว่าไปตอนนี้ใครคุมโปรตุเกสหว่า เสียดายโด้อายุเริ่มเยอะแล้ว โปรตุเกสตัวใหม่ ๆ ที่ขึ้นกันมาดูใช้ได้เลย

แต่ถ้าเชียร์สุดก็ไปอินเตอร์อีกรอบเหอะจ่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34062
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 02:45
มาเอฟเวอร์ตั้นไหม

อยากมีดาร์บี้เมือง เดือดๆแบบเมืองอื่นบ้าง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 03:21
PSG ก็น่าจะดีนะครับน้า มีงบใช้จุใจแน่นอน เป้าหมายทีมก็ยิ่งใหญ่ท้าทายด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Murinye เมื่อ Thu Mar 21, 2019 03:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
ตอบ: 3341
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 03:35
[RE]'น้ามู'เล็งคัมแบ็คคุมทีมซัมเมอร์นี้-เผยปัดมา 3-4 ข้อเสนอแล้ว

เค้าคนทำงาน

ผมว่านักข่าวเค้าก็ทำถูกแล้วนะครับ เพราะข่าวนี้ไม่ได้บ่งบอกเจาะจงว่ามูรินโย่สนใจสโมสรไหนหรือมีสโมสรใดติดต่อมาในเนื้อข่าว แต่ข่าวพูดถึงว่าแกปฏิเสธมา3-4สโมสร ก็คงต้องใส่ธงชาติของสัญชาติคนที่ถูกกล่าวถึง ส่วนเนื้อข่าวประโยคนึงที่บอกเรื่องอินเตอร์ อันนี้ไม่น่าจะใช่ใจความสำคัญของข่าวเพราะเป็นการกล่าวเหมือนพูดลอยๆแบบคาดคะเนซึ่งไม่ได้เป็นเนื้อข่าวที่กล่าวถึงมูรินโย่ว่ากำลังตกเป็นที่ต้องการหรือดีลกันอยู่

แล้วก็ขอแย้งนิดนึงครับตรงที่บอกว่าคนส่วนใหญ่อ่านแต่หัวข้อ ผมว่าจริงๆแล้วไม่น่าจะใช่นะครับ คนที่เข้าเว็บบอร์ดมาส่วนใหญ่ก็อ่านข่าวอยู่แล้ว จะอ่านมากอ่านน้อยอ่านครบทุกบรรทัดไหมนั่นน่าจะเป็นอีกเรื่องครับ

ที่อธิบายเพราะอยากแย้งให้ฟัง ไม่ได้ว่าหรืออะไรท่านนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29842
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 04:09
Annonymous699 พิมพ์ว่า:
อยากเห็นน้าคุมทีมที่ไม่ให้เงินใช้เหลือเกิน อยากจะเห็นฝีมือจริงๆมาก มีความสามารถดึงศักยภาพนักเตะออกมาไหม หรือแก้เกมเปลี่ยนรูปแบบเป็นเกมบุก อยากรู้จริงๆไม่ได้จะประชดนะ ที่บอกได้แชมป์โน้นนี้ถ้าไม่ได้ใช้เงินจะเหลือสักกี่แชมป์

เสือมันไปอยู่ที่ไหนมันก็คือเสือ ไม่ใช่เป็นเสือแค่ตอนมีเงินใช้  

ผมเคยโพสแบบนี้เมื่อหลายปีก่อน..
ตอนนั้นโดนยูสท่านนึงตอบกลับว่า คนระดับน้ามูจะลดตัวไปทำทีมเล็กทำไม
น้ามูได้มากี่แชมป์แล้ว ไม่จำเป็นต้องทำแบบนั้นเหมือนโค้ชระดับกลางๆ
ผมนี่เอ๋อไปเลยครับ..จริงๆ ก็แค่อยากรู้แบบท่านว่า แค่นั้นเอง
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
ตอบ: 54878
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 04:57
ทำไมผมเห็นโลโก้ธงชาติโปรตุเกส ก็คิดว่าแค่เป็นสัญชาติของน้ามูเฉยๆ

ถ้าตามข่าวมูก็บอกเองว่าเคยบอกปัดข้อเสนอทีมในโปรตุเกสมาก่อนหน้านี้แล้ว ยิ่งไม่น่าโยงใหญ่
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 07:48
อยากเห็นแกในเยอรมันกับบาเยินอะ 555 คงเป็นไปได้ยากมาก
0
0
นักเตะอบต.
Status: รักกัน รักกัน
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 3543
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 11:26
งง คือบางคนบอกให้ไปคุมทีมไม่มีเงิน จะได้รู้ว่าจะเก่งได้แชมป์ป่าว
ทำไมคุมทีมมีเงินแล้วโชว์ผลงานไม่ได้เหรอ? หรือเงินไม่จำเป็นต่อการทำทีม
จะเป็นทีมแชมป์ได้ ไม่ใช่ว่ามันต้องมีในหลายๆด้านเหรอ แค่มีเงินก็เป็นแชมป์ได้เหรอ
งั้นทีมใหญ่ๆมีเงินเยอะๆ เค้าจะจ้างโค้ชเก่งๆ แพงๆ มีชื่อเสียงไปทำไม

แล้วยิ่งเหตุผลส่วนตัวของคนทำงานด้วยแล้ว
ใครๆก็ต้องหวังความก้าวหน้า อยากอยู่บริษัทดีๆ ใหญ่ๆ มั่นคง มีรายได้สูงๆกันทั้งนั้น
อย่าเอาแต่ความสะใจเด้อ ใจเขาใจเรา
แก้ไขล่าสุดโดย omega3 เมื่อ Thu Mar 21, 2019 11:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel