ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: กรูดริปแฟ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 58
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 15:29
[RE: ROV : สอนสเตปการเล่น เซฟิร่า หน่อยครับ]
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
[O]ISHITA[N] พิมพ์ว่า:
เล่นแล้วไม่หนุกเลย เล่นเมจก็อยากโป้งป้างๆ สาดสกิลแรงๆ  

พอไปจับดาซี่ คนละอารมณ์เลยครับ  

ผมว่าอยู่ที่สไตล์การเล่นด้วยนะ ผมเล่นเซฟีร่า วินเรท 67 มั้ง ซื้อดาซี่มาเล่นไม่เป็น เล่น 3 เกมแพ้หมด เลิกเล่นเลย 555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2293
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 15:50
[RE: ROV : สอนสเตปการเล่น เซฟิร่า หน่อยครับ]
ไม่ยากครับ เน้นหลังใช้สกิลกดตีธรรมดาบ่อยๆ แล้วต้องท่องเอาไว้เป็นเมจติ๋ม เน้นถอยตอดไปเรื่อยๆ อย่าห้าว อย่าหิว พยายามกะระยะสกิลให้ได้ทั้ง 1 และสอง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 15:57
The~Freesoul~ พิมพ์ว่า:
เล่นแล้วไม่หนุกเลย เล่นเมจก็อยากโป้งป้างๆ สาดสกิลแรงๆ  

พอไปจับดาซี่ คนละอารมณ์เลยครับ  

ผมว่าอยู่ที่สไตล์การเล่นด้วยนะ ผมเล่นเซฟีร่า วินเรท 67 มั้ง ซื้อดาซี่มาเล่นไม่เป็น เล่น 3 เกมแพ้หมด เลิกเล่นเลย 555  

ดาซี่ถ้าเล่นแบบดุดันใครแหลมมาพร้อมจัดแทบทุกสกิล ตัวมันจะโกงมากๆ

ถ้าเล่นแบบทรงๆกล้าๆกลัวๆเล่นแต่คลีป มันจะกลายเป็นตัวธรรมดาทันที

มันเป็นตัวที่ดาเมทแรงที่สุดในเมจทั้งหมด จริงๆสกิล2ไม่ได้ใช้ยากขนาดนั้น แรกๆผมก็เป็นอยู่ๆไปวางสกิล2แบบดื้อๆ ใครมันจะอยู่กับที่ระให้มันระเบิด *0*
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: กรูดริปแฟ
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 58
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 16:04
The~Freesoul~ พิมพ์ว่า:

ดาซี่ถ้าเล่นแบบดุดันใครแหลมมาพร้อมจัดแทบทุกสกิล ตัวมันจะโกงมากๆ

ถ้าเล่นแบบทรงๆกล้าๆกลัวๆเล่นแต่คลีป มันจะกลายเป็นตัวธรรมดาทันที

มันเป็นตัวที่ดาเมทแรงที่สุดในเมจทั้งหมด จริงๆสกิล2ไม่ได้ใช้ยากขนาดนั้น แรกๆผมก็เป็นอยู่ๆไปวางสกิล2แบบดื้อๆ ใครมันจะอยู่กับที่ระให้มันระเบิด *0*  

เดียวจะลองศึกษาใหม่ดูครับ ดุดันไปก็แจกผมอะ ขนาดดูแมพแล้วนะก็มีพลาดตลอด
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15960
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 16:24
[RE]ROV : สอนสเตปการเล่น เซฟิร่า หน่อยครับ
ถ้าเล่นไม่เก่ง ไม่แน่น ผมแนะนำให้ออกอโกนี่เลยกลังอโพ

จะได้ยืนนานขึ้น ตายยากขึ้น

รองเท้ากัน cc น่าจะดีสุดนะ

เอาไว้เวลาโดนล้วงจะได้ลดเวลาสตั๊น กดอัลติทัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7469
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 17:21
ปล่อยนกตอดไปเรื่อยๆอะครับ กับสกิลสองให้โดนอะครับ เล่นง่ายมากๆ

แต่จะให้เซียนๆอาจจะต้องฝึกเยอะๆหน่อย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15233
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 17:25
ROV : สอนสเตปการเล่น เซฟิร่า หน่อยครับ
เซฟิร่าแนวตอดๆ แต่ยืนนาน สกิลวงน้ำช่วยในทีมไฟต์ได้เยอะ สกิล 1 ตามเป้าหมาย ส่วนสกิล 3 เซฟตัวเองกับเพื่อน เรียกว่าสมดุลสุดๆล่ะ ลองเล่นไป 2-3 ตา โอเคเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 16821
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 17:49
เล่นโรม ใส่รูนแทงค์ จบเกมดาเมจเยอะสุดในทีม โคตรโกง
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 2199
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 18:58
[RE]ROV : สอนสเตปการเล่น เซฟิร่า หน่อยครับ
จัดไปครับ ตอนนี้เซฟีร่าผมอยู่อันดับ 40 ประเทศแล้ว อิอิ อวดทุกกระทู้ที่ถามถึงตัวนี้ 555 ซึ่งมันเล่นได้สองหน้าที่นะครับตัวนี้ แต่ผมขออธิบายตำแหน่งเมจมิดเลนละกันนะครับ

- เอามาเล่นมิดเลนมันจะรีดดาเมจได้สุดมากกกกกกก ผมเคยทำดาเมจ 50% ต่อเกมมาแล้ว คอมโบผมจะ 2-1 ตอดไปเรื่อยๆ อันติเอาไว้ปิดคิลครับ หรือเอาไว้ฆ่าในป้อมแล้วฟลิกเกอร์ออกมา หรือเอาไว้หลอกล่อฝ่ายตรงข้ามให้ใช้สกิลมาก็ได้นะครับ ฝั่งมันหมดสกิลเพื่อนเราซ้อน สบายครับชนะไฟท์

- ไอเทมเกมนำ: orb, รองเท้าลดคูลดาวน์, อะโพคาลิป, บูมสติ๊ก (สำคัญ), มงกุฎทอง, เจาะเวทย์ ทริกคือให้ออกลูกแก้วทองมาก่อน จากนั้นไปออกรองเท้าเต็ม แล้วอย่าพึ่งออกลูกแก้วเต็มนะครับ ให้ไปออกดาบเล็ก (trick blade) ก่อน เพื่อรีดดาเมจจากสกิลหนึ่งและเอาพาสซีฟของดาบเล็กที่หลังจากใช้สกิลการโจมตีปกติครั้งถัดไปจากบวกดาเมจเวทย์ 50% (ถ้าจำไม่ผิด) เพื่อทดแทนดาเมจที่ขาดหายไปในช่วงต้นเกมครับ แล้วค่อยไปออกลูกแก้วเต็ม แล้วหลังจากที่ได้บูมสติ๊กมาแนะนำให้เล่นแบบ Aggressive เลยครับ บู๊ให้ยับเพราะเราเกมนำและเรากำลังแรงมากกก

- ไอเทมเกมตาม: orb, รองเท้าลดคูลดาวน์, ดาบอะโพ, อะโกนี่, ลูกแก้ว, เจาะเวทย์ ถ้าเกมตามเราจะไม่ค่อยมีดาเมจครับ แล้วฝั่งมันนี่เบิสเราทีเดียวตายได้เลย และช่วงกลางเกมมันเริ่มมีเกาะกันแล้ว เลยให้ออกอะโกนี่มาครับ เพราะได้เกราะและตีเป็นเปอร์เซนต์เลือด

ปล. ถ้าเจออรัมหรือรอเรียลอย่าลืมออกตัดฮีลเน้อ ผมแนะนำออกแทนมงกุฏครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 3700
โพสเมื่อ: Wed Mar 20, 2019 10:28
EverybodyEverythings พิมพ์ว่า:
จัดไปครับ ตอนนี้เซฟีร่าผมอยู่อันดับ 40 ประเทศแล้ว อิอิ อวดทุกกระทู้ที่ถามถึงตัวนี้ 555 ซึ่งมันเล่นได้สองหน้าที่นะครับตัวนี้ แต่ผมขออธิบายตำแหน่งเมจมิดเลนละกันนะครับ

- เอามาเล่นมิดเลนมันจะรีดดาเมจได้สุดมากกกกกกก ผมเคยทำดาเมจ 50% ต่อเกมมาแล้ว คอมโบผมจะ 2-1 ตอดไปเรื่อยๆ อันติเอาไว้ปิดคิลครับ หรือเอาไว้ฆ่าในป้อมแล้วฟลิกเกอร์ออกมา หรือเอาไว้หลอกล่อฝ่ายตรงข้ามให้ใช้สกิลมาก็ได้นะครับ ฝั่งมันหมดสกิลเพื่อนเราซ้อน สบายครับชนะไฟท์

- ไอเทมเกมนำ: orb, รองเท้าลดคูลดาวน์, อะโพคาลิป, บูมสติ๊ก (สำคัญ), มงกุฎทอง, เจาะเวทย์ ทริกคือให้ออกลูกแก้วทองมาก่อน จากนั้นไปออกรองเท้าเต็ม แล้วอย่าพึ่งออกลูกแก้วเต็มนะครับ ให้ไปออกดาบเล็ก (trick blade) ก่อน เพื่อรีดดาเมจจากสกิลหนึ่งและเอาพาสซีฟของดาบเล็กที่หลังจากใช้สกิลการโจมตีปกติครั้งถัดไปจากบวกดาเมจเวทย์ 50% (ถ้าจำไม่ผิด) เพื่อทดแทนดาเมจที่ขาดหายไปในช่วงต้นเกมครับ แล้วค่อยไปออกลูกแก้วเต็ม แล้วหลังจากที่ได้บูมสติ๊กมาแนะนำให้เล่นแบบ Aggressive เลยครับ บู๊ให้ยับเพราะเราเกมนำและเรากำลังแรงมากกก

- ไอเทมเกมตาม: orb, รองเท้าลดคูลดาวน์, ดาบอะโพ, อะโกนี่, ลูกแก้ว, เจาะเวทย์ ถ้าเกมตามเราจะไม่ค่อยมีดาเมจครับ แล้วฝั่งมันนี่เบิสเราทีเดียวตายได้เลย และช่วงกลางเกมมันเริ่มมีเกาะกันแล้ว เลยให้ออกอะโกนี่มาครับ เพราะได้เกราะและตีเป็นเปอร์เซนต์เลือด

ปล. ถ้าเจออรัมหรือรอเรียลอย่าลืมออกตัดฮีลเน้อ ผมแนะนำออกแทนมงกุฏครับ

ดูอันดับตัวเองยังไงหรอครับท่าน พอดีผมหยุดเล่นไปนานมาก
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2019 11:30
เป็นตัวที่เล่นโคตรง่าย ตายโคตรยาก ครับตัวนี้ เพียงแต่จุดที่น่าขัดใจคือมันเป็นเมจที่
ดาเมจไม่ได้โป้งป้างเน้นคิล ออกแนวตอดเรื่อยๆ กดดันคุมโซนมากกว่า หลักๆเลยสกิล 2
ได้ใช้ให้โดน และ ยืนตำแหน่งให้ดี กับจ่ายอัลติเคลียสกิลฝั่งตรงข้ามให้ได้มากที่สุด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel