ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2954
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:16
[RE: ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ]
Spoil
KiangBridge พิมพ์ว่า:
REGIAvichi พิมพ์ว่า:
toffyman พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆนะ ผมค่อนข้างมองโลกเปิด

แค่หยิบกระดาษใบนึง อยากทำไรก็ทำเหอะ
ความรู้ไม่ได้เปลี่ยน เพิ่ม ลดลง ทำไรทำเถอะ ยกเว้นทำผิดกฎหมาย

ผมมองแค่ว่า ผลผลิตจากมหาลัยนี้ มีคุณภาพแค่ไหนในการทำงาน
สุดท้ายแล้วรับงานมา ทำได้ดีแค่ไหนกับความรู้ที่เรียนมา  

ในกรณีนี้ผมมองกลับกันนะ มันเหมือนต้องอยู่ในกฎ ระเบียบที่เค้าวางไว้ถ้าคุณอยากอยู่ร่วมงานนี้ในหอประชุม ถ้าไม่งั้นก็ใส่ชุดครุยถ่ายกับเพื่อนๆ เสร็จแล้วไม่ต้องเข้างานให้เค้าส่งใบปริญญามาที่บ้านก็ได้ คุณภาพของคนไม่ต่างกันหรอก แต่ไหนๆคิดจะเข้าไปรับแล้วควรจะให้เกียรติบ้าง มันผิดกาละเทศะนะ  

ผมชอบคนที่หัวสมองน่ะท่าน

มหาลัยโทโด ที่ญี่ปุ่นติดอันดับ10ของโลก
นศ.จบ แต่งคอสเพย์รับปริญญากันสนุกสนาน ท่ารับแต่ละคนนี่สุดๆจริงๆ

สุดท้ายพวกเค้าจบมาคือคนเก่งแท้ๆๆๆ ผมไม่ชอบติดธรรมเนียม ผมชอบคนที่หัวสมอง

อันดับเเรกคือต้องแยก กฎระเบียบ มารยาท
ผมไม่รู้มหาลัยกรุงเทพมีรึป่าว ว่าให้สำรวม ถ้าไม่มีก็ไม่ผิดอะไร

ส่วนบอกเมืองนอกทำได้ ก็เค้าอนุญาต มันก็ต้องทำได้สิ แต่ถ้าไทยไม่อนุญาต มันก็ทำไม่ได้

ก็ลองขอมหาลัยไปว่า อยากทำ ทำได้มั้ย ไม่ใช่ไปแหกกฎเค้า
เหมือนสาวสองขอแต่งหญิง มหาลัยเค้าก็เปิดให้ทำ ถูกมั้ยครับ ก็ลองขอดีๆ

ส่วนชอบคนที่สมอง ผมก็ชอบครับ ใครก็ชอบ
แต่อันนี้มันดูเห็นแก่ตัว ถ้าจะบอกว่า มองที่สมองฉันสิ อย่ามองการกระทำ ประเทศอื่นก็ทำได้ อยากจะรับจังเลย แต่ไม่อยากทำตามกฎ ระเบียบ

วิธีการก็คุณก็ไม่ต้องเข้ารับครับ ถ่ายชุดกับเพื่อนๆรอบนอกแล้วก็กลับบ้านไป เพื่อนผมก็ทำเยอะแยะตอนสมัยผมรับ ไม่ใช่แหกกฎออกมาแล้วอ้างนู่นนี่นั้น

สำหรับกรณีนี้ไม่มีระเบียบแบบนั้นครับ ไม่มีใครในที่เดือดร้อน ไม่ผิดแน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 09:06
[RE: ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ]
ไม่ผิดที่จะทำ แต่มันผิดที่ ผิดเวลาไปหน่อย สังคมบ้านเราวันนี้ยังไม่ได้เปิดขนาดนั้นครับ
0
0
You" ll Naver Walk Alone
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2014
ตอบ: 2511
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 09:18
ประเพณีที่ดีงามก็ควรรักษาไว้ ไม่ใช่ทุกคนจะเคยได้สัมผัส นี่แค่โลกเสรี 50 เปอร์เซนต์นะยังแทบไม่เหลือความดีงาม
0
0
ลายเซ็น
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2565
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 09:55
ถูกแบนแล้ว
ชาเขียว พิมพ์ว่า:
เท่าที่รู้มี 2 คน คือ คนแรกเดินหมุน full turn กับอีกคน ชูนิ้วทำมือทำหน้าเป็นร็อกเกอร์(ทำใส่กล้องตอนรับใบปริญญา)

คือจะโชว์ความ creative แหกกฎธรรมเนียมปฏิบัติที่ผ่านๆมา หรือมันคือการไม่รู้กาลเทศะ
เริ่มงง  

ถ้าไม่ได้รับปริญญาต่อหน้าเชื้อพระวงศ์จะทำอะไรก็ทำไปเถอะ

อย่าแก้ผ้าเดินขึ้นมาบนเวทีก็พอ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26714
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 10:40
แล้วทำไมจะทำไม่ได้อะครับ เขามีกฎเขียนไว้เป็นลายลักษณ์อักษรเหรอ?
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4275
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 10:56
กลับกันผมอยากได้แบบ ต่างชาติครับ

โคตรสนุก สมกับเป็นวันของบัณฑิตจริงๆ

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 10:58
อยากให้คนที่บอกว่าจะทำอะไรก็ทำได้รู้จักคำๆ นึงที่เรียกว่า "กาลเทศะ" ครับ

กา-ละ-เท-สะ] น. คราวและที่ความเหมาะไม่เหมาะเกี่ยวกับเวลาและสถานที่ที่จะทำการ.
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 11:02

แค่หยิบกระดาษใบนึง อยากทำไรก็ทำเหอะ
ความรู้ไม่ได้เปลี่ยน เพิ่ม ลดลง ทำไรทำเถอะ ยกเว้นทำผิดกฎหมาย

ผมมองแค่ว่า ผลผลิตจากมหาลัยนี้ มีคุณภาพแค่ไหนในการทำงาน
สุดท้ายแล้วรับงานมา ทำได้ดีแค่ไหนกับความรู้ที่เรียนมา  

ในกรณีนี้ผมมองกลับกันนะ มันเหมือนต้องอยู่ในกฎ ระเบียบที่เค้าวางไว้ถ้าคุณอยากอยู่ร่วมงานนี้ในหอประชุม ถ้าไม่งั้นก็ใส่ชุดครุยถ่ายกับเพื่อนๆ เสร็จแล้วไม่ต้องเข้างานให้เค้าส่งใบปริญญามาที่บ้านก็ได้ คุณภาพของคนไม่ต่างกันหรอก แต่ไหนๆคิดจะเข้าไปรับแล้วควรจะให้เกียรติบ้าง มันผิดกาละเทศะนะ  

มหาลัยโทโด ที่ญี่ปุ่นติดอันดับ10ของโลก
นศ.จบ แต่งคอสเพย์รับปริญญากันสนุกสนาน ท่ารับแต่ละคนนี่สุดๆจริงๆ

สุดท้ายพวกเค้าจบมาคือคนเก่งแท้ๆๆๆ ผมไม่ชอบติดธรรมเนียม ผมชอบคนที่หัวสมอง

รูปที่ท่านลงมันเป็นธรรมเนียมของเค้าไปแล้วก็เหมือนของเราคือใส่ชุดครุย ส่วนถ้ามหาลัยอยากให้เด็กแต่งคอสเพลมาได้ก็ควรประกาศมาเลยว่าแต่งตัวฟรีสไตล์ได้รับรองได้เห็นแบบญี่ปุ่นแน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย sanyo เมื่อ Tue Mar 19, 2019 11:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2015
ตอบ: 6382
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 12:04
ถูกแบนแล้ว
ไดโนเสาร์เยอะ 5555 ขอเลี่ยงไม่ตอบละกัน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2954
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 12:55
PENCOM พิมพ์ว่า:
ไม่ผิดที่จะทำ แต่มันผิดที่ ผิดเวลาไปหน่อย สังคมบ้านเราวันนี้ยังไม่ได้เปิดขนาดนั้นครับ  

สังคมม.กรุงเทพเปิดมากครับ ไม่ผิดที่ผิดเวลาแน่นอนครับ
0
0
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 13:53
pparm พิมพ์ว่า:
PENCOM พิมพ์ว่า:

สังคมม.กรุงเทพเปิดมากครับ ไม่ผิดที่ผิดเวลาแน่นอนครับ  

ครับ
0
0
You" ll Naver Walk Alone
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13451
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 13:57

ปกติผมก็ไม่ชอบพิธีรีตองเหมือนกัน แต่ประสบการณ์รับปริญญาอาจเพราะรับมากับ ร.9 พระเทพ เราเห็นหน้าพระองค์ท่านเราก็ทั้งเกร็ง ทั้งปลื้ม บริบทที่รับกับคนอื่นเลยต่างกัน บรรยากาศสนุกสนานได้ ยิ่งเห็นภาพที่ท่านเอามาจาก ม.โตได เลยคิดว่าถ้าทั้งนศ. มหาลัยผู้จัด ผู้มีส่วนร่วม มีความสุข อันนี้เท่ากับลุล่วงวัตถุประสงค์ของการจัดงาน
0
0
evertonian
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 15:04
ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ

ที่เขาทำแบบแปลกๆนั่นก็พิธีเขาธรรมเนียมเขา ลองเราใส่ครุยธรรมดารับแบบเรียบร้อย เรากลายเป็นผ่าเหล่าที่นั่นแทน

ที่นี่ก็มีธรรมเนียมประเพณีแบบนี้ บางทีกฎระเบียบมันก็ไม่มีอะไรมากหรอกแค่ความเป็นระเบียบเรียบร้อย มีพื้นที่อื่นให้แสดงความครีเอตอีกเยอะแยะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย เป็บซี่ดีที่สุด เมื่อ Tue Mar 19, 2019 15:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel