ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2955
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 23:33
[RE: ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ]
อธิการขำ อาจารย์ขำ อย่าตัดสินคนคนนึงว่าไม่มีมารยาท กับอะไรแบบนี้เลยครับ

มันไม่มีกฏให้สุภาพสำรวมอะไรขนาดนั้น

รับกับอธิการครับชิวๆสนุกๆ มันเป็นอีกวันนึงที่ควรมีความสุขครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 6710
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 23:43
[RE: ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ]
ฮาดี 555555555
0
0
ARSENAL

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7380
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 23:50
ผมก็เอียงไปทาง นศ. นะ มันก็แค่รับปริญญาอะ ถ้าไม่มีเจ้า ถ้ากฎไม่บอก ก็ตามนั้น
ถ้ามหาลัยเขาจะว่าจะเตือน เขาก็คงออกมาแล้ว นี่ไม่เห็นมีอะไร แล้วพวกด่านี่ด่าอะไร งง
แต่แหม ออกมาขอโทษสังคมแบบนี้ ไม่ใจเลย ไปแล้วต้องไปให้สุดสิ แคร์เพื่อ 555
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2010
ตอบ: 3709
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 00:23
อยากเห็นซีดานเทิร์นอ่ะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: YOU WIN OR YOU DIE
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 4465
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 00:27
ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ
เรียนมาเหนื่อยเครียดมาหลายปี ปลดปล่อย​เอาให้เต็มที่ผมว่ามันก็โอเคนะ หลังจากนี้ชีวิตจริงแล้วหละ ทํางานให้เป็นประเด็นสําคัญ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 00:43
ปัญหาของคนไทยคือ คนในไม่มีปัญหา แต่คนนอกชอบมาทำให้มันเป็นปัญหานี่แหละ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: Alway Blue.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5959
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 00:52
[RE]ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ
ไม่ได้รับกับคนในวังพอได้อยู่แหละ ส่วนตัวนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 00:57
เรียนมาโคตรเหนื่อย กว่าจะจบ

รับครั้งแรกในชีวิต ขอสุดเหวี่ยงไม่ได้รึไง

ถ้าไม่ได้รับกับคนในวังอะ ไม่เห็นจะเป็นไร

คนไทยชอบคิดแทนคนอื่นอยู่เรื่อย คนนอกชอบยุ่งเรื่องชาวบ้านเหลือเกิน

จริงๆ น้องนักศึกษาไม่เห้นต้องขอโทษ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 217
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 02:59
ผมเด็กม.กรุงเทพ ผมมองว่ามันไม่สมควรครับทั้ง 2 กรณี คำว่า Creative มันต้องมีกาลเทศะด้วย
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 195
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 03:07
ถูกแบนแล้ว
ข่าวโครตไร้สาระครับ ผมยังใส่เสื้อบอลรองเท้าแตะไปทำงานเลย

edit อยากเป็นข่าวมั้ง จะได้เคลียกับทุกคนไปจบๆ ว่าตอนเช้ากุออกไปทำงานเว้ยไม่ได้ออกไปซื้อกับข้าวหน้าปากซอย
แก้ไขล่าสุดโดย bythekong เมื่อ Tue Mar 19, 2019 03:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 03:32
ผมว่าม. เอกชน ที่รับกับอธิการ ควรชิวๆก็ดีนะ มันควรเป็นงานรื่นเริงสร้างสรรค์ แบบเรียนจบ

แต่ถ้ารับกับเจ้าก็ควรตามความเหมาะสมอ่ะ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 1141
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 07:35
[RE]ม.กรุงเทพ รับปริญญา นักศึกษาเค้าแข่งกัน creative เหรอคับ
REGIAvichi พิมพ์ว่า:
toffyman พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆนะ ผมค่อนข้างมองโลกเปิด

แค่หยิบกระดาษใบนึง อยากทำไรก็ทำเหอะ
ความรู้ไม่ได้เปลี่ยน เพิ่ม ลดลง ทำไรทำเถอะ ยกเว้นทำผิดกฎหมาย

ผมมองแค่ว่า ผลผลิตจากมหาลัยนี้ มีคุณภาพแค่ไหนในการทำงาน
สุดท้ายแล้วรับงานมา ทำได้ดีแค่ไหนกับความรู้ที่เรียนมา  

ในกรณีนี้ผมมองกลับกันนะ มันเหมือนต้องอยู่ในกฎ ระเบียบที่เค้าวางไว้ถ้าคุณอยากอยู่ร่วมงานนี้ในหอประชุม ถ้าไม่งั้นก็ใส่ชุดครุยถ่ายกับเพื่อนๆ เสร็จแล้วไม่ต้องเข้างานให้เค้าส่งใบปริญญามาที่บ้านก็ได้ คุณภาพของคนไม่ต่างกันหรอก แต่ไหนๆคิดจะเข้าไปรับแล้วควรจะให้เกียรติบ้าง มันผิดกาละเทศะนะ  

ผมชอบคนที่หัวสมองน่ะท่าน

มหาลัยโทโด ที่ญี่ปุ่นติดอันดับ10ของโลก
นศ.จบ แต่งคอสเพย์รับปริญญากันสนุกสนาน ท่ารับแต่ละคนนี่สุดๆจริงๆ

สุดท้ายพวกเค้าจบมาคือคนเก่งแท้ๆๆๆ ผมไม่ชอบติดธรรมเนียม ผมชอบคนที่หัวสมอง

อันดับเเรกคือต้องแยก กฎระเบียบ มารยาท
ผมไม่รู้มหาลัยกรุงเทพมีรึป่าว ว่าให้สำรวม ถ้าไม่มีก็ไม่ผิดอะไร

ส่วนบอกเมืองนอกทำได้ ก็เค้าอนุญาต มันก็ต้องทำได้สิ แต่ถ้าไทยไม่อนุญาต มันก็ทำไม่ได้

ก็ลองขอมหาลัยไปว่า อยากทำ ทำได้มั้ย ไม่ใช่ไปแหกกฎเค้า
เหมือนสาวสองขอแต่งหญิง มหาลัยเค้าก็เปิดให้ทำ ถูกมั้ยครับ ก็ลองขอดีๆ

ส่วนชอบคนที่สมอง ผมก็ชอบครับ ใครก็ชอบ
แต่อันนี้มันดูเห็นแก่ตัว ถ้าจะบอกว่า มองที่สมองฉันสิ อย่ามองการกระทำ ประเทศอื่นก็ทำได้ อยากจะรับจังเลย แต่ไม่อยากทำตามกฎ ระเบียบ

วิธีการก็คุณก็ไม่ต้องเข้ารับครับ ถ่ายชุดกับเพื่อนๆรอบนอกแล้วก็กลับบ้านไป เพื่อนผมก็ทำเยอะแยะตอนสมัยผมรับ ไม่ใช่แหกกฎออกมาแล้วอ้างนู่นนี่นั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:03
ก็ต้องดูตามกฏของมหาลัยครับ ว่าเป็นยังไง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2009
ตอบ: 4312
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:07
ถ้ากฏ ถ้าอาจารย์เค้าไม่ว่า ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

ส่วนตัวผมจบ ม.รัฐ แต่ตอนจบไม่ได้ไปรับ แล้วก็ไม่ได้ให้ส่งมาที่บ้านด้วย เพราะรู้สึกว่าไม่ได้เหนื่อยยาก ไม่ต้องพยายามขนาดนั้นเพื่อให้เรียนจบได้มา แล้วต้องไปนั่งรอเป็นวันๆ ซ้อมอีก ต้องจองที่พักให้คนนั้นคนนี้อีก

ทุกวันนี้พ่อแม่ยังแซวว่าผมเรียนไม่จบอยู่เลย 55
0
0
Gooner and Rossoneri
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8086
โพสเมื่อ: Tue Mar 19, 2019 08:11
toffyman พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆนะ ผมค่อนข้างมองโลกเปิด

แค่หยิบกระดาษใบนึง อยากทำไรก็ทำเหอะ
ความรู้ไม่ได้เปลี่ยน เพิ่ม ลดลง ทำไรทำเถอะ ยกเว้นทำผิดกฎหมาย

ผมมองแค่ว่า ผลผลิตจากมหาลัยนี้ มีคุณภาพแค่ไหนในการทำงาน
สุดท้ายแล้วรับงานมา ทำได้ดีแค่ไหนกับความรู้ที่เรียนมา  

ในกรณีนี้ผมมองกลับกันนะ มันเหมือนต้องอยู่ในกฎ ระเบียบที่เค้าวางไว้ถ้าคุณอยากอยู่ร่วมงานนี้ในหอประชุม ถ้าไม่งั้นก็ใส่ชุดครุยถ่ายกับเพื่อนๆ เสร็จแล้วไม่ต้องเข้างานให้เค้าส่งใบปริญญามาที่บ้านก็ได้ คุณภาพของคนไม่ต่างกันหรอก แต่ไหนๆคิดจะเข้าไปรับแล้วควรจะให้เกียรติบ้าง มันผิดกาละเทศะนะ  

ผมชอบคนที่หัวสมองน่ะท่าน

มหาลัยโทโด ที่ญี่ปุ่นติดอันดับ10ของโลก
นศ.จบ แต่งคอสเพย์รับปริญญากันสนุกสนาน ท่ารับแต่ละคนนี่สุดๆจริงๆ

สุดท้ายพวกเค้าจบมาคือคนเก่งแท้ๆๆๆ ผมไม่ชอบติดธรรมเนียม ผมชอบคนที่หัวสมอง

เห็นด้วยกับทั้งสองท่านนะครับ แต่มันก็ขึ้นอยู่ว่า ณ ตรงนั้นหรืองานนั้นเค้าอนุญาติหรือขอบเขตแค่ไหน แล้วแต่บริบท ณ ตรงนั้นๆ

และก็ถูกครับว่าการคิดนอกกรอบนำมาซึ่งสิ่งใหม่ๆ อย่างตัวอย่างของ ม.โทโด ตอนแรกอาจจะไม่มีคนทำ แล้วพอมีคนทำคนแรกก็เลยมีต่อๆมาซึ่งก็อาจจะอยู่ที่ผลตอบรับของสังคมของคนแรกที่ทำ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel