ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9375
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 13:52
[RE: โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?]
จะพูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ แต่ละทีมก็มีสไตล์ของตัวเอง ทีมเล็กๆ แบบประจวบสไตล์การเล่นก็ต้องแบบนี้แหละ ที่รับให้แน่นๆ แล้วเอาต่างชาติที่ไว้ใจได้ ถ้าพูดแบบนี้ โค้ชของเบรินลีย์ก็ห่วยสิ เล่นบอลโคตรไม่มีอะไรเลย ได้บอลก็หวดไปข้างหน้าแล้วโม่งแย่งกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 22:49
[RE: โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?]
เรียกว่าใช้ทรัพยากรที่มีอยู่ให้เกิดประโยชน์สูงสุด

0
0
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 08:34
เก่งไม่เก่งผมว่าแกก็ฝีมือพอตัวละครับ ปีที่แล้วกับต้นปีนี้ก็น่าจะพิสูจน์ได้บ้างละ
0
0
You" ll Naver Walk Alone
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: ไอเลิฟลิเวอร์พูล
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 09:55
แต่ที่รู้ๆ เมืองทอง ก็ยังเอาชนะไม่ได้สักที
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: i am the boyz
เข้าร่วม: 27 Jan 2009
ตอบ: 94
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 15:13
การมาเอา สาม แต้มในบ้าน เมืองทองสองปีติด ทีมใหญ่ๆบางทีมก็ทำไม่ได้นะครับ
0
0
Status: TRY.
เข้าร่วม: 11 Oct 2013
ตอบ: 647
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 15:42
555 ดูบอลมานานยัง จขกท.
0
0
PT9
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 527
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2019 18:06
Ca_Poo พิมพ์ว่า:
#DIY พิมพ์ว่า:
ถ้าโค้ชวังไม่เห็นมีไร แล้วแบบไหนคือมีอะไร

เล่นบุกโง่ๆแบบโค้ชโบ้ นี่คือมีอะไรหรือเปล่า

โค้ชวังแทคติกละเอียดและเป็นระบบที่สุดในไทยลีกแล้วผมบอกเลย

ไปดูให้ดี ตั้งแต่นัสตพล ไปจนถึง มัทเธอุส ทุกคนมีหน้าที่ของตัวเอง

ทำไมกลางที่ เมืองทอง เขี่ยทิ้งแบบ รัชพล มันถึงเล่นที่นี่ได้

แล้วไอ้มัทเธอุสที่อยู่ชลบุรี มันถึงเรียกจุดโทษ ได้สองครั้ง ตอนปีที่แล้วมันทำไม่ได้เลย

ไปดูมาใหม่เถอะ เจ้าของมู้ ถ้าดูแล้ยังคิดไม่ออกว่าโค้ชวังเก่งยังไง ก็ปรับทัศนคติการดูบอลของตัวเองใหม่เถอะ  

ขอขัดท่านนิดนึงตรงประโยคที่ว่า "ทำไมกลางที่ เมืองทอง เขี่ยทิ้งแบบ รัชพล มันถึงเล่นที่นี่ได้"

ผมบอกเลยนะ อย่าเอาอะไรมากกับบอร์ดเมืองทอง

ตอนอยู่เมืองทอง(จริงๆตั้งแต่ชัยนาทแล้วแหละ ได้มาโคตรดีใจ) พี่นะแม่งเล่นโคตรคลาส แต่ไม่ได้เป็นสตาร์เหมือนพวกคนอื่นเลยโดนเขี่ยทิ้ง

แล้วไม่ใช่รัชพลคนเดียวนะ อีกเยอะแยะที่เล่นดีแต่ไม่ตรงสเปคผู้บริหาร ก็ตามสภาพอะตอนนี้

ตอนปรีซีซั่นนึกว่าจะไม่เก็บลีโฮอีกตัวแล้ว ผมนี่อย่างเซ็ง
ดีที่ยังเก็บไว้แต่ก็ไปเอามาริโอ้กลับมาอีก ให้มันได้งี้สิ  

มาช่วยยืนยันอีกเสียงครับ เพราะปัญหาเรื่องความฟิตเป็นสิ่งเดียวที่ทำให้เขาไม่ได้ก้าวขึ้นไปถึงระดับซุปเปอร์สตาร์หรือขาประจำทีมชาติ เหมิอนกับเจ้าตัวเองเคยให้สัมภาษณ์ยอมรับว่าไม่สามารถเรียกความฟิตให้เต็มถังเพื่อยืนระยะให้ครบ90นาทีได้ ถึงอยู่จนครบได้ก็จะหมดและแผ่วไปเองทุกครั้งช่วงท้ายเกม แต่ถ้าเรื่องฝีเท้า และทักษะที่กองกลางพึงมี เช่น การคุมจังหวะ เคลื่ิอนตัวรับบอล-ออกบอล วิชั่นการจ่ายบอล และสิ่งสำคัญที่สุด อย่างความเข้าใจเกม ตั้งแต่ติดตามบอลไทยมา ในบรรดานักเตะตำแหน่งกองกลางสัญชาติไทย ในความเห็นผมผมให้ รัชพล นาวันโน นี่แหละโคตรเก่งสุุดๆของจริง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel