ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3408
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 00:38
โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?
ทีมเกรดลองแบบประจวบ ตัวไทยก็ไม่ได้ดีกว่าเขา ไปเล่นบุกสู้จะเหลืออะไรละครับ พูดเหมือนดูบอลไม่เป็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 00:51
[RE: โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?]
#DIY พิมพ์ว่า:
ถ้าโค้ชวังไม่เห็นมีไร แล้วแบบไหนคือมีอะไร

เล่นบุกโง่ๆแบบโค้ชโบ้ นี่คือมีอะไรหรือเปล่า

โค้ชวังแทคติกละเอียดและเป็นระบบที่สุดในไทยลีกแล้วผมบอกเลย

ไปดูให้ดี ตั้งแต่นัสตพล ไปจนถึง มัทเธอุส ทุกคนมีหน้าที่ของตัวเอง

ทำไมกลางที่ เมืองทอง เขี่ยทิ้งแบบ รัชพล มันถึงเล่นที่นี่ได้

แล้วไอ้มัทเธอุสที่อยู่ชลบุรี มันถึงเรียกจุดโทษ ได้สองครั้ง ตอนปีที่แล้วมันทำไม่ได้เลย

ไปดูมาใหม่เถอะ เจ้าของมู้ ถ้าดูแล้ยังคิดไม่ออกว่าโค้ชวังเก่งยังไง ก็ปรับทัศนคติการดูบอลของตัวเองใหม่เถอะ  

ขอขัดท่านนิดนึงตรงประโยคที่ว่า "ทำไมกลางที่ เมืองทอง เขี่ยทิ้งแบบ รัชพล มันถึงเล่นที่นี่ได้"

ผมบอกเลยนะ อย่าเอาอะไรมากกับบอร์ดเมืองทอง

ตอนอยู่เมืองทอง(จริงๆตั้งแต่ชัยนาทแล้วแหละ ได้มาโคตรดีใจ) พี่นะแม่งเล่นโคตรคลาส แต่ไม่ได้เป็นสตาร์เหมือนพวกคนอื่นเลยโดนเขี่ยทิ้ง

แล้วไม่ใช่รัชพลคนเดียวนะ อีกเยอะแยะที่เล่นดีแต่ไม่ตรงสเปคผู้บริหาร ก็ตามสภาพอะตอนนี้

ตอนปรีซีซั่นนึกว่าจะไม่เก็บลีโฮอีกตัวแล้ว ผมนี่อย่างเซ็ง
ดีที่ยังเก็บไว้แต่ก็ไปเอามาริโอ้กลับมาอีก ให้มันได้งี้สิ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13833
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 00:57
[RE: โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?]
จขกท.นี่ตั้งคำถามแบบเฟสบุ๊คสไตล์เลย ที่ทุกทีมที่เล่นเกมรับแล้วสวนไม่เน้นครองบอลไม่เน้นบุกแบบลืมตายคือทีมที่ไม่มีอะไร ไม่รู้ไปเอาความคิดแบบนี้มาจากไหนเห็นได้จากแฟนบอลทุกลีกจริงๆ สงสัยคิดว่าทุกทีมในโลกใบนี้ต้องเล่นแบบบาซ่าสมัยต่างดาวคือแทคติคเดียวถึงจะมีอะไร
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52851
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 01:21
โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?
ยังงี้โค้ชเบ๊ตอนคุมสุโขทัยก็กากนะ โยนให้บาจโจ้คนเดียวเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 522
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 02:09
คือผมมองว่าแกเหมือนถูกหวยอะ แทคติคเล่นรับลึก สาดบอลให้ต่างชาติ แกโชคดีที่ได้ต่างชาติเก่งๆ

ที่ผมคิดงี้เพราะผมดูนัดที่ชนะเมืองทองกับแพ้บุรีรัมย์ รับลึกแล้วสาดบอลไปข้างหน้า แล้วแต่โชคแล้วแต่ดวง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 1035
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 02:32
[RE]โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?
เข้ามาบอกว่า อ่านโคชวังเป็นโควัช

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ไทยแลนด์ปู้นๆ
เข้าร่วม: 09 Apr 2007
ตอบ: 1173
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 02:39
Ca_Poo พิมพ์ว่า:
Spoil
#DIY พิมพ์ว่า:
ถ้าโค้ชวังไม่เห็นมีไร แล้วแบบไหนคือมีอะไร

เล่นบุกโง่ๆแบบโค้ชโบ้ นี่คือมีอะไรหรือเปล่า

โค้ชวังแทคติกละเอียดและเป็นระบบที่สุดในไทยลีกแล้วผมบอกเลย

ไปดูให้ดี ตั้งแต่นัสตพล ไปจนถึง มัทเธอุส ทุกคนมีหน้าที่ของตัวเอง

ทำไมกลางที่ เมืองทอง เขี่ยทิ้งแบบ รัชพล มันถึงเล่นที่นี่ได้

แล้วไอ้มัทเธอุสที่อยู่ชลบุรี มันถึงเรียกจุดโทษ ได้สองครั้ง ตอนปีที่แล้วมันทำไม่ได้เลย

ไปดูมาใหม่เถอะ เจ้าของมู้ ถ้าดูแล้ยังคิดไม่ออกว่าโค้ชวังเก่งยังไง ก็ปรับทัศนคติการดูบอลของตัวเองใหม่เถอะ  

ขอขัดท่านนิดนึงตรงประโยคที่ว่า "ทำไมกลางที่ เมืองทอง เขี่ยทิ้งแบบ รัชพล มันถึงเล่นที่นี่ได้"

ผมบอกเลยนะ อย่าเอาอะไรมากกับบอร์ดเมืองทอง

ตอนอยู่เมืองทอง(จริงๆตั้งแต่ชัยนาทแล้วแหละ ได้มาโคตรดีใจ) พี่นะแม่งเล่นโคตรคลาส แต่ไม่ได้เป็นสตาร์เหมือนพวกคนอื่นเลยโดนเขี่ยทิ้ง

แล้วไม่ใช่รัชพลคนเดียวนะ อีกเยอะแยะที่เล่นดีแต่ไม่ตรงสเปคผู้บริหาร ก็ตามสภาพอะตอนนี้

ตอนปรีซีซั่นนึกว่าจะไม่เก็บลีโฮอีกตัวแล้ว ผมนี่อย่างเซ็ง
ดีที่ยังเก็บไว้แต่ก็ไปเอามาริโอ้กลับมาอีก ให้มันได้งี้สิ  

รัชพล นี้ผมติดใจตั้งแต่เล่นนครปฐมละ ก่อนย้ายออก มท ผมว่าก็ยังเล่นดีนะ

พอมาอยู่ประจวบกับบังดุลย์ ผมนี้ชอบเลย
1
0
กรู ดู บอล ไทย นะ จ๊ะ ฮี่ ๆ
นักเตะหมู่บ้าน
Status: น้องกระเต็นโคตรน่ารัก
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2125
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 09:18
ผลงานชนะ 3 แพ้ 1 แล้วที่แพ้เนี่ยคือไปเยือนบุรีรัมย์นะครับ แถมต้องเสียกองหน้าตัวเก่งไปอีกสองคนด้วย ผมว่าแกประเมินขุมกำลังแล้วก็คงต้องเล่นแบบเจียมตัวแบบนี้แหละ ถึงจะอยู่รอดในไทยลีก 1 ได้
0
0

โค้ช T-License
Status: ♥ for_everyoung10
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 20100
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 09:39
OntChan18 พิมพ์ว่า:
คือผมมองว่าแกเหมือนถูกหวยอะ แทคติคเล่นรับลึก สาดบอลให้ต่างชาติ แกโชคดีที่ได้ต่างชาติเก่งๆ

ที่ผมคิดงี้เพราะผมดูนัดที่ชนะเมืองทองกับแพ้บุรีรัมย์ รับลึกแล้วสาดบอลไปข้างหน้า แล้วแต่โชคแล้วแต่ดวง  

ก็ไปเยือนอ่ะครับ โค้ชวังมีประสบการณ์แล้วปีก่อน ประจวบในบ้าน นอกบ้านเป็นเหมือนคนละทีม เรียกว่านอกบ้านห่วย มากกก ปีนี้เขาเลยเน้นรับแบบสุดๆ แล้วค่อยหาจังหวะ หวังแต้มเดียวพอ

แต่ถ้ามองว่าแกถูกหวย ก็ดีครับ ถูกมา2งวดแหละ ทีมบ้านผมทีมเล็กๆ ได้มาขนาดนี้แหละ ผมภูมิใจจ

ปีนี้ก็จะเล่นแบบนี้แหละ ก็แทคติคเปนงี้ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่าฟอรมขนาดนี้หรอก ปัญหาเยอะโคตรๆ.ก่อนเปิดฤดูกาล แต่โค้ชวังแกก็ปรับมาตลอดดดด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26724
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 09:56
ผมก็แค่สงสัยว่าทำไม ไม่ให้โอกาศ สุพจน์ จดจำ กับ ปีโป้บ้าง  

รายสุพจน์นี่ก็เรื่องปกติ หน้าต่างชาติเขาเล่นดี ไว้รอเกมชนะขาดน่าจะได้ลองลงอยู่

ส่วนรายปีโป้ บอกตรงๆ ถ้าผมเป็นโค้ชทีม T1 ผมไม่เอาลงหรอก เอาจริงๆเด็กอคาเดมี่บางคนยังทักษะดีกว่าเลย ดันเด็กดีกว่า มีประโยชน์กว่า ไอนี่มันตันแล้ว มาได้แค่นี้แหละ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อบอุ่นจากรักที่ไม่เคยได้สัมผัส
เข้าร่วม: 22 Nov 2013
ตอบ: 5100
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 10:22
ตอนนี้ดีจิงแหละโค้ชวัง แต่อดีตกากบัดซบมาก็เยอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คนที่ถูกสาปน่ะ คือคนที่ขอพรต่างหาก
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 292
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 10:22
[RE]โค้ชวังนี่เก่งจริงมั้ย ?

“โชคดีที่ได้ต่างชาติเก่งๆ” คำนี้ไม่น่าหลุดออกมาได้อะ ทีมเขามีแมวมอง มีโค้ช ไม่ได้จับฉลากมาแล้วมันเก่ง จะไม่ให้เครดิตทีมงานบ้างเลยหรอว่าสามารถหาต่างชาติให้เข้ากับระบบทีมได้ ไอเจ้า มาเธอุส ปีที่แล้วอยู่ชลบุรีผมว่าเฉยๆมาก แต่ปีนี้ทำได้ดีเลย ให้เครดิตทีมงานบ้างก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7601
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 10:44
อ่านจากโพส มาถึงตรงนี้
รู้สึกจากเจ้าของกระทู้อยู่ประเด็นเดียว...ทำไมไม่ทำเหมือนข้าคิด ไม่ทำเหมือนข้าคิดเอ็งกระจอกนี่หว่า
1
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 7253
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 10:50
โค้ชวังเก่งจริงอะครับ 2ปีก่อนประจวบยังแย่งขึ้นชั้นกับลำปางบ้านผมอยู่เลย
ตอนนี้กลายเป็นทีมหัวแถวไทยลีกปีที่ 2 แล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2019 12:03
ไม่เก่งเลยครับทีมระดับประจวบต้องติกิตาก้า ครองบอล99.99% แถมแพ้บุรีรัมย์อีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel