ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 13:28
[RE]ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)
Lastapril พิมพ์ว่า:
ผมคงตอบได้แค่ โอซาก้า - เกียวโต นะครับ อันนี้แพลนที่ผมไปนะ

วันที่1 โอซาก้า วันตัวแตก

ชินไซบาชิ กิน lobster pancake okonomiyaki takoyaki บวกเดินย่อยชอปปิ้ง

บ่ายๆ เดินไปชิว Orange Street เย็นกลับมา Namba ซัดเนื้อย่าง

กลางคืน tobita ย่านโคมแดง ไปเสริจต่อเอาเองนะครับ

วันที่2 วันไปเหยียบแลนด์มาร์ค

เช้าๆ ไปปราสาทโอซากา ดูซากุระ เสร็จแล้ว กลับมาที่ Umeda ไปขึ้น Hep5 เสร็จแล้วไปต่อที่ Tsutenkaku หรือ หอคอยโอซาก้า น่ะแหล่ะ ย่านนี้จะเป็นย่านกินดื่มหน่อยๆ ออกมากิน คุชิคัตสึ ได้เลย

ปล ย่านนี้อยู่ใกล้ ย่าน Tobita มาก อาจจะนั่งกินดื่มกันชิวๆ แล้วไปต่อก็ได้นะ

วันที่ 3 Universal Studio

ไปสวนสนุกทั้งวัน ถ้าไม่ชอบ แฮรี่ ก็ข้ามก็ได้ครับ

วันที่ 4 เกียวโต1

แนะนำให้ออกเช้าหน่อย ถ้ามี JR PASS นั่ง ชินคันเซนจาก โอซากิไป เกียวโต แค่ 15 นาทีเท่านั้น

ที่แรกคือ ไปป่าไผ่ ต้องนั่งรถไฟออกไป แนะนำให้ไปก่อนเลย เพราะคนโคตรเยอะ ไปสายๆ คนอย่างกะมด ผมหาอะไรมานแถวนั้นเลย ร้านรวงเยอะอยู่ จะสนุกกว่านี้ถ้าคนไม่เยอะ กลับมาไปวัดน้ำใส นั่งรสบัสออกไป ต่อกันที่ศาลเจ้าจิ้งจอก อันนี้นั่งรถไฟออกไปแปปเดียวจากสถานีโอซากา

ผมไม่ได้นอนที่เกียวโต เลยให้คำปรึกษาไม่ได้นะครับ ผมนอนที่โอซากาทั้งหมด ที่พักผมเอาใกล้ๆ ชินไซบาชิครับ  
ขอบคุณครับ ละเอียดมากๆเลยครับพี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16985
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 16:46
ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)
ไม่เคยตั้งกระทู้เหมือนกัน กลัวผิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21922
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 18:03
[RE: ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)]
ผมเรียนที่โอซาก้าอยู่

ถ้าเอาแค่โอซาก้าเลย ผมว่าน่าเบื่อนะ ไม่ค่อยมีอะไรเท่าไร หลักๆก็ USJ, พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ, ปราสาทโอซาก้า, ช็อปปิ้งนัมบะ/อุเมดะ ขึ้นกระเช้า เดินตลาดคุโรมงไรงี้

เอาแบบแปลกๆไกลหน่อยก็จะแนวธรรมชาติ ชมสวนผลไม้เด็ดกินได้ น้ำตกมิโนะ

อันนี้ Landmark ทั้งโอซาก้าแล้วมั้งผมว่า นอกจากนี้นับว่าเป็นอันซีนล่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel