ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 1446
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:01
[RE]ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ
แนะนำเรื่องนอนก่อนครับ นอนผมแนะนำว่านอนที่โอซาก้าครับ นอนโรงแรมแถวสถานีรถไฟสถานีนัมบะ นะครับ เวลาเดินทางไปที่ไหนจะได้สะดวก

ส่วนที่เที่ยว 5 วันแนะนำอย่างนี้ละกันครับ
วันแรก ไป usj ครับ
วันสอง ไปปราสาทโอซาก้า สวนน้ำยูไค เดินเที่ยวย่านตลาดที่มีป้ายกูลิโกะ
วันสาม ไปเกียวโต อาจจะเที่ยววัดเงิน, วันทอง , ศาลเจ้าฟูชิมิ อินาริ (Fushimi Inari Taisha)
วันที่สี่ ไปเกี่ยวโต เที่ยวแถบอาราชิยาม่า ,gion
วันที่ห้า ถ้าอยากไปวัดย่านเกียวโตก็ไปครับ ลองหาๆ ดู ยังมีวัดสวยๆ อีกเยอะเลยครับ หรือถ้าเปลี่ยนบรรยากาศก็ไปวัดที่นาระครับ มีกวาวให้ดู สวยเหมือนกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:01
[RE]ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ
The Normal One พิมพ์ว่า:
ตอนผมไป ออกจากสนามบินไปแวะนาราครึงวันแล้วต่อไปเกียวโต นอน 1 คืน

แล้วตอนบ่ายๆเข้าไปโอซาก้ายิงยาว มีแวปไปโกเบวันเดย์ทริป  
พี่ลงสนามบินไหนหรอครับ ถ้าผมลงโอซาก้า จะวกกลับมาเกียวโตได้เหมือนกันใช่ไหมครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:02
ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ
bigkung16719 พิมพ์ว่า:
แนะนำ โอก้า - เกียวโต - โกเบ ดีกว่า นารา มีแต่กวาง

วันแรก นั่งรถไฟยาวไป นอนเกียวโตเลยครับ วัดเยอะ วัดสวย กิออน ของกินเพียบ  

นารานี่มรดกโลกที่เป็นวัดเยอะสุดในคันไซละครับ เมืองพุทธศาสนาเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:04
[RE]ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)
คุณวัวตัวโต๊โต พิมพ์ว่า:
แนะนำเรื่องนอนก่อนครับ นอนผมแนะนำว่านอนที่โอซาก้าครับ นอนโรงแรมแถวสถานีรถไฟสถานีนัมบะ นะครับ เวลาเดินทางไปที่ไหนจะได้สะดวก

ส่วนที่เที่ยว 5 วันแนะนำอย่างนี้ละกันครับ
วันแรก ไป usj ครับ
วันสอง ไปปราสาทโอซาก้า สวนน้ำยูไค เดินเที่ยวย่านตลาดที่มีป้ายกูลิโกะ
วันสาม ไปเกียวโต อาจจะเที่ยววัดเงิน, วันทอง , ศาลเจ้าฟูชิมิ อินาริ (Fushimi Inari Taisha)
วันที่สี่ ไปเกี่ยวโต เที่ยวแถบอาราชิยาม่า ,gion
วันที่ห้า ถ้าอยากไปวัดย่านเกียวโตก็ไปครับ ลองหาๆ ดู ยังมีวัดสวยๆ อีกเยอะเลยครับ หรือถ้าเปลี่ยนบรรยากาศก็ไปวัดที่นาระครับ มีกวาวให้ดู สวยเหมือนกันครับ  
ขอบคุณครับ ละเอียดมากๆเลยครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:08
ถูกแบนแล้ว
[RE: ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)]
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
แนะนำ โอก้า - เกียวโต - โกเบ ดีกว่า นารา มีแต่กวาง

วันแรก นั่งรถไฟยาวไป นอนเกียวโตเลยครับ วัดเยอะ วัดสวย กิออน ของกินเพียบ  

นารานี่มรดกโลกที่เป็นวัดเยอะสุดในคันไซละครับ เมืองพุทธศาสนาเลย  

เห็นด้วยครับ นารานี่ must go เลยครับ

ผมชอบ theme เมืองนี้สุดๆ โคตรอบอุ่น
2
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 346
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:11
ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)
ขอถามเพิ่มเติมว่าควรไปช่วงเดือนไหนดีครับ กำลังวางแผนเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
คุณไม่มีเถียงกับคนโง่ชนะหรอก เพราะคนเหล่านั้นจะชนะโดยการดึงคุณให้ต่ำลง
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 965
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:20
ผมคงตอบได้แค่ โอซาก้า - เกียวโต นะครับ อันนี้แพลนที่ผมไปนะ

วันที่1 โอซาก้า วันตัวแตก

ชินไซบาชิ กิน lobster pancake okonomiyaki takoyaki บวกเดินย่อยชอปปิ้ง

บ่ายๆ เดินไปชิว Orange Street เย็นกลับมา Namba ซัดเนื้อย่าง

กลางคืน tobita ย่านโคมแดง ไปเสริจต่อเอาเองนะครับ

วันที่2 วันไปเหยียบแลนด์มาร์ค

เช้าๆ ไปปราสาทโอซากา ดูซากุระ เสร็จแล้ว กลับมาที่ Umeda ไปขึ้น Hep5 เสร็จแล้วไปต่อที่ Tsutenkaku หรือ หอคอยโอซาก้า น่ะแหล่ะ ย่านนี้จะเป็นย่านกินดื่มหน่อยๆ ออกมากิน คุชิคัตสึ ได้เลย

ปล ย่านนี้อยู่ใกล้ ย่าน Tobita มาก อาจจะนั่งกินดื่มกันชิวๆ แล้วไปต่อก็ได้นะ

วันที่ 3 Universal Studio

ไปสวนสนุกทั้งวัน ถ้าไม่ชอบ แฮรี่ ก็ข้ามก็ได้ครับ

วันที่ 4 เกียวโต1

แนะนำให้ออกเช้าหน่อย ถ้ามี JR PASS นั่ง ชินคันเซนจาก โอซากิไป เกียวโต แค่ 15 นาทีเท่านั้น

ที่แรกคือ ไปป่าไผ่ ต้องนั่งรถไฟออกไป แนะนำให้ไปก่อนเลย เพราะคนโคตรเยอะ ไปสายๆ คนอย่างกะมด ผมหาอะไรมานแถวนั้นเลย ร้านรวงเยอะอยู่ จะสนุกกว่านี้ถ้าคนไม่เยอะ กลับมาไปวัดน้ำใส นั่งรสบัสออกไป ต่อกันที่ศาลเจ้าจิ้งจอก อันนี้นั่งรถไฟออกไปแปปเดียวจากสถานีโอซากา

ผมไม่ได้นอนที่เกียวโต เลยให้คำปรึกษาไม่ได้นะครับ ผมนอนที่โอซากาทั้งหมด ที่พักผมเอาใกล้ๆ ชินไซบาชิครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Jul 2007
ตอบ: 12371
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)]
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยครับ นารานี่ must go เลยครับ

ผมชอบ theme เมืองนี้สุดๆ โคตรอบอุ่น  

ผมคงอินไม่ถึง ด้วยการที่ไข้ขึ้นด้วยมั้งวันที่ไป เพื่อนแม่งก็จะไปแต่กวางกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:36
ถูกแบนแล้ว
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ กวางเยอะมาก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:39
ถูกแบนแล้ว
ชอบเบสบอลแวะ โคชิเอง

ถ้าชอบอันปังแมน แวะไปที่โกเบ

ถ้าชอบเซ็นไต แวะไปที่เกียวโต

ผมพาลูกไปเลยไปแต่ที่เด็กๆ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25098
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 11:40
เลือกสักครึ่งวันไปโกเบครับ ไปจัดมื้อเที่ยงที่ Kobe Steakland ต่อด้วยไปยืนรับลมเย็นๆ ที่ท่าเรือโกเบ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 9
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 12:08
ต้องถามก่อนว่าไปช่วงวันไหนครับ จะได้จัดสถานที่เที่ยวให้สอดคล้องกับฤดูกาลด้วยก็น่าจะดีครับ มันมี land mark ที่ไม่ควรพลาดแตกต่างกันไปตามฤดูกาลด้วยครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2007
ตอบ: 1869
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 12:43
Holdfast พิมพ์ว่า:
The Normal One พิมพ์ว่า:
ตอนผมไป ออกจากสนามบินไปแวะนาราครึงวันแล้วต่อไปเกียวโต นอน 1 คืน

แล้วตอนบ่ายๆเข้าไปโอซาก้ายิงยาว มีแวปไปโกเบวันเดย์ทริป  
พี่ลงสนามบินไหนหรอครับ ถ้าผมลงโอซาก้า จะวกกลับมาเกียวโตได้เหมือนกันใช่ไหมครับ  

ผมลงคันไซครับ เลยวนไปทางนารา > เกียวโต > โอซาก้า

ถ้าลงสนามบินโอซากา ก็วนไปทางเกียวโตก่อนได้ครับ ค้างเกียวโตซัก 1-2 คืน

ส่วนนาราแนะนำว่าครึ่งวันไปกลับก็ได้ครับ ไม่ค่อยมีอะไรนอกจากไปถ่ายรูปกับกวาง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 13:24
[RE]ใครเซียนญี่ปุ่น แนะนำแพลนเที่ยวโอซาก้าหน่อยได้ไหมครับ(ขอโทษครับ ผิดบอร์ดครับ)
โอ้เอ้ พิมพ์ว่า:
ต้องถามก่อนว่าไปช่วงวันไหนครับ จะได้จัดสถานที่เที่ยวให้สอดคล้องกับฤดูกาลด้วยก็น่าจะดีครับ มันมี land mark ที่ไม่ควรพลาดแตกต่างกันไปตามฤดูกาลด้วยครับ  
ผมไป 11 เมษานี้ครับ พอมีแลนด์มาร์คแนะนำเด็ดๆไหมครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตันMewlonypixelaและผักขมbnk48ทั้งใจ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2793
โพสเมื่อ: Thu Mar 14, 2019 13:28
เกียวโต โอซาก้า สวยหมด ครับ โตเกียวก็สวยแต่วุ่นวายไปหน่อย
1
0

สนใจสินค้าอุตสาหกรรม PIPE and Jointsystem กดเลยย
http://www.soccersuck.com/boards/topic/2248164
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel