ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 08:49
[RE: สรุป"พี่ป็อป"แกคบซ้อนจริงๆหรอเนี่ย!!!]
แถวบ้านผมก็มีคล้ายๆแบบนี้ คือผู้ชายคบกับแฟนคนที่ 1 อยู่ด้วยกัน แต่ยังไม่ได้แต่งงาน แล้วทีนี้ก็คบคนที่ 2 ก็ควงกันไปนู้นนี่แล้วก็ไปบ้านคนที่ 2 บ่อย ประเด็นคือ คนที่ 1 รู้แหละแต่ทำเป็นปิดหูปิดตา เพราะคิดว่าตัวเองมาก่อนและอยู่ด้วยกัน ได้เปรียบ ทีนี้คนที่ 2 ก็คิดว่าคงใหม่กว่า เดี๊ยวก็ทิ้งคนที่ 1 แน่ๆ รอแค่เวลา ทีนี้มันเหลือแค่การแต่งงาน ไม่รู้จะออกมาแบบป้อบป่าว ถ้าแต่งกับใคร อีกคนหมา ถ้าไม่แต่งก็คบไปเรื่อยๆไม่ต้องแต่งวินวิน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: เเก่ ... เเต่เก๋า
เข้าร่วม: 23 Sep 2005
ตอบ: 2394
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 09:02
[RE: สรุป"พี่ป็อป"แกคบซ้อนจริงๆหรอเนี่ย!!!]
ผญ คนที่สองออกมาพูดเเล้ว ว่าไม่รู้ว่ามี คนที่ 1 มาก่อน ช๊อคแปบ 10 ปีเลยนะ

มันสับรางกันเนียนขนาดนั้นเลยหรอ หรือปิดหูปิดตา อยากมีเเฟนแป็นคนดัง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16428
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 09:04
อิไซกูนิ พิมพ์ว่า:
ผญ คนที่สองออกมาพูดเเล้ว ว่าไม่รู้ว่ามี คนที่ 1 มาก่อน ช๊อคแปบ 10 ปีเลยนะ

มันสับรางกันเนียนขนาดนั้นเลยหรอ หรือปิดหูปิดตา อยากมีเเฟนแป็นคนดัง  
จะไม่รู้เลยเป็นไปได้ไง ชอคด้วยคน
0
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3548
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 09:04
ส่วนตัวผู้หญิงก็น่าจะพอตัว ไอ้นี่มันนักร้องมีชื่อดังพอสมควร จะไม่มีใครมีเพื่อนไปบอกเลยหรอ ผู้หญิงรู้อยุ่แล้ว ที่อีกคนบอกรู้พร้อมคนอื่นก็แค่เรื่องแต่งงาน แต่คบซ้อนต่างคนต่างรู้แน่นอน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 09:17
ถูกแบนแล้ว
สรุป"พี่ป็อป"แกคบซ้อนจริงๆหรอเนี่ย!!!
10 ปี กับ 14 ปี อยู่บ้านเดียวกัน คืนไหนผัวหาย ผัวไปไหน ไม่เคยเอะใจเลยเหรอ พูดตลกอ่ะว่าไม่รู้เนี๊ยะ โคตรผิดปกติเลย สำหรับคนที่คิดว่า ผู้หญิงทั้ง 2 คนไม่รู้นี่อ่ะ

ลองคิดถึงตัวเองเลย แค่แฟนหายไป หรือมีคนพูดว่าไปเจอแฟนเราอยู่กับคนอื่น ยังไงก็ต้องสงสัย พอสงสัยมันก็ต้องสืบป่ะว่ะคับ คิดดีๆ เน้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26683
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 09:17
ปัญหาของเมิง เมิงก็แก้เองละกัน ไม่ได้เกี่ยวไรด้วย ไม่รู้จะด่าไปทำไม
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1234
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 09:28
foamkp พิมพ์ว่า:
ผมงงเพิ่มอีกว่า พี่ป๊อปตอนนี้เรื่องงานกำลังรุ่งนะ เป็นโค้ชเดอะวอยซ์ มีเพลงดังมากมายกำลังออกเพลงใหม่ด้วย แถมกำลังจะมีคอนเสิร์ต

แต่ทำไมเลือกที่จะมาแต่งงาน ณ เวลานี้ ซึ่งมันอาจจะทำให้มีผลลบต่อเรื่องงานและแฟนเพลงด้วย

ไม่รู้แกคิดดีหรือยัง เว้นแต่ฝั่งผญที่แต่งงานด้วยจะท้องอะไรแบบนี้

อันนี้นึกไม่ออกจริง

คิดเหมือนผมเลย จังหวะมันออกมาแย่ไป สงสัยสุดคือทำไมไม่ชวนเพื่อนในวงการไปร่วมงานแต่งเลยสักคน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:08
โอ๊ต ปราโมทย์ กลายเป็นคนดีไปเลยนะครับ

ส่วนอย่างท้อปเม้นต์ กัปตันคอม ผมก็เคยเห็น เมียหลวงก็มีศักดิ์ศรี ไม่ยอมเสียหน้า ส่วนคนมาทีหลัง ก็..แกล้งโง่.. สุดท้าย ก็ผู้ชายไม่เอา ฟรีๆ ไป
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13746
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 10:41
* อย่าง Top Comment ว่าแหละครับ

ผู้หญิงอะ Sense ไวจะตายครับ ถ้าเรื่องแดงจริงๆ ไม่ต้องรอเป็น 10 ปีหรอกครับ ไม่ถึงเดือนชิบหายกันหมดบ้านแล้ว

แต่นี่ผมว่าเป็นเรื่องที่รับได้ทุกฝ่ายมากกว่า มันถึงเลยเถิดมาได้จนป่านนี้
1
0
♥ LFC
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30077
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 12:28
อิไซกูนิ พิมพ์ว่า:

ผมก็ว่างั้น แต่อาจจะอ้างได้ว่าต้อง ขึ้นเล่นงาน ออกรายการ แต่ประเด็นคือไม่พาไปบ้านเลย หรือ พาไปแต่อีกคนทำงาน เสียเวลาผู้ ญ โครต
0
0
*0**0*
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 15:23
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
Happyhome พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ลึกๆผมเชื่อว่าผู้หญิงทั้งสองคนรู้ ป็อปมันไม่ใช่ไอ้อ้วนโนเนมที่ไหน มันก็เซเลปเมืองไทยคนนึง
จะเป็นไปได้เหรอที่จะไม่มีเพื่อนหรือญาติสนิทมิตรสหายของผู้หญิงทั้งสองคนรู้
ป็อปมันก็เอาไอจีหลักแทคหาคุณโบว์ตลอด เพื่อนคุณปลาจะไม่มีใครติดตามไอ้ป็อปบ้างเหรอ ?
ส่วนคุณโบว์คบกันมากี่ปี จะไม่ระแคระคายบ้างหรือไง ตอนโจรขึ้นบ้านป็อปคนที่โผล่ในข่าวก็คุณปลานะ
ไม่สงสัยเหรอผู้หญิงบ้าที่ไหนอะไรมาอยู่ในบ้านผัวตัวเอง

คือเคสเนี่ยมีซัมติงแน่ๆล่ะทั้ง 3 คน มันทำให้ผมนึกถึงเคสน้องผมคนนึง
ผู้ชายมีเมีย 2 คนคนแรกเมียหลวง อยู่บ้านด้วยกัน มีลูกด้วยกัน 2 คน คนนี้คบออกสื่อ ผมรู้ เพื่อนมันทุกคนรู้ เมียน้อยมันก็รู้
กับเมียคนที่สอง จะไปมาหาสู่กันในวันหยุด พากันไปเที่ยวนู่นนี่นั่น ซึ่งคนนี้ไม่ได้คบออกสื่อ แต่ผมและเพื่อนๆมันก็รู้ว่าคบกัน เมียหลวงมันก็รู้
และที่สำคัญผู้หญิงทั้งสองคนรู้ว่าไอ้น้องผมเนี่ยคบซ้อน
แต่น้องผมเนี่ยมันไม่ตัดสินใจเลือกใครคนใดคนนึงจริงจัง
แต่เมียหลวงได้เปรียบกว่าตรงที่มีลูกเป็นเงื่อนมันผัวมันไว้
เมียน้อยมันก็ไม่ยอมคบไปเรื่อยๆหลงแค่ลมปากผู้ชายว่าซักวันจะทิ้งเมียหลวงมาอยู่กับมัน

เหตุการณ์น่าจะแบบเดียวกันเป๊ะกับกรณีของป็อป ซึ่งหมากเกมนี้คนที่ชนะเป็นคุณปลา ส่วนคนที่เป็นหมาคือคุณโบว์

ถ้าเป็นแบบที่ท่านว่ามาจริงๆผมมองว่ายังไงพวกผู้ชายที่ไม่รู้จักคำว่าพอคือผู้ชายเลวๆคนนึงนี่เอง
ต่อให้ฝ่ายหญิงจะรู้หรือไม่รู้แต่มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าการเลือกทางเดินแบบนี้จะเจอจุดจบของเรื่องยังไง  

ผู้ชายเลวอยุ่แล้วละครับ แต่ผู้หญิงก็พลาดเองที่ไปยอมละทน เพื่ออะไร เพราะที่ไปไล่อ่านในทวิสนี่คือ รุ้ชัวๆ  

ไอเรื่องที่คุณ บ บอกว่าไม่รู้ผมว่าคงเป็นเรื่องแต่งงานแบบสายฟ้าแล่บครับ ส่วนเรื่องคบกันนอนยันยืนยันได้เลย ว่ายังไงก็รู้แน่นอน ป็อปแกดังจะตายคนติดตามเยอะแถมค่อนข้างจะเปิดเผยด้วย

ผมไม่อยากคิดไปถึงขนาดที่ว่าสาเหตุที่ยังคบอยู่เพราะป็อปแกดังแกรวยคืออยู่ในฐานะแบบนี้แต่มีเงินให้ใช้ตลอดก็ยอมรับได้ แล้วช่วงหลังถ่ายรูปคู่พาคูณ บ ออกง่ายเปิดตัวบ่อยๆ ถ้าผมเป็นคุณ ป วิธีนี้คงทำให้อีกฝ่ายช๊อคได้ดีที่สุด
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 15:27
gazebosky พิมพ์ว่า:
โอ๊ต ปราโมทย์ กลายเป็นคนดีไปเลยนะครับ

ส่วนอย่างท้อปเม้นต์ กัปตันคอม ผมก็เคยเห็น เมียหลวงก็มีศักดิ์ศรี ไม่ยอมเสียหน้า ส่วนคนมาทีหลัง ก็..แกล้งโง่.. สุดท้าย ก็ผู้ชายไม่เอา ฟรีๆ ไป  

มองอีกมุมคุณ บ แกก็น่าจะได้อะไรจากป็อปมาบ้างแล้วนะ อย่างที่คุณบอกช่วงหลังพาเปิดตัวออกงานบ่อยวิธีที่คุณ ป จะเอาคืนแบบทบต้นทบดอกเลยก็คงเป็นวิธีนี้แหละ

ส่วนที่คุณ บ บอกว่ารู้พร้อมกันกับทุกคนผมว่าน่าจะเป็นเรื่องแต่งงานแบบสายฟ้าแล่บมากกว่า ถ้าบอกว่าไม่รู้เรื่องที่คบซ้อนมาตลอด ผมว่ามันลิเกไป
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 15:32
เหมียวหด พิมพ์ว่า:
foamkp พิมพ์ว่า:
ผมงงเพิ่มอีกว่า พี่ป๊อปตอนนี้เรื่องงานกำลังรุ่งนะ เป็นโค้ชเดอะวอยซ์ มีเพลงดังมากมายกำลังออกเพลงใหม่ด้วย แถมกำลังจะมีคอนเสิร์ต

แต่ทำไมเลือกที่จะมาแต่งงาน ณ เวลานี้ ซึ่งมันอาจจะทำให้มีผลลบต่อเรื่องงานและแฟนเพลงด้วย

ไม่รู้แกคิดดีหรือยัง เว้นแต่ฝั่งผญที่แต่งงานด้วยจะท้องอะไรแบบนี้

อันนี้นึกไม่ออกจริง

คิดเหมือนผมเลย จังหวะมันออกมาแย่ไป สงสัยสุดคือทำไมไม่ชวนเพื่อนในวงการไปร่วมงานแต่งเลยสักคน  

เอาตรงๆผมว่าแกไม่อยากแต่งหรอกครับ แต่คงมีการทำข้อตกลงกับ ป มาก่อนประมาณว่าถ้าไม่แต่งอาจจะโดนแฉหรือต้องจ่ายค่าเสียหายหรืออะไรก็แล้วแต่ งานแต่งทำหน้าเหมือนคนจะตายแถมหายออกไปจากงานทั้งวันมาอีกทีตอน 4ทุ่ม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 15:39
ถูกแบนแล้ว
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
ลึกๆผมเชื่อว่าผู้หญิงทั้งสองคนรู้ ป็อปมันไม่ใช่ไอ้อ้วนโนเนมที่ไหน มันก็เซเลปเมืองไทยคนนึง
จะเป็นไปได้เหรอที่จะไม่มีเพื่อนหรือญาติสนิทมิตรสหายของผู้หญิงทั้งสองคนรู้
ป็อปมันก็เอาไอจีหลักแทคหาคุณโบว์ตลอด เพื่อนคุณปลาจะไม่มีใครติดตามไอ้ป็อปบ้างเหรอ ?
ส่วนคุณโบว์คบกันมากี่ปี จะไม่ระแคระคายบ้างหรือไง ตอนโจรขึ้นบ้านป็อปคนที่โผล่ในข่าวก็คุณปลานะ
ไม่สงสัยเหรอผู้หญิงบ้าที่ไหนอะไรมาอยู่ในบ้านผัวตัวเอง

คือเคสเนี่ยมีซัมติงแน่ๆล่ะทั้ง 3 คน มันทำให้ผมนึกถึงเคสน้องผมคนนึง
ผู้ชายมีเมีย 2 คนคนแรกเมียหลวง อยู่บ้านด้วยกัน มีลูกด้วยกัน 2 คน คนนี้คบออกสื่อ ผมรู้ เพื่อนมันทุกคนรู้ เมียน้อยมันก็รู้
กับเมียคนที่สอง จะไปมาหาสู่กันในวันหยุด พากันไปเที่ยวนู่นนี่นั่น ซึ่งคนนี้ไม่ได้คบออกสื่อ แต่ผมและเพื่อนๆมันก็รู้ว่าคบกัน เมียหลวงมันก็รู้
และที่สำคัญผู้หญิงทั้งสองคนรู้ว่าไอ้น้องผมเนี่ยคบซ้อน
แต่น้องผมเนี่ยมันไม่ตัดสินใจเลือกใครคนใดคนนึงจริงจัง
แต่เมียหลวงได้เปรียบกว่าตรงที่มีลูกเป็นเงื่อนมันผัวมันไว้
เมียน้อยมันก็ไม่ยอมคบไปเรื่อยๆหลงแค่ลมปากผู้ชายว่าซักวันจะทิ้งเมียหลวงมาอยู่กับมัน

เหตุการณ์น่าจะแบบเดียวกันเป๊ะกับกรณีของป็อป ซึ่งหมากเกมนี้คนที่ชนะเป็นคุณปลา ส่วนคนที่เป็นหมาคือคุณโบว์

ถ้าเป็นแบบที่ท่านว่ามาจริงๆผมมองว่ายังไงพวกผู้ชายที่ไม่รู้จักคำว่าพอคือผู้ชายเลวๆคนนึงนี่เอง
ต่อให้ฝ่ายหญิงจะรู้หรือไม่รู้แต่มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าการเลือกทางเดินแบบนี้จะเจอจุดจบของเรื่องยังไง  

ผู้ชายเลวอยุ่แล้วละครับ แต่ผู้หญิงก็พลาดเองที่ไปยอมละทน เพื่ออะไร เพราะที่ไปไล่อ่านในทวิสนี่คือ รุ้ชัวๆ  

ไอเรื่องที่คุณ บ บอกว่าไม่รู้ผมว่าคงเป็นเรื่องแต่งงานแบบสายฟ้าแล่บครับ ส่วนเรื่องคบกันนอนยันยืนยันได้เลย ว่ายังไงก็รู้แน่นอน ป็อปแกดังจะตายคนติดตามเยอะแถมค่อนข้างจะเปิดเผยด้วย

ผมไม่อยากคิดไปถึงขนาดที่ว่าสาเหตุที่ยังคบอยู่เพราะป็อปแกดังแกรวยคืออยู่ในฐานะแบบนี้แต่มีเงินให้ใช้ตลอดก็ยอมรับได้ แล้วช่วงหลังถ่ายรูปคู่พาคูณ บ ออกง่ายเปิดตัวบ่อยๆ ถ้าผมเป็นคุณ ป วิธีนี้คงทำให้อีกฝ่ายช๊อคได้ดีที่สุด  

มีเงินให้ละผมว่า คนมีหลายบ้านที่ผู้หญิงยอมรับได้ ก็ส่วนมากมีเงิน ให้ คบด้วยใจไม่มีทางทำได้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 15:43
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:

มีเงินให้ละผมว่า คนมีหลายบ้านที่ผู้หญิงยอมรับได้ ก็ส่วนมากมีเงิน ให้ คบด้วยใจไม่มีทางทำได้  

ถ้าเป็นเราๆนี่ถ้าเมียรู้ว่ามีอีกคนนี่ไม่ต้องรอถึง 10 ปีหรอก 10นาทีมันก็ไปแล้ว

แต่ถ้าเรารวยและดังแบบป็อปคงยอมถึง 10 ปีเช่นกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel