ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12644
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:03
[RE: สรุป"พี่ป็อป"แกคบซ้อนจริงๆหรอเนี่ย!!!]
10ปีไม่รู้จริงดิ
ผมว่ามันดูเป็นไปได้ยากมากๆเลย เป็นคนดัง มีโพสโซเชียลบ่อยๆ
อาจจะเป็นคบ2คนโดยที่รู้ๆกันก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: สรุป"พี่ป็อป"แกคบซ้อนจริงๆหรอเนี่ย!!!]
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

แกลงไอจีละครับ แคปชั่นก็ตามนี้ เผื่อใครเล่นในมือถือ

"โบว์ คือ ผู้หญิงที่ผมคบมาตลอดหลายปี และเรียกได้ว่าเป็นแฟน แต่ผมทำการคบซ้อน
กับผู้หญิงอีกคนที่ผมคบมาก่อน ผมสร้างปัญหาเหล่านี้ขึ้นมาและปกปิดมันไว้
ผมจึงได้คุยกับโบว์ เพื่อที่จะยุติปัญหาที่ผมสร้าง โดยพูดคุยทำความเข้าใจกัน
และถอยความสัมพันธ์กลับไป โบว์แนะนำให้เราโพสต์อธิบายสถานการณ์เหล่านี้
เพื่อที่เค้าจะไม่ต้องอธิบายกับคนอื่นๆอีก"

โอ้โหห เอาเรื่องแหะ  

แล้วคนไหน ที่อยุ่บ้านเดียวกะแก อะครับ คนนี้หรือคนโน้น ผมงง แล้วแต่งงานยัง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41343
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:08
ต่อไปทีมนี้ไปไหนคนคงแหยงพอสมควร
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:11
The Voice กระแสกำลังดีอยู่พอควรเลยนะ มันเหมือนเรื่องดูปุปปัปจริงๆ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hala Madrid !!
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3002
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:13
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ลึกๆผมเชื่อว่าผู้หญิงทั้งสองคนรู้ ป็อปมันไม่ใช่ไอ้อ้วนโนเนมที่ไหน มันก็เซเลปเมืองไทยคนนึง
จะเป็นไปได้เหรอที่จะไม่มีเพื่อนหรือญาติสนิทมิตรสหายของผู้หญิงทั้งสองคนรู้
ป็อปมันก็เอาไอจีหลักแทคหาคุณโบว์ตลอด เพื่อนคุณปลาจะไม่มีใครติดตามไอ้ป็อปบ้างเหรอ ?
ส่วนคุณโบว์คบกันมากี่ปี จะไม่ระแคระคายบ้างหรือไง ตอนโจรขึ้นบ้านป็อปคนที่โผล่ในข่าวก็คุณปลานะ
ไม่สงสัยเหรอผู้หญิงบ้าที่ไหนอะไรมาอยู่ในบ้านผัวตัวเอง

คือเคสเนี่ยมีซัมติงแน่ๆล่ะทั้ง 3 คน มันทำให้ผมนึกถึงเคสน้องผมคนนึง
ผู้ชายมีเมีย 2 คนคนแรกเมียหลวง อยู่บ้านด้วยกัน มีลูกด้วยกัน 2 คน คนนี้คบออกสื่อ ผมรู้ เพื่อนมันทุกคนรู้ เมียน้อยมันก็รู้
กับเมียคนที่สอง จะไปมาหาสู่กันในวันหยุด พากันไปเที่ยวนู่นนี่นั่น ซึ่งคนนี้ไม่ได้คบออกสื่อ แต่ผมและเพื่อนๆมันก็รู้ว่าคบกัน เมียหลวงมันก็รู้
และที่สำคัญผู้หญิงทั้งสองคนรู้ว่าไอ้น้องผมเนี่ยคบซ้อน
แต่น้องผมเนี่ยมันไม่ตัดสินใจเลือกใครคนใดคนนึงจริงจัง
แต่เมียหลวงได้เปรียบกว่าตรงที่มีลูกเป็นเงื่อนมันผัวมันไว้
เมียน้อยมันก็ไม่ยอมคบไปเรื่อยๆหลงแค่ลมปากผู้ชายว่าซักวันจะทิ้งเมียหลวงมาอยู่กับมัน

เหตุการณ์น่าจะแบบเดียวกันเป๊ะกับกรณีของป็อป ซึ่งหมากเกมนี้คนที่ชนะเป็นคุณปลา ส่วนคนที่เป็นหมาคือคุณโบว์

ถ้าเป็นแบบที่ท่านว่ามาจริงๆผมมองว่ายังไงพวกผู้ชายที่ไม่รู้จักคำว่าพอคือผู้ชายเลวๆคนนึงนี่เอง
ต่อให้ฝ่ายหญิงจะรู้หรือไม่รู้แต่มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าการเลือกทางเดินแบบนี้จะเจอจุดจบของเรื่องยังไง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:13
ถูกแบนแล้ว
JoOz พิมพ์ว่า:
สงสารผญ คบมา10ปีด้วย เยดเขร้ เวลาชีวิตทั้งนั้น  

ผมไปตามอ่านมาละ ผมว่าน่าจะรุ้แหละ แต่ยอมทั้งคุ่ แต่สุดท้ายผู้ชายเลือกอีกคนแค่นั้น

เลยต้องเชฟคนที่ทิ้งน่อย ว่าไม่รุ้โดนหลอก

เพราะเห็นมีการแท็กผู้หญิงทั้ง 2 คน รูปก็มี เวลาไปไหน มานานละ
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Sun Feb 24, 2019 03:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:17
ถูกแบนแล้ว
Happyhome พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ลึกๆผมเชื่อว่าผู้หญิงทั้งสองคนรู้ ป็อปมันไม่ใช่ไอ้อ้วนโนเนมที่ไหน มันก็เซเลปเมืองไทยคนนึง
จะเป็นไปได้เหรอที่จะไม่มีเพื่อนหรือญาติสนิทมิตรสหายของผู้หญิงทั้งสองคนรู้
ป็อปมันก็เอาไอจีหลักแทคหาคุณโบว์ตลอด เพื่อนคุณปลาจะไม่มีใครติดตามไอ้ป็อปบ้างเหรอ ?
ส่วนคุณโบว์คบกันมากี่ปี จะไม่ระแคระคายบ้างหรือไง ตอนโจรขึ้นบ้านป็อปคนที่โผล่ในข่าวก็คุณปลานะ
ไม่สงสัยเหรอผู้หญิงบ้าที่ไหนอะไรมาอยู่ในบ้านผัวตัวเอง

คือเคสเนี่ยมีซัมติงแน่ๆล่ะทั้ง 3 คน มันทำให้ผมนึกถึงเคสน้องผมคนนึง
ผู้ชายมีเมีย 2 คนคนแรกเมียหลวง อยู่บ้านด้วยกัน มีลูกด้วยกัน 2 คน คนนี้คบออกสื่อ ผมรู้ เพื่อนมันทุกคนรู้ เมียน้อยมันก็รู้
กับเมียคนที่สอง จะไปมาหาสู่กันในวันหยุด พากันไปเที่ยวนู่นนี่นั่น ซึ่งคนนี้ไม่ได้คบออกสื่อ แต่ผมและเพื่อนๆมันก็รู้ว่าคบกัน เมียหลวงมันก็รู้
และที่สำคัญผู้หญิงทั้งสองคนรู้ว่าไอ้น้องผมเนี่ยคบซ้อน
แต่น้องผมเนี่ยมันไม่ตัดสินใจเลือกใครคนใดคนนึงจริงจัง
แต่เมียหลวงได้เปรียบกว่าตรงที่มีลูกเป็นเงื่อนมันผัวมันไว้
เมียน้อยมันก็ไม่ยอมคบไปเรื่อยๆหลงแค่ลมปากผู้ชายว่าซักวันจะทิ้งเมียหลวงมาอยู่กับมัน

เหตุการณ์น่าจะแบบเดียวกันเป๊ะกับกรณีของป็อป ซึ่งหมากเกมนี้คนที่ชนะเป็นคุณปลา ส่วนคนที่เป็นหมาคือคุณโบว์

ถ้าเป็นแบบที่ท่านว่ามาจริงๆผมมองว่ายังไงพวกผู้ชายที่ไม่รู้จักคำว่าพอคือผู้ชายเลวๆคนนึงนี่เอง
ต่อให้ฝ่ายหญิงจะรู้หรือไม่รู้แต่มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าการเลือกทางเดินแบบนี้จะเจอจุดจบของเรื่องยังไง  

ผู้ชายเลวอยุ่แล้วละครับ แต่ผู้หญิงก็พลาดเองที่ไปยอมละทน เพื่ออะไร เพราะที่ไปไล่อ่านในทวิสนี่คือ รุ้ชัวๆ
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8245
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:22
ผมเชื่อว่าทั้งคู่รู้อยู่แล้วหล่ะว่าป๊อปไม่ได้มีแฟนคนเดียว แต่ที่ผ่านมายอมรับกันได้ทั้งคู่งี้หลอ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:25
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
JoOz พิมพ์ว่า:
สงสารผญ คบมา10ปีด้วย เยดเขร้ เวลาชีวิตทั้งนั้น  

ผมไปตามอ่านมาละ ผมว่าน่าจะรุ้แหละ แต่ยอมทั้งคุ่ แต่สุดท้ายผู้ชายเลือกอีกคนแค่นั้น

เลยต้องเชฟคนที่ทิ้งน่อย ว่าไม่รุ้โดนหลอก

เพราะเห็นมีการแท็กผู้หญิงทั้ง 2 คน รูปก็มี เวลาไปไหน มานานละ  

ผมว่ารู้แต่รู้ไม่หมดอ่ะ อาจจะรู้แค่ว่าเคยคบกัน อาจจะเลิกไปแล้ว

ยิ่งคนชื่อโบว์ผมว่าน่าจะคิดว่าเลิกกับปลาไปแล้ว เลยทนมาได้ 10 ปี แต่ความจริงแล้ว ป๊อปไปหาสู่คนชื่อปลาตลอด

ผมก็เดาๆเอานะ
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Sun Feb 24, 2019 03:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 2385
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:34
เพิ่งดู 8 อสูรมังกรฟ้าจบ นี้มันพ่อพระเอกชัดๆ "ข้ารักเจ้า แต่ข้าก็รักคนอื่น หัวใจข้ามีทุกคนในนั้น" สรุปมีเมียสี่ห้าคน มีลูกสาวทิ้งไว้อีก
0
0
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11179
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 03:51
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

แกลงไอจีละครับ แคปชั่นก็ตามนี้ เผื่อใครเล่นในมือถือ

"โบว์ คือ ผู้หญิงที่ผมคบมาตลอดหลายปี และเรียกได้ว่าเป็นแฟน แต่ผมทำการคบซ้อน
กับผู้หญิงอีกคนที่ผมคบมาก่อน ผมสร้างปัญหาเหล่านี้ขึ้นมาและปกปิดมันไว้
ผมจึงได้คุยกับโบว์ เพื่อที่จะยุติปัญหาที่ผมสร้าง โดยพูดคุยทำความเข้าใจกัน
และถอยความสัมพันธ์กลับไป โบว์แนะนำให้เราโพสต์อธิบายสถานการณ์เหล่านี้
เพื่อที่เค้าจะไม่ต้องอธิบายกับคนอื่นๆอีก"

โอ้โหห เอาเรื่องแหะ  

แล้วคนไหน ที่อยุ่บ้านเดียวกะแก อะครับ คนนี้หรือคนโน้น ผมงง แล้วแต่งงานยัง  
น่าจะคนแต่งงานนะ เพราะตอนขโมยขึ้นบ้านเป็นคุณ ป ที่รูปโชว์ลงสื่อ แต่คุณ บ ก็ไม่รู้ว่ามีบ้านแยกอีกหลังไม สรุปก็ตอบไม่ได้ว่าอยู่ด้วยกันยังไง คงรู้ละทั้งคู่ไม่มีทางเป็นไปไม่ได้ คงมีบ้านสองหลัง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7043
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 04:29
คุณโบว์น่ารักอยู่นะ แต่เสียดายเวลาเลยตั้ง10ปี สุดท้ายเค้าไม่เลือก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Rise--Up!!!
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 2379
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 04:54
สรุป"พี่ป็อป"แกคบซ้อนจริงๆหรอเนี่ย!!!
พ่อหรรมฝังเพชร​

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ถ้าเราเจอปัญหา​ ให้มองหาดาวลูกไก่​ เพราะมันจะบอกกั
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 05:02
[RE]สรุป"พี่ป็อป"แกคบซ้อนจริงๆหรอเนี่ย!!!
ถ้าลองปรึกษาพี่ที่เค้ามีเมียตั้ง3คนอยู่ด้วยกันก่อน อาจไม่เป็นแบบนี้ก็ได้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: แพ้ทุกครั้งที่ใจยอม
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 387
โพสเมื่อ: Sun Feb 24, 2019 05:12
ผู้หญิงเวลามีความรัก มันเชื่อคนที่เค้ารักทั้งหมดจริงๆ ความรักมันทำให้คนโง่ขึ้นครับ เคสนี้ผมว่าผู้หญิงรู้แหละ แต่ไม่คิดว่ามันจะแต่งงานปุบปับแบบนี้ ผู้ชายนี้สุดจริง คงแบบคารมล้วนๆ เพราะเท่าที่แสดงออกนี่ มันไม่ได้ปิดนะ ผู้หญิงทั้งสองคนมีพื้นที่ของตัวเอง มันก็คงยอมรับแบบกลายๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel