ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15755
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 18:17
[RE: KFC ในมือสั่นไปหมดดดด]
ปวดกบาลเลยกุ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 20:54
VincenzE พิมพ์ว่า:
BeBlue พิมพ์ว่า:
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
ผมขอคิดอีกแนวหนึงนะครับ

จุดเริ่มคือ พี่ taxi ปิดแอร์ คิดว่า ลูกค้าไม่จ่ายตังค์

แต่ผมดูแล้ว เค้าไม่ได้พยายาม ชักดาบนะครับ

พยายามติดต่อหาเพื่อนอยู่ เริ่มเกิดอารมณ์ ตอนที่พี่ taxi ปิดแอร์

ผมถามนิดหนึงครับ ถ้า taxi หยุดนี่ค่าโดยสาร หยุดหรือเปล่าครับ

จริงๆ ในเคสนี้ คุยกันดีๆ ก็ได้นะครับ เปิดแอร์ปกติ

ขออนุญาตคิดค่าเสียเวลาไป ลูกค้าน่าจะเข้าใจได้นะครับ

คนเราถ้าอารมณ์โกรธเข้าครอบงำแล้ว ก็เป็นอย่างที่เห็นล่ะครับ  

มองแบบนั้นก็ได้ครับ

แต่ต้องคุยกันให้รู้เรื่องอะครับ ว่า หยุด หรือ จอด

คือถ้า Taxi จอดเฉยๆ เช่นติดไฟแดง รถติด แบบนี้ meter ขึ้นนะครับ ยังเสียเงิน

แต่ถ้า หยุด แบบ พี่ๆๆ จอดตรงนี้เลย ถึงแล้ว แบบนี้คนขับก็ต้องกดหยุด meter

ทีนี้เคสนี้มันน่าจะเป็นแบบเคส 2 สิครับ

เจ๊น่าจะแบบ ให้หยุดคือถึงแล้ว แล้วก็โทรหาเพื่อนอะไรแบบนี้

เพราะปกติ (เมคเซนส์นะ) ถ้าแค่จอดรอ รอเพื่อน ปกติคนขับไม่ดับเครื่องหรอกครับ ดับๆเปิดๆร้อนตาย เปลืองน้ำมันอีก แต่เคสนี้ฟังพี่คนขับแล้วแกว่าจอดรอมาซักพักละ

ก็คงนานจริงๆละครับ

ด่ายับเลย

ไอ้ช้างย้อยนี่ผมพุ่งเลย 5555  

แนะนำให้กลับไปอ่าน Top comment ครับ

เขาจอดรอมันก็เสียเวลาทำมาหากินเขารึเปล่าครับ Taxi มันเช่ารายชั่วโมงนะคุณ

เอามาจอดรอเขาก็ไม่ได้ค่าเช่าสิครับ ต่อให้มิเตอร์เดินมันก็ไม่คุ้ม

ขออนุญาตถามหน่อย ดูยังไงว่าเขาไม่มีท่าทีชักดาบ

ผมเคยเถียงกับ Taxi นะ เวลาไปผิดทางหรือเลี้ยวผิด อย่างบอกซ้ายเลี้ยวขวา

พวกนี้เขายังลดค่าโดยสารให้เลย

ไปอ่านใหม่นะ ว่าผมด่าแทกซี่หรือด่าคนนั่ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8289
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 23:43
VincenzE พิมพ์ว่า:
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
ผมขอคิดอีกแนวหนึงนะครับ

จุดเริ่มคือ พี่ taxi ปิดแอร์ คิดว่า ลูกค้าไม่จ่ายตังค์

แต่ผมดูแล้ว เค้าไม่ได้พยายาม ชักดาบนะครับ

พยายามติดต่อหาเพื่อนอยู่ เริ่มเกิดอารมณ์ ตอนที่พี่ taxi ปิดแอร์

ผมถามนิดหนึงครับ ถ้า taxi หยุดนี่ค่าโดยสาร หยุดหรือเปล่าครับ

จริงๆ ในเคสนี้ คุยกันดีๆ ก็ได้นะครับ เปิดแอร์ปกติ

ขออนุญาตคิดค่าเสียเวลาไป ลูกค้าน่าจะเข้าใจได้นะครับ

คนเราถ้าอารมณ์โกรธเข้าครอบงำแล้ว ก็เป็นอย่างที่เห็นล่ะครับ  

มองแบบนั้นก็ได้ครับ

แต่ต้องคุยกันให้รู้เรื่องอะครับ ว่า หยุด หรือ จอด

คือถ้า Taxi จอดเฉยๆ เช่นติดไฟแดง รถติด แบบนี้ meter ขึ้นนะครับ ยังเสียเงิน

แต่ถ้า หยุด แบบ พี่ๆๆ จอดตรงนี้เลย ถึงแล้ว แบบนี้คนขับก็ต้องกดหยุด meter

ทีนี้เคสนี้มันน่าจะเป็นแบบเคส 2 สิครับ

เจ๊น่าจะแบบ ให้หยุดคือถึงแล้ว แล้วก็โทรหาเพื่อนอะไรแบบนี้

เพราะปกติ (เมคเซนส์นะ) ถ้าแค่จอดรอ รอเพื่อน ปกติคนขับไม่ดับเครื่องหรอกครับ ดับๆเปิดๆร้อนตาย เปลืองน้ำมันอีก แต่เคสนี้ฟังพี่คนขับแล้วแกว่าจอดรอมาซักพักละ

ก็คงนานจริงๆละครับ

ด่ายับเลย

ไอ้ช้างย้อยนี่ผมพุ่งเลย 5555  

แนะนำให้กลับไปอ่าน Top comment ครับ

เขาจอดรอมันก็เสียเวลาทำมาหากินเขารึเปล่าครับ Taxi มันเช่ารายชั่วโมงนะคุณ

เอามาจอดรอเขาก็ไม่ได้ค่าเช่าสิครับ ต่อให้มิเตอร์เดินมันก็ไม่คุ้ม

ขออนุญาตถามหน่อย ดูยังไงว่าเขาไม่มีท่าทีชักดาบ

ผมเคยเถียงกับ Taxi นะ เวลาไปผิดทางหรือเลี้ยวผิด อย่างบอกซ้ายเลี้ยวขวา

พวกนี้เขายังลดค่าโดยสารให้เลย

ไปอ่านใหม่นะ ว่าผมด่าแทกซี่หรือด่าคนนั่ง  

คุณก็ไม่ได้ด่าแท็กซี่ไง ไอ้ที่ผมโควตคือเห็นด้วยไงครับ????
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5543
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 10:26
หน้าตายังน่ากลัวแล้ว ทำตัวน่าเกลียดอีก

เจตนาชักดาบ ค่าโดยสารแน่นอน ถ้าคนละจ่ายยังไงมันก็จ่ายอยู่แล้ว ต่อให้นั่งไป taxi พูดไม่ดี หรือปิดแอร์อะไร ก็ต้องจ่าย แต่อันนี้ทำเป็นโทรหาเพื่อน เดินหนี นี่ชัดเจน ตามประวัติเห็นบอกว่าแกชักดาบบ่อยด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel