ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: อยู่เมืองดัจริตชีวิตต้องป๊อป
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7744
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:21
KFC ในมือสั่นไปหมดดดด

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Less is More.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 3801
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:27
ถูกแบนแล้ว
[RE: KFC ในมือสั่นไปหมดดดด]
นั่งแล้วไม่จ่ายยังไงก็ผิดอยู่ดี
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5241
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:28
555555 นั่งขำกับคำด่าไม่หายเลย

ด่าแบบนันสตอป
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35347
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:41
ขยะสังคมชิบอีป้า
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52243
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:46
หน้าตาน่ากลัว ยังทำตัวน่าเกลียด
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15906
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 15:52
อยากรู้ตอนจบเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 7015
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:02
พี่แทกซี่ออกหมัดชุด 5555555555555
0
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2009
ตอบ: 2819
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:09
โห่อิหน้าเกลียด ผมนี่้ยิ้มมุมปากเลย น่ารัก
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6622
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:11
คนไม่รู้ก็คงคิดว่าพี่แท็กซี่เค้ารังแกทั้งๆที่จริงอีอ้วนเป็นคนผิด

เป็นผู้ชายนี่ลำบากใจอยู่ถ้าทะเลาะไรกันแรงๆคนก็มองว่าฝ่ายหญิงโดนรังแก

0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13920
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:20
KFC ในมือสั่นไปหมดดดด
เค้าป่วยรึเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10873
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:35
ผมขอคิดอีกแนวหนึงนะครับ

จุดเริ่มคือ พี่ taxi ปิดแอร์ คิดว่า ลูกค้าไม่จ่ายตังค์

แต่ผมดูแล้ว เค้าไม่ได้พยายาม ชักดาบนะครับ

พยายามติดต่อหาเพื่อนอยู่ เริ่มเกิดอารมณ์ ตอนที่พี่ taxi ปิดแอร์

ผมถามนิดหนึงครับ ถ้า taxi หยุดนี่ค่าโดยสาร หยุดหรือเปล่าครับ

จริงๆ ในเคสนี้ คุยกันดีๆ ก็ได้นะครับ เปิดแอร์ปกติ

ขออนุญาตคิดค่าเสียเวลาไป ลูกค้าน่าจะเข้าใจได้นะครับ

คนเราถ้าอารมณ์โกรธเข้าครอบงำแล้ว ก็เป็นอย่างที่เห็นล่ะครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11250
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:54
[RE]KFC ในมือสั่นไปหมดดดด
แท็กซี่ดีๆก็มีเยอะนะ คือผมไม่รู้ว่าตอนเริ่มมันเป็นไงด้วย

ถ้าคุยกันดีๆทางออกไม่น่ายาก ผมว่าคงมีการทะเลาะกันบนรถก่อนอะ

ลองคิดสภาพติดต่อเพื่อนมาจ่ายตังให้ไม่ได้คงใจรนๆแล้ว

เขาน่าจะมีปัญญาจ่ายนะดูจากของในมือ

แต่เอาเถอะไม่รู้ข้อมูลทั้งหมด รอดูดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United Fans
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2977
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:56
[RE]KFC ในมือสั่นไปหมดดดด
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:

จุดเริ่มคือ พี่ taxi ปิดแอร์ คิดว่า ลูกค้าไม่จ่ายตังค์

แต่ผมดูแล้ว เค้าไม่ได้พยายาม ชักดาบนะครับ

พยายามติดต่อหาเพื่อนอยู่ เริ่มเกิดอารมณ์ ตอนที่พี่ taxi ปิดแอร์

ผมถามนิดหนึงครับ ถ้า taxi หยุดนี่ค่าโดยสาร หยุดหรือเปล่าครับ

จริงๆ ในเคสนี้ คุยกันดีๆ ก็ได้นะครับ เปิดแอร์ปกติ

ขออนุญาตคิดค่าเสียเวลาไป ลูกค้าน่าจะเข้าใจได้นะครับ

คนเราถ้าอารมณ์โกรธเข้าครอบงำแล้ว ก็เป็นอย่างที่เห็นล่ะครับ  
ถ้าท๊อปเม้นไม่ปั่น

คนผู้หญิงผิดนะ เค้าบอกทำงี้หลายครั้งแล้วอะไรซักอย่างเคยโดนวินกระทืบด้วยไม่ยอมจ่าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:03

มองแบบนั้นก็ได้ครับ

แต่ต้องคุยกันให้รู้เรื่องอะครับ ว่า หยุด หรือ จอด

คือถ้า Taxi จอดเฉยๆ เช่นติดไฟแดง รถติด แบบนี้ meter ขึ้นนะครับ ยังเสียเงิน

แต่ถ้า หยุด แบบ พี่ๆๆ จอดตรงนี้เลย ถึงแล้ว แบบนี้คนขับก็ต้องกดหยุด meter

ทีนี้เคสนี้มันน่าจะเป็นแบบเคส 2 สิครับ

เจ๊น่าจะแบบ ให้หยุดคือถึงแล้ว แล้วก็โทรหาเพื่อนอะไรแบบนี้

เพราะปกติ (เมคเซนส์นะ) ถ้าแค่จอดรอ รอเพื่อน ปกติคนขับไม่ดับเครื่องหรอกครับ ดับๆเปิดๆร้อนตาย เปลืองน้ำมันอีก แต่เคสนี้ฟังพี่คนขับแล้วแกว่าจอดรอมาซักพักละ

ก็คงนานจริงๆละครับ

ด่ายับเลย

ไอ้ช้างย้อยนี่ผมพุ่งเลย 5555
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8312
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:20
BeBlue พิมพ์ว่า:

มองแบบนั้นก็ได้ครับ

แต่ต้องคุยกันให้รู้เรื่องอะครับ ว่า หยุด หรือ จอด

คือถ้า Taxi จอดเฉยๆ เช่นติดไฟแดง รถติด แบบนี้ meter ขึ้นนะครับ ยังเสียเงิน

แต่ถ้า หยุด แบบ พี่ๆๆ จอดตรงนี้เลย ถึงแล้ว แบบนี้คนขับก็ต้องกดหยุด meter

ทีนี้เคสนี้มันน่าจะเป็นแบบเคส 2 สิครับ

เจ๊น่าจะแบบ ให้หยุดคือถึงแล้ว แล้วก็โทรหาเพื่อนอะไรแบบนี้

เพราะปกติ (เมคเซนส์นะ) ถ้าแค่จอดรอ รอเพื่อน ปกติคนขับไม่ดับเครื่องหรอกครับ ดับๆเปิดๆร้อนตาย เปลืองน้ำมันอีก แต่เคสนี้ฟังพี่คนขับแล้วแกว่าจอดรอมาซักพักละ

ก็คงนานจริงๆละครับ

ด่ายับเลย

ไอ้ช้างย้อยนี่ผมพุ่งเลย 5555  

แนะนำให้กลับไปอ่าน Top comment ครับ

เขาจอดรอมันก็เสียเวลาทำมาหากินเขารึเปล่าครับ Taxi มันเช่ารายชั่วโมงนะคุณ

เอามาจอดรอเขาก็ไม่ได้ค่าเช่าสิครับ ต่อให้มิเตอร์เดินมันก็ไม่คุ้ม

ขออนุญาตถามหน่อย ดูยังไงว่าเขาไม่มีท่าทีชักดาบ

ผมเคยเถียงกับ Taxi นะ เวลาไปผิดทางหรือเลี้ยวผิด อย่างบอกซ้ายเลี้ยวขวา

พวกนี้เขายังลดค่าโดยสารให้เลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel