ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คุยกันดีๆไม่ได้ไง ต้องให้โมโห
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 2902
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:21
[RE]ทำไมถึงบอกมาติชเล่นไม่ดีครับ
ไม่รู้อะ กดเรื้อนคนนั้นเมื่อคืนไปละ เสียรม บอลชนะกำลังรมดีๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I respect I eternally

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1963
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:21
[RE: ทำไมถึงบอกมาติชเล่นไม่ดีครับ]
เห็นด้วยกับอคติเลยครับ ผมดูแกกี่นัดกี่นัด เป็นคนที่แก้เพรสเก่ง แย่งบอลเก่ง
คลาสบอลระดับสูงมาก แต่อาจไม่ได้ใส่ไล่บอลขนาดพี่น้อยให้เห็นเป็นจุดเด่น
ขนาดนั้น แต่ขาดแกไปกลางยวบแน่นอนครับ

ไม่รู้คนที่ด่าๆนี่ แกต้องลากหลบสองสามคนแล้วยิงประตู หรือวิ่งไล่ตั้งแต่
หลังยันหน้าตลอด 90 นาทีหรือว่าไง

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3790
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:23
[RE: ทำไมถึงบอกมาติชเล่นไม่ดีครับ]
คนนี้ผมพยายาม ปกป้องจนขี้เกียจปกป้องละ
คิดซะว่าความคิดเห็นแต่ละคนต่างกันได้
เอาจริงๆคือเขามีพลาดอยู่ก็จริง แต่มีนักบอลคนไหนไม่เคยพลาดบ้าง
ผมสงสารเขานะ
0
0

แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16515
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:40
[RE]ทำไมถึงบอกมาติชเล่นไม่ดีครับ
ยุคโซลชา มีเอเรร่าคอยช่วยซัพ เล่นดีขึ้นเยอะ ตอนมูอยู่ต้องทำทุกอย่างเอง ไม่แปลกใจทำไมฟอร์มไม่ค่อยดี

แผนของมูด้วยแหละ ยืนไม่ขยับหาช่องอย่างเห็นได้ชัด

ที่คิดว่าช้าก้เพราะอายุด้วยแหละ แถมลงแทบทุกนัดไม่ค่อยจะได้พักเลย ไม่มีใครแทนมาติชได้ ลง90นาทีทุกนัดมันก็ต้องมีล้ามีกรอบกันบ้างแหละ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1802
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:55
ทำไมถึงบอกมาติชเล่นไม่ดีครับ
ต้องเริ่มหาตัวแทนละครับ แกเจองานหนักมาเยอะช่วงปีใหม่นี่แกว่งเลย อยากได้ไรซ์ของเวสแฮมมาเสริมนะ รับดีรุกพอได้ ที่สำคัญโควต้า hg ด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34000
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:38
DiaryDoll พิมพ์ว่า:
คนนี้ผมพยายาม ปกป้องจนขี้เกียจปกป้องละ
คิดซะว่าความคิดเห็นแต่ละคนต่างกันได้
เอาจริงๆคือเขามีพลาดอยู่ก็จริง แต่มีนักบอลคนไหนไม่เคยพลาดบ้าง

เปไรร่า พลาดลูกเดียวไล่กันเป็นหมูเป็นหมาแล้วไง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2157
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:43
ทำไมถึงบอกมาติชเล่นไม่ดีครับ
Oleeshina พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับอคติเลยครับ ผมดูแกกี่นัดกี่นัด เป็นคนที่แก้เพรสเก่ง แย่งบอลเก่ง
คลาสบอลระดับสูงมาก แต่อาจไม่ได้ใส่ไล่บอลขนาดพี่น้อยให้เห็นเป็นจุดเด่น
ขนาดนั้น แต่ขาดแกไปกลางยวบแน่นอนครับ

ไม่รู้คนที่ด่าๆนี่ แกต้องลากหลบสองสามคนแล้วยิงประตู หรือวิ่งไล่ตั้งแต่
หลังยันหน้าตลอด 90 นาทีหรือว่าไง

ไม่เคยเห็นตอนเลี้ยงขึ้นไปจังหวะบุกแล้วโดนแย่ง สวนกลับเอาไม่ทันหรอครับ ไม่เคยเห็นตอนเพื่อนกำลังสวนแล้ว แล้วยึกยักไม่จ่ายบอลหรอครับ ไม่เคยเห็นตอนดึงบอล จังหวะที่ควรเคลียร์แล้วเสียบอลหรอครับ บางเรื่องมันไม่ใช่ความผิดพลาดจากเหตุสุดวิสัยครับ แต่บางทีมันเป็นเรื่องของการตัดสินใจ ที่พอเกิดขึ้นบ่อยๆคนเค้าก็เลยพูดถึงครับ ไม่มีใคร อคติหรอกครับถ้า เล่นแบบ บุสเกต หรือคาริค ใครจะติถามจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3790
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 20:18
pockyza พิมพ์ว่า:
DiaryDoll พิมพ์ว่า:

เปไรร่า พลาดลูกเดียวไล่กันเป็นหมูเป็นหมาแล้วไง  

เมื่อวานลงมา 5 นาทีแรกยังไม่เจอบอล
เจอโซลชาเรียกไปคุยนอกสนาม ถึงจะมีส่วนร่วมกับเกม
อาการหนักเหมือนกันนะผมว่า
0
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 368
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 20:39
มาติชโดนด่าประจำไม่แปลกใจเท่าส่วนมากชมไบยี่​ บอกตรงๆไบยี่นี่ห่วยสุดในกองหลังของแมนยูตอนนี้อ่ะ​ คือไม่รู้จุดเด่นแกคืออะไร​ แต่ทำไมแฟนบอลถึงชอบกันจัง
0
0

กูดูบอลเพราะความชอบไม่ได้ดูเพราะหน้าที่
นักเตะเทศบาล
Status: ผีแดงอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 4622
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 21:18
นึกถึงตอนไม่มีมาติช
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3320
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 22:50
มุมมองคนที่อคตินี่ก็หาจุดบอด จุดพลาดได้ตลอดเลยจริงๆ วิจารณ์ซะยับเลย
แข่งบอลในสนามมันไม่ได้เห็นแบบเบิร์ดอายวิวเหมือนที่เราดูบนหน้าจอหรือเล่นวินนิ่งนะครับ ใครอยู่ใกล้กด x ส่งได้เลยหรือเห็นใครหลุดกดจ่ายสามเหลี่ยมทะลุช่องแล้วหลุดไปง่ายๆ มันต้องมอง ต้องใช้เซ้นต์ บางทีเห็นละกำลังจะจ่าย แต่จ่ายไม่ได้เพราะมีฝั่งตรงข้ามมาปิดพอดี ก็ต้องครองบอล ต้องวนหาช่อง หาตัวอื่นส่งใหม่เป็นธรรมดา แถมบวกกับอายุและสภาพร่างกายจากการกรำศึกหลายๆแมตช์ต่อกันอีก บางครั้งสมองสั่งแต่ร่างกายมันช้ากว่าไงครับ ผลก็เป็นอย่างที่เห็นในความผิดพลาดหลายๆครั้ง
ปล. ผมก็มองในมุมคนชอบเล่นบอลตำแหน่งนี้นะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 23:39
ถูกแบนแล้ว
Q-plint พิมพ์ว่า:
อคติเยอะครับ​ ตัวนี้ขาดทีไรเป๋ทุกที​ เป็นแพะทุกครั้งเมื่อทีมแพ้ครับ  

จริงเลย ชาบี้

ผมว่าปิดทองหลังพระเลยตัวนี้

แต่ด้วยอายุที่มากแล้ว ท้ายเกมอาจจะมีล้าบ้าง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 02:21
นั่นนะซิ นั่นนะซิ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel