ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 37, 38, 39
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
สถานะโอชิของคุณเปลี่ยนไปหรือไม่อย่างไร
ยังเหมือนเดิม ยังไงก็ยังอย่างนั้น
???
เพิ่มจำนวนโอชิ
???
ลดจำนวนโอชิ
???
เปลี่ยนคามิโอชิ
???
คะแนนทั้งหมด: 105
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ควีน การ์ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 3602
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:30
[RE: [BNK48 x Idol Live] 18/02/19 ควันหลงงานจับมือ / Pakwan's Birthday]
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
ของผมลดครับ

เด๋วๆๆๆๆ มันลดยังไงเนี้ย ท่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นักบอลถ้วย ข.
Status: 4ymik
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:39
[RE: [BNK48 x Idol Live] 18/02/19 ควันหลงงานจับมือ / Pakwan's Birthday]
กำลังเขียนรีวิวนะครับ พยายามนึกให้ออกทุกใบที่ไปมา ยาวแน่เลย แต่อยากแชร์ความสุขครับ

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:47

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

ลงชื่อน้องมายด์
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29843
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:48
โมบิรุเดสสส..

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:48
KR!T พิมพ์ว่า:
KR!T พิมพ์ว่า:
ยืนเลนจอนอทั้งวันนี่เค้าเรียกตันโอชิรึยังอะ  

อ่อหมายถึง ท่านสินะครับ  

ใครก็ไม่รู้ครับ เห็นใส่เสื้อแปลกๆ ยืนแช่เลนเดียวเลย  

เฉียบฮะ
Status:
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:49
Majestic พิมพ์ว่า:

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

ลงชื่อน้องมายด์  

มายด์ชุดนักเรียน อิสดราเบสสสสส
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2007
ตอบ: 389
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:49
pokerbright พิมพ์ว่า:
กำลังเขียนรีวิวนะครับ พยายามนึกให้ออกทุกใบที่ไปมา ยาวแน่เลย แต่อยากแชร์ความสุขครับ  

โฮชิแบนด์นี่ดีจริงนะครับ
เมื่อวานไปสัมผัสมาแล้ว
Status:
walkingalone พิมพ์ว่า:
ของผมลดครับ

เด๋วๆๆๆๆ มันลดยังไงเนี้ย ท่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

เหลือตามในรูปแล้ว ก่อนหน้านี้ไปเป็นสิบ

เมื่อวานต่อรอบพิเศษแก้ว ได้จับ 1 ใบ
แก้ไขล่าสุดโดย LuFi3rZe เมื่อ Mon Feb 18, 2019 10:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:00
รีวิวงานจับมือรอบนี้ของผมครับ 10 กว่าใบ เยอะเลย ขี้เกียจถมรอบพิเศษ

วันเสาร์ 10 ใบ

Spoil
1. ใบแรก น้องปัญ

เข้าไปปุ๊บ เสียงมาเลย สวัสดีค่าาา เจอสายตาของปัญ แทบล้ม อ่อกกกกก จ้องตาไม่พักเลยคร้าบบบบ มายหลามมมมม ปิดท้ายด้วยบอกน้องว่าไม่ต้องคิดมากเรื่องเลือกตั้ง ปัญผ่านมันไปได้อยู่แล้ว พี่เชื่อ สู้ๆ เจอรอยยิ้มปัญอีกช็อต พอๆๆๆๆ ออกๆๆๆๆ น้องชอบโน้มตัวมาจ้องหน้า กลัวจะวูบคาเลนจริงๆ 55555

2. ต่อด้วยจูเน่

น้องโคตรสวย สวยแบบ โคตรพ่อโคตรแม่สวยจริงๆ เข้าไปบอก เจอคนเล่นอยากมีแฟนแล้วเยอะเลยสิ เบื่อแย่ น้องก็ยิ้มๆ งั้นเอานี่ไป แล้วก็เขียนหัวใจให้น้องใส่มือ (ยืมมุกคนตันอุ้มมาใช้) น้องทำหน้าเหวอใส่ โคตรเขินเลยผม ดาสฟำ้หอพนฟำรอเิน แต่ดูน้องอาการที่หลังไม่ค่อยจะดีเลย ขอให้หายไวๆ

3. ไปตาหวานต่อ

มาในชุดแบบชาวเหนือ โคตรน่ารักเลย เลยตั้งใจเข้าไปแซวว่าเกลียดชุด

ผม: เกลียดชุดดดดด
ตว: ตะไมอ่าาาาาาา (มองแรงใส่) นี่สวยจะตายยย
ผม: อ่ะล้อเล่นนนน จะมาบอกว่า ก็เสียดายกับผลเลือกตั้งนะ แต่ไม่เสียใจเลยจริงๆ ทุกคนเต็มที่แล้วเรารู้
ตว: อื้อ ขอบคุณนะคะะ
หมดเวลา~
ผม: อะไรว้าา หมดเวลาและ น้อยเกิ้น ไปและๆ ไว้จะมาใหม่

เจอตาหวานจิกตาตามตอนเดินออกจากเลน เหลวเลยครับ ่รอพเิรหสอิีหพนยหค้น ฟสอใพีวยไแรไยฟงไน่ โคตรเกม

4. ไปยึกยักให้น้องฟ้อนด์ และทีมงาน

ตั้งใจว่าจะไปหาน้องอยู่แล้ว พอดีน้องถามหาทีมงานยึกยักผ่านทีมงานท่านนึงมา พอดีเลย ผมเป็นคนที่ 3 ใส่ไปสุดไหล่เลย 555555 เขินน้องชิบ น้องมาในชุดนอน

ผม: เป็นไงบ้างง ยินดีกับผลเลือกตั้งด้วยนะะ
ฟ้อนด์: อุ้ยขอบคุณนะคะ (รอยยิ้มดีต่อใจชะมัด)
ผม: แล้วชุดนอนเนี่ย ใส่เพราะไม่ได้อาบน้ำล่ะซี้ 55555
ฟ้อนด์: ไม่ช้ายยย นี่หนูใส่มาเพื่อให้ดูสะอาดเลยนะเนี่ย เป็นไงคะาหากอยงพ้อ่ืน จำไม่ได้แล้วครับ น้องพูดไม่หยุดเลยจนหมดเวลา

5. แวะไปหาน้องอุ้มบ้าง แอบเชียร์น้องมานาน น้องใส่ชุดงานเลือกตั้งมา

ยินดีด้วยกับผลเลือกตั้งนะ อุ้มเหมาะสมที่จะได้มันมาแล้ว (ชี้ไปที่ชุดน้อง) สู้ต่อไป พยายามเข้า คือผมรู้สึกว่าน้องมีความตั้งใจมากๆ จ้องหน้าผมละแบบ ตั้งใจฟังผมมากๆ พูดจบ น้องก็ทำเสียงอ้อนๆ แบบโคตรอ้อน ขอบคุณมากๆเลยนะคะะะะ อุ้มจะทำตรงนี้ให้เต็มที่เลยค่ะ มาพยายามไปด้วยกันน้าาาาาา
โคตรแพ้การที่เมมเบอร์จ้องตาจริงๆเลยผม

6. รีบไปหาตาหวานบุสุดท้ายของน้อง เกือบไม่ทัน

พูดพร้อมกัน: กลับมาแล้ววววววววว
ลืมสคริปหมดเลยครับ 5555555 ก็เลยบ่นให้น้องฟังว่าพรุ่งนี้คงจะไม่ได้มาหา

ตว: งื้ออออ ไม่เป็นไรนะะ คราวหน้าๆ ยังไงก็กลับบ้านดีๆนะคะ บ๊ายบายๆ
ผม: จ้าาาา ตอนสเตจวันเกิดนี่สุดจัดนะ (แม่งเอ๊ยคิดไม่ออกจะพูดเรื่องอะไร5555)
ตว: ใช่มะๆ เจี้ยมมั้ยล่ะๆ เวรี่กู้ด สุดจัดปลัดบอก ่ฟอิีนิดรฟืแ หพ้าสเิ้ฟือสหพวเืยง
พูดไหลเป็นน้ำเลย เวลาหมดละยังไม่หยุด จนผมต้องเดินออกมาเอง 555555

7. แวะไปหาน้องฝ้ายบ้าง คนไม่ค่อยเยอะ

ผม: ติดตามอยู่นะ มาให้กำลังใจๆ สักวันนึงมันจะต้องเป็นของเราจนได้ ไอ้เซ็มบัตสึเนี่ย
ฝ้าย: เซ็นเตอร์ไปเล้ยย
ขำ 5555 น้องมันสู้ดีนะ ผมชอบ
ผม: 555555 อ่ะ เอาๆๆๆ แล้วจะรอดูวันนั้น จริงๆ สู้ๆ
ฝ้าย: ค่ะ ขอบคุณนะค้าา บ๊ายบาย

8. 9. 10. วนครูแก้ว 3 รอบรวด กะว่าวันอาทิตย์ไม่ได้มาแน่ๆ และเพราะชุดแดงชุดนั้นด้วย

รอบแรกเสียอาการจัดๆ ลืมหมดว่าจะพูดอะไร
ผม: นึกว่าจะไม่ทันชุดนี้ ดีที่ยังไม่เปลี่ยนชุด
แก้ว: ค่ะะ ก็ไม่เคยเปลี่ยนอยุแล้ว เสียงแข็งๆหน่อย เจอควีนเข้าให้ เริ่มไปไม่ถูก จำไม่ได้เลยหลังจากนั้น จำได้แค่ตอนหมดเวลา โดนดึงมือไว้อีกแล้ว ละบอกกลับบ้านดีๆน้าาา

รอบสอง
ผม: เอาใหม่ เมื่อกี้ลืมหมดเลยจะพูดอะไร ก็ขอพูดเรื่องเลือกตั้งหน่อยนะ (กลัวแก้วไม่อยากฟังเลยถามก่อน)
แก้ว: (พยักหน้า)
ผม: จริงๆก็แอบเสียดายนะ แต่ไม่เสียใจเลย (มุกเดิมกับตาหวาน555555)
จังหวะนี้แก้วยิ้มกว้างเลยยย จนต้องยิ้มตาม
แก้ว: แต่แก้วรู้สึกเสียหน้านิดนึงค่ะ 5555
ผม: เอ้าาาา 555 เอาน่ะะ รู้ๆ ว่าไม่พอใจเท่าไรหรอก เราอ่ะยังงี้ตลอด
แก้ว: แต่ตอนนี้มั้นใจตัวเองแล้ว มั่นหน้าสุดๆ ฮึ่ม แล้วก็กอดอก ผมขำออกจากเลน 5555555 แสบสุดๆ ควีนจริงๆ

รอบสุดท้าย The best ของวันเสาร์เลย
ผม: มารอบสุดท้ายแล้ววว เสียดายพรุ่งนี้ไม่ว่าง เลยไม่ได้มา
แก้ว: ไม่ว่างจริงๆหรออ ติดอะไรอ่ะ
ผม: ติดสอนๆ สอนเปียโนนี่แหละ
แก้ว: อู้ววววววว คุณครู สู้ๆนะคะ (ยิ้มกว้าง)
ผม: อื้ออ ขอบคุณที่ยังอยู่ตรงนี้นะ ไว้คราวหน้าจะมาหาใหม่แน่นอน

หมดเวลา~ (ดึงมืออีกแล้ววววว)

แก้ว: กลับบ้านดีๆนะคะ แล้วแก้วจะรอนะ เจอสายตาอ้อนวอนกับประโยคนี้ นิพพานเลยครับ

โบกมือลาาา โคตรฟินนนนนนน  

วันอาทิตย์ ไม่มีบัตรแล้ว แถมสอนเปียโนถึง 4 โมง เห็นราคาบัตรละทนไม่ไหว รีบแทกซี่จากแถวรามฯมาอย่างไว กดมาอีก 5 ใบ

Spoil
มาถึงไปไม่ทันพิออม โดนตัดแถว เสียดาย เลยไปหาน้องวีแทน 1 ใบ

น้องใส่ชุดเทเลทับบี้สีแดง

ผม: สวัสดีครับ นี่ชุดอะไรเนี่ย หนูน้อยหมวกแดงรึ 55555
วี: โห่พี่ โห่พี่ เทเลทับบี้ไง เทเลทับบี้ๆ โพอ่ะ ตัวสีแดงๆไง โห่วววว
ผม: อ่ะหยอกๆๆๆๆ รู้น่าาา น่ารักๆๆๆ ก็ยินดีด้วยๆ กับเซ็มบัตสึ
หมดเวลา~
ดูใกล้ๆละน้องน่ารักเลยนะ เจ้าวีเนี่ย แต่มันกวนๆตลอด 55555

รอบพิเศษ ตาหวานอีก 4 ใบสุดท้าย

ผม: ไม่ได้เตรียมอะไรมาคุยเลยยยยย นึกว่าจะมาไม่ได้แล้ว แต่ก็ต้องมา
(น้องยิ้มมมม เริ่มนิ่ง พูดไรไม่ค่อยออก แพ้ครับ )
ผม: เนี่ยต่อแถวนาน หนาว แอร์เย้นเย็น 5555555
ตว: หนาวหรออ งั้นมากอดมั้ยล่ะ แล้วก็ปล่อยมือ กางแขนทำท่าจะโอบ โน้มตัวมาอีก
ผมโคตรช็อค เกือบจะยกแขนละเข้าไปกอดแล้ว 5555555555 ยังดีสติกลับมาทันเลยบอกไป ได้ป่ะล่ะะะะ
ตว: ไม่ด้ายยๆๆ 55555
ผม: อ่ะหยอกๆๆๆ เรื่องเลือกตั้งก็ไม่ต้องพูดถึงละเนอะ ก็อย่างที่บอกไปเมื่อวาน เสียดาย แต่ไม่เสียใจเลยกับอันดับนี้
ตว: อื้อๆ ช่างมันเถอะ ผ่านไปแล้ว หนูภูมิใจกับอันดับที่ได้มามากๆเลย ไว้ครั้งหน้าหนูจะลองดู แต่ก็ไม่รู้ว่าาาา

หมดเวลาครับ~ ผมสะดุ้งเล็กน้อย 5555 กำลังตั้งใจฟังน้อง เหมือนน้องก็ตกใจ เลยตัดจบเลย

ตว: ยังไงก็สู้นะคะ ไว้เจอกันใหม่น้าา แทกมือ บ๊ายบายยยย

แทบวูบตอนจะกอด 55555555 ถ้าไม่มีรั้วกั้นคงพรวดไปแล้ว การ์ดรวบผมแน่ เครื่องอย่างรวน เจอประโยคน้องเข้าไป ฬศฤฎษอ่ หพ้สืน ้รเวรพห้ วว้ีนววเิหะว่ห  

หมดละครับ ถือว่าไม่เสียดายค่าบัตรจับมือกับค่ารถเลยจริงๆครับ

ตาหวานแก้ว forever!!
แก้ไขล่าสุดโดย pokerbright เมื่อ Mon Feb 18, 2019 11:22, ทั้งหมด 2 ครั้ง

โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:01
phutawan พิมพ์ว่า:

โฮชิแบนด์นี่ดีจริงนะครับ
เมื่อวานไปสัมผัสมาแล้ว  

เป็นยังไงบ้างครับท่าน เล่าให้ฟังหน่อย 5555 น้องน่ารักสุดๆ

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19713
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:01
ลงชื่อครับบ
ตั้งแต่จับมือมา อร เป็น8วิที่คุ้มค่าและเก๋าเกมมาก ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นแบบนี้ไหม
ผมบอกให้ต้องตกผม น้องก็ตกผผจนผมไปไม่เป็นเขิลมาก จนไม่กล้าสบตาก็ยังจะหันตามมาอีก จนผมต้องหันไปหาเพื่อนบอกว่า ไม่ไหวๆ
พอหมด8วิ เสียงเครื่องจับเวลาดัง คือผมกำลังจะปล่อยมือแล้ว แต่น้องกับบีบมือผมนิดนึงแล้วก็พูดสวนเสียงเครื่องจับเวลาอีก2-3วิ แล้วก็จะจบด้วยโบกมือแล้วก็บอกว่ามาอีกนะ คือที่ผมสังเกตุน้องจะทำแบบนี้ทุกคนเลยนะ แบบพอการ์ดบอกว่าหมดเวลาครับน้องก็จะรีบพูดสวนการ์ดและดึงมือเราพูดอีก2-3วิแล้วปล่อย คือเป็น8วิที่สุดยอดมากก

ถ้ามีโอกาสได้ไปงานจับมืออีก ผมกลับไปซ้ำน้องอรแน่นอนครับ

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3114
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:03

รออ่านอยู่นะครับ โดยเฉพาะรอบพิเศษ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3114
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:07
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
ลงชื่อครับบ
ตั้งแต่จับมือมา อร เป็น8วิที่คุ้มค่าและเก๋าเกมมาก ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นแบบนี้ไหม
ผมบอกให้ต้องตกผม น้องก็ตกผผจนผมไปไม่เป็นเขิลมาก จนไม่กล้าสบตาก็ยังจะหันตามมาอีก จนผมต้องหันไปหาเพื่อนบอกว่า ไม่ไหวๆ
พอหมด8วิ เสียงเครื่องจับเวลาดัง คือผมกำลังจะปล่อยมือแล้ว แต่น้องกับบีบมือผมนิดนึงแล้วก็พูดสวนเสียงเครื่องจับเวลาอีก2-3วิ แล้วก็จะจบด้วยโบกมือแล้วก็บอกว่ามาอีกนะ คือที่ผมสังเกตุน้องจะทำแบบนี้ทุกคนเลยนะ แบบพอการ์ดบอกว่าหมดเวลาครับน้องก็จะรีบพูดสวนการ์ดและดึงมือเราพูดอีก2-3วิแล้วปล่อย คือเป็น8วิที่สุดยอดมากก

ถ้ามีโอกาสได้ไปงานจับมืออีก ผมกลับไปซ้ำน้องอรแน่นอนครับ  

ครั้งหน้า ผมต้องไปลองมั่งละ
นักเตะอบต.
Status: ฉันมีสิทธิ์พูดว่ารักเธอติดแค่ฉันไม่ควรพูดว่ารักเธอ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8603
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:17
ใครโหวตเฮน 2 คน
ไม่ใช่ลูกน้องของลูกพี่ใช่ไหม

แข้งเจลีก
Status: ควีน การ์ด
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 3602
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:19
Spoil
walkingalone พิมพ์ว่า:
ของผมลดครับ

เหลือตามในรูปแล้ว ก่อนหน้านี้ไปเป็นสิบ

เมื่อวานต่อรอบพิเศษแก้ว ได้จับ 1 ใบ  

ว้าวๆๆๆ ดูผมเหมือนเดิมเท่าเดิมไม่เปลี่ยนแปลง

แก้ไขล่าสุดโดย walkingalone เมื่อ Mon Feb 18, 2019 11:35, ทั้งหมด 4 ครั้ง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 37, 38, 39
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel