ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Feb 2011
ตอบ: 1071
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 07:47
[RE: ผมควรทำยังไงกับเรื่องนี้ดีครับ (ยาวหน่อยนะครับ)]
ไว้ใจเขาได้ไหมครับ
ถ้าไว้ใจได้ก็ถอยสักพักครับ ให้เวลาเขาทบทวน
ระหว่างนั้นก็ดูห่างๆพอ ถ้าเขาไม่มีคนมาคุยแสดงว่าไม่มีเวลาตามที่บอกจริงๆ อาจจะเหนื่อยจากการทำงาน

แต่ถ้ามีคนมาคุยก็จบละครับ อีกฝ่ายกำลังนอกใจ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2007
ตอบ: 8755
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:03
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผมควรทำยังไงกับเรื่องนี้ดีครับ (ยาวหน่อยนะครับ)]
ผู้หญิงเวลาทำงานแล้ว ความคิดเค้าอาจจะเปลี่ยนก็ได้นะครับ อาจจะมองความมั่นคงเป็นหลักใหญ่ในการใช้ชีวิตคู่ ท่านพิมพ์มาเหมือนว่าท่านเรียนจบช้า ส่วนแฟนจบปกติแล้วก็ทำงานมาสักพักแล้ว เคยมองย้อนกลับไปดูบ้างรึเปล่าว่าช่วงนี้อาจจะเหยาะแหยะไปมั้ย อาจจะไม่จริงจังกับชีวิตแบบจบก็ได้ไม่จบก็ไม่เป็นไรหรือเปล่า บางครั้งเรื่องนี้มันก็สำคัญกับชีวิตคู่นะ เค้าอาจจะวาดฝันไว้ว่ารีบจบรีบทำงานเก็บเงินพอจะสร้างครอบครัว แต่กลับกลายเป็นเค้าคนเดียวที่เรียนจบแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาทำงานอย่างเหน็ดเหนื่อย แต่คุณยังไม่ยอมจริงจังกับชีวิต เค้าอาจจะคิดมากก็ได้ ลองห่างกันซักพักแล้วก็รีบปรับปรุงตัวเอง เรียนให้จบ ตั้งตาตั้งตาจริงจังกับชีวิต ลองสู้ซักตั้งเอาเค้าคืนมาดูครับ สำหรับคนบางคนมันไม่เคยออกไปจากหัวใจเราเลย สู้ให้เต็มที่วันนี้จะได้เค้าคืนมาหรือไม่ ก็จะได้ไม่เสียใจกับความไร้ความสามารถของตัวเองในอนาคต
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23414
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:08
จากกันตอนที่ยังรัก ดีกว่าจากกันตอนที่เกลียดนะครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:09
Ku_Inw พิมพ์ว่า:
ผู้หญิงเวลาทำงานแล้ว ความคิดเค้าอาจจะเปลี่ยนก็ได้นะครับ อาจจะมองความมั่นคงเป็นหลักใหญ่ในการใช้ชีวิตคู่ ท่านพิมพ์มาเหมือนว่าท่านเรียนจบช้า ส่วนแฟนจบปกติแล้วก็ทำงานมาสักพักแล้ว เคยมองย้อนกลับไปดูบ้างรึเปล่าว่าช่วงนี้อาจจะเหยาะแหยะไปมั้ย อาจจะไม่จริงจังกับชีวิตแบบจบก็ได้ไม่จบก็ไม่เป็นไรหรือเปล่า บางครั้งเรื่องนี้มันก็สำคัญกับชีวิตคู่นะ เค้าอาจจะวาดฝันไว้ว่ารีบจบรีบทำงานเก็บเงินพอจะสร้างครอบครัว แต่กลับกลายเป็นเค้าคนเดียวที่เรียนจบแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาทำงานอย่างเหน็ดเหนื่อย แต่คุณยังไม่ยอมจริงจังกับชีวิต เค้าอาจจะคิดมากก็ได้ ลองห่างกันซักพักแล้วก็รีบปรับปรุงตัวเอง เรียนให้จบ ตั้งตาตั้งตาจริงจังกับชีวิต ลองสู้ซักตั้งเอาเค้าคืนมาดูครับ สำหรับคนบางคนมันไม่เคยออกไปจากหัวใจเราเลย สู้ให้เต็มที่วันนี้จะได้เค้าคืนมาหรือไม่ ก็จะได้ไม่เสียใจกับความไร้ความสามารถของตัวเองในอนาคต  

อันนี้เป็นอีก 1 สาเหตุเลยครับ

เพื่อนหญิงรอบตัวผม (เพื่อนแฟน) ประมาณ 3 - 4 คนที่ได้ยินมา

ต่างเลิกกับแฟนด้วยข้อหาเดียวกันหมดเลย

"คบแล้วดูไม่มีอนาคต" (อันนี้ไม่ได้ว่าเจ้าของมู้นะครับ)

แต่ถ้าอยู่แล้ว ผู้หญิงมองว่าไม่ไหว เหนื่อย ไม่คิดจะสร้างอะไรขึ้นมา

ก็เลิกหมดละครับ
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 2608
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:26
ถูกแบนแล้ว
อารมณ์เดียวกันเลย

ต่างกันที่ ผม 7 ปีกว่า และเธอ เป็นพยาบาล ทำงาน ไม่เป็นเวลา คุยกันน้อยมาก

ซึ่งทางครอบครัวเขาก็ชอบในตัวผม ครอบครัวผมก็เอ็นดูแฟนผมมาก

แต่ สุดท้ายก็ต้องแยก

สู้ ๆครับ ก้าวผ่านมันไปให้ได้
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23297
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:27
ทำใจให้ได้ครับ เขาหมดรักเราแล้ว

อยู่ต่อก็ฝืนเปล่า

คนดีๆ หรือคนที่เหมาะสมกับเรามีอีกเยอะครับ ไม่ตายก็หาใหม่ครับ

1
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 102
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:34
ผมควรทำยังไงกับเรื่องนี้ดีครับ (ยาวหน่อยนะครับ)
ที่ยังทำใจไม่ได้ คงเพราะรักเค้ามากและคิดว่าคุณจะปรับปรุงตัวทุกทางเพื่อขอโอกาสอีกครั้ง

เหตุผลเรื่องนี้ยังผูกมัดคุณไว้ เพราะคุณไม่รู้สาเหตุจริงๆที่เธอเลิกรา คุณอาจเข้าข้างตัวเอง ว่าเค้าไม่มีใคร แค่เธอสับสนไป

วิธีที่จะตัดใจได้เร็วที่สุด คือคิดว่ามีคนที่โปรไฟล์ดีกว่าคุณมาจีบแฟนคุณ และคุณไม่ได้ไปต่อ เค้าคงคิดมาสักพักและขอเลือกทางที่เหมาะกับเค้า

ปิดประตูตัวเองไปซะแล้วเลือกเดินทางของเราต่อไป
หาประโยชน์จากความเจ็บปวด พัฒนาตัวเอง เดี๋ยวในอนาคตคุณหันกลับมา คุณก็จะเห็นมันก็เป็นแค่เรื่องราวช่วงนึงบนเส้นทางเก่าที่ทำให้คุณเจ็บปวด เจอทางตัน แล้วคุณก็ตัดสินใจเดินบนทางที่ดีกว่า จนประสบความสำเร็จในชีวิต

อย่าคิดว่าจะกลับไปได้ยังไง ให้เลือกเส้นทางที่ดีกว่า เมื่อคุณดีกว่าเดิม โอกาสจะกลับมาเอง ถึงเวลานั้น คุณอาจไม่ต้องการมันแล้วก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 4941
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:35
อ้างอิงจาก:
คือแฟนผมบอกว่าไม่มีความรู้สึกรักเหมือนเมื่อก่อนอีกแล้ว ทุกวันนี้ฝืนๆทนๆรักไป จนต้องเอ่ยออกมา  

พูดเหมือนแฟนเก่าผมเป๊ะเกือบทุกตัวอักษร ผมก็ปฏิบัติต่อแฟนดีมากแบบจขม.นั่นแหละ

ความจริงผมก็ไม่รู้ว่าไปแอบคบใครใหม่รึเปล่านะถึงพูดแบบนี้ แต่ผมได้ยินแบบนี้ก็กัดฟันตัดจบไปเลย อย่าไปยื้อ ผ่านไปซักระยะแล้วจะดีเอง ตอนนี้โคตรสบาย

หลังจากนั้นปีสองปีได้มั้งเธอมาขอกลับไปเหมือนเดิม แต่ผมตอบปฏิเสธไป ตรูไม่ใช่ขยะรีไซเคิลที่ใช้แล้วทิ้งกลับมาใช้ใหม่

1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2740
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:43
[RE]ผมควรทำยังไงกับเรื่องนี้ดีครับ (ยาวหน่อยนะครับ)
ไม่รู้นะ สำหรับผมการหมดรักแล้วมันจะมาพร้อมกับมือที่3เสมอ
ระหว่างที่ท่านไม่ได้คุย ไม่มีเวลาให้กันนั่นแหละ

แต่ถ้าท่านคิดว่าท่านเช็คหมดแล้ว ไม่มีเรื่องนี่แน่นอนก็ตามนั้นครับ

ผมคิดว่าสถานะความสัมพันธ์เดียวที่ไปต่อไม่ได้จริงๆคือการหมดรักนะ

สู้ๆครับ ทำใจแล้วเดินออกมา มันยากแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Valtteri, It's James ...
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:49
เอาจริงๆถ้าคุณไม่ได้ทำอะไรผิด มันไม่มีอะไรที่จะไปแกัตัว คนสองคนคบกันไปถึงจุดนึงต่างคนก็จะรู้ตัวเองว่าใช่หรือไม่ใช่ ถ้าเค้าบอกว่าคุณไม่ใช่แล้ว ไม่มีเหตุผลที่จะไปรั้งหรือไปหาความจริง ถ้าคุณรักเค้าก็ต้องปล่อยเค้าไป ถ้าไม่ปล่อยก็เห็นแก่ตัวไปหน่อยเหมือนไปบังคับเค้าให้มารักเรา

เมื่อก่อนผมก็คิดแบบคุณอ่ะแหล่ะ ถ้าเลิกเป็นแฟนกันก็คงเป็นเพื่อนกันไม่ได้ แต่เวลาผ่านไปมาลองคิดดู ผมโคตรเห็นแก่ตัวเลย ปัจจุบันก็คุยกับบรรดแฟนเก่าน่ะ มีเพื่อนไว้ไม่เสียหลาย ปรึกษาได้

เรื่องแค่นี้เล็กน้อยมากถ้าเทียบกับผม เสียใจได้แต่อย่านาน ล้มแล้วก็รีบลุก ลุกช้าเสียเวลา เสียโอกาส สู้สู้
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:50
ไม่รู้ว่าสมัยยังเรียนด้วยกันทั้งคู่รักกันขนาดไหนนะครับ
แต่มีเยอะมากที่ฝ่ายหนึ่งไปทำงานแล้วจะมีปัญหาชีวิตคู่
การไปทำงานนี่คือการเปิดสังคมใหม่ๆเจอคนใหม่ๆโอกาสใหม่ๆ
มองโลกไปในมุมมองใหม่ๆ ทุกอย่างใหม่หมดจริงๆ
เอาใจช่วยให้ผ่านช่วงแบบนี้ไปได้นะครับ เดี๋ยวก็เจอคนที่เหมาะกับเราเอง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11318
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 08:54
ผมงงคุณ คือเรียนแค่ตัวเดียว แต่ไม่มีเวลาเจอแฟนอะ หรือว่าอยู่คนละจังหวัดกันครับ เป็นผมจะพยายามเจียดเวลาไปเจอให้ได้ เพราะความสัมพันธ์เริ่มแรกมันคือตัวติดกัน ดูแลกันตลอด ซึ่งสิ่งนี้มันเป็นดาบสองคมนะ ถ้าคุณไม่ค่อยได้เจอกัน เค้าก็จะเกิดอารมณ์นี้แหละ คืออยากให้คุณดูแล แต่ถ้าความสัมพันธ์ตั้งแต่ต้นคืออยู่ห่างกันอยู่แล้ว นานๆ เจอกันทีเหตุการณ์แบบนี้จะไม่ค่อยเกิดครับ

ปล. ผมคบกับแฟนทางไกลมาแล้ว 4 ปีกว่า ปีนึงเจอกันไม่เกิน 4 ครั้ง ครั้งละไม่เกิน 5 วันแต่ก็รักกันดีนะ เพราะความสัมพันธ์มันเริ่มต้นมาอย่างนั้นแล้ว บางวันคุยกันแค่ 2 ประโยคเอง
1
0
นักเตะอบต.
Status: I feel the need... The need for speed...!
เข้าร่วม: 17 Sep 2005
ตอบ: 1041
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:00
ฝืนทนไปเสียเวลาเปล่า...
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:05
แบบนี้รักแท้แพ้ใกล้ชิดครับ ถ้าคุณไม่มีเวลาให้หรือมีเวลาที่ตรงกับเขา เขาจะรู้สึกเหงาแล้วคิดว่าไม่ม่คุณก็ได้ กลับกันผู้ชายที่มีเวลาให้ หรือทำงานที่เดียวกันได้เปรียบ

ส่วนตัวผมว่านะ ปัญหาเรื่องงานและเวลาไม่ตรงกัน ตอนคบนานๆ หรือแต่งไปแล้วมันยิ่งกว่านี้เยอะ หลายๆ คู่ทำงานคนละจังหวัดยังอยู่ด้วยกันได้เลย? หลายวันได้คุยกันที แต่ก็ยังรักกัน

แสดงให้เห็นว่า "ความรักของเราไม่เท่ากัน" ผมว่า จขม. ทำใจแล้วจบครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3128
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:07
บางคู่เวลาไม่ตรงกันนี่ก็จะมีปัญหาแบบนี้แหละ อย่าไปรั้งครับ ตอนนี้บอกว่าขาดไม่ได้มันเป็นช่วงเฮิทของตัวเราเองแหละ พรุ่งนี้ไปคุยให้หายคาใจซะ แล้วกลับมาใช้ชีวิตต่อ แค่เสี้ยวหนึ่งของชีวิต
1
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel