ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
แล้วใน ss โพลเป็นแบบไหนครับ
พลังประชารัฐ
???
ประชาธิปปัตย์
???
เพื่อไทย
???
ภูมิใจไทย
???
อนาคตใหม่
???
รวมพลังประชาชาติไทย
???
เสรีรวมไทย
???
ชาติไทยพัฒนา
???
เพื่อชาติ
???
ชาติพัฒนา
???
ประชาชาติ
???
ไทยรักษาชาติ
???
คะแนนทั้งหมด: 566
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:00
[RE: โพลมหาวิทยาลัยรังสิตเผย พรรคพลังประชารัฐ ครองคะแนนนิยมสูงสุด ตามมาด้วยประชาธิปัตย์ และ เพื่อไทย]
นิด้าโพล รังสิตโพล เชื่อไม่ค่อยได้ครับ ทำโพลสนับสนุนมาหลายรอบแล้ว
ถ้ายังจะเลือกลุงกลับมาก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ คงต้องรับชะตากรรม
4-5 ปี ที่ผ่านมาจะไม่ตื่นรู้กันเลยเหรอ
ยิ่งถ้ามันกลับมา โหหหหหหหหหห ยิ่งเหนือเมฆ เตะต้องไม่ได้ไปใหญ่
เพราะมาพร้อมข้ออ้างผมมาจากประชาชน จากการเลือกตั้ง
เท่าทุกวันนี้ก็ไม่เห็นหัวประชาชนกันอยู่แล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:02
[RE: โพลมหาวิทยาลัยรังสิตเผย พรรคพลังประชารัฐ ครองคะแนนนิยมสูงสุด ตามมาด้วยประชาธิปัตย์ และ เพื่อไทย]
mayamaster พิมพ์ว่า:
Elcapitano พิมพ์ว่า:
จริงๆแล้วแฟนพลังประชรัฐก็มีอยู่ไม่น้อยเลยนะ แต่พวกเขาไม่ได้เล่นโซเชี่ยลกันแบบเรา
เอาที่เจอในบริษํทก็คือกลุ่มผู้ใหญ่ที่มีฐานะ ไม่ลำบาก จะคิดประมาณว่า ตอนนี้ก็ดีหนิบ้านเมืองสงบ ไม่ต้องมีม๊อบเยอะแยะ อยู่อย่างนี้ดีแล้ว

ออฟฟิศผมทั้งออฟฟิศ FC ลุงตู่เลยครับ

เมื่อก่อนเคยมีคนบ่นหรือแซวลุงตู่ขึ้นมา

พวกโวยวายกันใหญ่ ไม่เอาลุงตู่แล้วจะให้ใครมาเป็น เค้ามาทำให้บ้านเมืองสงบฯลฯ

คือ ส่วนใหญ่คนพวกนี้ ไม่ว่าใครเป็นรัฐบาล เค้าไม่ได้เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว

ดังนั้น จึงชอบลุง เพราะถูกจริตกับตัวเอง  

พวกที่เห็นแต่ว่าบ้านเมืองสงบ แต่กำลังเน่าในครับ
สภาพเศรษฐกิจแย่ ปัญหาสังคมผุดเป็นดอกเห็ด
รัฐบาลนี้ไม่ทำอะไรเลย
4
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19035
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:03
พปชร ก็ใช้โมเดลเดียวกับ ทรท ไง
แต่ประสิทธิภาพยังห่างอีกเยอะ ถ้าเปรียบ
เป็นบอล กลุ่ม พท ก็เหมือนแมนซิอ่ะ
ปชป ก็ประมาณเอฟเวอตัน พปชร ก็ราวๆ
เวสแฮม คือถ้าถามฐานแฟนบอล จะมีกลุ่มคน
ที่เชียเอฟกรือเวสแฮมมากกว่าแมนซิก็ไม่แปลก
แต่เวลาแข่งจริงแมนซิก็นำยาวๆ เพราะคนที่ชอบ
ปชป หรือ พปชร ไม่ได้แปลว่าเขาจะเลือกนะ
เพราะ สส เขต ปัจจัยตัวบุคคลมันสูง คุณ
อยู่กทม คุณอาจจะชอบ ปชป แต่สิทธิ์คุณอยู่
ตจว. สส ปชป ในเขตมันเกลือมาก คุณก็
ไม่เอาอยู่แล้ว คือถ้าจะชนะ พท ได้ ก็ต้องเอา
มารวมกันอ่ะ เหมือนเอฟกับเวสแฮมจะแซงแมนซิ
ก็ต้องเอาคะแนนมารวมกัน ขนาดรวมกันยังแซงมา
คะแนนเดียวเอง ที่พูดแบบนี้เพราะดูหลายๆเขตละ
พท แข็งเกือบหมด อย่างเขตบ้านผม พท+พปชร
อีกเขต พท+ชทพ อีกเขตก็ พท+ปชป อีกเขต
พท+ภจท ถ้าคุณอยู่ในเขตที่ปชป หรือ พปชร
สส ไม่เเข็ง ต่อให้คุณชอบแค่ไหน ก็ทำใจเลือกยาก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Feb 2007
ตอบ: 4216
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:06
ผมชอบเสรีรวมไทยครับ

คนดี แต่ไม่มีอำนาจบารมีพอ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:11
เพื่อไทยส่วนใหญ่ก็ฐานเสียงเดิมแหละอีสาน+เหนือ ไม่น่าต่างจากเดิมมาก อาจจะลดลงจากเดิมอีกนิด

ส่วนพรรคลุงนี่ก็ฐานเสียงของพวกที่ดูดเข้ามาเน้นกลุ่มสามมิตรเป็นหลัก+กับกทม.ที่แฟนคลับลุงเยอะนะเพราะหลักของคนกทม.คือหยุดม๊อบได้นั่นละ แต่มันไปแย่งกับ ปชป.

ส่วน ปชป.ก็น่าจะตีกินภาคใต้สบายๆเหมือนเคย ไม่น่ายากอะไร

ภาคกลางน่าจะสนุก 3พรรคใหญ่น่าจะแย่งกัน ส่วนจังหวัดที่มีพรรคเจ้าถิ่นอย่าง ชลบุรี บุรีรัม สุพรรณ ก็เจ้าเดิมแหงๆ

โพลนี้ถามคน กทม. ก็ไม่แปลกที่ออกมาแบบนี้
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:20
ไม่มีพรรคลุงกำนันหรอครับ

ปล. อ่าวมีนี่หว่า ตาไม่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ เมื่อ Mon Feb 18, 2019 09:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3204
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:25
มหาวิทยาลัยรังสิตส่วนหนึ่งสนับสนุนลุงกำนันนะ ตอนลุงกำนันน้ำตาไหลก็จัดงานที่มหาวิทยาลัยรีงสิต
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 25824
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:26
กดอนาคตใหม่ แต่ชอบชัชชาติอ่ะ
0
0
MY PC powered by RX 6800 XT
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 837
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:30
Mrsmithz พิมพ์ว่า:
จริงๆฐานเสียง พปชร. ส่วนใหญ่น่าจะมาจาก คนชอบ ปชป. เก่านะผมว่า ซึ่ง 2 พรรคนี้น่าจะแย่งคะแนนกันเอง ปชป น่าจะได้น้อยกว่า พท เพราะคนเชียร์ พท คงไม่เลือก พปชร แน่ โพลเลยดูแปลกๆ  

สำหรับ พปชร. กับ ปชป ไม่แย่งกันหรอกครับถ้ากฎการนับคะแนนใหม่น่าจะมีผลดีขึ้นด้วย พท.เลยแตกพรรคเยอะเพราะถ้าเลือกพรรคเดียว ส.ส. จะได้น้อยกว่าที่ควรจะเป็นมาก ตัวอย่างเช่น บ้านผม สส พท.เค้าย้ายไปภูมิใจไทยทั้งที่เป็น พ.ท. ตั้งแต่ต้นตระกูลเค้า
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16426
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 09:32
O___o พิมพ์ว่า:
loppy123 พิมพ์ว่า:
โพลจาก ม.รังสิต ??? มันก็ต้องปชร ปชป อยู่เเล้วซิ ถึงจะว่า 8,000 ตัวอย่างก็เถอะ
ใครจบจากที่นั่นจะรู้ดี ว่าที่นั่นท่อน้ำเลี้ยงดีๆนี่เอง  

อย่าเรียกว่าท่อน้ำเลี้ยง

เรียกว่าเครื่อข่ายจะดีกว่า 555

ตอนผมเรียนมีม้อบ พธม เปิดทุกที่ที่มีทีวีให้ กินข้าวยังเปิด เวรกรรม

อธิการก็ สส พรรคนี้

กล่อมประสาทอยุได้ 555  

คอนเฟิร์มอีกเสียง
0
0
Do you hear the people sing ?
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3235
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:02
[RE]โพลมหาวิทยาลัยรังสิตเผย พรรคพลังประชารัฐ ครองคะแนนนิยมสูงสุด ตามมาด้วยประชาธิปัตย์ และ เพื่อไทย
พปชร. ถ้าเสียงท่วมท้นจริงโดยไม่พึ่งเสียงจากสว. ก็ต้องยอมเขาล่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย V.Krusher.V เมื่อ Mon Feb 18, 2019 10:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 808
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:18
โอดะ พิมพ์ว่า:
O___o พิมพ์ว่า:
loppy123 พิมพ์ว่า:
โพลจาก ม.รังสิต ??? มันก็ต้องปชร ปชป อยู่เเล้วซิ ถึงจะว่า 8,000 ตัวอย่างก็เถอะ
ใครจบจากที่นั่นจะรู้ดี ว่าที่นั่นท่อน้ำเลี้ยงดีๆนี่เอง  

อย่าเรียกว่าท่อน้ำเลี้ยง

เรียกว่าเครื่อข่ายจะดีกว่า 555

ตอนผมเรียนมีม้อบ พธม เปิดทุกที่ที่มีทีวีให้ กินข้าวยังเปิด เวรกรรม

อธิการก็ สส พรรคนี้

กล่อมประสาทอยุได้ 555  

คอนเฟิร์มอีกเสียง  

ลงเขตไหนหรือบัญชีรายชื่อที่เท่าไหร่หรอครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:22
ที่ ออฟฟิศก็มีนะ เค้าก็คิดแค่ง่ายๆ อย่างน้อยกรุได้ประโยชน์จากบัตรคนจน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8987
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 10:58
ฝั่งประชาธิปไตย โหดมาก รู้สึกดีใจ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26487
โพสเมื่อ: Mon Feb 18, 2019 11:02
พปชร ไม่ได้ต้องการ ส.ส.มากมาย ชนะแบบถล่มทลายยหรอก

ได้สัก 50-70 คนจาก 500 คนก็จัดเสนอชื่อจัดตั้งรบ.ได้แล้วด้วยซ้ำ

เพราะพวกภูมิใจไทย ชาติไทยพัฒนา พลังชล พวกนี้ก็พอจะรวบรบ ส.ส. ได้ 20-50 คน ในวงเล็บว่าเพราะปาร์ตี้ลิสท์นับคะแนนแบบที่รธน.ฉบับนี้กำหนด

ที่เหลือก็ลากปชป.เข้ามา โดยแบ่งเค้กและโควตากันเรียบร้อย ไม่ต้องถึงมือสว.250เสียงนั่นหรอก
0
0
I choose to live, not just exist.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel