ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44389
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 18:36
[RE: หัวไข่จิ้ม'แอนฟิลด์'สนามแย่สุดสำหรับผม]
นี่คุยข่มกันด้วยเรื่อง ช็อปใครใหญ่กว่าแล้วหรือนี่555 เรามาถึงจุดนี้กันแล้วละฮะหันหลังกลับมิได้แล้ว
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9944
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:24
[RE: หัวไข่จิ้ม'แอนฟิลด์'สนามแย่สุดสำหรับผม]
ผมไปหาข้อมูลมาเพิ่ม ร็อบเบ็นเคยมาเยือนแอนฟิลด์ 3 ครั้ง ใน UCL ยังไม่เคยชนะได้เลย
ปี 2005 เชลซี แพ้ 1-0 ปี 2007 เชลซีแพ้ 1-0 ปี 2009 มาดริด แพ้ 4-0 เลยทำให้เป็นสนามที่ไม่ชอบ
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:25
คนบ้าอะไรอวยกระทั่งช็อปสโมสร พิพิธภัณฑ์
5
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: ติ่งเฮียเจิด
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 7665
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:27
ตัวเดิมๆ แซะเดิมๆ ตลก
3
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37520
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:43
เฮียเล้าสาย"comparative"เห็นดึงทุกอย่างที่เป็นเกี่ยวกับลิเวอร์พูลมาเนิร์ฟ

คนละระดับบ้างล่ะ คนละโลกบ้างล่ะ แต่พอเทียบกับแมนยูปุ๊บ แมนยูจะกลายเป็น "superative" ทันที

ManU=best

Liverpool=worst
3
0
Thai Politicians Model

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: #Liverpool #YNWA
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3911
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:54
เอาบทสัมภาษณ์เต็มๆจากเพจ I AM NUMBER 8 มาให้อ่าน ขออนุญาตนะครับ

CREDIT : I AM NUMNER 8

“ผมคิดว่าถ้าคุณถาม [เกี่ยวกับ] สนามกีฬาที่แย่ที่สุดสำหรับผมมันน่าจะเป็น ลิเวอร์พูล” อดีตนักเตะชาวดัตช์วัย 35 ปีบอกกับ เดอะ การ์เดียน “คุณมีคู่ต่อสู้ที่คุณมักที่จะชื่นชอบและโปรดปรานเมื่อต้องพบพวกเขาเสมอ และแน่นอนคุณจะต้องทีคู่ต่อสู้ที่คุณไม่ชอบที่สุดด้วยเช่นกัน”

“ในช่วงเวลานั้น ลิเวอร์พูล เป็นทีมที่มีความสามารถในการเป็นทีมนักสู้เพื่อเอาชนะถ้วยรางวัลนี้ เช่นเดียวกันกับใน เอฟเอ คัพ หรือ ลีกคัพ ในหนึ่งหรือสองเกมที่พวกเขาสามารถมีเอาตัวรอดกลับออกมาจากความพ่ายแพ้ได้จริงๆ และมันไม่ใช่เป็นเพียงแค่เกมเดียวเท่านั้น มันเป็นตลอดทั้งฤดูกาล ซึ่งอาจจะมากเกินไปนั่นคือคุณภาพที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของพวกเขา พวกเขาจะอยู่ที่นั่น เพราะพวกเขาต้องการอยู่ที่นั่น”

“และตอนนี้ผมคิดว่าที่นั่นมีอไรเปลี่ยนแปลงไปมากจริงๆ พวกเขาพัฒนาได้ดีจริงๆ พวกเขามีผู้จัดการทีมที่เป็นระดับโลก เมื่อปีที่แล้วพวกเขาอยู่ในแชมเปี้ยนส์ลีกรอบชิงชนะเลิศ พวกเขามีเส้นทางที่น่าเหลือเชื่อ และในขณะนี้พวกเขาอยู่ในอันดับต้น ๆ ของพรีเมียร์ลีก และกำลังจะทำในสิ่งที่พวกเขาต้องการอยากที่จะทำมานานแสนนานมาแล้ว พวกเขาต้องการที่จะชูถ้วยรางวัลในลีกมากที่สุด และนั่นคือสิ่งที่พวกเขาฝันถึงมาโดยตลอด”

สุดท้ายหัวไข่ออกแนวชมมากกว่า ประมาณนรกทีมเยือน บางคนเม้นก็สักแต่จะแขวะ แขวะไม่ดูตาม้าตาเรือ แถมอวยทีมตัวเองมาข่มอีก จะบอกว่าหลังจากลิเวอขยายสนามเค้าปรับปรุงไปเยอะแล้วครับบบพ่อออออออ 555555
3
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9504
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 19:57
[RE]หัวไข่จิ้ม'แอนฟิลด์'สนามแย่สุดสำหรับผม
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับหัวไข่นะ

ยิ่ง shop นี่โคตรเล็กถ้าเทียบกับ old trafford รายนั้นเปรียบเสมือนห้างดีๆนี่เอง

ทางเดินลงสนาม พิพิธภัณฑ์ เข้าชมยิ่งไม่ต้องพูดถึง เทียบกันไม่ได้เลย  

ไม่เห็นด้วยนะ ผมเคยไปดูอาจจะเทียบกับโอลแทร็ฟฟอร์ดหรือสนามบาเยิร์นไม่ได้ แต่ไม่ได้แย่แน่นอนดีกว่าสนามพรีเมียร์กับบุนเดสหลายๆสนามอีก

ป.ล. ช็อปของลิเวอร์พูลปรับปรุงใหม่แล้วนะครับ ย้ายจากที่เดิม ตามรูปใน link ยังไม่สวยอีกหรอครับ
https://www.liverpoolfc.com/news/announcements/272067-in-pictures-new-anfield-superstore-officially-opens
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37520
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:04

แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Sun Feb 17, 2019 20:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Thai Politicians Model

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25670
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:05
[RE]หัวไข่จิ้ม'แอนฟิลด์'สนามแย่สุดสำหรับผม
เกี่ยวกับข่าวนิดนึง

ภายในสนามลิเวอร์พูลมันเก่าจริงๆนะ

เดินทัวร์ก็กาก อยู่ในบูทรูมนานหน่อย

ลงสนามแปปเดียวหมดละ

เทียบกับที่อื่น พาทัวร์สนาม3-4จุด ฟินกว่าเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13869
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:06
หัวไข่จิ้ม'แอนฟิลด์'สนามแย่สุดสำหรับผม
มีคนโชว์ง่าว แซะไม่ได้ดูบริบทอะไรเลย ขอให้ได้แซะ 5555+
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13869
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:06
หัวไข่จิ้ม'แอนฟิลด์'สนามแย่สุดสำหรับผม
ซํ้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย SeoYoonYul เมื่อ Sun Feb 17, 2019 20:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:40
the Smirnoff พิมพ์ว่า:

ภายในสนามลิเวอร์พูลมันเก่าจริงๆนะ

เดินทัวร์ก็กาก อยู่ในบูทรูมนานหน่อย

เทียบกับที่อื่น พาทัวร์สนาม3-4จุด ฟินกว่าเยอะ  

เค้าพาทัวร์ก็มีตั้ง 3-4 จุดเหมือนกัน และภายในก็ดูไม่เห็นเก่า เทียบๆกับพาทัวร์โอลแทรฟฟอร์ด ผมก็ว่าไม่เห็นต่างกันเลย ก็มีโชว์เกียรติประวัติของตำนานเหมือนๆกัน ห้องแต่งตัวนักเตะ ช็อป โชว์ถ้วย แล้วก็ลงสนาม คล้ายๆกันนะ หรือสนามแมนยูมีทัวร์อะไรแปลกกว่านี้หรอครับ พอดียังไม่เคยไป เคยดูในที่เค้ารีวิว

ว่าท่านเคยไปนานรึยังครับ
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Sun Feb 17, 2019 20:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:42

สมมุติถ้าคุณเป็นแฟน บริสตอล ซิตี้แบบเข้าเส้นตัวยง แล้วได้ไปเที่ยวสนามแห่งนั้น คุณจะไม่รู้สึกว่า " เดินทัวร์ก็กาก อยู่ในบูทรูมนานหน่อย ลงสนามแปปเดียวหมดละ " เพราะอะไรรุ้มั้ยครับ เพราะว่ามันจะได้ความรู้สึกดีใจที่ครั้งนึงคุณได้ไปสนามแห่งนั้น ซึ่งบางคนอาจจะต้องเก็บเงินทั้งชีวิตได้ไปสักครั้ง....คนบางคนต้องการแค่นั้น....ดังนั้นคำว่ากากของคุณ อย่าไปใช้กับทีมที่คุณไม่ได้เชียร์...เพราะถ้าสโมสรแมนยูของคุณมันเป็นแค่ทีมนอกลีคแล้วคุณเชียร์ สนามมันกากเล็กๆ ถ้าคุณได้ไปมันจะมีแต่ความสุข .... อย่าไปดูถูกสโมสรอื่นเค้าเลยครับ
6
0
Status: #Liverpool #YNWA
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3911
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 20:51

เก่าหรือเปล่าไม่รู้ กากหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ที่ท่านพูดมามันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับข่าวเลยครับ หัวไข่ไม่ได้ออกมาพูดเรื่องความเก่าความใหม่ของแอนฟิลด์เลย เค้าพูดถึงความรู้สึกแย่ทุกครั้งของการมาเยือนแอนฟิลด์ ประมาณนรกทีมเยือน ไม่ได้เกี่ยวอะไรเล้ยกับเก่าไม่เก่า
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2393
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 21:05

ถ้าพูดแบบนี้ไม่ได้ไปจริงๆแล้วล่ะ ผมเดินทัวร์แอนฟิลด์ก็รู้สึกฟินมากๆ

แต่กับเดินในสนามแมนยูก็รู้สึกเฉยๆนะ แต่ก็ไม่ถึงกับรู้สึกว่า กาก
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel