ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 23:01
ถูกแบนแล้ว
[RE: มิ่งขวัญชี้จัดระเบียบทางเท้าทำเสน่ห์กทม.หาย]
46คือรัก พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ เค้าเสนอว่าจัดระเบียบแล้วต้องจัดสรรพื้นที่ให้ขายด้วย ไม่ได้บอกว่าไม่ควรจัดระเบียบหนิ

ก็ฟังดูเหมาะสมดีนะ  

เขาก็จัดสรรให้ แต่ส่วนใหญ่ไม่ยอมไป เรียกร้องนั่นนี่ทั้งๆที่ส่วนใหญ่แม่มทำผิดกฎหมาย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34010
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 23:03
[RE: มิ่งขวัญชี้จัดระเบียบทางเท้าทำเสน่ห์กทม.หาย]
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ เค้าเสนอว่าจัดระเบียบแล้วต้องจัดสรรพื้นที่ให้ขายด้วย ไม่ได้บอกว่าไม่ควรจัดระเบียบหนิ

เขาก็จัดสรรให้ แต่ส่วนใหญ่ไม่ยอมไป เรียกร้องนั่นนี่ทั้งๆที่ส่วนใหญ่แม่มทำผิดกฎหมาย  

ก็ถูกของคุณครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 00:23
เห็นด้วยครับ ถ้าตั้งใจอ่านหมด จะเข้าใจ เออแหะ จริง
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39834
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 00:45
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:

ปกติมันก็มีไม่ใช่หรอครับ

จัดทีี่ให้ขาย แต่มันอาจจะขายไม่ดีเท่าเดิมไง พวกก็เลยมาโวยวาย เห็นข่าวประจำเลย  

ก็ใช่ไงครับ แต่พวกมาโวยมันคนละเรื่องกับสิ่งที่เค้าพูดนิครับ

ที่เค้าพูดมีแค่ต้องมีการจัดระเบียบ เอกลักษณ์เรื่องสตรีทฟู้ดก็จะหายไป แต่ก็เป็นสิ่งที่ควรทำ

ถ้าพวกผู้ขายจะมาโวยก็ไปด่าพวกนั้นเอา แต่ไม่ใช่ความผิดของคนออกนโยบายจัดระเบียบ  
ผมจะสื่อว่า ที่แกพูดมานะ เขาทำอยู่แล้วไม่ใช่รึ

1
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34010
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 01:10

ปกติมันก็มีไม่ใช่หรอครับ

จัดทีี่ให้ขาย แต่มันอาจจะขายไม่ดีเท่าเดิมไง พวกก็เลยมาโวยวาย เห็นข่าวประจำเลย  

ก็ใช่ไงครับ แต่พวกมาโวยมันคนละเรื่องกับสิ่งที่เค้าพูดนิครับ

ที่เค้าพูดมีแค่ต้องมีการจัดระเบียบ เอกลักษณ์เรื่องสตรีทฟู้ดก็จะหายไป แต่ก็เป็นสิ่งที่ควรทำ

ถ้าพวกผู้ขายจะมาโวยก็ไปด่าพวกนั้นเอา แต่ไม่ใช่ความผิดของคนออกนโยบายจัดระเบียบ  
ผมจะสื่อว่า ที่แกพูดมานะ เขาทำอยู่แล้วไม่ใช่รึ

ที่ผมจะสื่อคือ ก่อนด่าควรอ่านเนื้อหาให้ครบและวิเคราะห์ก่อน เดี๋ยวจะออกตัวล้อฟรี แบบหลายๆเม้น
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 01:14
ไม่รู้นะสำหรับผม ผมไม่เห็นใจพวกขายของทางเท้า หรือข้างริมถนน สร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น
ยังจะเรื่องมากอีก ผมกลับเห็นใจคนเปิดห้องแถวมากกว่าอีก ต้องลงทุนค่าเช่าที่ ไหนจะต้องจดทะเบียน
การค้า เสียภาษีอย่างถูกต้อง ต้องมาโดนพวกคนเห็นแก่ตัวพวกนี้ ไม่ลงทุนอะไร แย่งลูกค้า แถมส่วนใหญ่
ที่เจอพวกนี้น้อยคนที่จะจ่ายภาษี โคตรเอาเปรียบ บางเจ้านี่รายได้ต่อเดือนเป็นแสนๆ(ในกทม)
1
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 03:47
เห็นด้วยบางเรื่องนะ แน่นอนแหละว่าบางร้านมันทำให้เกิดความเดือดร้อน

ส่วนที่บอกว่าเค้าจัดที่ให้ขายใหม่เนี่ย บางทีคุณก็ต้องเข้าใจนะ เค้าจัดทำเลมันไม่ได้ดีเหมือนเดิม

ทางแก้ต้องลองไปดูโมเดลของสิงคโปร์ที่เค้ารวมร้านเล็กๆพวกนี้เป็นศูนย์อาหารไปเลย

ทำเลก็ต้องอยู่ในจุดที่ขายได้ แล้วก็เก็บค่าเช่าเลย แต่รัฐก็ต้องดูแลเรื่องความสะอาดให้เค้าด้วยนะ

ต่อไปใครไปขายข้างนอกก็จับอย่างเดียว เพราะถือว่าจัดที่ไว้ให้แล้ว
1
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 09:23
มิ่งขวัญชี้จัดระเบียบทางเท้าทำเสน่ห์กทม.หาย
มันเป็นเรื่องมุมมองและนโยบาย เห็นหลายๆคอมเม้นท์แล้วน่าเศร้า เหมือนตั้งธงไว้ ด่าแล้วตัวเองจะฉลาดยังไงก็ไม่รู้

เค้าจะหาเสียงกับคนที่ประกอบอาชีพสตรีทฟู้ดด้วย นั่นก็ส่วนหนึ่ง

การจัดการเรื่องแบบนี้ เราๆที่เป็นผู้บริโภคความสะดวกย่อมรู้ตัวดีครับ ว่าต้องการแบบไหน

แต่สิ่งที่ต้องการ มันก่อปัญหาในภาพรวมอย่างไร

ทางเท้าหน้าบ้านใครเป็นสิทธิของกทม หรือ บ้านคนตรงนั้น สิทธินี้บางทีแห่งยังไม่เคลียร์เลย

ถ้าเคลียร์สิทธิตรงนั้นได้ พื้นที่ค้าขายจะเกิดไม่เกิดก็ต้องขึ้นอยู่กับเจ้าของสิทธิไป

มีข้อกฎหมายบังคับไปว่า ต้องคำนึงถึงปริมาณตนมาใช้พื้นที่ มีที่จอดรถพอเพียงมั้ย มีระบบบำบัดน้ำเสียของเสียมั้ย

สุดม้ายปัญหาไปตกที่คนบังคับใช้กฎหมายหล่ะ บังคับจริงไม่ได้ซักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10147
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 13:39
บางคนอ่านแต่หัวข้อก็ ไดโนเสาร์ แล้ว

ถ้าอ่านหมดผมว่ามีมุมมองนะ ถ้าจัด ห้เป็นระเบียนได้ ทำให้สะอาดได้ผมว่าน่าทำอะ

ไต้หวัน เกาหลี ญี่ปุ่น ก็มีร้านข้างถนนแต่เค้าทำสะอาดไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel