ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Dec 2008
ตอบ: 10225
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 23:27
[RE: Ro m ทำไม เวลาบ่นเรื่องโดนทับที่ ใน SS ถึงแสดงความเห็นดี]
1. ลากดาบ
2. เรียกกิลมารุมฟาม
3. ปล่อยให้ฟาร์มไปก่อน แล้วค่อยเอาโร๊กมาพามอนวาป

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11322
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 00:09
[RE: Ro m ทำไม เวลาบ่นเรื่องโดนทับที่ ใน SS ถึงแสดงความเห็นดี]
Imperfect พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ถามผมว่าผมทำมั้ย ยอมรับว่าผมทำนะ ในกรณีไปฟาร์มที่แม็ป Orc Lady คือ มันไม่เหมือนแม็ปเข้หรือ Kobold ที่มันมีจุดเกิดตายตัว อันนั้นไม่ทำ เพราะมันมีหลายบ่อ เราสามารถเลือกได้ที่จะไม่ทับใคร แต่แม็ป Orc Lady นี่ไม่ไหวจริงๆ มันแทบไม่มีที่ให้เก็บเลย จะกด Stay Alert ก็เป็นไปไม่ได้ ดังนั้นปล่อยมันวิ่งฟรี เดี๋ยวสุดท้ายมันก็จะไปกองอยู่แค่ไม่กี่จุดที่มอนเกิดบ่อยจนไม่ต้องเดินอ่ะ ยิ่ง Assassin Cross สาย Soul Breaker แล้วกินอาหารลดดีเลย์ นี่ผมบอกเลย มาเถอะ อาชีพไหนคิดว่าแย่งมันฟาร์มกับมันไหวก็ลองดู

ยังไม่เคยเจอพาลาดินสายชีลเชนอัพรูนครบใช่มั้ยครับ ตีไกลพอๆ กับชีลบูม ดีเลย์ 1 วิ ตีทีเป็นแสนด้วยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Rustey เมื่อ Sun Feb 17, 2019 00:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12181
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 09:42
Ro m ทำไม เวลาบ่นเรื่องโดนทับที่ ใน SS ถึงแสดงความเห็นดี
ถ้ามันเป็นแมพกระจายแบบสุสานกลาส กลาสฮอล หอนาฬิกา ปิรามิด อันเนี่ยอ่อนแอก็แพ้ไป ไม่มีใครว่าหรอก เพราะคนดาเมจแรงมันใช้พื้นที่ฟาร์มเยอะ

แต่คนที่บ่นๆก็คือพ่อค้านี่แหละ ปัญหาเยอะสุดละ
บางคนทับที่ แล้วก็ใช้ตรรกะพังๆแบบบางคนนี่แหละ เมิงจองที่ไว้หรอ ที่นี้ของเมิงหรอ คือคนเห็นแก่ตัว สมองมันคิดได้แค่นี้แหละ
สมัยที่ทุกคนยังฟาร์มก็อบบลิ้นปัญหาเยอะกว่านี้อีกยืนทุบกันทั้งวันทั้งคืน พอเป็นออค โคบอล เข้ที่มันต้องกดยา ส่วนมากไม่มีหรอกทุบกันทั้งวันทั้งคืน มันไม่คุ้มทุน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Sun Feb 17, 2019 15:37
ถูกแบนแล้ว
armeros พิมพ์ว่า:
S.Kousaka พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาตามจริงๆ สำหรับผมส่วนตัวการทับที่ในเกมหลายๆเกม มันก็คือการเสียมารยาทนั่นล่ะ

แต่พอมาคิดดูเอาจริงๆแล้ว เกม mmorpg มัน โอเพ่นเพลย์ มาก เราไม่ได้มีสิทธิ์ในการยึดพื้นที่ฟาร์มไปมากกว่าคนอื่นๆเลย

ถ้าเป็นเกมที่มี pk อ่อนแอก็แพ้ไป เป็นเรื่องจริง อย่างเกม BDO ที่มี pk ผมก็หลีกเลี่ยงการปะทะด้วยการฟาร์มช่วงใกล้เช้าเอา เพราะรู้ว่าฝีมือสู้ใครไม่ค่อยได้ ถ้าโดนทับอีกก็พยามย้ายแนล ย้ายที่ฟาร์มเอา

เราไม่ได้ถือกรรมสิทธิ์ในการเป็นเจ้าของมอนสเตอร์ครับ เลยมีแค่คำว่ามารยาทมาค้ำไว้หน่อยๆเท่านั้นเอง...  

คนที่เขาแสดงความเห็นดูท่าทางเห็นแก่ตัวมากๆ ไม่เข้าใจนะว่าทำไมถึงพ่นคำพูดแบบนั้นกันออกมา ประมาณว่าจองที่ไว้หรือไงไม่รีบฟาร์มเราจะไปทันใครเขา

ที่สำคัญพฤติกรรมแบบนี้เวลาผมเจอส่วนใหญ่จะเป็นคนไทยด้วยมันบ่งบอกอะไรหลายๆอย่างนะครับ  

ผมทับที่ในเกม แต่ไม่เคยเอาเปรียบใครในชีวิตจริงครับ ออกจะน้ำใจกับคนอื่นด้วยซ้ำ นี่ไม่ได้ยกหางตัวเองนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel