ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Dec 2006
ตอบ: 1290
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 14:58
[RE: Ro m ทำไม เวลาบ่นเรื่องโดนทับที่ ใน SS ถึงแสดงความเห็นดี]
มันคือการแสดงมารยาท ตัวตน ออกมาจากการที่เล่นเกมพอสมควรนะคับ

แรคยุคก่อน เล่นสไน เดินเก็บเวล เห็นมอนสุดแมบยิงเลย แต่พอเข้าใกล้ขึ้นมีคนอื่นตีอยู่ยังต้องไปขอโทษเลย

ส่วนตัวผมไม่เคยไปแย่งทับที่ใคร ถ้าไปแล้วมีคนอื่นฟาร์มเต็มแล้วก็ไปแมบอื่น ตีตัวอื่นไป เพราะผมไม่ชอบให้ใครมาทำเสียมารยาท แล้วก็จะไม่เสียมารยาทกับคนอื่น

คนสมัยนี้มักรู้แต่สิทธิของตัวเอง ไม่ค่อยรู้สิทธิของผู้อื่นและมารยาททางสังคมเท่าไร
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: 約束の地で待ってて
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 9424
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 15:14
[RE: Ro m ทำไม เวลาบ่นเรื่องโดนทับที่ ใน SS ถึงแสดงความเห็นดี]
กระจกสะท้อนตัวตน
เป็นคนยังไงก็แสดงออกแบบนั้น
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6947
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 15:14
เอาจริงๆ ถามผมว่าผมทำมั้ย ยอมรับว่าผมทำนะ ในกรณีไปฟาร์มที่แม็ป Orc Lady คือ มันไม่เหมือนแม็ปเข้หรือ Kobold ที่มันมีจุดเกิดตายตัว อันนั้นไม่ทำ เพราะมันมีหลายบ่อ เราสามารถเลือกได้ที่จะไม่ทับใคร แต่แม็ป Orc Lady นี่ไม่ไหวจริงๆ มันแทบไม่มีที่ให้เก็บเลย จะกด Stay Alert ก็เป็นไปไม่ได้ ดังนั้นปล่อยมันวิ่งฟรี เดี๋ยวสุดท้ายมันก็จะไปกองอยู่แค่ไม่กี่จุดที่มอนเกิดบ่อยจนไม่ต้องเดินอ่ะ ยิ่ง Assassin Cross สาย Soul Breaker แล้วกินอาหารลดดีเลย์ นี่ผมบอกเลย มาเถอะ อาชีพไหนคิดว่าแย่งมันฟาร์มกับมันไหวก็ลองดู

0
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15238
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 15:35
Ro m ทำไม เวลาบ่นเรื่องโดนทับที่ ใน SS ถึงแสดงความเห็นดี
armeros พิมพ์ว่า:
Moonoom พิมพ์ว่า:
อยากแก้ปัญหาก็ไม่ยาก ยกเลิกระบบบอทสิครับ คือตีเองเลย ผมว่าตีไม่กี่ตัวก็ไปที่อื่นแล้ว  

ถ้าทำแบบนี้คนน่าจะหายไปเกินครึ่ง  

เพื่อนผมบางคนเลิกเล่นเพราะมีบอทเนี่ยแหล่ะครับ มันบอกมันตีเองได้แล้วเราจะเล่นทำไมหว่า อันนี้แล้วแต่มุมมองนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2565
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 16:02
ถูกแบนแล้ว
Imperfect พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ถามผมว่าผมทำมั้ย ยอมรับว่าผมทำนะ ในกรณีไปฟาร์มที่แม็ป Orc Lady คือ มันไม่เหมือนแม็ปเข้หรือ Kobold ที่มันมีจุดเกิดตายตัว อันนั้นไม่ทำ เพราะมันมีหลายบ่อ เราสามารถเลือกได้ที่จะไม่ทับใคร แต่แม็ป Orc Lady นี่ไม่ไหวจริงๆ มันแทบไม่มีที่ให้เก็บเลย จะกด Stay Alert ก็เป็นไปไม่ได้ ดังนั้นปล่อยมันวิ่งฟรี เดี๋ยวสุดท้ายมันก็จะไปกองอยู่แค่ไม่กี่จุดที่มอนเกิดบ่อยจนไม่ต้องเดินอ่ะ ยิ่ง Assassin Cross สาย Soul Breaker แล้วกินอาหารลดดีเลย์ นี่ผมบอกเลย มาเถอะ อาชีพไหนคิดว่าแย่งมันฟาร์มกับมันไหวก็ลองดู

Orc lady นี่เข้าใจครับ

แต่ที่เขาบ่นๆกัน คือพวก ก็อบลิน ไข่หมุน ออค โคโบล เข้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 16:36
Ro m ทำไม เวลาบ่นเรื่องโดนทับที่ ใน SS ถึงแสดงความเห็นดี
WallyP พิมพ์ว่า:
ความคิดผม คิดว่า เหมือนเราต่อแถวซื้อของอ่ะ แล้วมีคนมาแซงคิวอ่ะ

คือมันเป็น มารยาท ครับ  

ซื้อของมันไม่นานเท่ารอฟามอะ มันเหมือนกันจริงดิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 16:51
ต่างกันยังไงคนมาทับกับคนที่โดนทับแล้วแชทไปด่า โดนทับแล้วตีไม่ทันก็ย้ายหนีจบ จุดฟามดีๆใครก็อยากได้ทั้งนั้นหละระบบมันทำมาแบบนี้
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18043
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 17:13
บอร์ด SS เหมือนเป็นพี่น้องกันชอบฟุตบอลเหมือนกัน สมัยก่อนโควทคุยกันเรียกอีกฝ่ายว่า ท่าน

ผมความเห็นไม่ตรงกับหลายคน ผมมองว่าคนโดนทับที่อ่อนแอนะเพราะพื้นที่เป็นของทุกคนใครทนได้ก็ทนทนไม่ได้ก็ไป พื้นที่มีจำกัดมันก็ต้องแย่งกันยังงี้แหละ

ที่ตรงนี้เป็นที่ของฉัน ฉันมาก่อน ฉันฟามก่อน ห้ามมีคนมาแย่งจนกว่าฉันจะไป?? ผมว่าเกมส์มันไม่ได้ทำมาแบบนั้นอะ

แต่พอเห็นกระทู้ก็ขี้เกียจเม้น ความเห็นไม่ตรงกันก็เถียงตอบโต้โควทกันมันเสียเวลาชีวิต ส่วนใหญ่เลยเข้ามาอ่านละข้ามๆไป
แก้ไขล่าสุดโดย กังฟูแพนด้า เมื่อ Sat Feb 16, 2019 17:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4553
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 17:24
ถ้ามันมีที่ยืนฟามอยู่30จุดในแมพ แต่คนมี100คนต้องการฟามเค้าต้องมานั่งต่อคิวเหรอครับ

ตอนผมเล่นผมก็โดนทับที่ตลอดก็ไม่เคยไปว่าใคร ยิ่งพอรู้ว่าโดนทับที่ผมยิ่งลงของให้โหดกว่าเดิมจะได้ฟามได้มากกว่าคนมาแจม
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7112
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 17:41
ดาบดำ แก้ปัญหาได้
0
0
Status: บะหล่อแต่ผ่อบะก้าย
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 17:47
ถามในนี้เลยบอสดาบทำไงลากครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15060
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 17:49
หลังๆมาผมแก้ปัญหาด้วยการใช้ stamina ให้หมดตั้งแต่เช้าๆที่คนน้อยๆ

ตอนบ่ายมา ใครมาทับที่ผม หรือเพื่อนบ่นว่าโดนทับที่

BS ผม 4 ตัว รุมทับที่คืนแม่ง

จากหาร 2 กับเพื่อนผม มึงโดนหาร 5 กับ BS ผม 4 ตัว
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3879
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 17:51
มันอยู่ที่สังคมๆนั้นเลยแหละนะ เรื่องเดียวกันแต่โพสไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

ส่วนตัวปัญหานี้คิดว่าเป็นเรื่องของมารยาทล้วนๆ จะบอกว่าเค้าผิดไม่ได้เพราะตัวเกมก็ไม่ได้กำหนดกฏเรื่องนี้ไว้ แต่ผมมองว่ามันเสียมารยาทอะนะ

ผมมีพ่อค้าไว้ฟาร์มเงินแต่แมฟโคโบล ผมไม่เคยทับที่ใคร มีบางวันผมย้ายเป็นสิบๆ Ch เพื่อหาที่ก็มีมาแล้ว บางวันพีคจัดหาไม่ได้เลยผมเปลี่ยนไปเล่นตัวอื่นแทนก็ยังมี เพราะผมไม่อยากเสียมารยาทกับใคร

เคยโดนมาทับที่บ้างก็ย้ายที่เอา ในชีวิตจริงเราก็เลี่ยงอะไรแบบนี้ไม่ได้อยู่แล้ว ในเกมจะไปเหลืออะไร
1
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
นักเตะอบต.
Status: All I wanna do is kick it with you.
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 3836
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 20:28
กิลวอมานี่ต้องต่อคิวตีหินเปล่าครับเนี่ย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5525
โพสเมื่อ: Sat Feb 16, 2019 20:30
ความต้องการมีมากกว่า การแข่งขันก็เกิดเขึ้นเป็นธรรมดา

ถ้าที่มีเพียงพอกับความต้องการ แล้วมาแย่งกันเพราะขี้เกียจ อันนี้สิ แย่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel