ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 15:51
[RE: ทูเคิลตำหนิ 'อ.ยัง' ไม่จำเป็นต้องอัด'ดิ มาเรีย'ติดขอบสนาม]
เจอจารย์ยังเกรียนใส่เลยไง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: https://www.img.in.th/image/BtcFFw
เข้าร่วม: 17 Nov 2014
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 16:01
[RE: ทูเคิลตำหนิ 'อ.ยัง' ไม่จำเป็นต้องอัด'ดิ มาเรีย'ติดขอบสนาม]
สิทธิ ของ อ.ยัง ครับ ไหล่เบียดไหล่ ไงก็ไม่ฟาว ถ้าไม่เบียด จะปล่อย ดิมาเรีย ใช้ความเร็ว กระชากหลุดไปหรอครับ

ฟอร์มเหนือ ตายห่าไม่ได้เจ็บจริง อยากให้ อ.ยัง โดนเหลืองแดง ไม่เห็นหรอ แปปนึงมันก็ลุกขึ้นมา วิ่งปร๋อ แล้ว
0
0
Manchester United !!
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 16:10
[RE]ทูเคิลตำหนิ 'อ.ยัง' ไม่จำเป็นต้องอัด'ดิ มาเรีย'ติดขอบสนาม
ถ่อยจริงสมควรแล้วโดนสองลูก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 3478
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 19:06
จะว่าถ่อย หรือนักเลง ก็ยอมนะ กับไอ้คนแบบนี้ มันไม่มีความเป็นมืออาชีพ ในอาชีพมันเลยซักนิด
0
0
TB7 อย่าเรียกข้าว่าขี้เหล้า เพราะร้านเหล้า เรียกข้า ลูกค้าประจำ
นักเตะอบจ.
Status: แขนขวาสักทรง องค์นารายณ์
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3436
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 13:53
natindy พิมพ์ว่า:
monease พิมพ์ว่า:
ัมันไหล่ชนไหล่นี่ครับ แต่ดิมาเรียไม่แข็งเลยโดนชนปลิว ถ้าเหตุการณ์พลิกผัน สกัดไม่โดน ดิมาเรียไปแน่ครับ เร็วกว่าด้วย แล้วถ้าจำไม่ผิดช็อตนี้กรรมการให้ทุ่มไม่ใช่เหรอครับ  

ผมว่ามันต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของตัวเองและชาวบ้านด้วยนะตอนเล่น ไม่ใช่จะอ้างแต่ว่า ก็ไม่ผิดกฏ

ดูยังไงจังหวะนั้นมันก็ไม่น่าเล่นครับ ไม่จำเป็นเลย

แต่ดูเกมอยู่ คิดไว้แล้วแหละ เดี๋ยวมันต้องมีใครอัดดิมาเรียแน่ๆ เพราะแฟนบอลในสนามนี่เร้ามาก กระตุ้นมาก ละก็โดนจริงๆ

ผมเห็นละเสียวตรงขอบสนามมันต่างระดับ ดูอันตรายพิกล จัดท่าไม่ดีตอนเสียหลักจะเจ็บหนักเอา  

ผมเห็นต่างครับ เพราะถ้าทีมตรงข้ามกำลังจะหลุดไปสน้างอันตรายให้กับทีม ยังไงก็ต้องสกัดครับ ดีกว่าปล่อยให้เขาไปทำประตูได้ แต่ไม่ใช่ว่าเล่นผิดกติกานะครับ ไม่งั้นบอลสไตล์แบบวิมผู้เล่นตัดเกมส์คงไม่มีครับ
0
0
"ไม่เมาเหล้า แล้วเรายังเมารัก
สุดจะหักห้ามจิต คิดไฉน
ถึงเมาเหล้าเช้าสาย ก็หายไป
แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน"
นักเตะอบจ.
Status: แขนขวาสักทรง องค์นารายณ์
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 13:59
โตเต้ พิมพ์ว่า:
โคตรงงกับคอมเม้นท์ไหล่ชนไหล่ คนเรามันเป็นอะไรกันหมดเนี่ย อย่าหลับหูหลับตาเข้าข้างแต่ทีมตัวเองเหอะครับ อ.ยัง ไม่ได้ตั้งใจจะเล่นบอลสักนิดเลย นักเตะว่าแย่แล้ว บางคอมเม้นท์นี่หนักกว่าอีก ถือหางพวกทำผิด โคตรแย่  

ดูยังไงไม่ใช่ไหล่ชนไหล่ครับ มือ อ.ยัง ไม่ได้ไปผลักไม่ได้ไปดึง ถ้าเบียดไม่ได้ปะทะไม่ได้ มันไม่ใช่ฟุตบอลแล้วครับ จังหวะเบียดกระแทกมันเกิดได้เสมอ เพียงแค่ดิมาเรียไม่แข็งเท่านั้นแล้วเกิดอุบัติเหตุไปชนป้าย ถ้าไม่เบียด ไม่กระแทกดิมาเรียถึงประตูแน่ครับ
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 14:01
zarntar พิมพ์ว่า:
ถ่อยจริงสมควรแล้วโดนสองลูก  

สู้ไม่ได้ ไม่เถียงครับ แต่ถ่อยเนี่ยไม่ใช่เหตุผลควรโดนสองลูกครับ ไม่งั้นทีมผู้ดีหรือทีมไม่ถ่อยก็การันตีแชมป์ทุกครั้งสิครับ
0
0
Status: สวัสดีครับทุกคน
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 15:41
โคตรงงกับคอมเม้นท์ไหล่ชนไหล่ คนเรามันเป็นอะไรกันหมดเนี่ย อย่าหลับหูหลับตาเข้าข้างแต่ทีมตัวเองเหอะครับ อ.ยัง ไม่ได้ตั้งใจจะเล่นบอลสักนิดเลย นักเตะว่าแย่แล้ว บางคอมเม้นท์นี่หนักกว่าอีก ถือหางพวกทำผิด โคตรแย่  

ดูยังไงไม่ใช่ไหล่ชนไหล่ครับ มือ อ.ยัง ไม่ได้ไปผลักไม่ได้ไปดึง ถ้าเบียดไม่ได้ปะทะไม่ได้ มันไม่ใช่ฟุตบอลแล้วครับ จังหวะเบียดกระแทกมันเกิดได้เสมอ เพียงแค่ดิมาเรียไม่แข็งเท่านั้นแล้วเกิดอุบัติเหตุไปชนป้าย ถ้าไม่เบียด ไม่กระแทกดิมาเรียถึงประตูแน่ครับ  

ผมบอกตอนไหนว่าไม่ใช่ไหล่ชนไหล่ครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 10:46
wizmacho พิมพ์ว่า:
ในใจลึกๆ คิดว่ายังเอาคืนแทนแฟนแมนยูนั่นแหละ แกก็คงเคืองๆ พอสมควร ในฐานะอยู่กับทีมมานาน แต่ผู้บรรยายภาษาอังกฤษยังบอกเลยว่าจังหวะนี้ไม่น่าเจ็บขนาดนั้น เพราะมันผ่อนแล้ว ไหนจะจังหวะลงก็ร่างกายส่วนใหญ่อยู่ต่ำละ แขนเหมือนไปชนนิดหน่อย

ส่วนถามว่ามันจำเป็นไหม ตอบเลยว่าจำเป็นครับ เพราะใครจะรู้ว่าพวกเท้าไวๆ แบบนี้จะแตะละหลุดไปได้ อีกอย่างยังใช้ไหล่กระแทกนะ ไม่ใช่ใช้มือผลัก หรือ ถีบ ถ้าเกิดเล่นเหยาะแหยะหลุดไปก็โดนด่าอีก  

ผมเห็นด้วยนะ ใช่มันแรงแต่มันคือการกระแทกโดยไหล่ สนามโอลด์แทรฟฟอร์ดพื้นที่รอบสนามเป็นสโลปลงแบบนี้อยู่แล้ว ตรงหลังโกล์ ตรงที่เตะมุมก็แบบนี้ ผมยังเคยคิดเลยว่าเวลาเบียดกระแทกกันยังไงก็ไหลลื่นลงกันแน่ และไม่ใช่แค่คู่แข่งนักเตะยูไนเตะเองก็เจอบ่อย แต่แปลกกลับไม่มีเสียงก่นด่าเรื่องคู่แข่งถ่อย กระแทกจนนักเตะยูไนเต็ดถลากลิ้งลงสนามกันเลย หรือเพราะมันเป็นยังและดิมาเรียที่แต่ละคนก็มีประเด็นส่งผลต่อมุมมองคนดู อย่างยังเคยเจอเรื่องความตุกติกก็เลยมองว่าตั้งใจเล่นแรง จงใจทำร้ายคู่แข่งและอย่างดิมาเรียก็สร้างปัญหาให้แฟนบอลเกลียดชัง พอมาชอตนี้ก็เลยเพิ่มน้ำหนักความแรงเข้าไปในสายตาบางคนเพิ่มไปอีก

อย่างอเล็กซิสเองยังเคยถลาลงไปแต่รีบเอามือยันราวรั้วไว้ก็มี ไถลแบบนั่งลงไปกระแทกรั้วก็มี ตอนนั้นผมไม่เห็นว่าแฟนยูไนเต็ดหรือแฟนทีมอื่นจะก่นด่าคนที่กระแทก หรือจังหวะปะทะแบบนี้เลย ซึ่งจะบอกว่าถ่อยสำหรับผมมันเกินไปเพราะเจ้าตัวก็เบียดกระแทกตามเกม ไม่ใช่ใช้มือผลัก ขาเตะถีบ หรือจงใจทำร้ายให้เจ็บเดี้ยงขนาดนั้น ถ้าเคสนี้คือถ่อยสำหรับหลายคนที่กดบวกกัน คงมีอีกหลายเคสครับที่น่าจะเรียกว่าโคตรถ่อย
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Fri Feb 15, 2019 10:56, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 14:04

ผมบอกตอนไหนว่าไม่ใช่ไหล่ชนไหล่ครับ  

ถ้าท่านบอกว่า ไหล่ชนไหล่ แล้วทำไมคิดว่า อ.ยัง ทำผิดละครับ การแย่งบอลโดยใช้ไหล่ชนไหล่ หรือเบียดปะทะก็ไม่ได้ผิดกติกานี่ครับ ทำไมว่าทำผิดผมละงง หรือผิดเพราะปะทะแรงไป
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 14:07
ก่อกองทราย พิมพ์ว่า:
wizmacho พิมพ์ว่า:
ในใจลึกๆ คิดว่ายังเอาคืนแทนแฟนแมนยูนั่นแหละ แกก็คงเคืองๆ พอสมควร ในฐานะอยู่กับทีมมานาน แต่ผู้บรรยายภาษาอังกฤษยังบอกเลยว่าจังหวะนี้ไม่น่าเจ็บขนาดนั้น เพราะมันผ่อนแล้ว ไหนจะจังหวะลงก็ร่างกายส่วนใหญ่อยู่ต่ำละ แขนเหมือนไปชนนิดหน่อย

ส่วนถามว่ามันจำเป็นไหม ตอบเลยว่าจำเป็นครับ เพราะใครจะรู้ว่าพวกเท้าไวๆ แบบนี้จะแตะละหลุดไปได้ อีกอย่างยังใช้ไหล่กระแทกนะ ไม่ใช่ใช้มือผลัก หรือ ถีบ ถ้าเกิดเล่นเหยาะแหยะหลุดไปก็โดนด่าอีก  

ผมเห็นด้วยนะ ใช่มันแรงแต่มันคือการกระแทกโดยไหล่ สนามโอลด์แทรฟฟอร์ดพื้นที่รอบสนามเป็นสโลปลงแบบนี้อยู่แล้ว ตรงหลังโกล์ ตรงที่เตะมุมก็แบบนี้ ผมยังเคยคิดเลยว่าเวลาเบียดกระแทกกันยังไงก็ไหลลื่นลงกันแน่ และไม่ใช่แค่คู่แข่งนักเตะยูไนเตะเองก็เจอบ่อย แต่แปลกกลับไม่มีเสียงก่นด่าเรื่องคู่แข่งถ่อย กระแทกจนนักเตะยูไนเต็ดถลากลิ้งลงสนามกันเลย หรือเพราะมันเป็นยังและดิมาเรียที่แต่ละคนก็มีประเด็นส่งผลต่อมุมมองคนดู อย่างยังเคยเจอเรื่องความตุกติกก็เลยมองว่าตั้งใจเล่นแรง จงใจทำร้ายคู่แข่งและอย่างดิมาเรียก็สร้างปัญหาให้แฟนบอลเกลียดชัง พอมาชอตนี้ก็เลยเพิ่มน้ำหนักความแรงเข้าไปในสายตาบางคนเพิ่มไปอีก

อย่างอเล็กซิสเองยังเคยถลาลงไปแต่รีบเอามือยันราวรั้วไว้ก็มี ไถลแบบนั่งลงไปกระแทกรั้วก็มี ตอนนั้นผมไม่เห็นว่าแฟนยูไนเต็ดหรือแฟนทีมอื่นจะก่นด่าคนที่กระแทก หรือจังหวะปะทะแบบนี้เลย ซึ่งจะบอกว่าถ่อยสำหรับผมมันเกินไปเพราะเจ้าตัวก็เบียดกระแทกตามเกม ไม่ใช่ใช้มือผลัก ขาเตะถีบ หรือจงใจทำร้ายให้เจ็บเดี้ยงขนาดนั้น ถ้าเคสนี้คือถ่อยสำหรับหลายคนที่กดบวกกัน คงมีอีกหลายเคสครับที่น่าจะเรียกว่าโคตรถ่อย  

เห็นด้วยกับท่านครับ เพียงแค่ปะทะแล้วมันดูรุนแรงแค่นั้นว่าถ่อย ถ้าผิดกติกาก็ว่าไปอย่าง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel