ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Sun Feb 10, 2019 15:03
[RE: อินซ์ชี้"ป็อกบา"กำลังแสดงให้เห็นคุ้มค่าตัว 89 ลป.]
Jayseter พิมพ์ว่า:
ต่อไปนี้ด่าใครไม่ได้ละ เดี๋ยวมันฟอร์มดีขึ้นมา จะมีคนถามหาคนด่าหายไปไหนแล้วหละ  

อย่างน้อยผมไม่หายนะ 555 และจะวิจารณ์เหมือนเดิมแน่ ถ้านักเตะเป็นแบบนี้อีก ไม่ใช่เล่นไม่ดีนะ

เล่นไม่ดี ไม่มีความพยายาม ไม่มี passion เดินเล่น ไม่เป็นมืออาชีพ ถ้าครบแบบนี้เมื่อไหร่คงด่า

ตอนนั้นจ้องๆๆๆ ลูกากูไว้ทุกนัดเลย แต่ยังไม่ด่า ไม่ชอบที่มันเดินเล่นมากๆ แต่ยังไม่ได้ทำตัวไม่มืออาชีพอะไร

อเล็กซิสเล่นไม่ดีนะช่วงนี้ แต่พยายามเยอะมาก ยังวิ่งยังอะไรเยอะ เหมือนยังไม่ลงตัว

แต่ลูกากูเหมือนไม่เข้าสไตล์ทีม สำหรับผมนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Sun Feb 10, 2019 15:16
[RE: อินซ์ชี้"ป็อกบา"กำลังแสดงให้เห็นคุ้มค่าตัว 89 ลป.]
ก่อกองทราย พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่าแฟนยูไนเต็ดเกือบทุกคนรู้แหละว่าป็อกบาเก่ง เทคนิกดี ราคา 89 ล้านปอนด์สโมสรคงไม่ยอมจ่ายให้คนฝีเท้าดาด ๆ แน่ เพียงแต่ช่วงก่อนฟอร์มของเจ้าตัวที่แสดงออกมันมีความเด่นนอกสนามที่เหนือกว่าในสนามเอามาก ๆ แฟนไม่บ่นไม่ด่าคงแปลกครับ ถ้าทำแบบนั้นก็คงเป็นลูกรักที่โอ๋ซะแบบมองข้ามสิ่งที่แสดงออกหมด แต่ตอนนี้ฟอร์มเขาดี ทำได้อย่างดีคนก็ต้องกลับมาชื่นชมเป็นธรรมดาจะให้มาตำหนิมันก็แปลกนะ แล้วสังเกตเลยว่ายุคโซลชาเหมือนป็อกบาเปลี่ยนตัวเองหันเหความสนใจมาเน้นแสดงออกในสนามเพียงอย่างเดียว ขนาดสีผมยังไม่เปลี่ยนหรือเปลี่ยนทรงเลย สังเกตดูก็จะเห็นความเปลี่ยนไปของเจ้าตัว

ผมเคยบอกไว้ว่า "คอยดู พอป็อกบาเล่นได้ดี โชว์ฟอร์มดี ก็จะมีคนบอกว่าพวกที่ด่าหายไปไหนหมด หรือไม่ก็มีคนบอกว่า โชว์ฟอร์มอุดปากพวกเห่าหอนดูบอลไม่เป็นให้หมด" ซึ่งก็มักจะมีกระทู้เรียกคนที่เคยวิจารณ์ฟอร์มป็อกออกมาเป็นระยะตอนที่เขาเล่นดี แต่พอเขาเล่นแย่พวกนี้เงียบหายหมด

บางทีผมก็คิดนะว่าทำไมต้องคิดหรือทำแบบนั้น คนที่วิจารณ์ไม่ใช่คนที่เกลียดทีมหรือไม่รักนักเตะตัวเอง เพียงแต่ถ้านักเตะคนใดฟอร์มไม่ดีก็ต้องวิจารณ์ตามฟอร์ม (วิจารณ์นะครับไม่ใช่ด่าหยาบคายตามอารมณ์) แต่ถ้าเขาเล่นดีก็ต้องชื่นชม ไม่อย่างนั้นเราคงเห็นนักเตะคนหนึ่งคงมีแต่เสียงชื่นชมในฟอร์มอย่างเดียวละมั้ง ถ้าตำหนิฟอร์มเวลาที่เล่นไม่ดีไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่นักบอลก็ต้องมีช่วงที่เล่นดีเล่นแย่เป็นธรรมดาครับ แต่สิ่งสำคัญคือการยืนระยะและพยายามทำให้ฟอร์มสม่ำเสมอมากที่สุด  

ตอนนั้นผม -มรึงจะเล่นยากทำไมฟร๊ะ เปิดสิ โชว์เหนือเสียบอลอีกละ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16902
โพสเมื่อ: Sun Feb 10, 2019 16:49
ตอน มู คุม มีอัณฑะมู ให้ขายกองกลางตัดผมทิ้ง+ด่าสารพัด พอโซลชาคุมก็อย่างที่เห็นมันเก่งอยู่ละ แต่ไอ....แม่งเอาแต่เล่นเกมรับ

ไม่ต้องสงสัยละว่า ต้นเหตุมันอยู่ที่ตัวไหน

ปล.ผมมองลึกกว่าคุณ
/ ไม่ใช่ทีมมู
/ ไม่ให้งบมูซื้อตัว

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1939
โพสเมื่อ: Sun Feb 10, 2019 16:50
ลุงแกกำลังพูดถึงสิ่งที่ทุกคนเขารู้อยู่แล้ว 555
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Sun Feb 10, 2019 17:14
อินซ์ชี้"ป็อกบา"กำลังแสดงให้เห็นคุ้มค่าตัว 89 ลป.
foamkp พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยว่า ทำไมต้องแซะคนที่ว่าป๊อกก่อนหน้านั้น ในเมื่อตอนนั้นฟอร์มมันดูเหมือนจะไม่คุ้มจริงๆนิ แถมมีปัญหากับโค้ชอีก ส่วนตอนนี้ฟอร์มดีก็สมควรได้รับคำชม  

จริง!!!!
ตัวผมไม่ไช่คนที่ตามด่าป็อกตอนนั้นนะ แต่มันก็ถูกแล้วนี่กับช่วงนั้นที่โดนด่า

ไม่รู้จะไปแซะคนที่เคยด่าทำไม
ตอนนี้กับตอนนั้นมันเหมือนกันซะที่ไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Sun Feb 10, 2019 17:52
อินซ์ชี้"ป็อกบา"กำลังแสดงให้เห็นคุ้มค่าตัว 89 ลป.
ที่เขาถามหาคนด่า (ในส่วนของผมนะ ไม่รู้คนคิดไง)
กรณีผม ผมมีคู่กรณีอยู่
เป็นแฟนเชลซีที่มาแอบเนียน
ปกป้องมู แล้วมาบอกนักเตะแมนยูกากยกทีม

แถมเขาทิ้งท้ายก่อนมูจะโดนปลดด้วยว่า
แน่จริงอย่าเสริมใครล่ะ นักเตะกากๆแบบนี้เอาใครมาคุมก็ไปไม่รอดหรอก จะรอดู!!

สุดท้ายเงิบ
ในเมื่อปากดี สบประมาทเอาไว้แบบนั้น
พอเงิบขึ้นมาก็ไม่เห็นแปลกที่จะมีคนถามหา ให้ออกมารับผิดชอบกับสิ่งที่เคยพูด

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2007
ตอบ: 1215
โพสเมื่อ: Sun Feb 10, 2019 17:58
ป็อกมันพิสูจน์ตัวเอง ตอนได้แชมป์กับฝรั่งเศษละ
ถ้าไม่ได้เรื่องได้ราว ก็คงไม่ได้ลง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel