ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Ashburton Grove
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jan 2009
ตอบ: 40
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 23:45
ทำไมไม่เล่นเหมือนครึ่งแรกครองบอลสู้ จีนก็ลนมีเหวอให้เห็น

ครึ่งหลังจริงๆ บอลเข้าทางเราเลย รับดีดี ต่อบอลสั้น แล้วหาจังหวะแทงขึ้นหน้า

นี่กลับเป็นเราออกบอลมั่วไปหมด ให้จีนได้บุกแหลกเลย เสียดายไม่ใช่สู้ไม่ได้

สุดท้ายก็ "ไทยไม่เชียร์ไทย แล้วใครจะเชียร์เรา"

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21882
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 23:45
[RE: แผ่วครึ่งหลัง! "ช้างศึก" นำก่อนเอาไม่อยู่โดน "มังกรจีน" ยิงแซงร่วง 2-1]
ไม่คาดหวังว่าจะชนะจีนได้อยู่ละ

จีนไม่ได้หมูอย่างที่หลายๆคนคิดอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2008
ตอบ: 73
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 23:48
[RE: แผ่วครึ่งหลัง! "ช้างศึก" นำก่อนเอาไม่อยู่โดน "มังกรจีน" ยิงแซงร่วง 2-1]
ช่วงครึ่งหลังเสือกปรับมาเล่นรับกองหลังแม่งรวนเลย กลางครองบอลไม่ได้เหมือนครึ่งแรก แถมส่งชนานันท์ลงมาเหมือนเปลี่ยนผู้เล่นจีนลงมาเพิ่มอีกคน มาจ่ายบอลให้เค้ายิง จุดเปลี่ยนมันอยู่ตรงนี้แหละ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12437
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 23:48
แผ่วครึ่งหลัง! "ช้างศึก" นำก่อนเอาไม่อยู่โดน "มังกรจีน" ยิงแซงร่วง 2-1
เจบใจ เวลาใครเจอเราเค้าบอมไส่อย่างเดียว แล้วมันก้อเปนจุดด้อยด้านร่างกายที่เราแก้ไม่ตกซะที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: CALM
เข้าร่วม: 09 Mar 2009
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 23:57
ถ้าเล่นแบบครึ่งแรก เราสู้ได้นะ

แต่งงใจกองหลัง ทำไมกองหน้าจีนได้โหม่งง่ายเหลือเกิน

ลูกโยนจากด้านข้าง เซนเตอร์เรายืนมองบอลข้ามหลายจังหวะมาก

แต่ยังไงก็ถือว่าเป็นบนเรียน รู้จุดอ่อน ก็แก้ไขกันต่อไปครับ
0
0
Once a Gunner, always a Gunner
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 804
โพสเมื่อ: Sun Jan 20, 2019 23:59
[RE]แผ่วครึ่งหลัง! "ช้างศึก" นำก่อนเอาไม่อยู่โดน "มังกรจีน" ยิงแซงร่วง 2-1
นาทีนี้ก็ต้องโทดที่การเปลี่ยนตัวละครับ แต่อย่างว่า ไม่มีใครรู้ก่อน ว่าจะถูกหรือผิด แต่ครั้งนี้ ผลที่ออกมาคือแก้เกมผิด และพอถูกนำ ก็แก้เกมส์ช้า แต่ทำมาได้ขนาดนี้ก็ภูมิใจแล้วครับ ถือว่าเป็นบทเรียนให้ก้าวต่อไป สู้ๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: คิดดี พูดดี ทำดี
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2881
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:04
ชนานันนี่มันกากทุกนัดกับทีมชาติจริงๆ

ตอนเห็นมันโดนเปลี่ยนลงมานี่โครตเซ็งเลย เฉลืมพงษ์นี่ก็บ่อซ้ำซาก
1
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 258
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:08
nanaze พิมพ์ว่า:
MR.Sukreep พิมพ์ว่า:
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าทีมชาติไทยไม่ใช่ทีมที่เล่นเกมรับได้ดี ตัวที่ได้ไปเล่นลีคนอกก็มีแต่ตัวรุกทั้งนั้น ไม่เข้าใจนำแค่ 1-0 จะต้องมาเล่นเกมรับแทบทุกที เล่นเหมือนรอโดนยิงอย่างเดียว ทำไมไม่เน้นที่เกมรุก และเพรสซิ่งหลังจากบอลเลยครึ่งสนามมาให้สุด เอาบอลกลับมาให้ไว แล้วดันแนวรุกขึ้นไปแทน รอแทงสวนไปที่ว่างแล้วให้ตัวโฉบไปเก็บ อย่างนี้ถึงจะสมเป็นบอลไทยมากกว่า พอเขานำ เขาก็กลับไปรับ ซึ่งเก็บรับเขาดีกว่าชัดเจน โอกาศได้ประตูก็น้อยละ และพอถึงเขตโทษ ช่วยโยนให้น้อยลงหน่อยได้ไหม เน้นชิ่งบอลเข้าไปเรื่อย ๆ แล้วยิงมีโอกาศกว่า ยังไงซะรอบหน้าก็ขอแบบรุกเต็มสูบให้เห็นเป็นบุญตาสักครั้งเถอะ  
ด้วยความเคารพครับ เพรสยังไงครับ ลิปปี้แก้ทางมาโยนตัดกลางตลอด เขาแก้ทางมาดีครับ ส่วนความผิดก็เห็นๆว่าใคร แต่เขาก็คงเต็มที่แล้ว  

นัดนี้ทำดีที่สุดแล้วผมเห็นด้วยนะครับ แต่ผมคิดว่าทีมชาติไทยของเราสามารถพัฒนาต่อได้ในนัดถัด ๆ ไปครับ ส่วนความผิดส่วนบุคคลผมขอข้ามไปก่อนนะครับ ผมว่ากลับมาแก้ที่ระบบการเล่นกันก่อน แล้วถ้าใครไม่สามารถทำตามระบบได้ อันนี้ค่อยว่ากันเป็นคน ๆ ครับ ในนัดนี้ผมก็เห็นอย่างที่ท่านเห็นแหละว่าเป็นใคร แต่ขอให้มองที่ระบบก่อนนะครับ ซึ่งในที่นี้ผมอยากจะลองเสนอแผนนี้ดูเฉย ๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาจะตำหนิการทำงานของทีมชาติไทยเลยนะครับ ผมคิดว่าที่เขาสามารถโยนบอลตัดกลางได้เพราะเราไม่ค่อยเพรสเท่าไหร่ ถึงเพรสก็ไม่เป็นระบบเพียงพอ ถ้าไม่เข้าใจวิธีการเพรสซิ่งอย่างที่ผมพูดถึงให้ลองดูวิธีการเล่นของเซลต้าบีโก้ภายใต้การคุมทีมของเอดูอาร์โด เบริซโซ่ดูนะครับ สามารถสู้ทีมใหญ่ ๆ ที่เขามีทักษะสูงกว่าได้ ถ้าเราทำงานเป็นระบบเพียงพอ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54930
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:19
แค่นี้ก็ดีเกินคาดแล้ว

เดี๋ยวมาดูต่อ ว่าจะบริหารจัดการยังไงต่อ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:20
แผ่วครึ่งหลัง! "ช้างศึก" นำก่อนเอาไม่อยู่โดน "มังกรจีน" ยิงแซงร่วง 2-1
ไม่เข้าใจ ธีรศิล ธีรธร เข็นลงไปทุกนัด ไม่กล้าดรอปนักเตะ เจลีค เหรอไง เฉลิมพงศ์ก็ทำเหมือนจะทุ่มเท แต่จังหวะจริงๆคือยืนดูบอล สุดท้าย ประสบการณ์ โค้ช ล้วนๆ กับการส่ง ชนานัน ลงมาในเกมส์แบบนี้ สู้ต่อไป...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 43
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 00:25
จำไว้นะ ความสุขของผมคือแพ้ อีร่าน ไม่ใช่จีน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 01:03
เสียดายครับแต่ไม่โทษ​นักเตะเขาทำเต็ม​ที่แล้ว​ แต่ต้องยอมรับความสามารถ​บางคนมีเท่านี้​ เราไม่ฟูลทีมด้วย นัดนี้​คงเห็นแล้วว่าโค้ชเราเป็​นรอง​ ครึ่งหลัง​ลิปปี้แก้เกมส์​มาเราเสร็จเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16456
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 02:09
ไม่ได้ดู แต่อ่านคอมเมนท์แล้วสรุปควรชื่นชมหรือขายขี้หน้าดี
งงโว้ยยย
0
0
Do you hear the people sing ?
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2084
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 06:51
pokonol พิมพ์ว่า:
GTNO14 พิมพ์ว่า:
เหมือนชนานันท์ลงมาแล้วยังปรับตัวกับจังหวะเกมส์ไม่ได้ บวกกับคงจะยังตื่นเต้นอยู่ด้วยเพราะนี่เป็นนัดแรกที่ได้ลงเล่นในรายการนี้เลยทำให้เกมเปลี่ยนพอสมควรก  

แสดงว่าไม่ได้ดูชนานันท์ในซูซูกิคัพสินะ ยังกะบอลเด็กประถม  

ไม่ได้ดูเลยครับ 555 แต่ผมมองว่าตอนที่ลงมาถึงจะมีจังหวะศุภชัยได้วิ่งแข่งเกือบหลุดไป แต่เอาจริงๆช่วงนั้นเราโดนเค้ากดด้วยบอลโด่งจนตั้งเกมไม่ได้แล้ว เลยมองว่านักเตะอาจจะจับจังหวะยังไม่ได้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2084
โพสเมื่อ: Mon Jan 21, 2019 07:00
nanaze พิมพ์ว่า:
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าทีมชาติไทยไม่ใช่ทีมที่เล่นเกมรับได้ดี ตัวที่ได้ไปเล่นลีคนอกก็มีแต่ตัวรุกทั้งนั้น ไม่เข้าใจนำแค่ 1-0 จะต้องมาเล่นเกมรับแทบทุกที เล่นเหมือนรอโดนยิงอย่างเดียว ทำไมไม่เน้นที่เกมรุก และเพรสซิ่งหลังจากบอลเลยครึ่งสนามมาให้สุด เอาบอลกลับมาให้ไว แล้วดันแนวรุกขึ้นไปแทน รอแทงสวนไปที่ว่างแล้วให้ตัวโฉบไปเก็บ อย่างนี้ถึงจะสมเป็นบอลไทยมากกว่า พอเขานำ เขาก็กลับไปรับ ซึ่งเก็บรับเขาดีกว่าชัดเจน โอกาศได้ประตูก็น้อยละ และพอถึงเขตโทษ ช่วยโยนให้น้อยลงหน่อยได้ไหม เน้นชิ่งบอลเข้าไปเรื่อย ๆ แล้วยิงมีโอกาศกว่า ยังไงซะรอบหน้าก็ขอแบบรุกเต็มสูบให้เห็นเป็นบุญตาสักครั้งเถอะ  
ด้วยความเคารพครับ เพรสยังไงครับ ลิปปี้แก้ทางมาโยนตัดกลางตลอด เขาแก้ทางมาดีครับ ส่วนความผิดก็เห็นๆว่าใคร แต่เขาก็คงเต็มที่แล้ว  

นัดนี้ทำดีที่สุดแล้วผมเห็นด้วยนะครับ แต่ผมคิดว่าทีมชาติไทยของเราสามารถพัฒนาต่อได้ในนัดถัด ๆ ไปครับ ส่วนความผิดส่วนบุคคลผมขอข้ามไปก่อนนะครับ ผมว่ากลับมาแก้ที่ระบบการเล่นกันก่อน แล้วถ้าใครไม่สามารถทำตามระบบได้ อันนี้ค่อยว่ากันเป็นคน ๆ ครับ ในนัดนี้ผมก็เห็นอย่างที่ท่านเห็นแหละว่าเป็นใคร แต่ขอให้มองที่ระบบก่อนนะครับ ซึ่งในที่นี้ผมอยากจะลองเสนอแผนนี้ดูเฉย ๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาจะตำหนิการทำงานของทีมชาติไทยเลยนะครับ ผมคิดว่าที่เขาสามารถโยนบอลตัดกลางได้เพราะเราไม่ค่อยเพรสเท่าไหร่ ถึงเพรสก็ไม่เป็นระบบเพียงพอ ถ้าไม่เข้าใจวิธีการเพรสซิ่งอย่างที่ผมพูดถึงให้ลองดูวิธีการเล่นของเซลต้าบีโก้ภายใต้การคุมทีมของเอดูอาร์โด เบริซโซ่ดูนะครับ สามารถสู้ทีมใหญ่ ๆ ที่เขามีทักษะสูงกว่าได้ ถ้าเราทำงานเป็นระบบเพียงพอ  

ผมว่าเค้าโยนจากแดนหลังมาเลยนะครับ เราคงไม่สามารถเพรสทั้งสนามได้เพราะหลังเราค่อนข้างช้าและยืนตำแหน่ง+สื่อสารกันไม่เนี๊ยบพอ เอาจริงๆถ้าหลังเรานิ่งกว่านี้และโหม่งบอลได้ดีกว่านี้น่าจะพอต้านไหว แต่นี่แย่งโหม่งกับกองหน้าเค้าไม่ค่อยได้แล้วยังโหม่งและเคลียร์บอลส่งๆอีก จะตั้งเกมก็ไม่ได้ ดึงเกมผ่อนจังหวะเค้าก็ไม่ได้ ก็เละสิครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel