ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12272
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:17
[RE: แตกกระทู้ ถ้าลิเวอร์พูลได้แชมป์...โลกจะไม่สงบสุข]
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
ว่าแต่มู้นี้เจ้าคนนั้นไม่ใช้ item เย้ คนแรก เรียกแผล่บหน่อยหรอ

เอาหน่อยน่าเผื่อได้

ใจเย็นครับ เดี๋ยวจะมีคนถามว่า " เอ้าไม่ให้กุใช้แล้วWMจะใส่ไว้ทำหอกอะไร "

ดักให้แล้วนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:17
[RE: แตกกระทู้ ถ้าลิเวอร์พูลได้แชมป์...โลกจะไม่สงบสุข]
จะแซว จะล้อ จะแซะ ไรได้หมดแหละ

แต่ไม่เอาไอ่วลีคนข้างรอบผม เด็กหงส์รอบตัวผม บลาๆๆๆๆ

หรือไอ่ที่ว่าในเฟสบุ๊คเนี้ย เด็กหงส์ ฯลฯ

ผมว่ามันไร้สาระ

7
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14484
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:18
พูดเหมือนหล่อสุดท้ายก็แจวะเหมือนเดิม
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8572
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:20
เช่นกันครับ .. ผมเชียร์ลิเวอร์พูลยุคถดถอย แมนยูครองเมือง เพื่อนๆพี่ๆรวมทั้งพ่อผมเนี่ย .. แมนยูเต็มขั้นทั้งนั้น ทั้งชีวิตผมโดนพวกเขากดมาตลอด ลิเวอร์พูลทีมกากบ้าง เล่นแบบนี้จะมาเจอแมนยูเร็วไปน้อง หรือถ้าแพ้ให้พ่อผมก็มักชอบพูดว่า .. แมนยูเล่นเอาตัง แพ้ให้อ่อยให้อยู่ตลอด !! ไม่แคล่วปัจจุบัน .. เพื่อนพี่น้องในทีมก็แฟนแมนยูเยอะ แต่ผมไม่เคยล้ออะไรเขาเลยในยุคที่ผ่านมา แต่พอแพ้แมนซิตี้ พวกเขาดันไลน์มาล้อผมเรื่องทีมแพ้? คือรู้ว่าสนิทกันมากนะ ขนาดผมยังไม่ล้อเรื่องพวกนี้ก่อนเลยแต่พวกเขากับล้อผม?

เอางี้กันไหมล่ะครับ .. เริ่มจาก ss กันก่อนเลย แฟนบอกทุกทีมห้ามล้อเลียน ห้ามแขวะ ห้ามเสียดสี ห้ามพาดพิงทีมอื่นในทางเสียหาย ห้ามประชดประชันแฟนบอลทีมอื่นๆ ถ้าจะถกเถียงกันขอให้อยู่ในเหตุผล ข้อมูล แลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้วยคำที่อยู่ในกรอบในมารยาททางสังคม .. ผมก็รู้ว่าพวกคุณเจออะไรมาในเฟสเพราะผมก็เจอมาแบบเดียวกับพวกคุณเหมือนกัน แต่ใน ss เรามาลองให้เป็นตัวอย่างสังคมแฟนบอลทุกทีมอยู่อย่างสร้างสรรค์กันไหมล่ะ? บลัฟได้ด้วยถ้อยคำที่ไม่เกินเลยกัน

ใครเห็นด้วย .. ลงชื่อไอดีกัน แล้วมาดูว่าคนเหล่านี้ที่ลงชื่อ แล้วเดี๋ยวผมมาพูดคุยกันเรื่องกฏเกณ์ต่างๆในช่วงทดลองเปลี่ยนแปลง

1. Indyvirus
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13823
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:21
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
จะแซว จะล้อ จะแซะ ไรได้หมดแหละ

แต่ไม่เอาไอ่วลีคนข้างรอบผม เด็กหงส์รอบตัวผม บลาๆๆๆๆ

หรือไอ่ที่ว่าในเฟสบุ๊คเนี้ย เด็กหงส์ ฯลฯ

ผมว่ามันไร้สาระ

จริง ผมเห็นเวลาเอาอะไรมาด่าลิเวอร์พูลนี่เอามาจากคนรอบข้างกับเฟซหมด ทั้งที่มันก็เป็นคนกันทุกคน ยิ่งเพื่อนๆทั้งหลายเหล่นี่เขาก็บลัฟกันแรงๆงี้กันเยอะไม่ว่าจะเชียร์ทีมอะไรเฮฮากันตามประสาเพื่อนดันมีคนเอามาคิดจริงจังกลุ้มจริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:21
Boulevard พิมพ์ว่า:
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
ว่าแต่มู้นี้เจ้าคนนั้นไม่ใช้ item เย้ คนแรก เรียกแผล่บหน่อยหรอ

เอาหน่อยน่าเผื่อได้

ใจเย็นครับ เดี๋ยวจะมีคนถามว่า " เอ้าไม่ให้กุใช้แล้วWMจะใส่ไว้ทำหอกอะไร "

ดักให้แล้วนะ  

ทำไมมีแต่คนดัก แล้วเค้าจะหาคำตอบดีๆจากไหนมาตอบกันเล่า ปั๊ดโธ่
0
0

OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20649
ผมคล้าย จขม.อย่างนึง คือ เด็กๆชอบโอเว่น แต่เชียร์แมนยู

ส่วนเรื่องใครได้แชมป์ ผมไม่เคยเดือดร้อนอะ วิถีของกีฬา มีแพ้มีชนะ

แค่เวลาล้มอย่าเบียดเบียนกันเยอะก็พอ หัวร้อน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1475
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:23
หงส์ ได้แชมป์หรือไม่ได้ โลกก็ไม่สงบสุขหรอก เชื่อผมซิ เพราะทั้ง 2 มีอาวุธครบมือ กำลังพร้อมที่จะก่อสงครามแล้ว

ปล.แก้ไขคำผิด
แก้ไขล่าสุดโดย หม้อแกง&นะโม เมื่อ Wed Jan 16, 2019 21:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3903
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:23
สังคมแบบไหนก็หล่อหลอมคนขึ้นมาแบบนั้นสินะ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1279
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:26
ถูกแบนแล้ว
ผมก็เจอเหมือน.จขกท.ครับ. สมัยเรียน.ขอนแก่น กทม. อุดรธานี หนองคาย มีแฟนลิเวอร์พูลประเภทนี้หมดครับ. เห็นด้วยกับจขกท.ทุกอย่างครับ.

ช่วงหลังปีใหม่ ขอให้โชคของลิเวอร์พูลหมดไป สาธุ...
แก้ไขล่าสุดโดย Alexoff เมื่อ Wed Jan 16, 2019 21:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: กองแช่ง
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 13060
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:31
หล่อจังเลย จขกท
0
0
LiverpoolFC
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:31
แล้วมาบอกว่าทีมลิเวอร์พูลเป็นทีมนางเอก 55555 ตลกฉิบหาย
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2399
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:32
ถ้ากับตัวผมที่ดูบอลมานานกว่าจขม ผมเริ่มเชียร์ลิเวอร์พูลมาก็ไม่มีปัญหาอะไรกับใคร เพื่อนๆเชียร์แมนยูก็มีเป็นปกติกัน แต่พอแมนยูเริ่มได้แชมป์จนสามารถข่มลิเวอร์พูลได้เท่านั้นแหละ ยิ่งมีแฟนรุ่นใหม่ๆที่เชียร์ผียุคเบคแฮมกิ๊กส์ช่วงนั้นนะ บอกตรงๆโลกไม่สงบสุขเลย โคตรโม้ข่มคนอื่นจนผมเริ่มเกลียดทีมนี้ตั้งแต่ช่วงนั้นแหละ ในที่ผมสัมผัสมานะแฟนบอลทีมนี้ที่กร่างและเกรียนมีค่อนข้างเยอะอาจด้วยวัยวุฒิ(แต่คนดีๆก็มียิ่งรุ่นเก่าๆเหมือนกัน) ไอ้คำว่าโลกไม่สงบผมว่ามันมาเริ่มตอนแมนยูประสบความสำเร็จมากๆนี่แหละ
3
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44401
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:33
Legend18 พิมพ์ว่า:
สังคมแบบไหนก็หล่อหลอมคนขึ้นมาแบบนั้นสินะ  

ศึกระหว่างสังคม สงครามพันวัน มันด่ากูกูเอาคืน แล้วมันก็มาเอาคืนต่อ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2006
ตอบ: 1663
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:40
การ stereotype หรือ การเหมารวม คือต้นตอความเดือด และ ความไม่สงบสุข

คุณเอาการกระทำหรือนิสัยของคนแค่บางกลุ่มมาrepresentคนทั้งหมดเพื่อความสะใจ
เพราะเวลาด่ามันง่ายดี มันสะใจ แบบนี้มันจะสงบสุขได้ยังไงวะครับ?

นิสัยคนไม่ได้ขึ้นอยู่กับทีมที่เชียร์ ทุกทีมมีแฟนบอล "ขี้โม้ ขี้ข่ม ขี้ทับถม" ในขณะเดียวกัน ก็มีแฟนบอล "ถ่อมตน อยู่เงียบๆ เป็นมิตรกับทีมอื่น" เช่นกัน..
.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel