ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5245
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:08
[RE: แตกกระทู้ ถ้าลิเวอร์พูลได้แชมป์...โลกจะไม่สงบสุข]
ไม่รู้จะพิมไร

พูดเอาดีเข้าตัวเอาชั่วใส่คนอื่น นี่เห็นบ่อยจุง

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สับอีแอบและสับพฤติกรรมอีแอบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13912
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:08
[RE: แตกกระทู้ ถ้าลิเวอร์พูลได้แชมป์...โลกจะไม่สงบสุข]
เลามาสั้นๆ..สงสารสวอนซี
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า พิมพ์ว่า:
ของผม ปกติไม่ได้ไรกับทีมหงส์นะ เพราะโตมาดูบอลเชียร์ผียุคขับเคี่ยวกับปืนมาตลอด อารมณ์หงส์ไม่เคยอยู่ในสายตานั่นแหละ

แต่พอผีลุ้นแชมป์แล้ววืดทีไร ต้องเห็นทีมนี้มาด่าผี กากมั่ง ว่าวมั่ง หลายๆอย่าง ผมงง เขาเป็นอะไร ทีมตัวเองผลงานอย่างแย่ ยังกล้ามาล้อเลียนทีมอื่น

พอผีได้แชมป์บอกซื้อกรรมการ ทีมมาเฟีย เอากับเขาสิ

ยิ่งปีที่แมนยูเจอบาซ่าสอนบอล เขาล้อยังกับได้แชมป์เอง

หรือจะปีที่แมนยู โดนเรือปาดหน้าวินาทีสุดท้าย ที่กุนยิง โอ้โห อย่าให้พูด

แล้วพอทีมตัวเองผลงานดี ปีตอเรส กีบ ปีซัวเรส (พันธมิตร) โอ้โหห นำแล้วไฝ้ว์กับทุกทีม ย้ำว่าทุกทีม ปืน สิงห์ ผี เรือใบ โดนหมด พอเจิดลื่น ทุกทีมรุมยำ มู้โคตรไหล ทุกทีมต่างมารุมยำ

คุณคิดดูปรากฎการณ์พันธมิตร มีทีมไหนเคยโดนแบบนี้บ้าง ต้องคิดด้วยนะ โดนเพราะอะไร ไม่ได้เกี่ยวกับอิจฉาเลยแม้แต่น้อย แต่เกี่ยวกับแฟนบอลล้วนๆเลยครับ  

ยิ่งปีที่ลิเวอร์พูลเจอมาดริดสอนบอล เขาล้อยังกับได้แชมป์เอง

อันนั้นเพราะแฟนลิ้วพูลโม้ และ ไปแขวะ เขาก่อนครับ เลยโดนคืน

ปล.ผมเดาคำตอบให้แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย ★จอห์นミเล่นหนอน★ เมื่อ Wed Jan 16, 2019 21:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:09
ถูกแบนแล้ว
ggmm พิมพ์ว่า:
ของผม ปกติไม่ได้ไรกับทีมหงส์นะ เพราะโตมาดูบอลเชียร์ผียุคขับเคี่ยวกับปืนมาตลอด อารมณ์หงส์ไม่เคยอยู่ในสายตานั่นแหละ

แต่พอผีลุ้นแชมป์แล้ววืดทีไร ต้องเห็นทีมนี้มาด่าผี กากมั่ง ว่าวมั่ง หลายๆอย่าง ผมงง เขาเป็นอะไร ทีมตัวเองผลงานอย่างแย่ ยังกล้ามาล้อเลียนทีมอื่น

พอผีได้แชมป์บอกซื้อกรรมการ ทีมมาเฟีย เอากับเขาสิ

ยิ่งปีที่แมนยูเจอบาซ่าสอนบอล เขาล้อยังกับได้แชมป์เอง

หรือจะปีที่แมนยู โดนเรือปาดหน้าวินาทีสุดท้าย ที่กุนยิง โอ้โห อย่าให้พูด

แล้วพอทีมตัวเองผลงานดี ปีตอเรส กีบ ปีซัวเรส (พันธมิตร) โอ้โหห นำแล้วไฝ้ว์กับทุกทีม ย้ำว่าทุกทีม ปืน สิงห์ ผี เรือใบ โดนหมด พอเจิดลื่น ทุกทีมรุมยำ มู้โคตรไหล ทุกทีมต่างมารุมยำ

คุณคิดดูปรากฎการณ์พันธมิตร มีทีมไหนเคยโดนแบบนี้บ้าง ต้องคิดด้วยนะ โดนเพราะอะไร ไม่ได้เกี่ยวกับอิจฉาเลยแม้แต่น้อย แต่เกี่ยวกับแฟนบอลล้วนๆเลยครับ  

ไม่ได้อะไรกะทีมหงส์ 5555 แต่ตามแซะทุกมู้ นี่ขนาดไม่อะไรนะ ถถถถ  

เห้ย ผมว่าผมไม่ได้แซะเลยนะ

ผมชมหงส์ออกจะบ่อยด้วยซ้ำ

เช็คประวัติผมดูได้ บอกผมตามแซะทุกมู้นี่ไม่ใช่ละ
แก้ไขล่าสุดโดย เฮียเล้า เมื่อ Wed Jan 16, 2019 21:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:09
- ที่ท่านเจอก็เหมือนที่ผมเคยเจอต่างกันแค่สลับทีม
- สมัยแก๊งค์ลื่นล้อทุกวัน ไม่มีบอลยังล้อท่านว่าโลกสงบไหมละ
- หลังจากโซลชามานี่แฟนผีรอบๆตัวผมยังหาเรื่องแซวหงส์ เอาจริงๆก็ล้อมาตลอดขนาดตอนมูคุมอยู่ยังหาเรื่องล้อเลย

ผมว่าก็ไม่ต่างกันนะ มันเป็นเรื่องธรรมดาอะไรที่เป็นฝั่งตรงข้ามมันมีอคติเรื่องปรกติ เราทำเป็นเรื่องตลกมองข้ามๆ ฝั่งตรงข้ามทำเหมือนกันก็ว่าอย่างนู้นอย่างนี้ เอาง่ายๆเรื่องแชมป์ยุโรป 5 สมัยได้มาตอนสมัยราฟา+รองแชมป์ท่านยังเนิฟเลย 5555

11
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9520
เบื่อไอพวกบอกไม่ได้จะแขวะ แค่แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ถ้าเดือดขออภัย บลาๆ แต่เนื้อหากับพฤติกรรมคนละเรื่องเลย
เหอะๆ ขนาดผมไม่ใช่แฟนลิเวอร์ ผมยังมองออกเลยว่าคุณขี้แขวะลิเวอร์ขนาดไหน เห็นหลายมู้ละ

120
0
หากโดน 205 เรื้อน จะถูกแบน
★จอห์นミเล่นหนอน★ , กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง , JoOz , ggmm , นี่แมวงาย , NOFX , Si Señor! , juhookkruboyz , Diviŋe , MiLDiiZ , steviegear , ชวนากร , Silence , bestbass01 , Boulevard , Mac Allister , sl2eaMs , espnstar , PotatoChips , NickValensi , คนลุงลังSS , Nosingle , โจมมี่ ยี่สิบสี่ยก ,, , bazenkii , Volcom13 , RingoStarr , Felicio , เสือร้องไห้ , อิไซกูนิ , pukeblood , Titan , Hos25 , eggteen , jirawat44 , betterthannothing` , CaptainMudryk , Rambo FC , GludMunZ , -1-st mir@cle , Archawin5 , BankkoP96 , LV , ID23 , ด้วยรักและหื่นกาม , moonwalker1412 , ACTART , โร่ศักดิ์ , Caramel Latte , Znaja , less , JackSparrow , GD_The09 , eatsleep , tle_toey , mangsaabkung , U-Bank123 , Spaghetti Vongole , Pepsi Man , nwd- , itoonggy , Galuliony , Borini 29 , BaseOnTellis , KanScouse66 , 2ThunderBird , spykidmans , hypnoszz , Ember , ves16 , ชานาโอ , LoversMoon , assassin9991 , Physician , Special , KING LUIS , พ่อหมีย์ No.1 , เรือบิน , MasKeD KaNE , OHMSS , benjiz , Sicario_artist , nut28283 , ThekobLiv , hongtakung , Nova_tai , rushrain , goget , Knight , quepidkyu , LuisG , ตี๋ใหญ่เจ้าปัญหา , Okeyman , FastAndFurious , FI2eecIOM_BLuE , God_FowLeR , ZiLibruM , Brendan Rodger , herbie , Tornardo , AE Crazy , vampire14 , vit_bank , Miss_im_sim , Benda555 , Cafitiliar , JohncoongNUFCTH , รักปัญคนเดียว24ชม. , CrespALm , Jommarnboo , billy_scholes , Spriitemz , da4udazii , Moddang , SLAVES & BULLDOZERS , Kick_Of , RodGersLFC , Payetllu่uou , Lowlite , BesTieZ , ไผ่ เปิดมุม
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:11
สมัยเรียนปี1ผมไปดูบอลกับกลุ่มเพื่อนนักบอลในคณะ มี 3 คนเชียร์หงส์ ที่เหลือทั้งหมดเชียร์ผี แมตท์นั้นถ้าจำไม่ผิดผีชนะไป 3-2 รู้สึกเบริบน่าจะเป็นคนยิงประตูชัยมั้ง เท่านั้นแหละเพื่อนที่เชียร์ผีตะโกนดีใจ หัวเราะเยาะอย่างกับได้แชมป์ จนโต๊ะข้างๆเดือดเกือบมีเรื่อง

หลังจากนั้นผมกับเพื่อนอีก 2คน ดูที่ห้องตลอด ไม่เคยไปดูบอลกะแฟนผีอีกเลย

และนี่เป็นประสบการณ์ส่วนตัวที่ผมได้รู้จักกับแฟนผีดีๆที่อาจจะหาได้ทั่วๆไปครับ
6
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:12
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
กิ้งก่าฟ้าเหลื๊อง พิมพ์ว่า:

ยิ่งปีที่ลิเวอร์พูลเจอมาดริดสอนบอล เขาล้อยังกับได้แชมป์เอง

อันนั้นเพราะแฟนลิ้วพูลโม้ และ ไปแขวะ เขาก่อนครับ เลยโดนคืน

ปล.ผมเดาคำตอบให้แล้ว

น้ำตาไหลพราก
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 1184
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:12
แตกกระทู้ ถ้าลิเวอร์พูลได้แชมป์...โลกจะไม่สงบสุข
Peachoo พิมพ์ว่า:
มีทุกทีมนะเลียม แฟนบอลดีๆ แฟนบอลปากดี

ตัวอย่าง  

จริงๆผมไม่ได้ชอบเลียมนะในวงโอเอซิส ผมชอบโนเอลที่แทบจะเป็นทุกสิ่งของโอเอซิสมากกว่า แต่ผมว่าถ้าเอามาเป็นคาแรกเตอร์ บุคลิกเลียมมันชัดกว่าคนเงียบๆขรึมๆอย่างโนเอลอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13822
ปีมอยคุมนี่แฟนๆแมนยูเย้วๆในเฟสกันเต็มว่า4แชมป์ๆๆๆ ตั้งแต่ต้นซีซั่นยันตกรอบหมดนั่นแหละถึงสงบไปเอง
พอฟานกัลมาคุมก็ลูปใหม่ มูก็เช่นกัน
ปล.แต่แฟนแมนยูเขาคงไม่เรียกว่าปากดีหรอกเนอะคงอ้างว่าแค่เชียร์ทีมเฉยๆ แต่ถ้าเป็นแฟนลิเวอร์พูลพูดละก็ด่าว่าDNAทันที
7
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44395
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:14
กระทู้นานาจิตตัง ประเด็นเรื่องพวกนี้พูดยากว่าใครดี ผิด ชอบ เลว บลาๆ อยู่ที่แต่ละคนจะมองอีกคนจะมองอีกฝ่ายด้านไหนตรงไหน
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:14
ผมถามว่าเจอแฟนทีมนึงไม่ดี แล้วไปต่อความกับคนอื่นๆที่ไม่เกี่ยวกัน มันก็ไม่ถูก

คุณเจอเพื่อนที่ ม. ไม่ดีก็บอกว่าไม่ชอบก็ไม่ผิด คนอื่นๆดี เราไม่รู้เค้าดูบอล เชียร์บอลไหม อย่ามาตัดสินคนจากเสื้อทีมเลย

อย่างเพื่อนผมทุกคนเป็นแฟนผี เค้าด่า แซวผมมาตลอด แล้วผมมาด่า สมาชิกผีแดงในนี้ ผมทำถูกไหม

คือมันมีทุกที่แหละ สำหรับทีมที่แฟนบอลเยอะๆ

อย่าจริงจังกับ คนที่เราไม่รู้จักนักเลย

ผมเองยังเล่นเป็นคนๆไปเลย คือแบบไอ้นี่ น่าเกลียด คือเกลียดมันอ่ะ จบ

"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
ตอบ: 2021
ว่าแต่มู้นี้เจ้าคนนั้นไม่ใช้ item เย้ คนแรก เรียกแผล่บหน่อยหรอ

เอาหน่อยน่าเผื่อได้
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:16
ถูกแบนแล้ว
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
ผมถามว่าเจอแฟนทีมนึงไม่ดี แล้วไปต่อความกับคนอื่นๆที่ไม่เกี่ยวกัน มันก็ไม่ถูก

คุณเจอเพื่อนที่ ม. ไม่ดีก็บอกว่าไม่ชอบก็ไม่ผิด คนอื่นๆดี เราไม่รู้เค้าดูบอล เชียร์บอลไหม อย่ามาตัดสินคนจากเสื้อทีมเลย

อย่างเพื่อนผมทุกคนเป็นแฟนผี เค้าด่า แซวผมมาตลอด แล้วผมมาด่า สมาชิกผีแดงในนี้ ผมทำถูกไหม

คือมันมีทุกที่แหละ สำหรับทีมที่แฟนบอลเยอะๆ

อย่าจริงจังกับ คนที่เราไม่รู้จักนักเลย

ผมเองยังเล่นเป็นคนๆไปเลย คือแบบไอ้นี่ น่าเกลียด คือเกลียดมันอ่ะ จบ

ถูกใจครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Wed Jan 16, 2019 21:17
ggmm พิมพ์ว่า:

ไม่ได้อะไรกะทีมหงส์ 5555 แต่ตามแซะทุกมู้ นี่ขนาดไม่อะไรนะ ถถถถ  

เค้าเป็นเพื่อน สมแหละ หรือเปล่า
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel