ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:02
ถูกแบนแล้ว
[RE: หงส์จะเเพ้เกมเเรกในคืนนี้]
ก่อนหน้านี้ไอ 5 เกมจะเอากี่แต้ม เรายังหวัง 10 11 แต้มอยู่เลย

นี่เราได้ 12 แต้มจาก 5 เกมแล้ว แพ้เกมนี้จะเป็นไปครับ ยังมีให้เล่นอีกเป็นสิบเกม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3890
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:11
หงส์จะเเพ้เกมเเรกในคืนนี้
แพ้ชนะ ตี 5 ก้อรู้ละครับ แพ้นำ 4 ชนะนำ 10 ปลายฤดูกาลนำแต้มเดียวก้อแชมป์ครับ ดูกีฬาให้เปนกีฬาเนอะ แพ้ ชนะ เสมอ ขอให้สนุกพอละครับ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 566
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:15
[RE: หงส์จะเเพ้เกมเเรกในคืนนี้]
วันนี้เชียร์หงส์ครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26302
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:30
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
แผนเป๊บคาดเดาลำบาก ว่าจะมารัดกุม (แบบเกมส์แรกที่แอนฟิลด์) หรือมาบุกลุยตามสไตล์ที่ตัวเองถนัด..

เพราะลึกๆก็คงกลัวโดนสวน แล้วซวยๆจากตาม 7 แต้ม กลายเป็น 10 แต้มนี่ไม่ใช่เรื่องดีแน่นอน..

ส่วนแผนคลอปป์นี่มองออกได้ง่ายมาก คือ มาเน้นรับ 4-0-3 ค่อนข้างแน่...หาจังหวะดักสวนข้ามกองกลางเพื่อปิดบัญชี..

ซึ่งเป๊บเองก็รู้เช่นกัน..และก็จะกลับสู่ loop แรกคือ จะกลับไปรัดกุมเพื่อลดการสวนกลับแบบที่คลอปป์ตั้งใจรึเปล่า

แต่ไม่ว่าจะอย่างไหน ก็เยี่ยวเหนียวทั้งคู่แน่นอน (อย่าลืมว่าถึงจะรัดกุม แต่เกมส์ที่แล้วก็เกือบมาอัดหงส์คาบ้านนะ ถ้ามาเรสไม่พลาดจุดโทษ)

นานๆครั้งผมจะเห็นต่างจากท่านเฟิร์สฯนะครับเนี่ย (ฮา)

ผมมั่นใจมากว่าเป๊ปจะสั่งลุยแหลกตั้งแต่วินาทีแรกแน่นอน และจะเล่นเพรสซิ่งที่ความเร็วสูงใส่แล้วบุกแบบต่อเนื่อง ไม่จบที่ 1-0(กรณียิงนำก่อน)แน่นอน

คล้ายๆเกมส์ ชปล.ที่เอติฮัดปีที่แล้วแหละ จริงอยู่ว่าถ้าพลาดโดนสวนอาจจะเป็นเรื่อง แต่ถ้าเอาชัวร์ เสมอก็ได้ ช่องว่างมันห่างไป ถึงแม้ว่าลิเวอร์พูลอาจจะพลาดในอนาคตก็ตาม ผมไม่คิดว่าเป๊ปจะเลือกยืมจมูกคนอื่นหายใจนะ

ถ้าชนะได้มันคือการชนะทีมที่ยังไม่แพ้ใครในฤดูกาลนี้ในลีค ขวัญกำลังใจกลับมาเต็มร้อยแน่ ผมเชื่อว่าเป๊บปลุกเร้ามาเต็มที่ เล่นในสไตล์ตัวเอง ในบ้านตัวเอง ผมไม่คิดว่าเป๊ปจะผ่อนเกมส์เลยด้วยตลอด 90 นาที

หนักแน่นอนครับ คืนนี้สำหรับคลอปป์ที่จะวางแทคติคและตัวนักเตะเองที่ต้องมีสมาธิและสู้ทั้งเกมส์
2
0
I choose to live, not just exist.

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3573
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:32
ninerawee พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆมากเลยถ้าแพ้คืนนี้ ขออย่าเจออะไรอุบาทว์แบบUCLก็พอ เช่นแพ้แล้วซาล่าห์,VVD เจ็บหนัก
เคยดูตารางก่อนแมนซิฟอร์มตก แล้วคิดไว้ว่าถึงวันนี้ตาม2แต้มแล้วบุกชนะกลายเป็นพลิกมานำ1แต้มคงโคตรฟินรับปีใหม่
นี่เหมือนแมนซิต่อให้แบบทั้งแจกทั้งแถมยังไม่ทันแข่งนำ7แต้ม แพ้ยังนำอีก4
เกมที่เหลือก็แค่ทำให้ดีที่สุด แมทช์เยือนเหลือหนักสุดแค่แมนยูฯ ถ้ารักษาฟอร์มเดิมได้มีโชคบ้างก็พอฝันถึงแชมป์ได้  
สมมุติเราแพ้จริง ผมถือว่ามันคือแมทซ์ที่แพ้แบบรับได้อ่ะ ปีนี้ทีมเล็ก กลาง เราเก็บหมด เจอใหญ่ก็มีแต้มตลอดขนาดช่วงแรกๆเกมส์รุกยังไม่เครื่องร้อนยังทำได้ดีขนาดนี้ ตอนนี้ผมว่าเกมส์รุกเราพร้อมแล้วอ่ะ ความรู้สึกเหมือนตอน UCL คือแบบ มาดิใครก็ได้ อีกอย่างมันยังเหลืออีกตั้ง 18 นัด ผมไม่เชื่อเหมือนกันว่าแมนซิจะไม่สะดุดเลย
1
0
"We have to change from doubter to believer" JK
ดาวเตะกัลโช่
Status: " ลิเวอร์พูลไม่ได้เป็นแค่สโมสรฟุตบอล ที่นี่..คือวิ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1653
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:36
เข้ามาจารึกประวัติศาสตร์ไว้ครับ
0
0
Status:
ตอบ: 16793
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:37
ข้อ 2 ใช่เลย กลางไวๆ คล่องๆ เสร็จเพรสไม่จน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38113
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 17:38
Radiant พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
แผนเป๊บคาดเดาลำบาก ว่าจะมารัดกุม (แบบเกมส์แรกที่แอนฟิลด์) หรือมาบุกลุยตามสไตล์ที่ตัวเองถนัด..

เพราะลึกๆก็คงกลัวโดนสวน แล้วซวยๆจากตาม 7 แต้ม กลายเป็น 10 แต้มนี่ไม่ใช่เรื่องดีแน่นอน..

ส่วนแผนคลอปป์นี่มองออกได้ง่ายมาก คือ มาเน้นรับ 4-0-3 ค่อนข้างแน่...หาจังหวะดักสวนข้ามกองกลางเพื่อปิดบัญชี..

ซึ่งเป๊บเองก็รู้เช่นกัน..และก็จะกลับสู่ loop แรกคือ จะกลับไปรัดกุมเพื่อลดการสวนกลับแบบที่คลอปป์ตั้งใจรึเปล่า

แต่ไม่ว่าจะอย่างไหน ก็เยี่ยวเหนียวทั้งคู่แน่นอน (อย่าลืมว่าถึงจะรัดกุม แต่เกมส์ที่แล้วก็เกือบมาอัดหงส์คาบ้านนะ ถ้ามาเรสไม่พลาดจุดโทษ)

นานๆครั้งผมจะเห็นต่างจากท่านเฟิร์สฯนะครับเนี่ย (ฮา)

ผมมั่นใจมากว่าเป๊ปจะสั่งลุยแหลกตั้งแต่วินาทีแรกแน่นอน และจะเล่นเพรสซิ่งที่ความเร็วสูงใส่แล้วบุกแบบต่อเนื่อง ไม่จบที่ 1-0(กรณียิงนำก่อน)แน่นอน

คล้ายๆเกมส์ ชปล.ที่เอติฮัดปีที่แล้วแหละ จริงอยู่ว่าถ้าพลาดโดนสวนอาจจะเป็นเรื่อง แต่ถ้าเอาชัวร์ เสมอก็ได้ ช่องว่างมันห่างไป ถึงแม้ว่าลิเวอร์พูลอาจจะพลาดในอนาคตก็ตาม ผมไม่คิดว่าเป๊ปจะเลือกยืมจมูกคนอื่นหายใจนะ

ถ้าชนะได้มันคือการชนะทีมที่ยังไม่แพ้ใครในฤดูกาลนี้ในลีค ขวัญกำลังใจกลับมาเต็มร้อยแน่ ผมเชื่อว่าเป๊บปลุกเร้ามาเต็มที่ เล่นในสไตล์ตัวเอง ในบ้านตัวเอง ผมไม่คิดว่าเป๊ปจะผ่อนเกมส์เลยด้วยตลอด 90 นาที

หนักแน่นอนครับ คืนนี้สำหรับคลอปป์ที่จะวางแทคติคและตัวนักเตะเองที่ต้องมีสมาธิและสู้ทั้งเกมส์  

เอาจริงๆผมก็ไม่กล้าฟันธงอ่ะคับ ว่าเป๊บแกจะมาลุย หรือมารัดกุม...แค่ชัวร์ว่าคลอปป์มา 4-0-3 แน่ๆ 555+

ยังงัยขอมีแต้มกลับบ้านเถิด ได้โปรด
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 38892
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 18:09
ผมว่าซิตี้ไม่เล่นรัดกุมเท่าไหร่หรอก คงขึงเกมส์บุกใส่แน่ๆเพราะต้องการ 3 แต้มเท่านั้น ส่วนหงส์คงเน้นโต้กลับไดเรกบอลไปที่หน้า 3 คนเลยเพราะคิดว่าพื้นที่ซิตี้หลังบ้านจะพอมีให้เล่นพอสมควร

งานนี้อยู่ที่จังหวะจบสกอร์ใครคมกว่ากัน
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 15429
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 18:40
แพ้ก็ตามคลอปบอกแหละครับ

ช่องว่างเหลือ 4 แต้ม ยังเปิดกว้างหลายทีม สเปอร์งี้ เชลซีงี้ น่อลยังมีโอกาสเลย
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1477
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 18:54
ทำไมหลายๆคนตื่นเต้นกันจังเลยครับ กลัวแพ้ หรืออยากแพ้ แต่ผมอยากให้ทีมชนะทุกนัดไม่ว่าจะเจอทีมไหนก็ตาม ไม่มากังวลว่าจะแพ้อย่างนั้นอย่างนี้หรอก กินให้อิ่มแล้วนอนหลับพักผ่อน เพื่อตื่นมาเชียร์บอลตอนตีสามให้เต็มที่ดีกว่าครับ สุดท้ายจบเกมผลการแข่งขันจะเป็นอย่างไรช่างมัน เชียสุดใจก็พอ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 1760
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 19:19
ส่วนตัวทายว่าเสมอ ครับ

ข้อ 2 ไม่เห็นด้วยสักเท่าไหร่ เพราะหลัง ซิตี้ รั่วกว่าอีก หน้าหงส์ก็เร็วจี๊ดเหมือนกันนะ
0
0
Let's put a smile on that face!

Status: ฺBuriram is blue ลิเวอร์พูล อิส เรด
เข้าร่วม: 17 Jun 2015
ตอบ: 4719
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 19:42
ใจเสาะเกินไป นักเตะจะคิดงัยถ้าได้มาอ่าน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15172
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 19:44
redcap พิมพ์ว่า:
Cerebral Cortex พิมพ์ว่า:

ผมลืมไปเลยว่านี่มันไม่ใช่ศึกระหว่างหงส์กับซิตี้ เเต่คือระหว่าง เป๊บ กับ น้องเเนท!!!  

น้องเค้าเคยทายผิดมั้ยครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43586
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Jan 03, 2019 19:45
กลัวตรงที่ว่า หงส์ได้โอกาสงามๆแล้วยิงนก จนทีมโดนสวนเสียประตู พอจะเอาคืน ได้โอกาส ก็ยิงวืดอีก มาเน่อะตัวดีเลย หงส์ต้องปรับตรงนี้อย่างด่วน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel