ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 466
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:52
[RE: ระหองระแหงกับแฟน]
c.snowclub พิมพ์ว่า:
Spoil
N i s h i n O พิมพ์ว่า:
ผมดูประวัติท่านมา เอาจริงๆ ยิ่งกว่าระหองระแหง แล้วแหละ

ผมไม่รู้ท่านแต่งงานกันยังนะ แต่ถ้ายังก็เลิกเถอะ

หลายๆ พฤติกรรมของแฟนคุณ คุณน่าจะรู้ดีว่าควรคบมั้ย

สำหรับผมแต่ขึ้นมึง-กู ก็พอละ อันนี้เค้ามีด่าถึงพ่อแม่ท่านด้วยนะ คำตอบน่าจะชัดเจนมากๆละครับ  

ผมก็มาจุดที่ผมควรพอแล้ว ติดอยุ่ตรงที่บางทีผมใจอ่อน เค้าก็ขอบอก อย่าพูดถึงอดีตได้ไหม แต่ผมเจ็บปวดจริงๆ บางครั้งผมก็เผลอพุดขึ้นมา  

ตั้งแต่ที่ท่านยอมใจอ่อนกลับไปเขาดีขึ้นบ้างมั้ยครับ  

คือเค้าดีขึ้นครับ แต่ผมไม่ดีขึ้น ผมรู้สึกว่าผมโดนบีบให้ทำตามที่ขอทุกอย่าง ผมบอกผมขอเวลาให้กับตัวเอง เค้าก็มาบอกผมว่า ทำไม แล้วต้องอีกนานแค่ไหน.... มันทำให้ผมอึดอัดมาก ผมเลยหงุดหงิดที่จะอยุ่กับเค้ามากและพูดจาไม่ดีหลายๆครั้งด้วย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:58
EternalEnVy พิมพ์ว่า:
G.Conlon พิมพ์ว่า:
คนอื่นไงผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผม ความหึงหวงมันไม่จำเป็นสำหรับความสัมพันธ์

คือตอนมีแฟนนี่คุยกันเลย ผมจะไม่หึงคุณ คุณห้ามหึงผม แต่จะไม่นอกกายนอกใจกัน

ถ้าทำ แล้วรู้ คือเลิก จบ ไม่มาเสียเวลาตามหึง มันเสียเวลาชีวิตที่จะไปทำอะไรดีๆได้อีกเยอะ

อย่างผมไม่เที่ยวกลางคืน แฟนผมจะไป ผมก็ให้เขาไป ไม่โทรตามด้วย
จะไปยังบอกเลย เอาเพื่อนผู้ชาย(ที่ไว้ใจได้)ไปด้วยนะ จะได้ปลอดภัย

หรืออย่างผม เพื่อนมาค้างหอ(สมัยเรียน อยู่หอ) เป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ก็บอกไปตรงๆ
เป็นผุ้หญิงคนเดียวก็บอกไปตามนั้ เพราะเรามั่นใจว่าเราบริสุทธิใจ ไม่มีอะไร

เขาทำงานกลุ่ม อยู่กลุ่มเดียวกับแฟนเก่า ผมยังไม่ว่าเลย
เช่นกัน ผมไปกินข้ากับผุ้ญิงที่ผมเคยจีบ ซึ่งก็เป็นเพื่อนกันมาตั้งกะสมัยมัธยม
สถานะตอนนั้นคือเพื่อนเก่าเพื่อนแก่ ก็บอกเขาตรงๆ ว่าคนนี้ผมเคยจีบเขานะ

มือถือ ไม่เคยมีรหัส จะหยิบไปใช้เมื่อไหร่ก็ได้ แต่ถ้ามาขอดู คงต้องคุยกันว่าเกิดอะไรขึ้น
ถามว่าให้ดูไหม ให้ดู เขาแหละจะโดนผมเอาเรื่อง โทษฐานไม่ไว้ใจกัน

สุดยอด  

สุดยอดยังไงเหรอครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39359
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 18:05
ผมคิดว่าความรักคือความเข้าใจกันนะครับ อยู่ด้วยกัน คบกันควรมีความสุขมากกว่าทุกข์ ถ้ามันเป็นทุกข์ เป้นผมคงขอลาดีกว่า มันเสียสุขภาพจิต นานๆวันไปมีแต่จะแย่ลง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 18:14
Spoil
ผมดูประวัติท่านมา เอาจริงๆ ยิ่งกว่าระหองระแหง แล้วแหละ

ผมไม่รู้ท่านแต่งงานกันยังนะ แต่ถ้ายังก็เลิกเถอะ

หลายๆ พฤติกรรมของแฟนคุณ คุณน่าจะรู้ดีว่าควรคบมั้ย

สำหรับผมแต่ขึ้นมึง-กู ก็พอละ อันนี้เค้ามีด่าถึงพ่อแม่ท่านด้วยนะ คำตอบน่าจะชัดเจนมากๆละครับ  

ผมก็มาจุดที่ผมควรพอแล้ว ติดอยุ่ตรงที่บางทีผมใจอ่อน เค้าก็ขอบอก อย่าพูดถึงอดีตได้ไหม แต่ผมเจ็บปวดจริงๆ บางครั้งผมก็เผลอพุดขึ้นมา  

ตั้งแต่ที่ท่านยอมใจอ่อนกลับไปเขาดีขึ้นบ้างมั้ยครับ  

คือเค้าดีขึ้นครับ แต่ผมไม่ดีขึ้น ผมรู้สึกว่าผมโดนบีบให้ทำตามที่ขอทุกอย่าง ผมบอกผมขอเวลาให้กับตัวเอง เค้าก็มาบอกผมว่า ทำไม แล้วต้องอีกนานแค่ไหน.... มันทำให้ผมอึดอัดมาก ผมเลยหงุดหงิดที่จะอยุ่กับเค้ามากและพูดจาไม่ดีหลายๆครั้งด้วย  

เข้าใจแล้วครับ เรื่งงขออยู่คนเดียวก็ลองหาเวลากลับบ้านดูครับ ช่วงปีใหม่น่าจะเหมาะเลยครับ

เวลาจะเป็นคำตอบครับ ว่าเค้าจะดีได้ตลอดมั้ย และท่านจะทำใจยอมรับได้หรือไม่ครับ  
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel