ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 466
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:11
ระหองระแหงกับแฟน
หลังจากที่เค้าบีบผม ไม่ยอมให้เวลาผมอยู่คนเดียวหลังจากเรื่องที่ผมทนแย่ๆกับนิสัยของเค้ามาปีนึง มันกับกลายเป็นผมรู้สึกกดดันและพูดจาไม่ดีใส่เค้ากลับมากมาย ตอนอยู่ด้วยกัน... มีครั้งนึงเค้าขอดูโทรศัพ ผมไม่ให้เค้าเพราะผมรู้สึกว่าทำไมจะต้องไปให้ด้วย ที่แต่ก่อนผมขอเค้าดู เค้ายังไม่เคยให้เลย ผมก็ตะโกนโหวกเหวกโวยวายใส่ พูดจาหยาบๆ ผมรู้สึกผิดมาก แต่มันก็ยากเหลือเกินที่จะกลับมาคบ.. ตอนใจเย็นผมก็แค่นั่งคิดว่าทำไมไม่พูดดีๆกับเค้า ผมเหมือนคนเก็บกดเลยหลังจากที่โดนเค้าทำร้ายทั่งร่างกายและวาจามาตลอด 1 ปี :(
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 10276
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:19
[RE: ระหองระแหงกับแฟน]
เคยเปิดอกคุยกันดีๆตอนที่ใจเย็นๆกันทั้งคู่ไหมครับ ผมง่าช่วยได้นะ
1
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5079
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:22
ความพยายาม มันไม่สำเร็จ กับความรักเสมอไป

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: "olo"
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 5214
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:25
ถ้าไม่ไหวแล้วจริงๆ ฝืนไป ก็ไม่รอดครับ ผมเคยผ่านจุดนี้มาแล้ว
ถ้ายังรักกัน หันหน้ามาคุยกันครับ อย่าปล่อยให้เลยผ่านเกินกว่าจะแก้ไข
0
0
"มีทุกอย่าง ยกเว้นอนาคต"
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7923
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:26
ไม่ไหวก็เลิกครับ เลิกแล้วก็อย่ามาเสียดาย เสียใจ ทีหลังละกัน

ส่วนตัวผมรู้สึกว่าการใช้ชีวิตคู่ มันควรใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์
ท่านทำอะไรแย่ๆไปเพราะอารมณ์ชั่ววูบ แล้วมานั่งรู้สึกผิดทีหลัง
แสดงว่าท่านเองก็ยังแคร์เค้าอยู่ไม่มากก็น้อย

ถ้ายังอยากรักษาความสัมพันธ์นี้ไว้ รอให้อารมณ์เย็นลงก่อน
ค่อยๆพูด ค่อยๆปรับความเข้าใจกันดีกว่าครับ
จะใช้ชีวิตคู่อยู๋ด้วยกัน เราต้องกล้าพูด ว่าอะไรที่เราไม่ชอบ คุณปรับได้ไหม
อะไรที่คุณไม่ชอบก็บอกมา แล้วเราจะปรับให้ เจอกันคนละครึ่งทาง
ชีวิตคู่จะแฮปปี้ขึ้นเยอะครับ

ปล. ผู้หญิงเป็นเพศที่เด็ดเดี่ยวมากกว่าที่เราคิดนะครับ
วันนี้เค้าอาจจะยังอยู่กับคุณเพราะเค้ายังรัก
คุณจะทำร้ายจิตใจเค้ายังไงเค้าก็ยังจะอยู่กับคุณ
แต่ถ้าวันไหนเค้าหมดรัก หมดใจ ถึงตอนนั้นเค้าจะไปแบบไม่เห็นหัวคุณเลยนะ...เตือนไว้ก่อน
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2013
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:27
แฟนท่านยังบีบท่านได้ ทำไมท่านไม่บีบกลับล่ะครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:29
คนอื่นไงผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผม ความหึงหวงมันไม่จำเป็นสำหรับความสัมพันธ์

คือตอนมีแฟนนี่คุยกันเลย ผมจะไม่หึงคุณ คุณห้ามหึงผม แต่จะไม่นอกกายนอกใจกัน

ถ้าทำ แล้วรู้ คือเลิก จบ ไม่มาเสียเวลาตามหึง มันเสียเวลาชีวิตที่จะไปทำอะไรดีๆได้อีกเยอะ

อย่างผมไม่เที่ยวกลางคืน แฟนผมจะไป ผมก็ให้เขาไป ไม่โทรตามด้วย
จะไปยังบอกเลย เอาเพื่อนผู้ชาย(ที่ไว้ใจได้)ไปด้วยนะ จะได้ปลอดภัย

หรืออย่างผม เพื่อนมาค้างหอ(สมัยเรียน อยู่หอ) เป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ก็บอกไปตรงๆ
เป็นผุ้หญิงคนเดียวก็บอกไปตามนั้ เพราะเรามั่นใจว่าเราบริสุทธิใจ ไม่มีอะไร

เขาทำงานกลุ่ม อยู่กลุ่มเดียวกับแฟนเก่า ผมยังไม่ว่าเลย
เช่นกัน ผมไปกินข้ากับผุ้ญิงที่ผมเคยจีบ ซึ่งก็เป็นเพื่อนกันมาตั้งกะสมัยมัธยม
สถานะตอนนั้นคือเพื่อนเก่าเพื่อนแก่ ก็บอกเขาตรงๆ ว่าคนนี้ผมเคยจีบเขานะ

มือถือ ไม่เคยมีรหัส จะหยิบไปใช้เมื่อไหร่ก็ได้ แต่ถ้ามาขอดู คงต้องคุยกันว่าเกิดอะไรขึ้น
ถามว่าให้ดูไหม ให้ดู เขาแหละจะโดนผมเอาเรื่อง โทษฐานไม่ไว้ใจกัน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:45
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ไม่ไหวก็เลิกครับ เลิกแล้วก็อย่ามาเสียดาย เสียใจ ทีหลังละกัน

ส่วนตัวผมรู้สึกว่าการใช้ชีวิตคู่ มันควรใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์
ท่านทำอะไรแย่ๆไปเพราะอารมณ์ชั่ววูบ แล้วมานั่งรู้สึกผิดทีหลัง
แสดงว่าท่านเองก็ยังแคร์เค้าอยู่ไม่มากก็น้อย

ถ้ายังอยากรักษาความสัมพันธ์นี้ไว้ รอให้อารมณ์เย็นลงก่อน
ค่อยๆพูด ค่อยๆปรับความเข้าใจกันดีกว่าครับ
จะใช้ชีวิตคู่อยู๋ด้วยกัน เราต้องกล้าพูด ว่าอะไรที่เราไม่ชอบ คุณปรับได้ไหม
อะไรที่คุณไม่ชอบก็บอกมา แล้วเราจะปรับให้ เจอกันคนละครึ่งทาง
ชีวิตคู่จะแฮปปี้ขึ้นเยอะครับ

ปล. ผู้หญิงเป็นเพศที่เด็ดเดี่ยวมากกว่าที่เราคิดนะครับ
วันนี้เค้าอาจจะยังอยู่กับคุณเพราะเค้ายังรัก
คุณจะทำร้ายจิตใจเค้ายังไงเค้าก็ยังจะอยู่กับคุณ
แต่ถ้าวันไหนเค้าหมดรัก หมดใจ ถึงตอนนั้นเค้าจะไปแบบไม่เห็นหัวคุณเลยนะ...เตือนไว้ก่อน

ครับ แต่ตลอด 1 ปีที่ผ่านมากว่าผมจะสามารถก้าวออกมาจากชีวิตคนๆนึงได้ ผมรู้สึกว่าผมแน่วแน่มากกว่า ตลอดระยะเวลาที่ผมโดนทำร้ายร่างกาย..โดนดูถูก โดนด่าพ่อล่อแม่มาตลอด คือผมก็ไม่ควรจะไปพูดจาไม่ดีกับเค้า แต่ผมว่าผมคงเก็บกดจริงๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:55
ถูกแบนแล้ว
โดนผู้หญิงทำร้ายร่างกายกำ ยอมได้ไงสวนไปดี้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 14827
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:06
G.Conlon พิมพ์ว่า:
คนอื่นไงผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผม ความหึงหวงมันไม่จำเป็นสำหรับความสัมพันธ์

คือตอนมีแฟนนี่คุยกันเลย ผมจะไม่หึงคุณ คุณห้ามหึงผม แต่จะไม่นอกกายนอกใจกัน

ถ้าทำ แล้วรู้ คือเลิก จบ ไม่มาเสียเวลาตามหึง มันเสียเวลาชีวิตที่จะไปทำอะไรดีๆได้อีกเยอะ

อย่างผมไม่เที่ยวกลางคืน แฟนผมจะไป ผมก็ให้เขาไป ไม่โทรตามด้วย
จะไปยังบอกเลย เอาเพื่อนผู้ชาย(ที่ไว้ใจได้)ไปด้วยนะ จะได้ปลอดภัย

หรืออย่างผม เพื่อนมาค้างหอ(สมัยเรียน อยู่หอ) เป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ก็บอกไปตรงๆ
เป็นผุ้หญิงคนเดียวก็บอกไปตามนั้ เพราะเรามั่นใจว่าเราบริสุทธิใจ ไม่มีอะไร

เขาทำงานกลุ่ม อยู่กลุ่มเดียวกับแฟนเก่า ผมยังไม่ว่าเลย
เช่นกัน ผมไปกินข้ากับผุ้ญิงที่ผมเคยจีบ ซึ่งก็เป็นเพื่อนกันมาตั้งกะสมัยมัธยม
สถานะตอนนั้นคือเพื่อนเก่าเพื่อนแก่ ก็บอกเขาตรงๆ ว่าคนนี้ผมเคยจีบเขานะ

มือถือ ไม่เคยมีรหัส จะหยิบไปใช้เมื่อไหร่ก็ได้ แต่ถ้ามาขอดู คงต้องคุยกันว่าเกิดอะไรขึ้น
ถามว่าให้ดูไหม ให้ดู เขาแหละจะโดนผมเอาเรื่อง โทษฐานไม่ไว้ใจกัน

สุดยอด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:09
ผมดูประวัติท่านมา เอาจริงๆ ยิ่งกว่าระหองระแหง แล้วแหละ

ผมไม่รู้ท่านแต่งงานกันยังนะ แต่ถ้ายังก็เลิกเถอะ

หลายๆ พฤติกรรมของแฟนคุณ คุณน่าจะรู้ดีว่าควรคบมั้ย

สำหรับผมแต่ขึ้นมึง-กู ก็พอละ อันนี้เค้ามีด่าถึงพ่อแม่ท่านด้วยนะ คำตอบน่าจะชัดเจนมากๆละครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1074
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:17
ตามอ่านกระทู้คุณ ต้องประสบปัญหาชีวิตคู่มากมาย เลยให้แผลบเป็นกำลังใจนะ
1
0
นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3114
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:40
ระหองระแหงกับแฟน
ผมนี่เลิกงานไปเดินตลาดทีไรกลับมานี่เอาละไม่รู้เป็นห่าไรหน้าบูดหน้าบึ้งเคยบอกอยู่ปัญหาเรื่องเล็กๆไม่ได้มากมายทำไมต้องใส่อารม ล่าสุดกลับจากดูหนังแวะตลาดเพื่อซื้อของมาทำสุกี้กินกันซื้อเสร็จกลับห้องเอาละ โมโหหิว ผมก็ถามเป็นไรบอกหิวข้าวไม่ได้กินยา มาหาว่าผมไม่ใส่ใจทั้งๆที่เดินตลาดก็บอกหิวซื้อนั่นซื้อนี่กินก่อนก็ได้ ไม่คุย3-4วันละอายุไม่ใช่น้อยๆหลายครั้งมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:42
c.snowclub พิมพ์ว่า:
ผมดูประวัติท่านมา เอาจริงๆ ยิ่งกว่าระหองระแหง แล้วแหละ

ผมไม่รู้ท่านแต่งงานกันยังนะ แต่ถ้ายังก็เลิกเถอะ

หลายๆ พฤติกรรมของแฟนคุณ คุณน่าจะรู้ดีว่าควรคบมั้ย

สำหรับผมแต่ขึ้นมึง-กู ก็พอละ อันนี้เค้ามีด่าถึงพ่อแม่ท่านด้วยนะ คำตอบน่าจะชัดเจนมากๆละครับ  

ผมก็มาจุดที่ผมควรพอแล้ว ติดอยุ่ตรงที่บางทีผมใจอ่อน เค้าก็ขอบอก อย่าพูดถึงอดีตได้ไหม แต่ผมเจ็บปวดจริงๆ บางครั้งผมก็เผลอพุดขึ้นมา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 17:45
Spoil
N i s h i n O พิมพ์ว่า:
c.snowclub พิมพ์ว่า:

ผมก็มาจุดที่ผมควรพอแล้ว ติดอยุ่ตรงที่บางทีผมใจอ่อน เค้าก็ขอบอก อย่าพูดถึงอดีตได้ไหม แต่ผมเจ็บปวดจริงๆ บางครั้งผมก็เผลอพุดขึ้นมา  

ตั้งแต่ที่ท่านยอมใจอ่อนกลับไปเขาดีขึ้นบ้างมั้ยครับ  
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel