ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22246
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 20:06
[RE: เจ ชนาธิป จะร่วมแข่งฟุตบอลประเพณี จุฬา-ธรรมศาสตร์ 2562 ?]
อยู่บอร์ด โน้นไม่ค่อยจะมีคนเสวนา

ถึงกับต้องสมัครมาถกกันบอร์ดนี้ด้วยหรือเนี่ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 20:12
ถูกแบนแล้ว
[RE: เจ ชนาธิป จะร่วมแข่งฟุตบอลประเพณี จุฬา-ธรรมศาสตร์ 2562 ?]
Free Wifi พิมพ์ว่า:
Spoil
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
w0nderfulz พิมพ์ว่า:
จากเฟสบุ๊คส่วนตัวของรองศาสตราจารย์ ดร.กำพล รุจิวิชชญ์ คณบดีคณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ โพสต์ภาพคู่เจ ขนาธิป พร้อมข้อความว่า "เจมาเข้าพบก่อนกลับญี่ปุ่น และสัญญาว่าจะร่วมแข่งฟุตบอลประเพณี จุฬา-ธรรมศาสตร์"

เครดิต: https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1978191245598070&set=a.180033088747237&type=3

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พวกคนชนชั้นสูงนี้คิดว่าจะใช้บารมีข่มต้นสังกัด ญี่ปุ่น ให้ปล่อยตัวมาได้หรือครับ คิดอะไรบ๊องตื้นจริงๆ พวกนี้  

แชร์มา ลองอ่านคอมเม้นดูก่อนไหมครับ

"อยู่ที่สโมสรต้นสังกัดครับ ถ้าได้ก็ลงได้ ถ้าไม่ได้คงไม่สามารถลงเตะได้ครับ อาจมาเป็นแค่ผู้ชมข้างสนาม 555"

พวกนั้นก็อินโนเซ้นต์เกินไป อย่าลืมว่าบ้านเรามันมีอำนาจที่เหนือกว่าต้นสังกัดอยู่ และเป็นอำนาจที่ใครมาขวางทางจะโดนกำจัด อำนาจนอกระบบบ้านเรามันมี

และเพราะอำนาจแบบนี้ มันทำให้ความเป็นมืออาชีพถึงไม่ค่อยเกิดกับบ้านเรา คุณจะปฏิเสธไหมละว่าบ้านเราไม่มีอำนาจแบบนี้ ผมเชื่อว่า นักบอลอาชีพหลายคนไม่ได้อยากมาเตะหรอก แต่โดนคนพวกนี้ใช้อำนาจบีบมาทางต้นสังกัด  

พวกนั้นอะไรหละครับ ก็มาจากเจ้าของเฟสที่เป็นคณบดีคอมเม้นเองนี่แหละครับ

ไม่ปฏิเสธครับว่าพวกสมาคมฯ มีอำนาจ แต่ถ้าเค้ามีท่าทีแบบนี้ เอง คุณก็ยังจะไปว่าเขาอ่ะนะ

แล้วคิดหรือว่า เขาจะกล้าพิมพ์ " เอ่อผมใช้อำนาจในหน้าที่ไปบีบครอบครัวและต้นสังกัดให้ปล่อยตัวชนาธิปมาเล่นในบอลประเพณีตามที่พวกผมต้องการ" ใครมันจะไปพิมพ์แบบนั้นจริงไหม เขาก็ต้องพิมพ์แบบทุกคุณเห็นนี้ละ แต่จริงๆ เหตุการณ์มันก็มองกันออก อะไรเป็นอะไร

ผมว่าท่านเลิกตัวนิสัยแบบนี้เถอะครับ ผมเห็นตั้งแต่มู้บอลทีมชาติไทยละที่บอกให้ลองใช้โค้ช 2 คนอ่ะ อย่าว่าผมตามจิกตามกัดนะ แต่ท่านคิดไปเองเยอะมาก ทั้งๆ ที่ไม่รู้อะไรเลย ท่านรู้ได้ไงว่านักบอลเขาโดนบังคับ ท่านรู้ได้ไงว่าเขาไม่อยากเล่น ถ้าท่านวงในจริงๆ ก็พูดมาเลยไม่ใช่มโนไปเองแบบนี้  

ทำอย่างกับว่าโลกใบนี้ไม่มีที่ใดในโลกใช้โค้ชสองคน และ จะจ้างโค้ชคนอื่นมาเป็นสต๊าฟนี้คือ ทำไม่ได้ ????????? ใครกันแน่ที่ไม่รู้อะไรเลย มโนไปเองหรือ ??????? แล้วนี้คืออะไร

[/b]

ถ้าไม่ติดตามหลายชนิดกีฬา อย่ามาบลัฟผมให้ยากนะพวกสมาคม  

1. ท่านจะเอาวอลเล่บอลมาเทียบกับฟุตบอลไม่ได้ มันอยู่ในอุดมคติเกินไป กีฬาคนละชนิดเลยถ้าเอาฟุตซอลมาก็ว่าไปอย่าง ใครมันจะยอมมาเป็นลูกน้องของอีกคนล่ะ สมมุติให้เป็ปมาคุมเกมรุกแล้วให้ราเยวัชมาคุมเกมรับ ท่านคิดว่าต่างคนต่างยอมเป็นลูกน้องของอีกคนรึเปล่า ไม่มีทาง ยังไงก็ต้องแตกหักกันอยู่แล้ว

2. "จะจ้างโค้ชคนอื่นมาเป็นสต๊าฟนี้คือ ทำไม่ได้ ????????? ใครกันแน่ที่ไม่รู้อะไรเลย มโนไปเองหรือ ???????" ประโยคนี้ของท่านแม่มสุดโต่งจริงๆ ว่ะ คือผมเข้าใจแล้วล่ะว่าท่านอยู่ในโลกของตัวเองมากไปจริงๆ โลกความจริงมันทำไม่ได้และถ้าแผนนี้มันดีจริงๆ เยอรมันคงทำไปแล้วเพราะโค้ชในชาติเขามีแต่เก่งๆ ทั้งนั้น แต่เขาไม่ทำเพราะมันทำไม่ได้ไง

3. ผมไม่ใช่พวกสมาคมโว้ยยยยย ผมพูดจากความจริงที่ผมเห็นอยู่ ก็ท่านบอก "ให้เปลี่ยนนายกสมาคมแล้วให้คนอื่นมาทำ มันอาจจะดีกว่าก็ได้" อันนี้มันก็อนาคตไง อาจจะมีดีกว่าหรือแย่กว่าผมไม่รู้ ผมก็เลยแย้งท่านไป จากบังยีสู่บิ๊กอ้อด การบริหารงานมันก็ต่างกันชัดเจนอยู่แล้วว่าอันไหนสากลกว่ากัน

ถ้าฟุตบอลก็ คาร์รอช เคยรอช ไง คุมทีมชาติโปรตุเกส โดนออกก็กลับมาเป็นสต๊าฟ เซอร์ อเล็ก ต่อไง จะเอาฟุตบอลก็ได้ จัดให้ แล้วอย่าบอกว่าไม่เคยประสบความสำเร็จนะ เหอะๆ อุดมคติ ไม่ได้รู้อะไรเลย หลายชนิดกีฬาก็ทำกัน[/b]  

อะไรของท่าน คาลอส เคยรอชกับโปรตุเกสและเซอร์นี่มันคนละประเด็นกันแล้ว คารอส เคยรอชเคยเป็นสตาฟของเซอร์แล้วออกไปเป็นเฮดโค้ชให้โปรตุเกส แล้วก็กลับมาเป็นสตาฟเหมือนเดิม โดยที่เซอร์คือผู้นำทัพไม่ว่าทั้งเกมรุก-เกมรับ(ภาพรวมทั้งหมด)ตั้งแต่ต้นแล้ว แมนยูไม่เคยจ้างเซอร์คุมเกมรุกแล้วให้เคยรอชคุมเกมรับ อย่ามามั่ว

ไปหามาใหม่ ทีมไหนเอาโค้ชสองคนโดยที่คนนึงคุมรุกอีกคนคุมรับ ไปหามา ไม่งั้นไม่ต้องโควตมาเสียเวลาตอบ

ถ้าผมต้องดูหลายกีฬาแล้วกลายมาเป็นคนแบบท่าน ผมขอดูฟุตบอลอย่างเดียวพอแล้วครับ...

ก็เขาเคยเป็นโค้ชไหมละ มันก็ขัดแย้งกับท่านไงว่าคนที่เป็นโค้ชแล้วจะไม่มากลับเป็นสต๊าฟ ซึ่งความจริงมันมี และ มันก็เป็นแบบเซอร์ อเล็ก ใช้ก็ได้ มาคุมดูเป็นเฉพาะจุด แล้วแต่ที่ตกลงกัน

ถ้าลองอ่านที่ผ่านมามันก็มีตัวอย่างของสวีเดนที่มีท่านหนึ่งหล่นคำพูดไว้แล้ว

ถ้าดูกีฬาไม่หลากหลาย ความคิดก็จะคับแคบวนเวียนอยู่ในกรอบฟุตบอลแหละ รู้จักคำว่า บูรณาการหรือเปล่า ระบบการบริหารงานไม่จำเป็นต้องเรียนรู้จากงานเดียวกัน ต่างงานก็ได้ แล้วนำมาประยุกต์
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Fri Dec 14, 2018 20:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 22:54
อย่าไปเถียงเลยปล่อยๆไปเหอะ เล่นบอร์ดไหนก็นิสัยเหมือนเดิม บอร์ดโน่นแทบจะไม่มีใครเขาอยากเสวนาด้วยอยู่แล้ว อีกหน่อยบอร์ดนี้ก็คงไม่ต่างกัน ความคิดข้าถูกใครอย่าเห็นแย้งขึ้นมาเชียว นี่ขนาดเล่นบอร์ดธรรมดายังขนาดนี้ แล้วคิดจะมาเข้ากลุ่ม line ส่วนตัว เข้ามามีแต่จะทำให้กลุ่มเขาแตกแยกซิไม่ว่า
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 1947
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 00:05
จากเฟสบุ๊คส่วนตัวของรองศาสตราจารย์ ดร.กำพล รุจิวิชชญ์ คณบดีคณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ โพสต์ภาพคู่เจ ขนาธิป พร้อมข้อความว่า "เจมาเข้าพบก่อนกลับญี่ปุ่น และสัญญาว่าจะร่วมแข่งฟุตบอลประเพณี จุฬา-ธรรมศาสตร์"

เครดิต: https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1978191245598070&set=a.180033088747237&type=3

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พวกคนชนชั้นสูงนี้คิดว่าจะใช้บารมีข่มต้นสังกัด ญี่ปุ่น ให้ปล่อยตัวมาได้หรือครับ คิดอะไรบ๊องตื้นจริงๆ พวกนี้  

แชร์มา ลองอ่านคอมเม้นดูก่อนไหมครับ

"อยู่ที่สโมสรต้นสังกัดครับ ถ้าได้ก็ลงได้ ถ้าไม่ได้คงไม่สามารถลงเตะได้ครับ อาจมาเป็นแค่ผู้ชมข้างสนาม 555"

พวกนั้นก็อินโนเซ้นต์เกินไป อย่าลืมว่าบ้านเรามันมีอำนาจที่เหนือกว่าต้นสังกัดอยู่ และเป็นอำนาจที่ใครมาขวางทางจะโดนกำจัด อำนาจนอกระบบบ้านเรามันมี

และเพราะอำนาจแบบนี้ มันทำให้ความเป็นมืออาชีพถึงไม่ค่อยเกิดกับบ้านเรา คุณจะปฏิเสธไหมละว่าบ้านเราไม่มีอำนาจแบบนี้ ผมเชื่อว่า นักบอลอาชีพหลายคนไม่ได้อยากมาเตะหรอก แต่โดนคนพวกนี้ใช้อำนาจบีบมาทางต้นสังกัด  

พวกนั้นอะไรหละครับ ก็มาจากเจ้าของเฟสที่เป็นคณบดีคอมเม้นเองนี่แหละครับ

ไม่ปฏิเสธครับว่าพวกสมาคมฯ มีอำนาจ แต่ถ้าเค้ามีท่าทีแบบนี้ เอง คุณก็ยังจะไปว่าเขาอ่ะนะ

คงเงิบไปสินะ ไม่มาตอบเลยครับ 555
0
0
Love is like the wind. U can't see it but U can feel it.
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5376
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 00:07
Spoil
AZzuriSB พิมพ์ว่า:
ZwerzyXi พิมพ์ว่า:

แล้วคิดหรือว่า เขาจะกล้าพิมพ์ " เอ่อผมใช้อำนาจในหน้าที่ไปบีบครอบครัวและต้นสังกัดให้ปล่อยตัวชนาธิปมาเล่นในบอลประเพณีตามที่พวกผมต้องการ" ใครมันจะไปพิมพ์แบบนั้นจริงไหม เขาก็ต้องพิมพ์แบบทุกคุณเห็นนี้ละ แต่จริงๆ เหตุการณ์มันก็มองกันออก อะไรเป็นอะไร

ผมว่าท่านเลิกตัวนิสัยแบบนี้เถอะครับ ผมเห็นตั้งแต่มู้บอลทีมชาติไทยละที่บอกให้ลองใช้โค้ช 2 คนอ่ะ อย่าว่าผมตามจิกตามกัดนะ แต่ท่านคิดไปเองเยอะมาก ทั้งๆ ที่ไม่รู้อะไรเลย ท่านรู้ได้ไงว่านักบอลเขาโดนบังคับ ท่านรู้ได้ไงว่าเขาไม่อยากเล่น ถ้าท่านวงในจริงๆ ก็พูดมาเลยไม่ใช่มโนไปเองแบบนี้  

ทำอย่างกับว่าโลกใบนี้ไม่มีที่ใดในโลกใช้โค้ชสองคน และ จะจ้างโค้ชคนอื่นมาเป็นสต๊าฟนี้คือ ทำไม่ได้ ????????? ใครกันแน่ที่ไม่รู้อะไรเลย มโนไปเองหรือ ??????? แล้วนี้คืออะไร

[/b]

ถ้าไม่ติดตามหลายชนิดกีฬา อย่ามาบลัฟผมให้ยากนะพวกสมาคม  

เอ้อ ผมเพิ่งนึกได้จากตอนนั้น ผมก็เคยคิดนะไอ้ระบบ double headcoach เนี่ย แต่พอคิดแล้วปัญหามันเยอะ ลองช่วยผมแก้หน่อยนะครับ

1.คุณจะแก้ปัญหาการแบ่งอำนาจในทีมกันยังไง ถ้าคุณมีเฮดโค้ช 2 คนในทีม เอาเรื่องง่ายๆเลยเรื่องเรียกตัว ถ้าโค้ชทีมรับอยากได้ตัวรับ โค้ชทีมรุกอยากได้เกมรุก คุณจะตัดสินชีี้ขาดยังไง นี่ยังไม่นับเรื่องแทคติก การฝึกซ้อม อื่นๆอีกนะ ถ้าเกิดปัญหาใครจะรับผิดชอบ

2.ถ้าบอกจะเอาแค่โค้ชเข้ามาแทน คิดเหรอว่าระดับพวกเฮดโค้ชจะยอมกลับมาเป็นแค่โค้ช คือมันเป็นงานเค้านะ คิดอีกแง่นี่ถอยหลังลงคลองเลยนะ แล้วเรื่องทีมงานนี่ผมก็อธิบายไปในกระทู้นั้นแล้วว่ามันเป็นความยินยอมทั้งสองฝ่าย ถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่เอามันก็ไม่ได้รึเปล่า

3.เรื่องรายละเอียดแทคติกคุณจะตัดสินกันยังไง คือไอ้พวกกีฬาที่คุณอธิบายคือมันแยกกันระหว่างเกมรุกกับรับชัดเจนไง แล้วฟุตบอลมันแยกกันเล่นเป็นเพลย์ๆแบบเมกันฟุตบอล เบสบอล หรือ วอลเล่รึเปล่า มันเป็นเกมต่อเนื่องซึ่งมันก็เกิดปัญหาตามข้อ 1 อีกอ่ะถ้าเกิดความขัดแย้งด้านความคิดอ่ะ

ถ้านังไงช่วยเสนอวิธีแก้ปัญหาหน่อยนะครับ  

ตั้งแต่เกิดและดูบอลมาผมเคยเห็นอยู่ทีมเดียวที่มีผู้จัดการทีมสองคนคือทีมชาติสวีเดน แต่รายละเอียดลึกๆนี่ไม่รู้เลยว่าเค้าจัดการกันยังงัย  

ลาเกอร์บัค จัดทีม วางแท็กติกครับ โซเดอร์เบิร์ก ดูแลด้านจิตวิทยา อำนาจหลักอยู่ที่ ลาเกอร์บัค ครับ
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13824
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 00:11
ดูNFLมากไปหรอ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3449
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 00:28
มังกรหนวดทอง พิมพ์ว่า:
อย่าไปเถียงเลยปล่อยๆไปเหอะ เล่นบอร์ดไหนก็นิสัยเหมือนเดิม บอร์ดโน่นแทบจะไม่มีใครเขาอยากเสวนาด้วยอยู่แล้ว อีกหน่อยบอร์ดนี้ก็คงไม่ต่างกัน ความคิดข้าถูกใครอย่าเห็นแย้งขึ้นมาเชียว นี่ขนาดเล่นบอร์ดธรรมดายังขนาดนี้ แล้วคิดจะมาเข้ากลุ่ม line ส่วนตัว เข้ามามีแต่จะทำให้กลุ่มเขาแตกแยกซิไม่ว่า  

ผมพอละจริงๆ เสียเวลาชิบหาย
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 13983
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 00:30
ต้องเป็นนักศึกษาป.ตรีที่มีสภาพในปัจจุบันเเละไม่ใช่นักกีฬาอาชีพแบบนี้สิถึงจะมัน

อันนี้ดูทีมชาติสาขาย่อยเเข่งบอลกันเล่นก็ไม่เต็มที่กลัวเจ็บเเล้วกระทบต้นสังกัดอีก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 4591
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 00:40

ผมพอละจริงๆ เสียเวลาชิบหาย  

ผมก็ไม่น่าเลยอ่ะท่าน เสียเวลา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 00:54
ถูกแบนแล้ว

แย้งไม่ออกเสียมากกว่าเหอะๆ เพราะ เวลากลุ่ม The Sun มันจะไปเปลี่ยนบอร์ดนั้นไม่ต่างจากบอร์ด บุรีรัมย์ ผมเลยต้องลุกขึ้นมาไง

เรื่อง Tristan Do เป็นอย่างไรคุณ The Sun ตามที่ผมพูดไหม กลุ่มคุณนี้มองโลกเป็นทุ่งลาเวนเดอร์ ไม่มองเบื้องหลังบ้างเลย

Frodo_Fowl พิมพ์ว่า:

คงเงิบไปสินะ ไม่มาตอบเลยครับ 555  

โควทให้มันครบๆ หน่อยครับ อย่าพูดความจริงครึ่งเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sat Dec 15, 2018 01:06, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 10:05

แย้งไม่ออกเสียมากกว่าเหอะๆ เพราะ เวลากลุ่ม The Sun มันจะไปเปลี่ยนบอร์ดนั้นไม่ต่างจากบอร์ด บุรีรัมย์ ผมเลยต้องลุกขึ้นมาไง

เรื่อง Tristan Do เป็นอย่างไรคุณ The Sun ตามที่ผมพูดไหม กลุ่มคุณนี้มองโลกเป็นทุ่งลาเวนเดอร์ ไม่มองเบื้องหลังบ้างเลย

โควทให้มันครบๆ หน่อยครับ อย่าพูดความจริงครึ่งเดียว  

เท่าที่อ่านๆมาไม่มีใครเขาเห็นด้วยเลยซักคน ยังคิดเข้าข้างตัวเองอยู่อีกเหรอว่าเพราะเขาแย้งไม่ออกหรือเขาเบื่อหน่าย เห็นแค่นี้มันก็น่าจะคิดได้แล้ว คิดแบบนั้นก็ดีแล้วอยู่ในโลกตัวเองต่อไป ดูเป็นตัวตลกดีนะอยู่บอร์ดไหนก็มีแต่คนยี้คนไม่เอา คิดจะมาเข้า line กลุ่ม แค่ความเห็นต่างยังเถียงคอเป็นเอ็นแบบนี้ มีแต่คนบ้าเท่านั้นแหละที่เขาจะรับ ส่วนเรื่องโดตราบใดไม่มีหลักฐานเป็นแค่ความนึกคิดก็อย่ามาแย้งเลยว่าตัวเองถูก มันตลกและไม่ได้ดูดีว่าตัวเองเก่งหรือรู้มากกว่าชาวบ้านเขาซักนิดเดียว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 14:07
ถูกแบนแล้ว

เท่าที่อ่านๆมาไม่มีใครเขาเห็นด้วยเลยซักคน ยังคิดเข้าข้างตัวเองอยู่อีกเหรอว่าเพราะเขาแย้งไม่ออกหรือเขาเบื่อหน่าย เห็นแค่นี้มันก็น่าจะคิดได้แล้ว คิดแบบนั้นก็ดีแล้วอยู่ในโลกตัวเองต่อไป ดูเป็นตัวตลกดีนะอยู่บอร์ดไหนก็มีแต่คนยี้คนไม่เอา คิดจะมาเข้า line กลุ่ม แค่ความเห็นต่างยังเถียงคอเป็นเอ็นแบบนี้ มีแต่คนบ้าเท่านั้นแหละที่เขาจะรับ ส่วนเรื่องโดตราบใดไม่มีหลักฐานเป็นแค่ความนึกคิดก็อย่ามาแย้งเลยว่าตัวเองถูก มันตลกและไม่ได้ดูดีว่าตัวเองเก่งหรือรู้มากกว่าชาวบ้านเขาซักนิดเดียว  

ไม่เห็นด้วยซักคน เห็นอ่านกระทู้เกี่ยวกับความคิดเห็น Tristan Do ใครเคยคิดแบบคุณก็มาคิดแบบผมทั้งนั้น แล้วพิสูจน์แล้วว่าเป็นจริงด้วย แต่ไม่มีใครกล้านำมาพูดในตอนนั้นต่างหาก อีกอย่างข่าวคุณก็ไม่ใช่จะชัวร์ มีผิดพลาดบ้าง แต่เลือกที่จะไม่ยอมรับเหมือนกันนั่นละ โถ่เอ้ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel