ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:05
[RE: [NAPOLITH] แพ้นัดเดียวตกรอบ ไอบ้าเอ้ย]
ถ้าไม่โดนบอลเลย จะให้แดงก็ให้ไปเถอะ ไม่แปลกหรอก

แต่อันนี้มันเหมือนจังหวะวิ่งแข่งแล้ว VVD แกทิ้งตัวกวาดบอลแล้วถึงบอลก่อน

ถ้าเมอเท่นเลี้ยงบอลอยู่แล้ว VVD มาสไลด์เปิดปุ่มใส่ จะโดนบอลหรือไม่ โดนแดงอะสมควร

ปล. ถ้าเป็นผมเห็น VVD ทิ้งตัวสไลด์ผมกระโดดหลบแล้วเพราะยังไงก็ไม่ทัน บอลมันขวางสนามมา ไม่ได้จ่ายไปหาฝั่งประตูลิเวอร์พูล

อีกประเด็นเรื่องนาโปลีตกรอบ ผมบอกตามตรงว่าสมควรแล้วนัดสำคัญขนาดนี้เล่นกันไม่มีความน่ากลัวใดๆเลย เหมือนตอนลิเวอร์พูลไปเยือนนาโปลีไม่มีผิด

หากเปิดเกมส์บุกซักหน่อย แล้วได้มาซักประตูนี่โคตรคุ้มค่าเลย เพราะลิเวอร์พูลต้องยิงอีก 3 ลูก

ลองเป็นนาโปลีนำ 1-0 แล้วคิดดูว่าลิเวอร์พูลตอนโถมใส่ขนาดไหน โอกาสได้ลูก 2 ลูก 3 ของนาโปลียิ่งเปิดกว้างเข้าไปอีก

แต่จริงๆกะยิงท้ายเกมส์ลูกเดียวแล้วจบข่าว หมดโอกาสให้ลิเวอร์พูลแก้ตัวก็ดีไปอีกแบบ แต่มันก็เสี่ยงที่ตัวจะยิงไม่ได้เหมือนกัน (ดันเจออลิซซอนติดคริ)
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:06
ถูกแบนแล้ว
[RE: [NAPOLITH] แพ้นัดเดียวตกรอบ ไอบ้าเอ้ย]
แทนที่จะตำหนิสไตล์การเล่นของนักเตะนาโปลี ดัมาตำหนิทีมคู่แข่ง 555 ถ้านาโปลีตั้งใจเล่นฟุตบอลอย่างปกติที่ตัวเองถนัด ผมว่าสนุกกว่านี้แน่นอน นี่ เดี๋ยว นอน เดี๋ยวกลิ้ง ถ่วง เล่นช้า และที่สำคัญจังหวะเมอร์เท่น ถ้าไม่เสี่ยงเขาควรแตะแล้วกระโดดหลบด้วยซ้ำ ชักขาแค่นั้น ฟานไดจ์ก็เหลืองแล้ว แต่เมอเท่นอาจลองเสี่ยงดูเผื่อจะได้ใบเเดงหรือเปล่า? และหลังจากโดน 1-0 ไม่มีเจ็บ มีดิ้น มีกลิ้งเลยน๊าาาาา 555
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: อีก 20 ปีก็จะรอ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:06
วิเคราะห์ดีครับ มันน่าจะเกิดต้นเกมด้วยใบแดงเลยออกยากหน่อย แต่ว่าเกมมันจบไปแล้ว มองเกมถัดไปดีที่สุดครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 926
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:07
ผมชอบมู้นี้หว่ะ เหมือนเอาปัญญาชนมาคุยกัน

ไม่มีพวกปัญญาอ่อน

1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11676
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:08
จังหวะฟานไดร์ ยังไงก้แดงครับ แต่ผมว่ากรรมการนัดนี้มึนๆ

นาโปลีนัดนี้เล่นได้แย่กว่าปกตินะ ซึ่งถ้าเทียบกับลิเวอร์ซึ่งสามารถรักษาเกมส์ของตัวเองได้ดีกว่า
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:11
สมควรใบแดงครับ
ลูกนี้ก็สมควรครับ แต่ได้มั้ย..ก็ไม่

ผมว่าแฟนลิเวอร์พูลในเว็ปนี้ เข้าใจความรู้สึกท่านดีครับ
เพราะลูกที่แวรัตติเสียบโกเมซ ความรู้สึกก็ไม่ต่างกัน

[/img]
8
0
Status: -#YNWA#-
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1241
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:13
เรื่องเสียบจังหวะนั้นผมว่ามันเร็วและโดนบอลก่อนครับ เอาตรงๆ ถ้าได้นั่งดูหน้าจอจะเห็นว่าฟานไดจ์เสียบโดนบอลครับ แต่บังเอิญมันฟอโล่วทูไปโดนขาเฉยๆ จะสังเกตว่า กก ไม่ได้เป่าในทันทีนะครับ ต้องรอให้เมอเท่นดิ้นๆก่อนแกเลยกลับมาเป่าให้ แสดงว่าแวบแรก กก มองว่าเล่นที่บอลจริงและไม่ได้คิดว่าฟาวล์ด้วยนะ ถ้าไม่มีภาพช้า คงไม่มีใครคิดว่ามันอันตรายซึ่งจะเห็นได้ว่ามันโดนบอลจริงครับ แต่มาดูภาพช้านี่เข้าขั้นสยอง เสียวขาหักจริงๆ และดีที่เมอร์เท่นไม่เปนไรมาก ยังเล่นต่อได้

ส่วนลูกที่เสียท่านมองว่ารุยพลาด ก็จริงน้ะ แต่ถ้ามองอีกมุมเหมือนออสปิน่าก็พลาดด้วยที่นึกว่าซาล่าจะเปิดแต่ดันยิงยัดเข้าไปได้เฉย แต่ถ้าไม่โทดใครเลยก็ต้องชมซาล่าที่หลบไปได้ตั้ง 2 คน ก่อนยิงหลอกหน้าเท้าไปอย่างสุดยอด

ปล* แต่เอาจริงๆคือให้แดงได้เลย ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของกรรมการคนนั้นๆ ด้วยครับ ต้องบอกว่าลิเวอร์พูลโชคดีครับที่ได้แค่เหลือง เหมือนตอนเหตุการณ์แดงเดือด พี่เจิด 30 วิ. อ้ะครับ ลงมาพุ่งเสียบคือเข้าที่คนเลยอย่างโหด แอตกินสันควักทันทีไม่ต้องรออะไรเลยเพราะแกจ้องอยู่ 55
0
0
## คนถ่อมตนยังไงก็เป็นคน คนหยามคนนั้นไซร้ไร้ความเป็นคน ##
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13268
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:15
[NAPOLITH] แพ้นัดเดียวตกรอบ ไอบ้าเอ้ย
มีแฟนหงบางคนแม่งบอกไม่ฟาวลเนี้ยแหละ

ต้องเป็นคนแบบไหนว่ะ เสียหนักขนาดนี้บอกไม่ฟาวล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ปอนตะ
เข้าร่วม: 30 Nov 2010
ตอบ: 2928
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:20
ผมเชียร์ลิเวอร์น่ะ ผมว่าถ้ามีVAR จังหวะของฟานไดซ์ยังไงก็แดง แต่มันไม่มีไง มุมมองของกรรมการไม่ได้ให้ลิเวอร์ได้ผลประโยชน์แบบดวงดีเลยครับ แต่ทำไมผมมองว่านาโปลีเล่นดีน่ะ ต่อบอลสั้นๆสวย แต่ทุกจังหวะสุดท้ายมันจบไม่ได้ ถึงได้ยิงมันก็ไม่อันตราย มีลูกทดเวลานั้นแหละ โห โล่งซะยิ่งกว่าโล่งอีก ถ้ากดลงพื้นน่ะเรียบร้อยไปแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10900
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:24
[RE][NAPOLITH] แพ้นัดเดียวตกรอบ ไอบ้าเอ้ย
น่าจะเอากูลามลงแต่แรกหรือไม่ฟิตเพราะพึ่งหายเจ็บ มาริโอ รุยผมไม่เคยมองว่ารับแน่นเลย เวลาดูรั่วตลอด นัดนี้ก็อย่างที่เห็น ลูกเสียประตูเน้นๆเลย
ตอนเมอร์เท่นโดนเสียบผมตลกอย่างนึงในมู้ไลฟ์ด่ากรรมการเละเทะ ถ้าด่าหยาบๆลงบอร์ดได้คงมาเต็ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2007
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:26
คือสงสัยว่า พอรู้แล้วว่าแฟนหงส์คนนี้เป็นคนแบบไหน แล้วยังไงต่ออะครับ

ไม่ได้จะกวนนะครับ คือ ทำไมต้องแคร์โลก social ขนาดนั้น

เดี๋ยวพอครั้งหน้าลิเวอร์เสียผลประโยชน์ จะทำยังไงครับ เพราะ คนมาตอบในมู้นี้ ก็ตอบดีๆทั้งนั้น

ปล. ส่วนตัวให้ใบแดงเหมือนกัน จังหวะรุนแรงมาก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 321
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:27
ถูกแบนแล้ว
เด่วกรรมคงตามสนองเข้าสักวัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5358
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:34
[RE][NAPOLITH] แพ้นัดเดียวตกรอบ ไอบ้าเอ้ย
ผมว่ามันมองได้ 2 มุมนะ

1.เปิดปุ่มมา เสียบเต็มๆ ไม่สนว่าโดนบอลไหม ถือว่าเล่นอะนตราย แดงได้

2.โอเคเข้าหนักจริง แต่เจตนาเล่นบอล แถมโดนบอลก่อนด้วย ทิศทางที่พุ่งเสียบก้เสียบไปที่บอล แต่เมอร์เท่นมาถึงช้าเลยโดนแรงเฉื่อยไป

จังหวะนี่ผมว่าถ้าเมอเท่นกับฟานไดซ์พุ่งมาตรงข้ามกันแล้วเสียบโดนเหมือนกัน ผมมองว่าอันนี้แดงแน่นอน แต่นี่วิ่งมาคนละมุม ผมว่าที่กรรมการไม่ให้เพราะดูเจตนานั่นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
I LOVE GO MUN YEONG
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21439
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:44
มาริโอ รุยตั้งแต่อยู่โรม่า ผมมองว่าแกเป็นแบ็คที่ไม่มีความโดดเด่นเลย
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 19:52
METHANOL พิมพ์ว่า:
แทนที่จะตำหนิสไตล์การเล่นของนักเตะนาโปลี ดัมาตำหนิทีมคู่แข่ง 555 ถ้านาโปลีตั้งใจเล่นฟุตบอลอย่างปกติที่ตัวเองถนัด ผมว่าสนุกกว่านี้แน่นอน นี่ เดี๋ยว นอน เดี๋ยวกลิ้ง ถ่วง เล่นช้า และที่สำคัญจังหวะเมอร์เท่น ถ้าไม่เสี่ยงเขาควรแตะแล้วกระโดดหลบด้วยซ้ำ ชักขาแค่นั้น ฟานไดจ์ก็เหลืองแล้ว แต่เมอเท่นอาจลองเสี่ยงดูเผื่อจะได้ใบเเดงหรือเปล่า? และหลังจากโดน 1-0 ไม่มีเจ็บ มีดิ้น มีกลิ้งเลยน๊าาาาา 555  
งงครับ อ่านจบมั้ย ใครไม่ตำหนินักเตะ นาโปลี ผมชม ลิเวอร์พูล ด้วย หรือใช้โควต้า 8 บรรทัดหมดแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel