ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6343
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 21:26
[RE: ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ]
คิดว่ารอดแดงเพราะ กรรมการคงมองว่าไม่เจตนานะ
เพราะเข้าสกัดที่บอล

ถ้าเป็นพวกเถื่อนๆ ไม่เล่นบอลเล่นแต่คน ก็คงโดนแดงตามระเบียบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6693
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 22:25
[RE: ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ]
ขนาดได้ฟาล์วได้เหลือง ยังมีประเด็นเถียงกันขนาดนี้ อีชอว์ขาหัก ทำไมหลายคนกลับบอกไม่ฟาล์ว คิดดูมีซักกีครั้งที่โดนเสียบขาหักแล้วไม่ฟาล์ว
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6998
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 23:05
[RE]ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ
โดนจี้ใจดำงี้ เกรียนร้องระงม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 23:19
Degearhh พิมพ์ว่า:
เข้าบอลโคตรถ่อย เปิดปุ่มไม่พอแถมค้างไม่ยอมหดขากลับด้วยนะ ถ้าคนมันเจตนาเล่นบอลอย่างเดียวมันจะต้องรีบงอเข่ากลับมาเวลาปะทะ ไงก็แดงเกี่ยวไรกับโดนบอลก่อนไม่ก่อน แล้วน้ำหนักขาก็ปักลงพื้นไปแล้วด้วยนะไม่ใช่ไม่ปักข้อเท้าบิดผิดท่าไปแล้วอะ เอ็นกล้ามเนื้อนี่แข็งแรงมาก จริงๆขาปักพื้นแบบนี้ต้องหักแล้ว

ปล.ถ้าไอ้มอสทำนะจมดิน  

เหลืองหรือแดงอันนี้ผมไม่ออกความเห็นนะครับ แต่ขอแย้งนิดนึง การเข้าบอลแบบสไลด์แบบนี้มันจะไม่เปิดปุ่มได้ยังงัยอ่ะครับ แล้วตัวไถลไปตามแรงสไลด์ก็คงหดขาไม่ทันเช่นกันครับ จังหวะเสียบไม่ได้วิ่งสไลด์มาแต่ไกล ถ้าไกลขนาดนั้นเข้าใจได้นะว่าหดขา งอเข่าทัน แต่นี่ระยะไม่ไกลเลย ยังงัยก็หดขาไม่น่าจะทันหรอกครับ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 23:24
ถูกแบนแล้ว
นาบี้ เกอิต้า พิมพ์ว่า:
ร้องกันเป็นแถบ5555++

ทีมสีแดงๆ กลางตาราง อ่ะนะ  
แต่ไม่ว่าวนานนะจ่ะ
1
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5304
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 23:50
Lermmy พิมพ์ว่า:
shirokami พิมพ์ว่า:
Nb5 พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
"ผมคิดว่าจังหวะการปะทะกับโกเมซของนักเตะเบิร์นลี่ย์ถือเป็นการเข้าสกัดที่ถูกต้องตามแบบฉบับผู้เล่นกองหลัง

"เขาไม่ได้ดูด้วยซ้ำว่าเกิดอะไรขึ้น เขามัวแต่ยุ่งอยู่กับการมองไปที่ลูกบอล

"สำหรับผมนี่คือการปะทะที่ดีแต่แค่ว่าโชคร้ายมาก ๆ ในกรณีของแฟร์กิล ผู้ตัดสินบางคนอาจควักใบแดงแจกทันที  

ย้อนแย้งวะ ทั้งคู่ก็เล็งที่บอลทั้งคู่นี้ ตั้งใจเล่นบอลทั้งคู่ จังหวะเสี่ยววินาที
แต่ดันบอกว่าจังหวะ เบน มี เป็นการปะทะที่ดี แล้วออกความเห็นจังหวะ ฟานไดจ์ ผตสบางคนให้ใบแดงได้ทันที
งง

นั่นดิ แล้วทำไม เบน มี ที่เข้าหนักจนโกเมสเจ็บถึงเป็นการปะทะที่ดีไปได้ฟะ  

เบน มี สไลด์กวาดครับ ฟาน ไดจค์เปิดปุ่ม เอาแค่ลักษณะการเข้าก็ผิดกติกาแล้วนะครับ ยังไม่ต้องไปมองเรื่องอื่นเลย

ถ้าบอกฟานไดจ์สมควรใบแดง (ในความเห็นผมก็สมควรให้ใบแดงได้)
แต่กลับกันจังหวะเบน มี บอกตรงข้ามกัน บอกเป็นการเข้าปะทะที่ดี มันใช่เรอ เข้าหนักจนคู่ต่อสู้บาดเจ็บขาหัก
ทั้งๆที่เป็นการเข้าปะทะที่รุนแรงไม่ต่าง เข้าสไลด์ทั้งตัวกวาดทั้งคนทั้งบอล จนคนโดนขาหัก
ยุติธรรมตรงไหน เข้าหนักก็คือเข้าหนัก ทำให้คู่ต่อสู้เสี่ยงได้รับบาดเจ็บเช่นกันนั้น ไม่สมควรได้รับการชมเชยแบบนี้

ปล. ย้ำ ส่วนตัวจังหวะฟานไดจ์ ใบแดงก็สมควร
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 553
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 02:36
ถูกแบนแล้ว
ว่าคนอื่น แต่ไม่ดูตัวเองเลย แม่งก็ดิ้นไม่ต่างกันหละวะ หาข้ออ้างมาหาล้างให้ตัวเองถูกบลาๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 02:38
ถูกแบนแล้ว

ออกมาก็ปากดี ทำผิดอ้างเมา กระจอกนี่หว่า ลูคัสนาบี้ ไอขี้คุก ออกมารอบนี้ก็อยู่นานๆนะจ้ะ ไอสมอง1ดอม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 06:56
ถูกแบนแล้ว
Santeria13 พิมพ์ว่า:

ออกมาก็ปากดี ทำผิดอ้างเมา กระจอกนี่หว่า ลูคัสนาบี้ ไอขี้คุก ออกมารอบนี้ก็อยู่นานๆนะจ้ะ ไอสมอง1ดอม  

ผมเคยบอกว่าต่างคนต่างอยู่ จะไม่มาโคว้ทกัน แล้วนะครับ หรืออ่านหนังสือไม่ออก
คำพูดคำจา โคตรถ่อย สมแล้วที่เชียร์ทีมแมนยู ยินดีด้วยนะ ไอ้ทีมกลางตาราง โค้ชก็ปากดี ขี้อ้าง หวังว่าคงไม่มาสะเหร่อโคว้ทกันอีกนะ ไอ้ตะแคงฟ้า จอมถ่อย+หน้าด้าน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 12:08
จะให้แดงไม่แดงอยู่ที่กรรมการ ผ่านแล้วผ่านไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 17:17
ถูกแบนแล้ว
Santeria13 พิมพ์ว่า:

ผมเคยบอกว่าต่างคนต่างอยู่ จะไม่มาโคว้ทกัน แล้วนะครับ หรืออ่านหนังสือไม่ออก
คำพูดคำจา โคตรถ่อย สมแล้วที่เชียร์ทีมแมนยู ยินดีด้วยนะ ไอ้ทีมกลางตาราง โค้ชก็ปากดี ขี้อ้าง หวังว่าคงไม่มาสะเหร่อโคว้ทกันอีกนะ ไอ้ตะแคงฟ้า จอมถ่อย+หน้าด้าน  

กระจอกแต่ไม่ขี้คุกเหมือนเอ็งว่ะ ต่างคนต่างอยู่ แต่มายุ่งกันก่อนเอง พอโดนคืนบอกต่างคนต่างอยู่ นิสัยแมนๆอ่า

เจ็บจังเลยกับคำว่ากลางตาราง ปีนี้ก็ขอให้ได้แชมแบบที่โม้นะจ้า ไม่ใช่ว่าวตามทีมกลางตารางอีก ไอทีมขี้โม้
ไอลูคัสสมอง1ดอมจากขี้กาก + จอมแถแถมฉาบปูนด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Santeria13 เมื่อ Sat Dec 15, 2018 22:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel