ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2399
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:11
[RE: ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ]
ไม่น่าแดงเพราะเล่นบอลและโดนบอลก่อนด้วย จังหวะปะทะจากโมเมนตัมที่มาด้วยความเร็วแบบนั้นคงยั้งตัวไม่ได้อยู่แล้ว เท้าที่โดนก็เป็นเท้าที่สกัดบอลยังไงก็ชักกลับไม่ทัน มีอย่างเดียวคือฟานไดจ์ไม่ต้องเล่นบอลเลยให้เมอเท่นเอาบอลไปเลย ทั้งๆที่ตัวเองถึงบอลก่อนแน่ๆ ส่วนการปะทะจังหวะนี้ก็ยอมรับว่าอันตรายมากขาอาจหักได้นั่นก็เป็นที่มาของใบเหลืองทั้งๆที่เข้าบอลและไม่เจตนาเล่นคน ลูกนี้ต่างคนก็พยายามเข้าให้ถึงบอลแน่นอน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2010
ตอบ: 1287
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:19
[RE: ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ]
Apiban2526 พิมพ์ว่า:
nosten พิมพ์ว่า:
differboyXI พิมพ์ว่า:
ไม่ฟาวแน่นอนครับ ไม่ได้อันตรายเลย โดนบอลแฟนบอลทีมนี้เค้าบอกมานะ

แต่ถ้ามอสทำ รุนแรง ป่าเถื่อน ไปต่อยมวยเถอะ สมควรตาย

ถ้ามอสทำคือรุนแรงน่าเกลียด
ถ้าทีมนี้ทำธรรมดาบอลย่อมมีปะทะกัน  

ขอดูแฟนหงส์หรือคนที่คอมเม้นท์แบบนี้หน่อยได้ไหมครับ

พอดีนานๆผมจะเข้ามาอ่าน

พอจะค้นหาก็ไม่เจอ

อยากเห็นแฟนหงส์ที่คอมเม้นท์แบบนั้นจริงๆ

ว่าเอาอะไรคิด

สำหรับผม ยอมรับเลยว่าแดงแบบเข้มๆเลย

ขอบคุณนะครับ ที่แลกเปลี่ยนทัศนะกันครับ  

เค้าเรียก มโนครับ
เค้าเกลียด เค้าก็มโนว่าคนที่เกลียดจะต้องเลวร้ายเหมือนที่เค้าคิด ทั้ง ๆ ที่ตัวเองความคิดแม่งเลวร้ายกว่าใคร แต่กลับมองไม่เห็น
ตั้งแต่แข่งจบก็เห็นแต่ แฟนลิเวอร์พูลบอกว่าโชคดี รอดแดง (ก็คือเห็นด้วยว่าน่าจะแดง)

คำพูดโครตพระเอกครับ ความคิดผมเลวร้าย ถถถ ครับ ตามนั้นแร๊ พระเอกครับลองมีใครทำกะทีมคุณสิ โอวโห เละอะ ทุกวันนี้รามอสทำไรผิด แฟนทีมนางเอกแบบคุณไปถล่มยับอยู่เลย อย่าเอาดีเข้าตัวนะครับ ผมยอมรับว่าผมพิพม์ตามที่เห็นมา คอมเม้นผมแรงๆตรงๆเพราะเร่องจริงครับ  

คุณไม่ต้องมาพระเอกนางเอก บ้าบออะไรของคุณหรอก
ข่าวมันข่าว ฟาน ไดจน์ คุณเอาความเห็นส่วนน้อย ๆ ที่คุณไปแอบเห็นมา แล้วก็มาเหมารวม มโนเอา ว่าคนเชียร์ลิเวอร์พูลส่วนใหญ่ มันเป็นอย่างงั้นอย่างงี้

แล้วก็โยงไปหารามอส .... ถามตัวเองรึยังว่า "โยง เพื่อ!?"
อยากจะหาเรื่อง ?
อยากจะด่าแฟนลิเวอร์พูล ?
อยากให้คนทะเลาะกัน ?
หรืออะไร ?

คุณเห็นใครทำแบบที่คุณว่ามา รามอส สมควรตาย อะไรแบบนั้น คุณก็เอามาแปะเลย แฟนลิเวอร์พูล ส่วนใหญ่เค้าจะได้ร่วมประนามมันด้วย

โต ๆ กันแล้ว
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:21
[RE]ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ
Kingtona พิมพ์ว่า:
ถ้าเปลี่ยนจาก ฟานไดค์ เป็น รามอส กระแสจะแรงกว่านี้มั้ย แค่สงสัย  

ถ้าเป็นรามอส แรงกว่านี้แน่นอนครับ
ไม่ใช่เป็นเพราะชื่อ หรือทีมหรอกนะ แต่เพราะภาพลักษณ์ของเจ้าตัวเองที่สะสมมา ซึ่งผมว่าไม่มีใครไปบังคับให้เจ้าตัวเป็นอย่างนั้น

เช่นเดียวกันกับเนย์มาร์ ที่ภาพลักษณ์ของเจ้าตัว คือดีดดิ้นล้มกลิ้งออกแอคชั่นมากมาย ภาพลักษณ์นี้เจ้าตัวสร้างเอง

เช่นเดียวกับเฟลไลนี่ ที่ติดภาพลักษณ์เล่นตุกติก

เมื่อก่อน นีล รัดด็อก กองหลังลิเวอร์พูลเองก็มีภาพจอมโหดเหมือนกัน
เช่นเดียวกัน มูริญโญ่ โดนสื่อโจมตี โดนคนรุมด่า เพราะฝีปากเจ้าตัวนั้นเราะร้าย แขวะคนอื่นอยู่เป็นประจำ
ก็ยังจะมีคนเอาไปเปรียบเทียบกับคล็อปบ้าง เป๊บบ้าง

ส่วนนักเตะที่มีความเป็นสุภาพบุรุษ แม้เป็นนักเตะทีมคู่แข่งทีมอริ อย่างเช่น มาต้า ผมยังชื่นชมเลย

สรุปคือดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
แต่คนเรามักจะเอาแต่ความคิดของตัวเองมาตัดสิน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11170
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:23
ถ้าเมอร์เท่นทิ้งน้ำหนักอีกซักหน่อยนะ ผมว่างานหงาบแน่ๆเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1076
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:31
ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ
ไม่ต้องร้องนะจ้า ที่นี่แอนฟิลจ้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18763
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:33
เข้าบอลโคตรโหด ดีที่ไม่เจ็บ
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20508
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:39
เอาจริงๆก็น่าแดงนะ มันแรงเกิน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:41
ถูกแบนแล้ว
ร้องกันเป็นแถบ5555++

ทีมสีแดงๆ กลางตาราง อ่ะนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:46
UniforM พิมพ์ว่า:
มีประชดกันเยอะแฮะ ทั้งที่มันก็เห็นอยู่ในคลิปก็ยอมรับกันไป  

หมายถึงท็อปคอมเม้นก่อนใช่ไหมครับ
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6420
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:46
ไดจ์ เป็นกองหลังทีท่าทางสวยงาม จังหวะนี้ก็เหมือนเข้าบอลสวยๆ

แต่ลักษณะคือเปิดปุ่ม จะบอกว่ายั้งไม่อยู่ ไม่ได้ตั้งใจเล่นคนก็ถูก

แต่มันเป็นการเล่นที่อันตราย ถ้าไม่โดนคนก็ควรเหลืองปราม

จังหวะโดนคน กก.คงไม่เห็นเพราะมันโดนบอลด้วย
0
0
Old Trafford is home.

Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 1679
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:47
ดูภาพนิ่งมันจะแดงก็ไม่แปลก

แต่พอดูภาพเคลื่อนไหว ให้เหลืองก็ไม่ได้น่าเกลียด

มันไม่ได้เจตนา จ้องที่บอลทั้งคู่ จังหวะสกัดโดนบอลก่อนและก็สไลด์ตามแรงเฉื่อยไปโดนขาอีกฝั่ง

คหสต
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 3037
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:51
ซีแมนชี้จังหวะ VvD บวก"เมอร์เท่นส์"น่าโดนแดง 2 ใบ
differboyXI พิมพ์ว่า:
ไม่ฟาวแน่นอนครับ ไม่ได้อันตรายเลย โดนบอลแฟนบอลทีมนี้เค้าบอกมานะ

แต่ถ้ามอสทำ รุนแรง ป่าเถื่อน ไปต่อยมวยเถอะ สมควรตาย

ถ้ามอสทำคือรุนแรงน่าเกลียด
ถ้าทีมนี้ทำธรรมดาบอลย่อมมีปะทะกัน  

ขอดูแฟนหงส์หรือคนที่คอมเม้นท์แบบนี้หน่อยได้ไหมครับ

พอดีนานๆผมจะเข้ามาอ่าน

พอจะค้นหาก็ไม่เจอ

อยากเห็นแฟนหงส์ที่คอมเม้นท์แบบนั้นจริงๆ

ว่าเอาอะไรคิด

สำหรับผม ยอมรับเลยว่าแดงแบบเข้มๆเลย

ขอบคุณนะครับ ที่แลกเปลี่ยนทัศนะกันครับ  

ไม่เห็นจริงๆๆหรอครับ ย้อนไปดูนัดชิง ชปล ครับ ข้อความเพียบนะครับผมคงไม่ได้จะแขวะครับแต่มันมีข้อความแบบนี้ครับ ส่วนผมคงไม่ค้นหานะเพราะผมเห็นตามนั้นจริงๆ  

เค้าหมายถึงที่คุณพิมพ์ ไม่ฟาว แฟนทีมนี้เค้าบอกมา

มันมีรึที่แฟนหงส์ใน web นี้บอกแบบนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 531
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:53
VVD ยังไงก็ผิดจริงครับจังหวะนี้ ใบแดงได้เลย ว่าแต่ยังมีคนเข้าข้างรามอสอยู่อีกเหรอวะเนี่ย เข้าบอลแต่ละทีสงสารคู่แข่งโคตร
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: รับพรีออเดอร์สินค้าจากญี่ปุ่น ทำเองไม่มีนายหน้า
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 2130
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:56
Kingtona พิมพ์ว่า:
ถ้าเปลี่ยนจาก ฟานไดค์ เป็น รามอส กระแสจะแรงกว่านี้มั้ย แค่สงสัย  

คงโวยวายอีกเป็นเดือน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:58
ดูสดผมก็งงว่าทำไมเหลือง แต่พอดูภาพย้อนหลังก็คิดในใจว่า
ยังไงจังหวะนี้ก็ต้องแดงอ่ะ ไม่แดงแปลว่าโชคดีมากๆละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel