ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 17:12
[RE]BS One Hit Kill - Orc Warrior + Orc Archer
ขอถามอีกหน่อยครับ ระหว่างค้อนหรือขวาน(กาชาปอง) อันไหนมันแรงกว่ากัน คุณสมบัติมันยังไงกันแน่ เรื่องตีตัวเล็ก-กลาง-ใหญ่ ผมงงไปหมดละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Sr-7 เมื่อ Wed Dec 12, 2018 17:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16074
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 17:21
[RE: BS One Hit Kill - Orc Warrior + Orc Archer]
TEEFAME พิมพ์ว่า:
batihgoal พิมพ์ว่า:
เกือบเสีย2m ไปซื้อขวานมาตีหมาดำ

ดูทรงไม่น่าจะ ohk ได้เลย  

หมาดำ ที่ พิรามิดน่ะหรอครับ  

หมาดำ ที่รังมดครับ มันจะเกิดมาเป็นฝูง ซึ่งถ้าHammer fallทีเดียวตายแบบที่จขกทแนะนำ มันจะคุ้มมาก แต่ดูจากของแฝงแล้ว 2mbไม่น่าจะพอ

ทุบกอบบินต่อไป ทีละ5500
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 19:26
[RE: BS One Hit Kill - Orc Warrior + Orc Archer]
TEEFAME พิมพ์ว่า:
เกือบเสีย2m ไปซื้อขวานมาตีหมาดำ

ดูทรงไม่น่าจะ ohk ได้เลย  

หมาดำ ที่ พิรามิดน่ะหรอครับ  

หมาดำ ที่รังมดครับ มันจะเกิดมาเป็นฝูง ซึ่งถ้าHammer fallทีเดียวตายแบบที่จขกทแนะนำ มันจะคุ้มมาก แต่ดูจากของแฝงแล้ว 2mbไม่น่าจะพอ

ทุบกอบบินต่อไป ทีละ5500  

ผมเจอคนทุบออคดอกละ48K ส่วผม17K ชีวิตรันทด รถเข็นชนต่อไป
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15289
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 20:17
ผมเล่น ws รถเข็นเดี่ยว

ตอนนี้ ได้แต่ทุบๆ อินคูบัส ในกลาสไปวันๆ

แก้ไขล่าสุดโดย punya_mio เมื่อ Wed Dec 12, 2018 20:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 14241
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 21:56
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
คนอื่นเปิดรงเปิดรูนหมดละ ผมยังมีเฟืองอยู่6อันเอง

โคตรอนาถ ยังไม่คิดจะเติมเร็วๆนี้อะ ชักท้อกับแอสสายฟรี เล่นยากจังว๊า  

เหมือนผมเลย 555 คริก็ไม่สุด ต้องมานั่งโบเก็บเวล
กาต้าก็ไม่มีหญ้าแมว อัพไม่ได้อีก อนาถจริง
รู้งี้ไปมีดก่อนละ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2633
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 03:10
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
จะลงทุนระยะยาวก็ต้องดูความเหมาะสม เอาเงินไปเสียกับการอัพรูน มี 10m+ ถ้าจะเอาฟูลคอส 54 เฟืองจริงๆไม่พอด้วย เสีย 10m ได้แค่ตัวเดียว

เงิน 10m ผมเอาไปเปลี่ยนเป็นดาเมทได้ทั้งไอดี ดาเมทไม่ถึงหลักง่ายๆก็อัพขั้นอาวุธ และ Orc Def มันสูง กำไลอย่างน้อยๆควรจะอัพขั้น3 เอาเจาะเกราะสัก 20% หรือจะใช้ Rosa เลยก็ได้ การ์ด เมนเบต ผมไม่ต้องใช้เลย ทำหมวกยัดสมุดการ์ดยัดสมุด ค่าอะไรก็แล้วแต่ที่คิดเป็น % ยิง Base Atk สูงก็ยิ่งแรง

ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องลบตัวสร้างใหม่วนลูปไปเรื่อยๆ ถ้าทำได้ก็ฟามยาวเลยทั้ง3ตัว

ตัวหลักรูน+เฟืองยังไม่แน่น ไม่ควรมาเสียเวลาอัพรูนให้กับตัวรอง พวกยูทูบเบอร์ตัวหลักเค้ามีเฟือง 150+ ล่าบอสทุกวันของบอสแทบไม่ต้องซื้อมาบริจาค แบบนี้โยกมาให้ตัวรองบริจาคบ้างมันก็ทำได้สบาย

คงเพราะ Base Atk ของผมมันสูงด้วยละครับถ้าดูจากคอมเม้นหลายๆคน ตอนที่ผมโพสเอาตรงๆคือผมคิดว่าผมน่าจะน้อยกว่าคนอื่นๆด้วยซ้ำตัวหลักเล่นเมทก็ต้องเน้น MATK ก่อน  

แนะนำหน่อยครับว่า Boost Base atkยังไง ตัวหลักผมไนท์ ทำหมวก การ์ดยัดสมุดเอาแต่ atk. Adv lv36ละ ดาเมจยังไม่เท่าท่านเลย ขนาดเล่นวิสาด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 22:15
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
จะลงทุนระยะยาวก็ต้องดูความเหมาะสม เอาเงินไปเสียกับการอัพรูน มี 10m+ ถ้าจะเอาฟูลคอส 54 เฟืองจริงๆไม่พอด้วย เสีย 10m ได้แค่ตัวเดียว

เงิน 10m ผมเอาไปเปลี่ยนเป็นดาเมทได้ทั้งไอดี ดาเมทไม่ถึงหลักง่ายๆก็อัพขั้นอาวุธ และ Orc Def มันสูง กำไลอย่างน้อยๆควรจะอัพขั้น3 เอาเจาะเกราะสัก 20% หรือจะใช้ Rosa เลยก็ได้ การ์ด เมนเบต ผมไม่ต้องใช้เลย ทำหมวกยัดสมุดการ์ดยัดสมุด ค่าอะไรก็แล้วแต่ที่คิดเป็น % ยิง Base Atk สูงก็ยิ่งแรง

ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องลบตัวสร้างใหม่วนลูปไปเรื่อยๆ ถ้าทำได้ก็ฟามยาวเลยทั้ง3ตัว

ตัวหลักรูน+เฟืองยังไม่แน่น ไม่ควรมาเสียเวลาอัพรูนให้กับตัวรอง พวกยูทูบเบอร์ตัวหลักเค้ามีเฟือง 150+ ล่าบอสทุกวันของบอสแทบไม่ต้องซื้อมาบริจาค แบบนี้โยกมาให้ตัวรองบริจาคบ้างมันก็ทำได้สบาย

คงเพราะ Base Atk ของผมมันสูงด้วยละครับถ้าดูจากคอมเม้นหลายๆคน ตอนที่ผมโพสเอาตรงๆคือผมคิดว่าผมน่าจะน้อยกว่าคนอื่นๆด้วยซ้ำตัวหลักเล่นเมทก็ต้องเน้น MATK ก่อน  

แนะนำหน่อยครับว่า Boost Base atkยังไง ตัวหลักผมไนท์ ทำหมวก การ์ดยัดสมุดเอาแต่ atk. Adv lv36ละ ดาเมจยังไม่เท่าท่านเลย ขนาดเล่นวิสาด  

ผมสวิชมาจากวิศาจ วิศาจ MATK ผม 2400 ฟูลบัพ ส่วน WS 3150 ฟูลบัพ ผมว่าอยู่ที่รูนครับ รูนของวิศาจไม่มีจุดไหนเพิ่ม Int หรือ แต่ WS รูน+str +d.incre เยอะมาก ละรูน+ดาเมทเมื่อถือขวานก็เพิ่มเยอะ

ผมเพิ่งสวิชอาชีพมายังหาซื้อของมาใช้ไม่ทัน ของในตัวทั้งหมดไม่ถึง 5m ใช้สกิลรถเข็นหมู่ใส่เขร้เข้า 160,000 ถ้าแฉลบไปโดนพวกสติงอินจัสติกก็ 70,000 ยืนที่กลาสเฮมทำ 1hitkill ได้ทุกตัว ปกติฟาร์มไอเขร้เขาจะใส่กาดฟลอร่ากัน แต่ผมไม่ใส่ผมใส่ไข่ปิโกะ เอาไว้เผื่อแฉลบไปโดนสติงจะได้ตายในทีเดียว

เอาตรงๆ base Atk ผมว่ารูนมีส่วนเยอะมาก แต้มรูนผม 100,000+ เฟือง 138 ผมมองหาแต่จุดที่เพิ่ม atk อย่างเดียวหลังจากได้สกิลที่ไว้ใช้หากินแล้ว จุดไกลๆแต่ละจุดมันให้ atk เยอะมากๆ เยอะกว่าการทำหมวกหาการ์ดยัดลงสมุดอีก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 22:19
Sr-7 พิมพ์ว่า:
ขอถามอีกหน่อยครับ ระหว่างค้อนหรือขวาน(กาชาปอง) อันไหนมันแรงกว่ากัน คุณสมบัติมันยังไงกันแน่ เรื่องตีตัวเล็ก-กลาง-ใหญ่ ผมงงไปหมดละ  

ขวานแรงกว่าเยอะครับหลังๆ

ค้อนมันตีขนาดกลาง+ใหญ่ เข้า 100%
ขวานมันตีแค่ขนาดใหญ่เข้า 100%

แต่พ่อค้ามีสกิลช่วยให้ตีทุกขนาดเข้า 100% เรื่องข้อเสียเปรียบจากขนาดตัดทิ้งได้เลย

ทำไมขวานถึงแรงกว่าเพราะรูน หลายๆจุดบังคับใส่ขวาน จะได้ดาเมทเพิ่ม ส่วนค้อนมันมีมีรูนซัพพอร์ทเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel