ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2630
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 13:49
[RE: BS One Hit Kill - Orc Warrior + Orc Archer]
Cafe1n พิมพ์ว่า:
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
อาจจะมีบัฟอย่างอื่นช่วยเปล่า แต่ของผม Hammer Fall ทีเดียวตายเหมือนกัน แต่เฉียดฉิว

แบบไม่มีรูน มีรูนตีกึ่ง5 % อันเดียว

กินหินไฟ, กิน Str A, กินอาหาร 6ช่อง +180 atk, พรกิล atk 30 ครั้ง, มี Menblatt ยัดสมุด

+4 Rosa (En 80)
+4 Tight III (En 80)
+4 Ancient Cape (En 80)
Shoe
+4 Saint Ring (En 80)
+4 Str Ring (En 80)
+4 Doom Axe (En 80 + Menblatt)
Cat Beret Rank D (Rocker *)
Hockey Mask
Spike Scarf

ของด้านซ้ายทุกชิ้นมี ออฟแมว + atk 15-35

ปล. เสียดายเซิฟปิด ถ้าเปิดจะถ่ายรูปมาไห้ดูครับ

เนี่ย ผมมีเท่านี้ Hammer Fall ออคตายแบบเฉียดฉิว 37k

ปล. ท่าลืมใส่ Weapon Perfection ด้วยช่อง auto skill ถ้าใส่จะตีกลางแรงกว่าเดิมนะ ถ้าใช้ขวาน

ผมกำลังทำรูนรถเข็นหมู่ bs ตัวรอง เวล 62ละ เฟืองมี 20อัน ใส่ขวานกาชา อย่างเดียว ตอนนี้ atk ราวๆ1100
- คำถามครับ ผมควรต้องมีรูนกี่เฟือง Atk เท่าไหร่ จึงสามารถไปทุบออค 1hit โดยใช้ขวานกาชา กดธาตุ ไม่ยัดการ์ดนะครับ
- ของที่ยืมจากไนท์ก็ แหวนกาชา 2วง +5 กับ +8 หมวกคลาสD หน้ากากฮอคกี้ ปากแอส ไท้ขั้น3 ยัดการ์ด picky แหวน+ผ้าคลุมเจาะเกราะ สมุดบิน atk3% มังกรฟ้ากาชา
ผมคาใจมาก จะได้คำนวนถูก ว่าควรอัดรูนให้ตัวรองกี่เฟือง

ขอตอบแบบนี้นะครับ ตอนนี้ผมไม่มีรูนเลย ผมลอง Cart Attack ละ แต่ว่า ผมอัพแค่1อยู่นะครับ ความแรงอยู่ที่ประมาน 20k ปลายๆ ถ้าผมจำไม่ผิด น้อยกว่า Hammerfall ครับ ถ้าให้คำนวนผมว่าสัก3ช่องน่าจะพอไหว (ดูจากของท่าน โอเคเลย)
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41294
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 13:54
ถูกแบนแล้ว
[RE: BS One Hit Kill - Orc Warrior + Orc Archer]
อาจจะมีบัฟอย่างอื่นช่วยเปล่า แต่ของผม Hammer Fall ทีเดียวตายเหมือนกัน แต่เฉียดฉิว

แบบไม่มีรูน มีรูนตีกึ่ง5 % อันเดียว

กินหินไฟ, กิน Str A, กินอาหาร 6ช่อง +180 atk, พรกิล atk 30 ครั้ง, มี Menblatt ยัดสมุด

+4 Rosa (En 80)
+4 Tight III (En 80)
+4 Ancient Cape (En 80)
Shoe
+4 Saint Ring (En 80)
+4 Str Ring (En 80)
+4 Doom Axe (En 80 + Menblatt)
Cat Beret Rank D (Rocker *)
Hockey Mask
Spike Scarf

ของด้านซ้ายทุกชิ้นมี ออฟแมว + atk 15-35

ปล. เสียดายเซิฟปิด ถ้าเปิดจะถ่ายรูปมาไห้ดูครับ

เนี่ย ผมมีเท่านี้ Hammer Fall ออคตายแบบเฉียดฉิว 37k

ปล. ท่าลืมใส่ Weapon Perfection ด้วยช่อง auto skill ถ้าใส่จะตีกลางแรงกว่าเดิมนะ ถ้าใช้ขวาน

ผมกำลังทำรูนรถเข็นหมู่ bs ตัวรอง เวล 62ละ เฟืองมี 20อัน ใส่ขวานกาชา อย่างเดียว ตอนนี้ atk ราวๆ1100
- คำถามครับ ผมควรต้องมีรูนกี่เฟือง Atk เท่าไหร่ จึงสามารถไปทุบออค 1hit โดยใช้ขวานกาชา กดธาตุ ไม่ยัดการ์ดนะครับ
- ของที่ยืมจากไนท์ก็ แหวนกาชา 2วง +5 กับ +8 หมวกคลาสD หน้ากากฮอคกี้ ปากแอส ไท้ขั้น3 ยัดการ์ด picky แหวน+ผ้าคลุมเจาะเกราะ สมุดบิน atk3% มังกรฟ้ากาชา
ผมคาใจมาก จะได้คำนวนถูก ว่าควรอัดรูนให้ตัวรองกี่เฟือง

ขอตอบแบบนี้นะครับ ตอนนี้ผมไม่มีรูนเลย ผมลอง Cart Attack ละ แต่ว่า ผมอัพแค่1อยู่นะครับ ความแรงอยู่ที่ประมาน 20k ปลายๆ ถ้าผมจำไม่ผิด น้อยกว่า Hammerfall ครับ ถ้าให้คำนวนผมว่าสัก3ช่องน่าจะพอไหว (ดูจากของท่าน โอเคเลย)  

ขอบคุณครับท่าน คือใจผมคิด ถ้าอัดรูน ก็จะไม่ลงทุนซื้อเมนแบลต หรือขวานดูม แต่ถ้าไม่ซื้อพวกนั้นลงรูนไปละไปทุบไม่ตาย คงเสียตังฟรีๆ เพราะตัวผมมีการ์ด Vadon อยู่ 2 ใบ คงฟามออคเป็นทางผ่านละอัพตัวไปทุบโคบอล
แต่ถ้าลงทุนซื้อขวานดูมหรือเมนแบลตแล้วไม่ต้องยัดรูน ก็อาจจะยอมลงทุนไปเลยประหยัดเงินไปอัพรูนตัวหลักต่อ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3036
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 13:55
fewsuper พิมพ์ว่า:
nicha พิมพ์ว่า:
อย่าพยายามฝืนครับ ยิ่งฝืนงบลงทุนยิ่งเยอะไปอีก menbatt ใบเดียวได้ของทั้งตัวผมมาฟาร์มแล้วนะนั่น เปิดจุดเข็นหมู่ไป 3-5 จุด บัพ loud + overtrust + perfection อาหาร str a กดธาตุไฟ จบเลย ที่เหลือก็ซื้อธาตุ+อาหารวันนึงเต็มที่ 200k  

มีพรีสบัพยิ่งสบายสิเนี่ยแบบนี้ นี่จะเปลี่ยนแอสไปพ่อค้าอีกตัว

จะได้ไม่ต้องลงรูนเยอะ เพราะมันติดมาจากแอสเลยมั้ง  

ผมยังไม่ค่อยอยากลงทุนกับออค จะลงอีกทีคือโคบอลเลยครับ ออคมันทุบตายง่ายกว่าเยอะ

แต่สไนอีกตัวไอดีเดียวกันกำลังเริ่มทำของใส่ ใช้เป็นตัวดาเมจลงร้อยชั้นด้วย
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I Rossoneri Rossoneri Alè
เข้าร่วม: 07 Nov 2009
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 13:59
ต่อให้ จขกท. เปลี่ยนหมวกเป็น หมวกD แว่นเป็นหน้ากากเจสัน ปากเป็นปากแอส ก็ยากที่จะ ohk อยู่ดี

แล้วเปลี่ยนสามอย่างข้างบนนั่น ถ้าไม่มีอยู่แล้ว จะซื้อหรือทำมาใช้ ทั้ง3ชิ้น ต้องมี 5m อย่างต่ำ ช่วงนี้ขยะบอสราคาตก น่าจะทำถูก

Hammerfall เหมาะกับสายฟรีก็จริง ที่ไม่ต้องเติมรูน แต่มันเหมาะกับสายฟรีที่มีทุนสูง

ถ้าคิดจะเล่นระยะยาว เติมรูนไปเลยครับ ขอแค่ 52 เฟือง จบแล้วไปเล่นเข็นหมู่แทน ของใช้น้อยกว่า ในกรณีที่ทุนไม่ได้สูง

52เฟือง ตีเป็นเงินจริงก็อยู่ที่ประมาณ 2000 บาท ใช้เวลา 5 อาทิตย์ครับ จะซื้อครบ

บางคนตัวหลักเค้าย้ายของมาให้bsได้ เค้าไม่มีต้นทุนตรงนี้ก็สบายไปครับ

ผมดูตามคลิปด้านล่าง นับๆดูแล้ว ทุน10m อ้ะถึงทำอย่างเขาได้ 10m นี่ตัวหลักผมไปไกลพอควรแล้วแหละ ถ้าสมมติว่าเราวางว่าตัวหลักเรามาก่อนนะ แต่ถ้าสมมติคิดในระยะยาว bs มันหาเงินได้มากกว่าทุนที่เสียไป จะทำbsก่อนก็ไม่แปลกครับ แล้วแต่มุมมอง

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5892
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:08
ขาย Menblett เอาเงินไปลงรูนครับ

มีรูนครบ 80 เฟือง ต่อให้ไม่มีของอะไรเลย ไม่มีๆ อะไรเลยจริงๆ นะ

ยังไงก็ต้องทุบเกือบๆ 50k แหละ
1
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41294
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:12
ถูกแบนแล้ว
Sorrow พิมพ์ว่า:
ต่อให้ จขกท. เปลี่ยนหมวกเป็น หมวกD แว่นเป็นหน้ากากเจสัน ปากเป็นปากแอส ก็ยากที่จะ ohk อยู่ดี

แล้วเปลี่ยนสามอย่างข้างบนนั่น ถ้าไม่มีอยู่แล้ว จะซื้อหรือทำมาใช้ ทั้ง3ชิ้น ต้องมี 5m อย่างต่ำ ช่วงนี้ขยะบอสราคาตก น่าจะทำถูก

Hammerfall เหมาะกับสายฟรีก็จริง ที่ไม่ต้องเติมรูน แต่มันเหมาะกับสายฟรีที่มีทุนสูง

ถ้าคิดจะเล่นระยะยาว เติมรูนไปเลยครับ ขอแค่ 52 เฟือง จบแล้วไปเล่นเข็นหมู่แทน ของใช้น้อยกว่า ในกรณีที่ทุนไม่ได้สูง

52เฟือง ตีเป็นเงินจริงก็อยู่ที่ประมาณ 2000 บาท ใช้เวลา 5 อาทิตย์ครับ จะซื้อครบ

บางคนตัวหลักเค้าย้ายของมาให้bsได้ เค้าไม่มีต้นทุนตรงนี้ก็สบายไปครับ

ผมดูตามคลิปด้านล่าง นับๆดูแล้ว ทุน10m อ้ะถึงทำอย่างเขาได้ 10m นี่ตัวหลักผมไปไกลพอควรแล้วแหละ ถ้าสมมติว่าเราวางว่าตัวหลักเรามาก่อนนะ แต่ถ้าสมมติคิดในระยะยาว bs มันหาเงินได้มากกว่าทุนที่เสียไป จะทำbsก่อนก็ไม่แปลกครับ แล้วแต่มุมมอง

คืออัดให้ได้ 52 เฟืองละจบเลยใช่ป่ะท่าน ตอนนี้เวล 62 ได้ 20เฟืองละ มีขวานกาชา+3 แค่อันเดียว กะจะอัดแค่รูน อาวุธใช้แค่นี้ มีของที่ยืมจากตัวหลักได้ประมาณนี้

Spoil

มันจะจบไหมท่าน คือถ้าลงทุนรูนละไม่ต้องมาลงอาวุธกับการ์ดผมจะทำ แต่ถ้าลงทุนไปแล้ว ต้องมาทำอาวุธหรือการ์ดอีก ผมจะได้หยุด ละไปอัพรูนให้ตัวหลักแทน

ขอบคุณครับ
0
0
Status: I Rossoneri Rossoneri Alè
เข้าร่วม: 07 Nov 2009
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:17

คืออัดให้ได้ 52 เฟืองละจบเลยใช่ป่ะท่าน ตอนนี้เวล 62 ได้ 20เฟืองละ มีขวานกาชา+3 แค่อันเดียว กะจะอัดแค่รูน อาวุธใช้แค่นี้ มีของที่ยืมจากตัวหลักได้ประมาณนี้

Spoil

มันจะจบไหมท่าน คือถ้าลงทุนรูนละไม่ต้องมาลงอาวุธกับการ์ดผมจะทำ แต่ถ้าลงทุนไปแล้ว ต้องมาทำอาวุธหรือการ์ดอีก ผมจะได้หยุด ละไปอัพรูนให้ตัวหลักแทน

ขอบคุณครับ  

ลองดูคลิปนี้ดูครับ ผมว่าเนี่ย ชัดเลย ว่าต้นทุนเท่าไหร่ อัพของให้เห็นจะๆ

52เฟืองยังไม่จบ มันแรงได้มากกว่านั้นครับ มันมีรูนเพิ่มน้ำหนักรถเข็น ทำให้ดาเมจแรงขึ้นอีก แต่ 52เฟืองคือ ครบจุด ดาเมจสกิลรถเข็นหมู่ ครับ

3
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:44
คนอื่นเปิดรงเปิดรูนหมดละ ผมยังมีเฟืองอยู่6อันเอง

โคตรอนาถ ยังไม่คิดจะเติมเร็วๆนี้อะ ชักท้อกับแอสสายฟรี เล่นยากจังว๊า
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15954
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:32
เกือบเสีย2m ไปซื้อขวานมาตีหมาดำ

ดูทรงไม่น่าจะ ohk ได้เลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 16:36
จะลงทุนระยะยาวก็ต้องดูความเหมาะสม เอาเงินไปเสียกับการอัพรูน มี 10m+ ถ้าจะเอาฟูลคอส 54 เฟืองจริงๆไม่พอด้วย เสีย 10m ได้แค่ตัวเดียว

เงิน 10m ผมเอาไปเปลี่ยนเป็นดาเมทได้ทั้งไอดี ดาเมทไม่ถึงหลักง่ายๆก็อัพขั้นอาวุธ และ Orc Def มันสูง กำไลอย่างน้อยๆควรจะอัพขั้น3 เอาเจาะเกราะสัก 20% หรือจะใช้ Rosa เลยก็ได้ การ์ด เมนเบต ผมไม่ต้องใช้เลย ทำหมวกยัดสมุดการ์ดยัดสมุด ค่าอะไรก็แล้วแต่ที่คิดเป็น % ยิง Base Atk สูงก็ยิ่งแรง

ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องลบตัวสร้างใหม่วนลูปไปเรื่อยๆ ถ้าทำได้ก็ฟามยาวเลยทั้ง3ตัว

ตัวหลักรูน+เฟืองยังไม่แน่น ไม่ควรมาเสียเวลาอัพรูนให้กับตัวรอง พวกยูทูบเบอร์ตัวหลักเค้ามีเฟือง 150+ ล่าบอสทุกวันของบอสแทบไม่ต้องซื้อมาบริจาค แบบนี้โยกมาให้ตัวรองบริจาคบ้างมันก็ทำได้สบาย

คงเพราะ Base Atk ของผมมันสูงด้วยละครับถ้าดูจากคอมเม้นหลายๆคน ตอนที่ผมโพสเอาตรงๆคือผมคิดว่าผมน่าจะน้อยกว่าคนอื่นๆด้วยซ้ำตัวหลักเล่นเมทก็ต้องเน้น MATK ก่อน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 16:49
ไอดีเดียวกัน ตังรองใช้เฟืองด้วยกันมั้ยครับ หรือแยกกันต่างหาก
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4927
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 16:58
batihgoal พิมพ์ว่า:
เกือบเสีย2m ไปซื้อขวานมาตีหมาดำ

ดูทรงไม่น่าจะ ohk ได้เลย  

หมาดำ ที่ พิรามิดน่ะหรอครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4927
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 16:58
Sr-7 พิมพ์ว่า:
ไอดีเดียวกัน ตังรองใช้เฟืองด้วยกันมั้ยครับ หรือแยกกันต่างหาก  

แยกกก
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3036
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 17:00
ไอดีเดียวกันตัวละครคนละตัวใช้รูนร่วมกันไม่ได้ ตัวละครเดียวแต่สวิตช์ไปอาชีพอื่นใช้ร่วมได้

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 17:00
TEEFAME พิมพ์ว่า:
Sr-7 พิมพ์ว่า:

แยกกก  

เข้าใจมาตลอดว่ามันใช้ด้วยกันเหมือนสมุด ขอบคุณครับท่าน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel